[Funland] Đánh giá Trường THCS FPT - Đông Quan

Soctho2122

Xe máy
Gửi các bố mệ thông thái

Nhà em đang định cho con học lớp 6 tại Trường THCS FPT - 15 Đông Quan. Hôm nay vừa thì online xong chưa biết kết quả có đậu không. Các bố mẹ có thông tin, đánh giá về Trường xin chia sẻ. Vì trường mới thành lập được mấy năm nên em thấy không có nhiều thông tin. Em xin cảm ơn

cocsku

Xe cút kít
Tưởng Lê Lợi xưa hạ thành Đông Quan lâu rồi

Vhtien

Xe buýt
Hóng các cụ cho ý kiến. Con em thi đỗ rồi mà vẫn chưa dám quyết vì trường mới quá

printer05

Xe điện
Mịa em đọc mỗi chữ cuối tưởng có trường Đông Quảng.

XeChuaCo

Xe tăng
Gửi các bố mệ thông thái

Nhà em đang định cho con học lớp 6 tại Trường THCS FPT - 15 Đông Quan. Hôm nay vừa thì online xong chưa biết kết quả có đậu không. Các bố mẹ có thông tin, đánh giá về Trường xin chia sẻ. Vì trường mới thành lập được mấy năm nên em thấy không có nhiều thông tin. Em xin cảm ơn
Hóng các cụ cho ý kiến. Con em thi đỗ rồi mà vẫn chưa dám quyết vì trường mới quá
Con các cụ có học trường THCS FPT không? Nếu có cho em xin ít đánh giá với ạ!

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Trường này cũng lâu rồi chứ sao mà mấy năm . Em định cho đứa nhỏ vào đây nhưng sau mấy năm covid đuối quá sợ kinh tế ko theo nổi nên lại học trường làng . Lên cấp 2 nếu ổn em lại cho vào fpt .

Kẻ ế vợ

Xe tăng
Hai F1 nhà em đang học trường này, gần 2 năm tiếp xúc nhà trường và môi trường giáo dục có vài cảm nhận chủ quan:
- Nhược điểm: cơ sở vật chất trường hơi nhỏ, trong ngõ nên cụ nào đi oto mỗi lần họp hành hay đưa đón thì hơi cực. Nhà em xa trường nên đi xe tuyến tụi nhỏ phải dậy sớm đôi lúc cũng thấy áp lực.
- Sẽ phù hợp với phụ huynh muốn: con có tư duy độc lập, có quan điểm riêng và cân bằng giữa trải nghiệm dự án, môi trường làm việc nhóm, tự nghiên cứu & phát triển bản thân với kết học tập các môn. Thầy cô giáo trẻ nên gần gũi bọn trẻ.
- Không phù hợp với phụ huynh muốn: môi trường cạnh tranh, kết quả học tập thể hiện qua điểm số và ngoại ngữ. Thầy cô trẻ nên không thiên hướng rèn giũa nghiêm khắc.
Môi trường phụ huynh cơ bản khá lành (sẽ tự điều chỉnh sau một thời gian) không toxic, không quá hơn thua.
Sau hơn 2 năm học tập ở đây F1 phát triển theo hướng: trách nhiệm và tự giác hơn với việc học, cân bằng, khám phá nhiều sở thích khác ngoài học tập. Tư duy logic, tư duy giải quyết vấn đề tốt, có chính kiến riêng. Tuy nhiên: ngoại ngữ không phải diện xuất sắc, quá nhiều dự án cũng ảnh hưởng đến thời gian sinh hoạt và sức khỏe.