Đánh giá các se SUV bình dân ở Việt Nam - Lý do em chọn Sorento

HT1988

Đi bộ
Hiện em cũng đang muốn rước 1 em sportage 2011 limited Black, bác nào đang có nhã ý muốn bán hoặc muốn lên đời thì gả cho em đỡ tủi thân :(

Em ko có yêu cầu cao lắm ,chỉ thể này thui :
-Xe chính chủ
-Đi trong tầm 6-9k/km
-Em nó ko lội nước hay vẫn còn mới tinh :'>
Nếu ai muốn gả thì ới em, hoặc showroom nào các bác quen biết có thể giới thiệu em để em đến xăm soi ^^''

Em hiện tại đang ở Hn , nên có gì các bác ủng hộ cho em rước em ấy về nhé :)>-

linhdongxuan

Xe buýt
Website
coxuyen.com
HT1988 nói:
Hiện em cũng đang muốn rước 1 em sportage 2011 limited Black, bác nào đang có nhã ý muốn bán hoặc muốn lên đời thì gả cho em đỡ tủi thân :(

Em ko có yêu cầu cao lắm ,chỉ thể này thui :
-Xe chính chủ
-Đi trong tầm 6-9k/km
-Em nó ko lội nước hay vẫn còn mới tinh :'>
Nếu ai muốn gả thì ới em, hoặc showroom nào các bác quen biết có thể giới thiệu em để em đến xăm soi ^^''

Em hiện tại đang ở Hn , nên có gì các bác ủng hộ cho em rước em ấy về nhé :)>-
Khiếp, cụ yêu cầu đi có 6-9k km thì hơi khí với đòi 2011 cụ ạ

rus.vaz

Xe đạp
Bài của bác chủ viết hay lắm, thể hiện bác đã tìm hiểu rất kỹ trước khi quyết định chọn xe. Tôi cũng đang tìm hiểu để chọn cho gia đình một xe hợp lý (gia đình tôi chỉ mua được xe dưới 1 tỷ (chưa thuế trước bạ)). Nhà tôi có 2 vợ chồng, 2 cháu nhỏ, 1 người giúp việc. Nhu cầu của gia đình trong tuần đi trong phố, thỉnh thoảng cuối tuần đi về thăm ông bà ở Ba vì (có đường núi). Tôi đang phân vân giữa Sportage nhập và Sorento TH, xin mọi người cho lời khuyên nên chọn xe nào? mấy cầu? ...

Bài của bác chủ viết hay lắm, thể hiện bác đã tìm hiểu rất kỹ trước khi quyết định chọn xe. Tôi cũng đang tìm hiểu để chọn cho gia đình một xe hợp lý (gia đình tôi chỉ mua được xe dưới 1 tỷ (chưa thuế trước bạ)). Nhà tôi có 2 vợ chồng, 2 cháu nhỏ, 1 người giúp việc. Nhu cầu của gia đình trong tuần đi trong phố, thỉnh thoảng cuối tuần đi về thăm ông bà ở Ba vì (có đường núi). Tôi đang phân vân giữa Sportage nhập và Sorento TH, xin mọi người cho lời khuyên nên chọn xe nào? mấy cầu? ...
sportage nhập so với ssorento th thì nhập phải hơn chứ.

Bóng Chày

Xe lừa
Em cũng từng hỏi mình câu hỏi đó. Sau 7000km với Sorento em thấy nình quyết định đúng vì công năng sử dung và lòng xe rộng rãi, chất được nhiều đồ, kể cả mấy cái xe đạp chở ra biển cho trẻ đạp chơi! Em nghĩ Sportage không có được công năng đó. Thực chất S chỉ có công năng như sedan thôi (bác nghĩ kỹ mà xem). Cả 2 xe này đều dưới 900 triệu, em đăng ký ra biển là 1,065 tỷ.
Vài ý bác tham khảo

Sent from my iPhone using Forum Runner

anhhoang

Xe tải
Em chạy thử SO AT 2WD máy xăng của TH thấy mấy điểm chán: tốc độ thấp <40km/h thấy hơi ì, cách âm không thấy khác biệt nhiều so với KF đi vào đường đá dăm bắn lên hốc bánh bằng kim loại mỏng nghe tanh tách, đặc biệt là ghế da chất lựong quá kém. Chảng nhẽ mua xe co ghe da lai lot ra thay da mới vào thì chán quá. Còn tất cả các mặt khác OK.

rus.vaz

Xe đạp
Em cũng từng hỏi mình câu hỏi đó. Sau 7000km với Sorento em thấy nình quyết định đúng vì công năng sử dung và lòng xe rộng rãi, chất được nhiều đồ, kể cả mấy cái xe đạp chở ra biển cho trẻ đạp chơi! Em nghĩ Sportage không có được công năng đó. Thực chất S chỉ có công năng như sedan thôi (bác nghĩ kỹ mà xem). Cả 2 xe này đều dưới 900 triệu, em đăng ký ra biển là 1,065 tỷ.
Vài ý bác tham khảo

Cám ơn bác đã tư vấn, tôi quyết định múc con SO rồi, nhưng theo bác thì nên mua 1 hay 2 cầu? vì tôi cũng thỉnh thoảng về quê trên Ba vì có đường núi. Ah, mà gầm của SO có cao hơn gầm của SPO không nhỉ?

Bóng Chày

Xe lừa
Cám ơn bác đã tư vấn, tôi quyết định múc con SO rồi, nhưng theo bác thì nên mua 1 hay 2 cầu? vì tôi cũng thỉnh thoảng về quê trên Ba vì có đường núi. Ah, mà gầm của SO có cao hơn gầm của SPO không nhỉ?
Thú thực em ko so nhưng thấy cũng ổn. Bác check catalo biết liền. Em 90% thời gian đi phố nên lấy 1 cầu. Em cũng đi xuyên Việt rồi, cũng đi qua nhiều địa hình thấy ok lắm. Theo em chỉ mấy bác 90% thời gian chạy công trường đồi núi mới lấy 2 cầu. 2 cầu đi phố sẽ hao xăng hơn nhiều so với 1 cầu

pupil

Xe điện
Đã có thớt so sánh gầm So và Spo rồi, hình như gầm So cao hơn Spo 1 chút, mục sở thị bác thấy cân đối là đc. Xe em 1 cầu chở đủ 7 thằng thanh niên to khỏe leo dốc Tam Đảo ầm ầm, nếu 1 năm bác ọp rốt vài lần hãy tính mua 2 cầu. Nhiều người phản ánh chạy tốc độ thấp ko bốc cũng đã có bài phân tích rõ, các bác chỉ việc tắt ECO đi là ga bao nhiêu lên bấy nhiêu, ko còn độ trễ nữa.

Chỉnh sửa cuối:

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Bọn em chạy So 1 cầu lên tận Mò Si San (Phong Thổ - Lai Châu), Khoen On (vùng sâu, vùng xa) nhiều đoạn cực khó đi (chạy 3 bánh là thường) vẫn leo tốt Cụ ạ.

Winstorm07

Xe container
Bọn em chạy So 1 cầu lên tận Mò Si San (Phong Thổ - Lai Châu), Khoen On (vùng sâu, vùng xa) nhiều đoạn cực khó đi (chạy 3 bánh là thường) vẫn leo tốt Cụ ạ.
Nghĩ đến giờ vẫn kinh cụ Rẻ ạ :D

huytung

Xe buýt
Cụ làm em nể quá ạ! ^^! Cụ mà ở Hải Phòng E phải mời Cụ đi cafe xin ý kiến, cảm nhận KH ngay :)

Winstorm07

Xe container
Cụ làm em nể quá ạ! ^^! Cụ mà ở Hải Phòng E phải mời Cụ đi cafe xin ý kiến, cảm nhận KH ngay :)
Taặng cụ mấy cái ảnh chuyến Phong Thổ nhé ;)
Nhìn đoạn này tưởng ngon nhưng mà đi qua nó bằng 3 bánh đấy ạ ;)

Bóng Chày

Xe lừa
Cụ cứ mạnh dạn lên, quyết muatheo nhu cầu của bản thân, hỏi bọn em chỉ để tham khảo thôi! của mua là của được đó!
h[O]nda67;12042660 nói:
Cảm ơn bác Bóng về bài viết

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Đoàn bọn em khoảng 20 xe đủ các loại: Trai tân, hilux, Everret, Fortune,. . . nhưng bao giờ cũng 1 bác Sor dẫn đoàn :D

smallboy

Xe tăng
Ui sao lại lôi lên ?

isengineer

Xe buýt
Taặng cụ mấy cái ảnh chuyến Phong Thổ nhé ;)
Nhìn đoạn này tưởng ngon nhưng mà đi qua nó bằng 3 bánh đấy ạ ;)

CT cho em hỏi con Tuc đen này của lão nào ạ? Có phải của lão Điếu không ạ? Cũng LMX20 nghĩa là máy dầu à?