đăng kiểm sau sang tên chính chủ

Captain

[Tịch thu bằng lái]

Khoatit

Xe hơi
Tính từ thời điểm ĐK, hạn 1 năm nếu xe < 7 năm, 6 tháng nếu xe > 7 năm. Kể từ bây giờ, 0 còn sổ ĐK, chỉ còn GCN kiểm định. Bác có thể ĐK ở bất cứ đâu, hệ thống ĐK được nối mạng toàn quốc. Làm ĐK ở trạm nào cũng dễ như nhau, theo kinh nghiệm của e.
nhu vay dk den thang 9/14 la fai di dk lai roi:P

lttung

Xe buýt
Chào các bác
Đúng là tem ĐK và phí đường bộ vẫn còn trên kính nhưng biển số thì lại khác (trên các tem đều đã in biển cũ). Không hiểu các xxx có được quyền hoạnh họe không.

Tem xanh thu phí dán trên kính vẫn còn, biên lai thu phí vẫn còn, chết sao được cụ ơi!

Quạt

Xe điện
Bắt buộc thì đúng rồi, nhưng đk còn hạn, xe không thay đổi thiết kế , sk, sm vẫn như vậy thì ko phạm luật nào cả. Em đọc cả NĐ 34 và 71 ko có phạt vấn đề liên quan đến cái này, đồng chí xxx nào bắt lỗi này thì ta có thể khiếu nại .

Ông Ngô Ngọc Sơn (phó phòng kiểm định xe cơ giới, Cục Đăng kiểm VN khu vực phía Nam) trả lời:

- Việc thay đổi biển số xe từ bốn số sang năm số chỉ là thay đổi hành chính (các thông số kỹ thuật khác vẫn giữ nguyên) nên chủ xe không cần đưa xe đi kiểm định nếu còn hạn lưu hành. Khi hết hạn trong giấy chứng nhận an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường, chủ xe mới cần đưa xe đi kiểm định để thay đổi biển số xe trong sổ và tem kiểm định.

Trung tá Trần Thanh Trà (phó Phòng cảnh sát giao thông đường bộ Công an TP.HCM) cho biết nghị định 34 xử phạt hành chính về lĩnh vực giao thông không có quy định nào xử phạt đối với trường hợp trên. Trường hợp cảnh sát giao thông lập biên bản vi phạm như nói trên là sai. Tài xế, chủ xe có thể đến đơn vị đã ra biên bản xử phạt để khiếu nại.
Vì vậy cứ đến hạn em mới đi đăng kiểm lại, đăng kiểm cho cái xe chứ chủ xe liên quan chóa gì
Thông tin này rất hay! Xe em 9 tháng nữa mới đến hạn đk , hôm nay đi hỏi đk thi đc bảo là sẽ mất cái 9 tháng đó nên em mặc kệ vì biển số xe ko thay đổi. Giấy tờ xe mình đã cầm. Cần thiết thì phải cãi vã tý với xxx.

kinkit

Xe tải
Thông tin này rất hay! Xe em 9 tháng nữa mới đến hạn đk , hôm nay đi hỏi đk thi đc bảo là sẽ mất cái 9 tháng đó nên em mặc kệ vì biển số xe ko thay đổi. Giấy tờ xe mình đã cầm. Cần thiết thì phải cãi vã tý với xxx.
đúng đấy cụ, anh XXX nào mà hỏi thì em mời anh lập biên bản ,em là em ký luôn

kiendaydien

Xe buýt
XXX thì ko sợ , chỉ sợ kỳ đăng kiểm tới nó hành mình thì khổ thôi

anhbuon01n

Xe máy
Thưa các Cụ thông tin mới nhất là:
1. Đổi biển, đổi chủ thì phải đi đang kiểm lại nhá
2. Tất cả các cái gì còn giá trị thì sẽ được giữ nguyên hoặc cộng dồn(nếu nộp tiếp)
3.Trạm kiểm định sẽ thu sổ đăng kiểm cũ, dán tem mới và phát cho mỗi cái giấy (không ghi tên chủ xe) và từ nay không sử dụng sổ đăng kiểm nữa nhá.
4. Bảo hiểm thì alô cho sales hoặc hotline để sửa cái cũ
=> xong phim

BnLuxury

Xe buýt
Website
www.bn-luxury.com
2. Tất cả các cái gì còn giá trị thì sẽ được giữ nguyên hoặc cộng dồn(nếu nộp tiếp)
3.Trạm kiểm định sẽ thu sổ đăng kiểm cũ, dán tem mới và phát cho mỗi cái giấy (không ghi tên chủ xe) và từ nay không sử dụng sổ đăng kiểm nữa nhá.
=> xong phim
Chỉ đổi chủ chứ k đổi biển thì thế nào cụ?có phải đi dk lại k ạ?

kinkit

Xe tải
=> xong phim
phải đổi nhưng không đổi cũng không có điều luật nào phạt cả cụ ạ, cụ nên tìm hiểu kỹ nđ 34, 71 chứ cứ để chúng nó dọa thì chết, đang khó khăn tự nhiên mất mấy trăm đăng kiểm cho cái xe đã được đăng kiểm,lại phải tiền abc, lại phải xếp hàng em thấy nó cứ không thông thái thế nào ý .

trungkhanh02us

Xe hơi
Xe em T9 này mới hết hạn kiểm định, em định đến 30/6 đi làm lại đăng kiểm và nộp phí đường bộ luôn. Mà các cụ đi đăng kiểm lại có phải bôi trơn gì ko nhỉ?

tailx

Xe buýt
Xe em T9 này mới hết hạn kiểm định, em định đến 30/6 đi làm lại đăng kiểm và nộp phí đường bộ luôn. Mà các cụ đi đăng kiểm lại có phải bôi trơn gì ko nhỉ?
100k cụ ạ.em mới làm hôm thứ 5.em chưa kịp đưa nhưng đồng chí đăng kiểm khi kiểm tra xong lại xin cho anh em đồng uống nước.

xmen

Xe buýt

TMC

Xe đạp
Các bác cho em hỏi, xe em đang sang tên theo thông tư 12, c.a phát cho giấy hẹn đến 20/5 cấp đăng ký và biển mới (giấy đăng ký họ dữ lại rồi). Nhưng đăng kiểm đến 2/5 là hết hạn. Vậy phải làm thế nào các bác gỉ? Cứ ra đăng kiểm không có đăng ký được không? Và khi có đăng ký biển số mới có phải đi làm đăng kiểm lại không?

guchiwara

Xe hơi
Các bác cho em hỏi, xe em đang sang tên theo thông tư 12, c.a phát cho giấy hẹn đến 20/5 cấp đăng ký và biển mới (giấy đăng ký họ dữ lại rồi). Nhưng đăng kiểm đến 2/5 là hết hạn. Vậy phải làm thế nào các bác gỉ? Cứ ra đăng kiểm không có đăng ký được không? Và khi có đăng ký biển số mới có phải đi làm đăng kiểm lại không?
e giông hêt cụ , xe e còn hết dk từ thang 3, thư 6 tuần naỳ cũng lấy dăng ký , haiz ,

tranminhhoa

Xe tăng
Các cụ lưu ý, trên đây có một số cụ là cò của trạm đăng kiểm vào đây doạ dẫm các cụ để mất tiền oan, các cụ đừng có nghe. Các trạm đăng kiểm đều chỉ là doanh nghiệp nên khi hỏi chúng đều trả lời là cần đăng kiểm lại, kể cả không đổi biển.

Hvnqd

Xe hơi
E hỏi các cụ là e vừa đi đăng kiểm và nôọ phí đường bộ rồi, sau khi sang tên có phải đăng kiểm lại ko, phí đường bộ đã nộp thì xử lý thế nào ạ
Phí đường bộ cấp theo biển số, mất không cấp lại bác ah (quy định rõ ràng). EM dự là nếu bác đổi biển thì phải mua lại phí bảo trì đường bộ mới. Khó cãi nhau lắm, vì bọn bán được nó được tiền, còn lục lại hồ sơ thì chắc gì nó đã lưu, mà chả được gì cho nó cả

Giangzin

Đi bộ
e giông hêt cụ , xe e còn hết dk từ thang 3, thư 6 tuần naỳ cũng lấy dăng ký , haiz ,
Cùng thắc mắc như cụ. E chả biết cách nào để đăng kiểm đc.
Sau một ngày bị xxx hành tả tơi thì e chỉ nhận đc một tờ giấy ghi ko rõ là ghi gì và một câu xanh rờn "10 ngày nữa quay lại bấm biển". Giấy đăng ký thì thu rồi. Sổ đăng kiểm thì hết hạn, cố làm sang tên nhanh để còn làm lại đăng kiểm mới mà ko đc. Giờ đi ra đường lớ ngớ bị cái 4tr và giữ xe 10 ngày thì ốm đòn.
Ko giấy tờ, ko biển mới đăng kiểm ntnao bây giờ??
Sau 10 ngày có biển, sau lại đợi giấy đăng ký 10 ngày nữa. Tèo luôn.

bonamkhanh

Xe tải
Cùng thắc mắc như cụ. E chả biết cách nào để đăng kiểm đc.
Sau một ngày bị xxx hành tả tơi thì e chỉ nhận đc một tờ giấy ghi ko rõ là ghi gì và một câu xanh rờn "10 ngày nữa quay lại bấm biển". Giấy đăng ký thì thu rồi. Sổ đăng kiểm thì hết hạn, cố làm sang tên nhanh để còn làm lại đăng kiểm mới mà ko đc. Giờ đi ra đường lớ ngớ bị cái 4tr và giữ xe 10 ngày thì ốm đòn.
Ko giấy tờ, ko biển mới đăng kiểm ntnao bây giờ??
Sau 10 ngày có biển, sau lại đợi giấy đăng ký 10 ngày nữa. Tèo luôn.
Cụ đợi bấm biển xong có giấy hẹn là đi làm đăng kiểm được rồi. Rồi bên đăng kiểm lại cho mình giấy hẹn lúc nào có đăng ký thì lấy đăng kiểm. Cụ cầm phiếu hẹn lướt thoải mái

Manhxuan

Xe hơi
Cụ đừng ngại,bên công an họ đã cho cụ giấy hẹn rồi cụ cứ cầm mà đi vô tư thôi, em hôm nọ em còn đi tận Thanh Hóa cơ.

psyvi

Xe hơi
Đăng kiểm là kiểm tra độ an toàn của xe đối với con người và môi trường, nên em nghĩ không có quy định xử phạt khi đổi chủ, đổi biển mà chưa đổi đăng kiểm. nếu xxx hỏi chỉ cần chứng minh được xe đã được đổi từ số xe cũ sang số xe mới (số xe cụ khớp với tem và giấy chứng nhận kiểm định), không có thông tư, không thể bắt phạt được.
Hơn nữa, nếu có thông tư thì bắt đổi nhiều hơn là bắt người ta phải đăng kiểm lại. các cụ nghĩ thế có chuẩn không ạ. Chứ VN mình hành nhau quá.