Đánh giá Chery QQ3!

toankiss

Xe tải
Phụ tùng chery QQ3 siêu rẻ các cụ ơi, em quên chìa kháo phải đập kính thay có 190.000. Vỡ gương 170.000. Các cụ cứ vào hãng mà mua rẻ thối, vứt ngoài đường ăn cắp không thèm bẻ gương loại này
Chuẩn k cần chỉnh. Gương cả cụm mới 400k.

DUONGLAM

Xe điện
Sướng nhất cái khoản vứt xe thoải mái mà không ko mất đồ, mà có thay cũng rẻ bèo, lắp của cả matiz hay kia đều đc hết
Phụ tùng chery QQ3 siêu rẻ các cụ ơi, em quên chìa kháo phải đập kính thay có 190.000. Vỡ gương 170.000. Các cụ cứ vào hãng mà mua rẻ thối, vứt ngoài đường ăn cắp không thèm bẻ gương loại này

luongthanhhp

Xe hơi
Bác chủ thớt có lối dẫn dắt chuyện giống các mem lầu xanh. Ko bít có phải ở đấy ra ko. Hehe,e cũng Hp đây.

heodat

Xe hơi
giá đẹp hè, ủn cho mọi người biết

haibanhrangcua

Xe máy
8->Chào các cụ. Em là người mua lại xe của cụ Dương Lâm (thấy cụ ấy update thường xuyên nên an tâm và tự động hỏi mua :D). Trước đây em cũng có thời gian chạy Chery, xe trước của em biển 30P 7234 màu bạc đã bán cho 1 bác làm ở VMC :)) do phải chuyển vào Nam công tác và cũng do cần thanh toán nốt tiền đầu tư chung cư . Em mua lại xe của cụ Lâm từ 30/4, giá xe em mua cụ Lâm giữ dùm nhé cho nó hot :-q. Cảm nhận sau 5 tháng (do em vẫn ở SG, tháng về HP 1 lần nên tương ứng chỉ chạy tầm đó) chạy Chery cụ Lâm như sau:
- Xe cụ Lâm đi giữ nên còn rất mới, nước sơn sau 3 năm ko thay đổi nhiều. Em cho vào Gara đánh bóng lại trông y chang ảnh cụ Lâm post trong topic đầu tiên (Gara Huy Hoàng Hải Phòng- PR hộ thằng bạn)
- Em đã lắp thêm vè mưa, bọc vô lăng, bọc lại toàn bộ da ghế, thay nước hoa xe, bảo dưỡng thay lọc dầu lọc gió tổng cộng hết hơn 5 củ
- Xe đi máy khá êm, tăng tốc vẫn rất tốt vượt đường trường vô tư. Cái này em rất tự tin vào máy của Chery vì trước đây em cũng gắn bó với nó gần 2 năm rồi. Những thứ hay hỏng của Chery là dây côn em đã mua phòng 1 bộ (150k của Matiz SE 2) vì kno xương máu với em Chery trước. Tuy nhiên xe có hiện tượng khi tăng tốc thỉnh thoảng đạp ga mạnh hay bị khựng lại 1s, em đã bảo dưỡng làm sạch đầu kim phun nhưng khi đi được hơn ngày vẫn bị lại, các cụ tư vấn giúp em.
Em post mấy ảnh chụp vội con Chery, chụp chế độ Instagram của HTC Magic ko thật màu mong các cụ thông cảm. Tháng sau em về HP em sẽ dùng máy ảnh chuyên nghiệp chụp mới rõ màu hơn :-w
Hic, em ko biết up ảnh, các bác giúp em với!!!

haibanhrangcua

Xe máy
Viết tiếp chuyện Chery của cụ Lâm nào!!!!

Chào các cụ. Em là người mua lại xe của cụ Dương Lâm (thấy cụ ấy update thường xuyên nên an tâm và tự động hỏi mua
). Trước đây em cũng có thời gian chạy Chery, xe trước của em biển 30P 7234 màu bạc đã bán cho 1 bác làm ở VMC
do phải chuyển vào Nam công tác và cũng do cần thanh toán nốt tiền đầu tư chung cư . Em mua lại xe của cụ Lâm từ 30/4, giá xe em mua cụ Lâm giữ dùm nhé cho nó hot
. Cảm nhận sau 5 tháng (do em vẫn ở SG, tháng về HP 1 lần nên tương ứng chỉ chạy tầm đó) chạy Chery cụ Lâm như sau:

- Xe cụ Lâm đi giữ nên còn rất mới, nước sơn sau 3 năm ko thay đổi nhiều. Em cho vào Gara đánh bóng lại trông y chang ảnh cụ Lâm post trong topic đầu tiên (Gara Huy Hoàng Hải Phòng- PR hộ thằng bạn)
- Em đã lắp thêm vè mưa, bọc vô lăng, bọc lại toàn bộ da ghế, thay nước hoa xe, bảo dưỡng thay lọc dầu lọc gió tổng cộng hết hơn 5 củ
- Xe đi máy khá êm, tăng tốc vẫn rất tốt vượt đường trường vô tư. Cái này em rất tự tin vào máy của Chery vì trước đây em cũng gắn bó với nó gần 2 năm rồi. Những thứ hay hỏng của Chery là dây côn em đã mua phòng 1 bộ (150k của Matiz SE 2) vì kno xương máu với em Chery trước. Tuy nhiên xe có hiện tượng khi tăng tốc thỉnh thoảng đạp ga mạnh hay bị khựng lại 1s, em đã bảo dưỡng làm sạch đầu kim phun nhưng khi đi được hơn ngày vẫn bị lại, các cụ tư vấn giúp em.
Em post mấy ảnh chụp vội con Chery, chụp chế độ Instagram của HTC Magic ko thật màu mong các cụ thông cảm. Tháng sau em về HP em sẽ dùng máy ảnh chuyên nghiệp chụp mới rõ màu hơn

http://imageshack.us/photo/my-images/853/fxcam1347100776662.jpg/
http://imageshack.us/photo/my-images/38/fxcam1347100637787.jpg/

SondAuTo

Xe điện
Website
sondauto.blogspot.com
cụ không mua được lọc dầu thì lấy lọc dầu BYD F0 cũng thay được cho Chery QQ3 nhé cụ :))))

toankiss

Xe tải
Nó khựng lại là do role quạt gió bật đó cụ a.cụ cứ để y kỹ vì mùa nạy đi trời hay nóng bạt gió nó bật rồi một lúc lại tắt gây hiện tượng trên.Em cũng đang có con QQ3 chạy mà.

haibanhrangcua

Xe máy
Cụ giải thích em kỹ hơn được ko? Sao rơ le quạt gió thì đâu đủ sức làm máy khựng lại mấy s. tks cụ

toankiss

Xe tải
Cụ mở lắp capo lên bật máy để một lúc khi máy bắt đầu nóng và bật điều hòa sẽ thấy rơle cái quạt bật nó chạy vù vù. khi đang chạy mà vòng quay chưa đủ lớn (thường tua máy <2000 vòng) thì nó có hiện tượng trên.vì em đi xe thấy xe có hiện tượng trên nên để ý.chứ rơle điều hòa nó bật cũng không bằng thằng này đâu.không biết em nói thế đúng kỹ thuật không các cụ bỏ qua nhé. con QQ3 của em nó có tuổi thọ 4 năm rồi hay là nó cũ vì chưa bảo dưỡng toàn bộ, đang định nhờ vả bác Voiz đây. (ah mà kinh nghiệm của em cụ chạy xăng A95 cho nó nhé.A92 chạy một thời gian cổ hút lúc vệ sinh nó cứ như dầu nhờn bám lung tung cụ a.

MBW

Xe máy
Chúc mừng bác có xe mới, em hóng ảnh của bác

haibanhrangcua

Xe máy
Thế thì QQ3 bị bệnh kinh niên này rồi cụ ạ. Bảo dưỡng thì em dự cụ cứ ra chỗ Showroom cũ cua VMC ở Nguyễn Trãi, giờ nó thành cái gara của những thợ lành nghề VMC trước đây lập lên, ko biển quảng cáo nhưng làm tốt lắm. Đợt trước em bán xe cho 1 bác làm ở VMC, bác ấy chỉ ra đấy mới biết

toankiss

Xe tải
Mình thì cứ phi thẳng vào nhà máy VMC bảo dưỡng hóng hớt . xưởng ngay trong nhà máy thôi.làm xong chạy thử bằng đường thử luôn.

mabu_210

Xe điện
8->Chào các cụ. Em là người mua lại xe của cụ Dương Lâm (thấy cụ ấy update thường xuyên nên an tâm và tự động hỏi mua :D). Trước đây em cũng có thời gian chạy Chery, xe trước của em biển 30P 7234 màu bạc đã bán cho 1 bác làm ở VMC :)) do phải chuyển vào Nam công tác và cũng do cần thanh toán nốt tiền đầu tư chung cư . Em mua lại xe của cụ Lâm từ 30/4, giá xe em mua cụ Lâm giữ dùm nhé cho nó hot :-q. Cảm nhận sau 5 tháng (do em vẫn ở SG, tháng về HP 1 lần nên tương ứng chỉ chạy tầm đó) chạy Chery cụ Lâm như sau:
Em post mấy ảnh chụp vội con Chery, chụp chế độ Instagram của HTC Magic ko thật màu mong các cụ thông cảm. Tháng sau em về HP em sẽ dùng máy ảnh chuyên nghiệp chụp mới rõ màu hơn :-w
Hic, em ko biết up ảnh, các bác giúp em với!!!

Cái chỗ đo đỏ đến đâu rồi kụ ?

xe may1

Đi bộ
chúc mừng bác em đang đợi xe của anh vinaxk ra sao em cũng ham hố ^^'

truongsonbn

Đi bộ
Chery QQ3 - 2009 đăng ký 2010 xe cũ đi hơn 2 vạn , giá bao nhiêu mua được các bạn nhỉ ? xe này ít ai giao bán tren mạng nen không biêt ? Hàng xóm có chiếc muốn đổi nâng đời nói để giá " làng " nên không biết trả bao nhiêu ? sợ mất lòng quá ngày nào cũng giáp mặt

vkruanvk

Xe hơi
cụ cứ trả đại 1 câu xem sao,được thì okie ko thì thôi.,màko được thì để em thầu vụ này cho vì e cũng đang tìm 1 em như thế ạ...:-D
[FONT=&quot]cho hỏi tý ? đang không biết hỏi ai xe cherry QQ màu ghi đời 2009 Dăng ký 2010 đi được khoảng hơn 2 vạn giá hiện tại khoảng bao nhiêu ? mình bán xe Matiz già muốn đổi xe khác khong có thể thêm xèng được nữa. anh bạn hàng xóm sát vách để lại cho con xe cherry QQ giá " làng " nói cứ lấy mà đi . mình không biết trả giá như thế nào sợ mất lòng hàng xóm , thật tình muốn mua chỉ còn tiền mua xe cỏ thôi ?[/FONT]

toankiss

Xe tải
Em không nghĩ review này vẫn đc quan tâm.em chia tay vợ 2 QQ3 30U3698 cho người quen để làm con morning slx 2010 vì vợ thích số tự động. nhưng em nói chân thật là QQ3 vẫn rất tuyệt với giá quá rẻ mà giá trị mạng lại lớn. KM của em đầm hơn QQ3 chút nhưg độ vọt mạnh khả năng vẫn gọi QQ là đại ca.tùy chom KM nhiều vì tiền em bán QQ3 đi chỉ bằng 1/3 con Km mà lại.Nói chung bác nào lăn tăn về con này thì hãy lái thực tế và cảm nhânl chứ nói mồm sợ cho rằng PR cho mấy em Trung Quốc. Xe chạy giò này chắc đc 6 vạn rồi. chỉ thay lọc và bảo dưỡng có 1 lần gần đây phải thay bơm xăng nhưng em nghĩ do anh ấy hay để xăng hết bình và ít đi nên hỏng. thay có 500k bên bác Hùng Tàu chạy lại phe phé. Xin có đôi lời chia sẻ mong các bác thông cảm nếu em mua xe nhỏ nữa em sẽ chon Chery vì túi em còn đang viêm mãn tính hiiii

inmanhnhung

Xe tăng
cố mãi mà vẫn chưa mua được 4 bánh, thôi thì đành đi tạm 2 bánh vậy