[Funland] Đàn ông như thế nào gọi là hèn?

hoangtung36

Xe điện
Vừa nãy em đang đi trên đường gần qua chốt 141 em đang xi nhan và để ý xem có được mấy ông 141 gọi vào không, tự dưng có ông có vẻ lớn tuổi hơn đi xe máy đèo 1 bà và 1 con nhỏ tạt đầu ô tô bất ngờ sang làm em suýt đụng phải, em quay lại nhăn mặt nhìn rồi đi tiếp. Được một đoạn thì ông kia phi lên hỏi: -Nhìn kiểu gì thế. Em bảo: -Anh cắt ngang đường chẳng chịu nhìn gì cả. Ông kia bảo:- Lúc đó đi chậm thì ông cũng phải đi chậm mà nhìn. Người yêu em xen vào: 141 ở đó thì bố ai dám đi nhanh... Nói chung là nói 1 lúc ông kia tưởng em nhìn đểu nên phi lên hỏi, em bảo em nhìn chả có ý gì cả. Xong ông kia bảo thế thì được và đi mất. Xong rồi người yêu em bảo là em thế là ko được, và nhớ biển số xe đòi xử ông kia... Chẳng hiểu tại sao người yêu em tại sao nói thế, lúc nói chuyện với ông kia xong em thấy bình thường, nghe người yêu nói thế xong bắt đầu em thấy bực bực :)) Các cụ mợ thấy em thế có... hèn không ạ?
Cụ không hèn, cụ rất tỉnh táo

PSi_J

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cẩn thận có người yêu tính cách như này.

Mang họa vào thân có ngày đấy cụ ạ. Gái ra xã hội hổ báo dễ đẩy chồng/NY vào họa sát thân như chơi. Nhiều cụ mất mạng vì kiểu gái thế này rồi đấy ạ.

xjchlo

Xe buýt
Người yêu em bình thường thì hiền lắm, em quát ầm ầm chẳng nói gì, nhưng lúc nổi máu lên rồi thì hiện nguyên hình Gấu ạ
Lúc yêu đứa nào chả thế,kiểu này kêu mấy bà cô nhà cụ cẩn thận mà né nhá :))

áo da thật

Xe máy
Úi người yêu cụ gấu quá em thế em sợ lắm.

panda007

Xe tải
nhẫn nhịn chứ không phải hèn cụ nhé. cụ nên nói chuyện để gấu hiểu. nếu không khi gặp hoàn cảnh tương tự
- cụ nhẫn nhịn thì gấu tiếp tục cho cụ là hèn, rồi thì gấu suy diễn từ việc nó sang việc chai...
- cụ mà ko nhẫn, nổi máu anh hùng thì ....:-?:-?:-?
http://congdong.cz/home/7955/luan-ban-ve-chu-nhan.htm
Đề nghị ghi rõ nguồn CongDong.Cz và để link sau : http://congdong.cz/home/7955/luan-ban-ve-chu-nhan.htm#ixzz2gx9klKCV
khi bạn copy lại bài viết này. Xin cảm ơn

Có người nói rằng: “Trong chữ Nhẫn của người Trung Quốc, có hình tượng một quả tim, một con dao, và những giọt máu. Do vậy các cụ nói sống phải biết nhẫn nhịn dù cho dao đâm vào tim chảy máu thì vẫn phải nhẫn nhịn thì cơ sự mới lành.”
Có người nhìn thấy chữ Nhẫn lại bảo: “Thiền đấy! – Chữ Trung Quốc vốn là chữ tượng hình, nếu để ý các bạn sẽ thấy chữ nhẫn giống hình một người đang ngồi Thiền. Thiền cần Nhẫn. Học Thiền để học Nhẫn. Chữ Nhẫn là kiên tâm nhẫn nại. Bền lòng nhịn nhục được thì cái tâm mới an định, nhất là về phương diện tu hành đạo đức, phải thực hành chữ nhẫn trước tiên.”
Có người lại trích lời Ðức Khổng Tử “Tiểu bất nhẫn, tắc loạn đại mưu” và suy ra rằng việc nhỏ mà chẳng nhịn thì cái mưu lớn ắt phải hư hoại. Ở đời ta thường thấy những việc nhỏ bằng sợi tóc, vì không nhịn được mà xảy ra sóng to gió lớn, nhiều khi gây nên tai họa giết hại lẫn nhau, là do chẳng chịu nhẫn mới sinh ra nông nỗi.

Khonghieu

Xe container
Có người yêu như thế thì dễ hèn người lắm. Bố thiên hạ à mà đòi xử. Nó nghĩ nhớ biển số xong lên 54 gõ đầu Trưởng phòng hỏi địa chỉ nhà à. Cụ hay đi tuyến nào để em còn tránh ra kẻo đắc tội với cụ em lại phải chạy án.

f1_hn

Xe container
Người yếu cụ không phải là Gấu mà là quá Gấu đó ạ ;)

Sleepwalker

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
forhome.vn
Cụ cẩn thận có người yêu tính cách như này.

Mang họa vào thân có ngày đấy cụ ạ. Gái ra xã hội hổ báo dễ đẩy chồng/NY vào họa sát thân như chơi. Nhiều cụ mất mạng vì kiểu gái thế này rồi đấy ạ.
Ng yêu em bình thường lành lắm, chẳng hiểu sao trong tình huống này nổi cáu vậy. Cô ấy bảo thằng kia đã đi sai còn định lên hỏi đểu mình nên bực ...

RAVA

Xe ba gác
-NY bác này gấu quá, người ta ví phụ nữ như cái máy điều hòa vậy, khi trời nóng thì làm cho nó mát, còn khi trời lạnh thì làm cho ấm lên, chứ chả hay ho gì cái kiểu đổ thêm dầu vào lửa đâu!:-s

pooka

Xe container
Gấu của cụ chủ thớt muốn cụ tham gia xã hội đen rồi

bach duong

Xe tải
nhiều khi nóng quá nối bột phát. đánh giá người là phải có quá trình.Em nhiều khi nói gấu lắm, mà có dám gì với ai bao giờ đâu á
Ng yêu em bình thường lành lắm, chẳng hiểu sao trong tình huống này nổi cáu vậy. Cô ấy bảo thằng kia đã đi sai còn định lên hỏi đểu mình nên bực ...

Đàn ông máu nóng, phụ nữ phải giúp giảm nhẹ mức độ, tạo không khí hòa giải, mới là người phụ nữ đúng nghĩa ạ.

Phụ nữ mà còn đổ thêm dầu vào lửa, khích bác sự nóng giận, trả đũa, oánh nhau,... thì không ổn ạ. Nếu phụ nữ thích thì tự đi mà oánh nhau, không nên khích tướng đàn ông đổ máu.

Em nói thật ạ.

gaubien

Xe hơi
Người yêu cụ sinh năm bao nhiêu mÀ hiếu chiến thế ạ :D
Cụ k hèn đâu, cụ làm thế là chuẩn đấy ạ.

Poisoner

Xe tăng
Giải tán đi cụ ơi, gấu đúng nghĩa đới, lấy về có ngày nó :-@ trym :))

car vcn

Xe buýt
Người yêu cụ bên XHT àh.máu quá.e cũng giống cụ thôi.

chaybo

Xe điện
Có lần cháu giữ chặt khóa thắt lưng cũng bị người yêu mắng là hèn :((

i.m.u.s.m

Xe tăng
người yêu cụ máu thế >"< nói chung là ra đường nên tránh trẻ trâu ko lại cười sau gà khỏa thân, mệt lắm ạ

trungbattu

Xe buýt
hjx hjx. Người yêu em mà thế thì xong con ong, về răn đe lại ngay, chưa đc phép lên tiếng, lúc nào anh bảo nhảy vào mới vào nghe chưa ;))