Dán kính chống nắng liệu có thật sự hiệu quả hay chỉ là quảng cáo

vm611

Xe đạp
V-Kool là ngon nhất & đắt nhất dưới 1 tý thì có 3M,LLurma..Nên đến những đại lý phân phối,cửa hàng uy tín để dán vì phim giả nhiều và khó phân biệt..

miwon

Xe tăng
Con altis của tớ dán kính rồi mà chả thấy hiệu quả gì cả. Chán thiệt, đi vẫn thấy nắng, để vẫn thấy nóng như cũ. Tớ nghĩ các nhà sx xe hơi họ cũng đã nghiên cứu kỹ rồi mới làm con kiếng đó chứ mình dán thêm vào là phản khoa học rồi
Dán kính để ngăn 1 lượng tia hồng ngoại sinh nhiệt và tia cực tím gây hại da cũng như nội thất xe. Xe dán rồi mà như không hoặc nóng hơn là do dán phải Film rởm ( hiện tượng cộng hưởng nhiệt) đôi khi bị mùi hôi do chất keo rởm dễ bị oxy hóa. Hiểu đúng - dán hàng chính hãng chuẩn thì không phản tẹo nào đâu ạ.

Dán kính chống nhiệt hiệu quả rõ rệt đấy cụ ạ. Cụ cứ bảo gara chuyên nghiệp họ tư vấn cho.
Các cụ nên vào web chính thức của LLumar hay V-kool để có địa chỉ gần nhất bán hàng chính hãng có giá niêm yết giống nhau ( Đại lý hoặc đến thẳng nhà phân phối).

V-Kool em thấy ok nhất, còn 3M bất lợi khi trời mưa buổi tối hay bị lóa do đèn xe ngược chiều...
Lóa khi mưa hay trời tối là do lỗi film ( sau khi dán khoảng 3 ngày mà vẫn có hiện tượng thì nên đi bảo hành). các cụ nên cẩn thận tìm hiểu kỹ để đến đúng nơi dán 3M chuẩn vì hiện 3M là nhiều hàng nhái hàng giả lắm.

Kachyusa

Xe buýt
Xe mình dán toàn bộ bằng fim FSK,khi dán cố tình không dán cửa nóc,khi đi trời nắng 38c,sờ lên cửa nóc thì bỏng tay luôn,còn kính lái và cửa sổ thì hơi âm ấm,có lẽ hôm nào phải đi dán nốt cả cửa nóc.

_MBBG_

Xe điện
E chạ biết,chị biết là...e đèo thêm chân dài ko ai thấy,thế là ngon roài =))

tienpham1102

Xe tăng

Hilux 2012

Xe đạp
Kết quả sau khi làm chuột bạch phim Blue diamond !
Trước đây em chạy con camry, kính hông phía sau dán phim màu tối cho kín đáo, kính trước không dán, khi chạy xe dưới trời nắng nếu bị nắng chiếu vào cảm giác nóng rát rất khó chịu. Đợt vừa rồi em mới tậu con hilux 2012 được gần 2 tháng. Lên diễn đàn thấy các bác bàn luận về phim cách nhiệt nhiều quá nên cũng muốn thử làm chuột bạch một phen. Mặc dù xe cùi bắp nhưng ra tiệm chơi hẳn loại Blue diamond D946, báo giá kính hông 70USD/1 ô, kính hậu 180USD. Sau một hồi chiến đấu kịch liệt chỗ dán phim cũng đồng ý tính cái kính hậu 70USD vì em thấy cái kính hậu xe hilux chỉ to bằng kính hông. Em không dám làm chuột bạch cái kính lái nên chỉ dán kính hông và kính hậu. Tổng sỉ vả là 5 ô hết 350USD. Sau gần 2 tháng sử dụng em kết luận có thể giá hơi đắt nhưng hoàn toàn hài lòng về độ kín đáo, độ cách nhiệt, còn hiệu quả ngăn tia tử ngoại thì em cóc cần quan tâm vì nhiều lúc đi làm còn phải phơi nắng bỏ bà !