Đánh giá CRV sau buổi chạy thử

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Em thấy các xe thông dụng có ở Vn , xe nào chủ cũng kêu ồn theo nhiều mức độ khác nhau kể cả Mec E, S, Q5, Q7, X5, X6, 750i......
Tuy nhiên. Các bạn em đánh giá rất cao độ cách âm của GX570. Em ngồi ké. công nhận rất yên tĩnh.

Nên em cho rằng. CRV-CX5-Fortuner.....chắc cũng như nhau về độ cách âm thôi. Nên đánh giá góc độ khác đẻ tìm lợi thế mà mình ưa thich
Kụ thử so sánh độ ồn mấy xe kụ list ra xem nào, hehe

GRS

Xe máy
độ bốc vọt của Fortuner ko tốt bằng CRv 2.0, với hộp số 4 cấp mấy thế hệ cũ 2.7 nên chuyển số của Fortuner rất tệ ạ

Cách âm của CRV tốt hơn so với Fortuner, độ nhạy vọt cũng hơn ợ.

CRV Silver

Xe hơi
Em đã rước 1 em CRV-2.0 và đã không thấy phải ân hận một tý nào về quyết định này nếu không nói là hơn cả sự mong đợi. Ông anh rể nhà em mê quá cứ tìm mọi lí do để lấy xe ra chạy như rước con em sớm, de xe trong bãi lại cho nó nó gọn gàng mặc dù em đã parking đúng vị trí của bãi xe quy định :D

Suu_tam_ruou

Xe hơi
E thì vẫn thấy đời cũ đẹp hơn, đời này trông không cân đối tí nào

Old_Soldier

Xe đạp
Thích là phải được mần ngay - xét từ góc độ này thì Honda đáng ghét: lúc nào cũng bắt chờ!

camry 2.5Q

Xe đạp
độ bốc vọt của Fortuner ko tốt bằng CRv 2.0, với hộp số 4 cấp mấy thế hệ cũ 2.7 nên chuyển số của Fortuner rất tệ ạ
nhược điểm của fotuner là máy ì,sang số rất rõ vì chỉ có 4 cấp,cách âm tiếng máy rất kém nhưng ngược lại độ cách âm gầm xe lại rất tốt,tốt hơn cả camry 2.5Q mới của tôi.camry cách âm cũng bt thôi,tôi đã đi và trải nghiệm nhiều và chắc chắn độ cách âm gầm của fotuner sẽ hơn crv

Minh Buồm

Xe hơi
Em đã rước 1 em CRV-2.0 và đã không thấy phải ân hận một tý nào về quyết định này nếu không nói là hơn cả sự mong đợi. Ông anh rể nhà em mê quá cứ tìm mọi lí do để lấy xe ra chạy như rước con em sớm, de xe trong bãi lại cho nó nó gọn gàng mặc dù em đã parking đúng vị trí của bãi xe quy định :D
Thích nhất là thế cụ ạ, em cũng lăn tăn lúc đầu giữa 2.0 và 2.4, cuối cùng mãn nguyện với 2.0. Mời cụ 1 ly.

cucho

Xe tăng
nhược điểm của fotuner là máy ì,sang số rất rõ vì chỉ có 4 cấp,cách âm tiếng máy rất kém nhưng ngược lại độ cách âm gầm xe lại rất tốt,tốt hơn cả camry 2.5Q mới của tôi.camry cách âm cũng bt thôi,tôi đã đi và trải nghiệm nhiều và chắc chắn độ cách âm gầm của fotuner sẽ hơn crv
Em cũng xác nhận điều này là đúng,
Em có cảm nhận thêm là tất cả những xe SUV có chassi rời như kiểu xe tải( kiểu Trục ngang treo bằng bộ nhíp với lò xo cuốn) thì cách âm gầm tốt hơn cơ cấu chassi liền kiểu sedan

Isu_zu

Xe container
Gia đình nhà cháu các thế hệ thường hay bất đồng về đánh giá xe nào đẹp xe nào xấu. Riêng CR-V đời mới thì từ bên nội đến bên ngoại, từ ông bà tới các cháu từ vợ tới chồng đều nhất loạt cùng quan điểm: cái đuôi xấu không thể mê. Cứ lúc nào gia đình có chuyện bất hoà là cháu kéo cả nhà ra đứng ngoài đường chờ CR-V đi qua. Lập tức cả nhà đồng lòng nhất trí cùng nhau chê cái đuôi thậm tệ, sau đó ra về ai cũng vui vẻ gia đình hoà thuận ấm no hạnh phúc :)
Đồng ý với cụ, e cũng thấy cái mít quá xấu, y như con Cún bị chủ đánh, cụp đuôi lại :))

Tienthinh

Xe tăng
Nói thật mất lòng cụ nào cho là mít New CRV đẹp thì mắt có vấn đề, nếu chọn nó vì vận hành và thương hiệu Honda còn chấp nhận được,các cụ đi CRV đừng buồn nhé! Hy vọng đời sau sẽ khắc phục về thẩm mỹ.

khacthe01

Xe tải
Nói thật mất lòng cụ nào cho là mít New CRV đẹp thì mắt có vấn đề, nếu chọn nó vì vận hành và thương hiệu Honda còn chấp nhận được,các cụ đi CRV đừng buồn nhé! Hy vọng đời sau sẽ khắc phục về thẩm mỹ.
Hehe, mắt e đang có vấn đề đây, mai e đi ký hợp đồng mua crv 2.4 đây, cụ can em với.

drgetz

Xe tải
em cũng nói thật cụ đừng mất lòng là mắt cụ có vấn đề