[Funland] đàn ông chui vào bếp

kiemthanh123

Xe tải
đàn ông con trai vào bếp bt thời nay rồi cụ , em thì tối nào chẳng rủa bát cho gấu , gấu thì cho con ăn dọn dẹp nhà cửa , mọi ngừoi phải biết chia sẻ công việc với nhau thế mới là gd

x.man

Xe điện
Iem thường thấy đàn ông vào bếp với các món chiên xào cần lửa to, hoặc các món dùng chảo thường ngon hơn cánh chị em:). Vì hình như tay khỏe hơn thì phải.

Cháu vụng về khoản nấu nướng có cụ nào chỉ cháu cách chặt gà ko bị nát với :)
Gà luộc xong vớt ra ráo nước
Để trước quạt cho se thịt mới làm
Dao to bản, thớt vững vàng
Lựa 1 fát chia đôi gà từ ức
Phải dứt khoát, nhẹ nhàng vừa lực
Tách hai đùi rồi đến cánh bỏ ra
Giờ nhìn hai nửa con gà
Đã thành chữ nhật thế là chia thôi
....

lamdaika

Xe hơi
Vào bếp vẫn dễ chịu hơn là cho con ăn hoặc ị :D

Shop.linhngoc

Xe máy
Nhà e thì toàn là sói nấu , vì sói nấu ăn rất ngon, e thì lo việc khác ợ !!!

ninhkent

Xe tăng
đàn ông con trai vào bếp bt thời nay rồi cụ , em thì tối nào chẳng rủa bát cho gấu , gấu thì cho con ăn dọn dẹp nhà cửa , mọi ngừoi phải biết chia sẻ công việc với nhau thế mới là gd
E cũng thế, gấu nấu cơm em sẽ rửa bát. Nhưng khi mình nấu nướng mới cảm thấy nó vất vả đến nhường nào. Các cụ nên chia sẻ việc nhà. Giờ gấu e đang bầu bí em lo mọi việc nấu nưởng rủa bát. ;))

sunshine0803

Xe hơi
E thấy bây h là bt mà. :)

sunshine0803

Xe hơi
E cũng thế, gấu nấu cơm em sẽ rửa bát. Nhưng khi mình nấu nướng mới cảm thấy nó vất vả đến nhường nào. Các cụ nên chia sẻ việc nhà. Giờ gấu e đang bầu bí em lo mọi việc nấu nưởng rủa bát. ;))
Vodka cụ :)

L.C.D

Xe container
Cái ẩn ý thâm sâu của câu này em không biết cụ chủ không hiểu hay hiểu nhưng vẫn coi bạn mình là gàn dở.

1. Không hiểu
Tự tìm ý nghĩa rồi nói tiếp

2. Hiểu
Sơ sơ cũng có thể thấy cụ: nông cạn, bảo thủ, gia trưởng, trọng nam khinh nữ và vô trách nhiệm.

Vào bếp với suy nghĩ giã gạo thôi bế em ko làm đàn ông thấp đi vài cm, giảm uy phong hay hèn kém đi tí ti nào cả, chỉ đơn giản là biểu hiện của sự sẻ chia, có trách nhiệm và yêu thương vợ con. Mình nghĩ ở những gia đình như vậy, nếu em không cần phải bế nữa thì giã gạo chưa chắc đức ông chồng tranh đã được làm. Tất nhiên không bàn tới những ông để vợ chơi rông, ngồi sơn móng tay miệng ông ổng gào: Anh ơi em đói!

Hay là đàn ông thì phải nhởn nhơ gác chân đọc báo khi vợ đi làm về, tất bật lao vào tắm rửa cho con cái, dọn nhà, nấu ăn, coi đó là chuyện bình thường?

Mình cảm phục anh bạn của cụ chủ, không phải vì anh ấy vào bếp mà vì tư duy của anh ấy với gia đình.
Đêm thì khuya rồi mà e vưỡn phải nhổm dậy để vote cho cụ.
Thật sự nếu các đức ông chồng nghĩ đc bằng 1/2 thế này thì đời phụ nữ chúng e cũng thung thướng hơn rất nhiều rồi.
E thuộc dạng ôm đồm, đâm ra em kiêm hết cả bế em lẫn giã gạo lẫn đủ thứ khác. Nhiều lúc thấy đúng là quá sức, nhưng đức ông chồng thì ko để ý, cứ ra sức chỉ tay 5 ngón sai e làm thêm những việc khác như lấy nước, vắt cam, lau bàn ăn, bật hộ cái quạt... Cả ngày quay cuồng với ti tỉ việc từ việc cq, con cái, nấu nướng, dọn dẹp, rồi vẫn phải sửa soạn cho bản thân chỉn chu, đẹp đẽ... E cũng phải gắng hết sức để lúc nào cũng có nụ cười trên môi. Chỉ cần đức ông chồng biết ý 1 tí, đỡ đần e tí tị việc con cái thôi, vừa là con vui mà e cũng vui... Cơ mà đến giờ e vẫn đang hát bài Ước gì...

puredoll

Xe điện
Nhà E, ban ngày đi làm thì thôi, về nhà, có việc gì cả 2 cùng làm. Một mình gấu vừa đi chợ, đón con, nấu cơm, rửa bát, tắm giặt cho 2F1, dậy con học, là quần áo.... chắc phải sáng mai mới xong à?

WHITE TIGER

Xe container

td lines

Xe điện
Nếu cả hai vc đều phải đi làm thì buổi tối còn vài tiếng nghỉ ngơi , mỗi người một việc thì thời gian nó rút lại . Em chẳng nghĩ sẽ giảm uy đi khi mình vào bếp .

nhadatuytin

Xe container
ngày xưa em cũng nghĩ như cụ nên gấu già mới sinh hư ạ
đẻ xong là cấm có mó vào rửa bát, giặt giũ nữa ạ.
Các cụ ko biết dạy vợ từ đầu sau này sẽ khổ
KN từ cá nhân em là vậy thôi ạ

atbp

Xe buýt
E có ông bạn.cứ phải nấu cơm cho vợ.e bảo sao vợ để ngắm ah.thi nói 1 câu e mất điện luôn.
Người giã gạo thì thôi bế em
Về phần e thì chỉ vào bếp khi vợ đi vang hoặc ốm thôi.
E chẳng dám khuyên gì nữa.
Toàn sĩ hão , giả tạo ...nhiều ông rất thích úp mặt vào.....vợ nhưng khi trời mưa lại kiêng không rút quần áo lót cho vợ ...!

Giejack

Xe hơi
E có ông bạn.cứ phải nấu cơm cho vợ.e bảo sao vợ để ngắm ah.thi nói 1 câu e mất điện luôn.
Người giã gạo thì thôi bế em
Về phần e thì chỉ vào bếp khi vợ đi vang hoặc ốm thôi.
E chẳng dám khuyên gì nữa.
Chuyện nhà người ta, cụ tham gia cũng không nên. Theo em ai nấu cơm cũng được, tùy theo phân công lao động. Giả sử cô vợ làm trụ cột kinh tế, thì chồng nấu cơm là đúng rồi, như nhà khác thì còn phải bế em và lau nhà nữa ấy chứ.

huongtuan

Xe tải
Ơ, thế đàn ông không phải ăn à ?

bmwgermany

Xe tải

laumam

Xe tăng
Nhà cháo thấy việc bếp núc có gì sai đâu nhể. Cháo đồng ý với ông bạn chủ thớt ..... Giã gạo thì thôi bế em. Mà thú thật đàn ông nhà cháo nấu ăn ngon hơn hẳn mấy mụ nhiều. :-|

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Cái ẩn ý thâm sâu của câu này em không biết cụ chủ không hiểu hay hiểu nhưng vẫn coi bạn mình là gàn dở.

1. Không hiểu
Tự tìm ý nghĩa rồi nói tiếp

2. Hiểu
Sơ sơ cũng có thể thấy cụ: nông cạn, bảo thủ, gia trưởng, trọng nam khinh nữ và vô trách nhiệm.

Vào bếp với suy nghĩ giã gạo thôi bế em ko làm đàn ông thấp đi vài cm, giảm uy phong hay hèn kém đi tí ti nào cả, chỉ đơn giản là biểu hiện của sự sẻ chia, có trách nhiệm và yêu thương vợ con. Mình nghĩ ở những gia đình như vậy, nếu em không cần phải bế nữa thì giã gạo chưa chắc đức ông chồng tranh đã được làm. Tất nhiên không bàn tới những ông để vợ chơi rông, ngồi sơn móng tay miệng ông ổng gào: Anh ơi em đói!

Hay là đàn ông thì phải nhởn nhơ gác chân đọc báo khi vợ đi làm về, tất bật lao vào tắm rửa cho con cái, dọn nhà, nấu ăn, coi đó là chuyện bình thường?

Mình cảm phục anh bạn của cụ chủ, không phải vì anh ấy vào bếp mà vì tư duy của anh ấy với gia đình.
Chuẩn! Em Vod Mợ/Cụ.:-bd Em đọc một mạch hết toàn bộ comments trên của các Cụ, thấy mừng vì số đông đàn ông Việt thời nay tư tưởng trọng nam kinh nữ đã tiến bộ rất nhiều rồi. Báo trí và dư luận có thời gian bàn tán rất nhiều về việc "phụ nữ Việt lấy chống ngoại" và còn đặt ra câu hỏi: chả lẽ "đàn ông Việt" không xứng hay sao mà chị em cứ ... Em trộm nghĩ "Đàn ông Việt" mà cứ như các Cụ OF đây thì chị em chúng em chả phải lựa chọn cách làm dâu xứ người đâu ạ.:) Em không nhầm thì Cụ chủ thread cũng đang sinh sống ở nước ngoài đới, Cụ mau thay đổi tư duy đi ạ:)

TigerNo.1

Xe tăng
Website
dili.com.vn
Mợ nghĩ làm dâu xứ người thì ngon hay sao ? 10 vị thì may ra đc 1 nhá.

Chuẩn! Em Vod Mợ/Cụ.:-bd Em đọc một mạch hết toàn bộ comments trên của các Cụ, thấy mừng vì số đông đàn ông Việt thời nay tư tưởng trọng nam kinh nữ đã tiến bộ rất nhiều rồi. Báo trí và dư luận có thời gian bàn tán rất nhiều về việc "phụ nữ Việt lấy chống ngoại" và còn đặt ra câu hỏi: chả lẽ "đàn ông Việt" không xứng hay sao mà chị em cứ ... Em trộm nghĩ "Đàn ông Việt" mà cứ như các Cụ OF đây thì chị em chúng em chả phải lựa chọn cách làm dâu xứ người đâu ạ.:) Em không nhầm thì Cụ chủ thread cũng đang sinh sống ở nước ngoài đới, Cụ mau thay đổi tư duy đi ạ:)