[Thảo luận] đang đi phanh khựng lại giữa đường!!!

vuthangbn

Xe hơi
cái ngữ đàn ông mà lắm lời chửi bới chua ngoa như mấy con mẹ chợ búa chụp giật ấy thì có nói lại củng phí nhời thôi cụ ạ. Nếu em gặp trường hợp như cụ em cũng phải nhổ toẹt 1 cái rồi mới bỏ đi đc.

xaunhatxahoi

Xe điện
Ngoài chuyện xe cụ nhiều nhựa thì cụ đã xin lỗi bác ý chưa ?

CuChuoi12g

Xe điện
thiện tai thiện tai

Ngua

Xe buýt
Đúng là có câu: chết vì thiếu hiểu biết. May gặp người tốt họ dừng lại dạy bảo đàng hoàng đấy. Chứ tông vào mít xe tải thì lên trên kia lại vẫn cứ tưởng mình là anh hùng.

Thêm một điển hình về văn hóa tông xe. Chả cần biết người ngợm thế nào, tông xong phải lập tức xem xe mình có trầy nhiều hơn xe đối thủ không đã.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

newdrive

Xe tải
Vâng, em hiểu cụ cũng không có ý chế diễu em. Em biết cánh lái xe khi tai nạn thường bị xxx vu cho tội "không làm chủ tốc độ" - Lỗi này khá mơ hồ, nhưng trong một số trường hợp khá đúng. Với trường hợp cụ chủ thớt, em không muốn nói khoảng cách an toàn là bao nhiêu, ứng với tốc độ nào, cái đó trong luật GTĐB có cả, cụ có thể tham khảo, điều em muốn nói là cụ ý có thể bám sát mít xe trước với khoảng cách mà cụ ý cho rằng có thể phòng ngừa mọi tình huống xảy ra. Điều không chấp nhận được là vì bất cứ lý do gì xe trước phanh gấp dừng lại mà cụ đâm vào mít ! Khi tham gia giao thông, cụ thông thể lý luận rằng, tại xe trước phanh gấp nên tôi không xử lý kịp
Thế nên em mới phải lắp camera hành trình để có bằng chứng, ở VN mình quân tử phải phòng bị gậy cụ ạ. Công an và kẻ cướp cũng ngang nhau, đi đúng cũng thành đi sai.

Thanks cụ vì đã hiểu ý của em.

thienphuc

Xe điện
hôm nay em bị cũng 2 phát
1 phát 1 mợ vừa lái vừa nhắn tin cứ lao con cam vào đầu em 12 chỗ em lái
đi đến chỗ láng rẽ thái thịnh 2 đang đi 1 thằng đi dream phanh gấp ngay trước đầu xe làm em đạp phanh tý bốc cả xe nó lên,hóa ra nó đang đi trên làn thẳng nhưng lại thấy cái đèn đỏ rẽ trái sang thái thịnh 2 bật sáng thế là nó đứng lại.tsb nó chứ còi mãi nó mới đi thẳng tiếp

capriconus

Xe tải
cụ sai luật còn cụ kia thì thiếu văn hóa.cụ chủ cũng biết là nỗi một phần do mình nên nhẫn nhịn. thế là rất tốt.chúc mừng cụ. dù sao cũng 9 bỏ..vào mồm

Getz30S

Xe máy
Ông bị đâm thì lèm bèm lắm lời, nhưng chủ thớt sai luật còn kêu cái gì? chắc phải đâm vào đuôi hung thần thì mới sáng ra được.
Nếu nhận ra mình sai mà có lời xin lỗi thì chắc gì ông kia đã lắm lời.

cupidangel3112

Xe tải
ơ thế cho em hỏi em bị nó tạt đầu thì sao ạ? giả dụ em đang đi thẳng, có bác nào đó tự nhiện vượt phải, tạt đầu em, đến đầu em thì phanh gấp do vướng đằng trước, lúc ấy em bị giật mình, đạp phanh nhưng ko kịp, ăn một chút vào vè chắn bùn sau thì xxx cũng bảo là do em ko làm chủ được tốc độ ah? em chưa hiểu đoạn này lắm. các bác có thể giải thích cho em được ko ạ?

banphagia

Xe tăng
nhường nhịn là tốt nhất cụ à

hhc88

Xe tải
cám ơn các cụ đã động viên nhà cháu. còn lại thì thật sự cháu có sai. chưa thật sự tập trung, hôm qua lúc cháu đi thì đường không đến nỗi đông lắm. đến cầu rẽ vào các xe đang đi bình thường. cháu nghĩ đủ điều kiện cho phép nên hơi tăng ga lên. xe trước đi cùng tốc độ với cháu ở khoảng cách khoảng 1m thì tự nhiên phanh lại và dừng giữa đường, thật sự ở tốc độ khoảng gần 30km/h mà phanh như thế thì cháu cũng k thể xử lý kịp vì nhìn phía trc thông thoáng k có chướng ngại vật. và cháu KHÔNG ĐÂM VÀO MÍT cụ kia. gần như hoàn toàn không có lực tác động vào, tiếng cộp là do xe cháu nhiều nhựa hơn. cháu biết bất kể lý do gì đã đâm vào mít là sai. nhưng cháu muốn nói đến 2 thói khi hay tham gia giao thông ở VN:
- đang đi họ có thể dừng, chuyển hướng bất ngờ. nếu nói như các cụ những người như thế đi ở đường cao tốc liệu có bị đâm chết k?
- có va chạm thì thường ai to mồm hơn là thắng, nó chửi cháu 1 đoạn cháu không muốn nói lại vì thứ nhất ít tuổi hơn, thứ 2 cháu cũng có phần sai nhưng k thể bảo ông kia đúng hoàn toàn.

ninhcd

Xe tăng
Cụ Nhẫn vậy là đúng cụ àh, mặc dù nếu là e chắc e khó Nhẫn được như cụ.
Chắc Bác 50 kia ở nhà bị con nó cho ăn đạm cà mau nhìu quá lên ra đg xa bớt, cụ đừng chấp cụ nhá

lrudec

Xe tải
cám ơn các cụ đã động viên nhà cháu. còn lại thì thật sự cháu có sai. chưa thật sự tập trung
Híc, cụ chủ chả sai gì đâu, cháu dự là do chị ngồi sau sai cơ ạh! :P

billnantes

Xe container
kụ mà đi 4b có khi nó còn ăn vạ thêm ý chứ,liệu nó có đang say không nhỉ?

kklong34

Xe tải
nếu chỉ nói về luật (ko bàn cách hành sử ) thì cụ sai . khi đâm vào đ ..it người ta rồi vì theo luật cụ phải giữ khoảng cách an toàn, khi phía trước có tình huống bất ngờ thì người ta phải phanh đột ngột.còn nếu ko phanh khẩn cấp thì để đâm chết người à ?

Bozzor

Xe đạp
Không phải nhiều tuổi kà nhiều văn hóa đâu, h loại người đó nhiều lắm, thôi nhịn được là tốt cụ ah

private1985

Xe tải
Đúng là về luật thì cụ chủ sai nhưng các cụ thử nghĩ xem , đang đi đường chật hẹp kể cả giữ khoảng cách cỡ 5-10m mà một thằng nó đột ngột phanh lại thì cũng khó tránh, mà khéo có tránh lại để lại hậu quả oan cho người khác. Phải em bao giờ em cũng chọn giải pháp táng thẳng. Đọc bài cụ em tưởng lão kia chỉ chửi rủa lúc đó thôi thì bỏ qua , ai ngờ lão còn dòng theo chửi rủa cả dọc đường thì phải em là em ứ nhịn được

huyphuong127

Xe tải
Cụ chủ có bằng B2 cũng như nhiều bác OFER có học luật GTĐB rùi thế mà vẫn lên án chú đi WAVE thì em cũng lạ thật.
Cụ chủ đi sai luật (không đảm bảo khoảng cách an toàn). Nhưng không hiểu luật nên cứ nghĩ mình không SAI.
Nếu như cụ chủ nhận ra lỗi của mình ngay và nhảy xuống xin lỗi rối rít bác đi trước, xem xét xem họ có sao không thì đâu đến nỗi bác ấy cáu lên rồi chửi bậy và lèm bèm cả cây số như vậy.
(cụ nghĩ xem với khoảng cách 1m cụ duy trì với xe trước thì với tốc độ nào cũng không thể phản ứng kịp được. May là cụ đâm vào ông lắm lời đấy, chứ cụ đâm vào mấy cụ (comment trên kia) ưa hành động thì chắc răng cụ không còn)

huyphuong127

Xe tải
Đúng là về luật thì cụ chủ sai nhưng các cụ thử nghĩ xem...
Đừng nghĩ cụ ạ, chính vì ai cũng thấy luật như vậy nhưng cứ thử nghĩ xem ... mà giao thông ở Hà nội loạn như vậy đấy.

(Đường cấm đỗ, nhưng :-?: đường có 2 làn cơ mà, ta đỗ chiếm 1 làn không sao đâu, vỉa hè to thế cơ mà :-?: leo lên hè đi 1 đoạn cũng không sao đâu,....)