Đang chạy đúng tốc độ tối đa cho phép, có người xin vượt. Cho hay không?

Đang chạy tốc độ tối đa cho phép, phía trước vắng, có người xin vượt. Cho h

• Tổng bình chọn
    1,007

o0NewDriver0o

Xe buýt
Trong mọi trường hợp nếu thấy đủ điều kiện em sẽ nhường đường cho xe sau vượt.

tla

Xe điện
Cụ cứ độ đôi mắt của Land rover hay Q5 thì vượt hơi bị dễ nếu là ban đêm. Cháu nháy 2 phát mà ko cho vượt là cháu chiếu pha. Chưa đến 15 giây là phải nhường cháu. Còn cụ nào đi nhanh hơn cháu thì cháu nhường luôn nếu đủ đk.
Xe em có gương chống chói, em éo sợ ca này nhé.
Nhưng mà em voted cho vượt vì em sợ chim cú lắm.

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
e thấy văn hóa tham gia giao thông của vn mình quá kém,chạy đúng tốc độ mà đằng trước ko có gì,đủ điều kiện là cho vượt nhưng nhiều khi xe trước chạy rất chậm,đã thế mấy mợ mới lái chạy chậm như sên gây phát bực,mấy ông đang nghe dt nữa,nhìn bên nước ngoài sao mà thèm thế, ở đức,mỹ,,,,, bác chạy ở đường cao tốc ko giới hạn tốc độ mà xe bác chỉ cần xi nhan chứ chưa nói là nháy đèn ,còi là họ đã cho vượt rồi, đằng này mấy bác vn phải nháy chán chê,còi mê mệt mới nhường,nản luôn
gửi các cụ để học hỏi
[video=youtube;JtxZOv7KwQo]http://www.youtube.com/watch?v=JtxZOv7KwQo[/video]

meolibe

Xe hơi
mạng lởm quá, chưa xem hết được. Đường vắng và tốc độ ngon thật, đi 120km/h vẫn ko dám đi vào làn trong cùng, hehe

korandovinhyen

Xe container
Gần đến chhõ có xx đứng hoặc đến chỗ có biển cấm vượt thì cụ giảm tốc độ đi sát về bên phải cho họ vượt nhé...hihi

Muon_biet

Xe cút kít
Mọi thứ cần tuân thủ theo Luật GTĐB, kẻ nào sai kẻ đó tự chịu trách nhiệm. Mỗi lái xe phải làm chủ xe của mình và không thể chịu trách nhiệm hoặc làm thay nhiệm vụ của các lái xe ở các xe khác. Như vậy là Cụ chủ hiểu ý E trả lời như thế nào rồi chứ ạ?

MiTa

Xe lăn
Tại sao không? Ai muốn vượt, đủ điều kiện em cho vượt hết. Em muốn vượt mà ai cho em vượt ngay hoặc em chưa xin đã tránh cho em vượt thì em hay cám ơn bằng cách vượt xong em chớp 4 đèn xinhan 3 lần.

vogiaku

Xe hơi
Tùy hoàn cảnh chứ bác, chứ làn bên cạnh mà hạn chế tốc độ nhỏ hơn làn mình là em k cho vượt, e cũng xinhan trái ngay

taychoiso1

Xe tải
Còi to cho vượt, quan điểm em là thế, sai đâu người ta chịu. Tất nhiên khi cho vượt phải thấy có đủ điều kiện an toàn.

pnew

Xe điện
e thấy văn hóa tham gia giao thông của vn mình quá kém,chạy đúng tốc độ mà đằng trước ko có gì,đủ điều kiện là cho vượt nhưng nhiều khi xe trước chạy rất chậm,đã thế mấy mợ mới lái chạy chậm như sên gây phát bực,mấy ông đang nghe dt nữa,nhìn bên nước ngoài sao mà thèm thế, ở đức,mỹ,,,,, bác chạy ở đường cao tốc ko giới hạn tốc độ mà xe bác chỉ cần xi nhan chứ chưa nói là nháy đèn ,còi là họ đã cho vượt rồi, đằng này mấy bác vn phải nháy chán chê,còi mê mệt mới nhường,nản luôn
gửi các cụ để học hỏi
[video=youtube;JtxZOv7KwQo]http://www.youtube.com/watch?v=JtxZOv7KwQo[/video]
Clip của cụ rất hay. Nhưng em thấy trong clip hành vi nhường rất ít mà chủ yếu họ đi đúng nguyên tắc cơ bản "đi về phía bên phải". Không biết bao giờ VN mới đi đúng theo nguyên tắc này.

anhtho

Xe ngựa
Clip của cụ rất hay. Nhưng em thấy trong clip hành vi nhường rất ít mà chủ yếu họ đi đúng nguyên tắc cơ bản "đi về phía bên phải". Không biết bao giờ VN mới đi đúng theo nguyên tắc này.
Chuyện xe luôn có xu thế đi về bên phải là quá thường ở khoai tây, ở ta một là nhiều người không hiểu lý lẽ đó, và cũng do GTCC cắm biển xe tải vs. xe con nên họ bắt buộc phải đi vào bên trái, kể cả chậm lề rề. Phải nói là nếu bị xe khác đì không cho nên là rất ức chế, nếu gặp phải tay anh chị là cũng dễ sinh chuyện.
Ví dụ như vụ này: http://nld.com.vn/20130911081113857p0c1002/gianh-duong-tai-xe-xe-khach-choang-nhau.htm

Hoặc như hôm trước, lái xe cơ quan em xin vượt mãi không được, sau cùng đành vượt phải đoạn gần Bỉm sơn (cậu ý sợ xxx Thanh hóa). Khi lên được, cậu ta hơi tạt đầu và đi chậm tầm 40. Em phải can và nói rằng, thế đủ rồi, làm quá cũng không chắc được gì mà mất thời gian của mình đầu tiên, mà có khi nó chẳng hiểu gì và mình càng mất công.

coolpix8700

Xe ngựa
Chuyện xe luôn có xu thế đi về bên phải là quá thường ở khoai tây, ở ta một là nhiều người không hiểu lý lẽ đó, và cũng do GTCC cắm biển xe tải vs. xe con nên họ bắt buộc phải đi vào bên trái, kể cả chậm lề rề. Phải nói là nếu bị xe khác đì không cho nên là rất ức chế, nếu gặp phải tay anh chị là cũng dễ sinh chuyện...
Không phải xu thế mà luật họ quy định bác ạh!
Nếu đường 1 bên chỉ 2 làn mà bác chạy 1 mình ở làn ngoài vẫn bị xxx của họ vịn. Làn ngoài chỉ để vượt, sau khi vượt phải trở về làn trong. Họ quy định như vậy cho nên việc vượt phải rất hãn hữu. Còn nếu bác cố giữ làn ngoài sau khi vượt thì chắc chắn sẽ có lái của mấy cái xe sau bác gọi điện báo cho xxx phía trước. Báo xong họ sẽ dừng lại làm chứng trường hợp vi phạm của bác ngay. Tây cũng như ta thôi, vi phạm được là vi phạm ngay, nhưng hệ thống luật-giám sát thi hành luật của họ nghiêm nên ít dám hơn ta!

3convit

Xe điện
E có may mắn biết 1 mợ-tuổi vẫn còn trẻ (46)-mợ lấy B2 phát mua luôn con xe xịn Vios AT. Trong năm đầu tiên chạy chơi khoảng 1.2 vạn km, lái nụa nà nắm. Dưng mợ ấy còn khá ngây thơ khi phát biểu quan đểm cá nhân: muốn vượt thì cứ làn trong mà vượt, bà chạy 60kmh làn ngoài kệ bà (lưu ý: đang trên đoạn đường đôi Bắc Ninh với làn max 80kmh). E cũng đang tán tỉnh nên phụ họa: nhều ông lái cứ tởng oai lắm mờ chả biết có nhiều phụ nữ trên 40 còn nuột nà như em, đã xinh đẹp lại kiếm tiền giỏi, lại vừ biết hưởng thụ cuộc đời ngắn ngủi này. Chả là E đi công tác, làng qua đón đến xem Kinh Bắc có nhà ngơi nào hợp với cả cặp ko. :D

6diop

Xe buýt
Cụ cứ độ đôi mắt của Land rover hay Q5 thì vượt hơi bị dễ nếu là ban đêm. Cháu nháy 2 phát mà ko cho vượt là cháu chiếu pha. Chưa đến 15 giây là phải nhường cháu. Còn cụ nào đi nhanh hơn cháu thì cháu nhường luôn nếu đủ đk.
Xin lỗi cụ. Cụ chưa gặp bọn hoa văn đầy người và hoa cải đầy xe thôi cụ ạ. Hoặc là xe của trinh sát ngoại tuyến nó đi làm.
Ở đây có 2 vấn đề cụ lưu ý:
1. Nếu phía trước mà không đủ điều kiện vượt. Cụ nháy đèn 2 lần mà xe trước không cho cụ vượt, cụ giưong pha lên chiếu. Cụ gặp 2 đội mà em kể trên thì không phải bàn cụ ạ,
2. Ngược lại điều 1
Tham gia giao thông là phải có văn hóa. Xin lỗi cụ, Lan Rover hay bố của Q5 mà gặp mấy bác HOWO, HYUNDAI 4 chân của Phủ Lý mang thương hiệu của Phú Phưong chạy trên đường. Em e điều mà cụ nói ......

xinhmobile

Xe hơi
Em là em nhường thôi, chứ cứ gan nhỡ thế nào thì lại khổ

lacse_09

Xe tăng
người ta xin thì cứ cho ạ.
sai đâu việc của người ta. :)):)):))

de_ba

Xe đạp
vấn đề là ở trường hợp này luật quy đinh như thế nào? Cụ nào biết đưa lên đây cho khỏi tranh cãi với?

onezippotdt

Xe hơi
nhường em ngường tuốt :D

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Đồng ý với kụ.
Kụ nói đúng cái trường hợp mà một số người thích vượt bên trái trên cao tốc không muốn hiểu. Đã vượt sai luật mà vẫn chỉ thích được vượt bên trái.

Trên cao tốc, người ta đang chạy 100km/h. Để vượt được xe mình phải chạy ít nhất 120km/h, như vậy mình đã vi phạm luật. Gặp xxx thì mình vẫn bị xxx thịt như thường.
Hơn nữa, đòi vượt bên trái là mình ép xe đang chạy đúng luật phải giảm tốc độ, giạt sang làn phải cho mình vượt lên. Mình đã làm phiền họ. Càng nhiều xe đòi vượt trái họ bị làm phiền càng nhiều.

Trường hợp này, nếu còi đèn 1-2 lần thấy xe phía trước không có ý cho vượt thì tốt nhất là vượt phải. Đằng nào xe mình cũng đang phạm luật rồi, vượt trái hay phải nào có nghĩa gì nhiều.
Chủ động vượt bên phải còn tránh không làm phiền xe đang đi đúng luật kia, không bị ức chế khi xe trước không hoặc chưa cho vượt.
Em ủng hộ ý kiến của cụ, kô cổ suý người vượt quá tốc độ
Nếu họ chấp nhận vi phạm quá tốc độ, cớ gì ngại vượt bên phải mà cứ rúc sang bên trái thúc ép người khác phải nhường đường!