[Thảo luận] Danh sách 262 tuyến phố cấm mở điểm trông giữ xe, theo công văn 796/UBND-GT

commander

Xe điện
Cụ cho hỏi mấy cái dấu "x" nghĩa là gì vậy? cấm dừng đỗ?
ko có ai trả lời hộ dấu x là gì a . e thấy có phố đánh 2 dấu x liền .
Các cụ cho cháu hỏi các phố trên là cấm đỗ thì khi dừng xe vẫn được phải không ạ? Ngoài ra những phố khác không thuộc danh sách các phố trên thì vẫn được đỗ phải không ạ? hay là phải có biển P mới được đỗ. Khoản dừng đỗ xe này cháu vẫn mù mờ quá!
ngoài cái công văn này, em dự là không có biển báo cấm dừng, cấm đỗ thì cụ cứ đỗ vô tư ợ.
may tuyến phố nhà em nó không cấm đỗ trên vỉa hè :P

AlexDo

Xe điện
Website
www.facebook.com
Hôm nay mới để ý, đỗ xe ở cổng trường Chim non thấy vắng hẳn, tưởng ngon. Ai ngờ là không được trông xe phố này nữa, quả này toi rồi cho con đi học thế nào giờ

nobi

Xe tải
ngoài cái công văn này, em dự là không có biển báo cấm dừng, cấm đỗ thì cụ cứ đỗ vô tư ợ.
may tuyến phố nhà em nó không cấm đỗ trên vỉa hè :P
Hôm trước ở phố em (Cửa Đông) không nằm trong danh sách, không biển cấm dừng, cấm đỗ mà đoàn thanh tra liên ngành đến tháo biển, cẩu xe đi hàng loạt đấy bác ạ. Các anh ý bắt lỗi lấn chiếm lòng đường, vỉa hè

Xe 5B

Xe hơi
Theo em thì văn bản này chỉ có CẤM TRÔNG GIỮ XE ở 262 tuyến phố (có phố cấm cả trên hè + dưới lòng đường) chứ không phải cẩm dừng đỗ xe ạ.

Ngoài 262 tuyến phố trên thì vẫn được tổ chức TRÔNG GIỮ XE thoải mái.

Các cụ liên ngành đi bắt phạt người dừng đỗ xe, nếu đường không có biển cấm mà mang văn bản này ra lý lựng là sai lè ạ.

Tóm lại , cả ngành CSGT và TTGT của Hà Nội bị lực hấp dẫn của cái cuống vé phạt, nên làm ẩu ạ.

Nấm mỡ

Xe điện
Em thấy đứa nào soạn cái công văn này đúng là ẩm IC :D

Mục tiêu không phải gửi cho người dân (To: các Sở GTVT, XD, KH-ĐT, TC; Công an TP; UBND các quận), lại không bao gồm nhiệm vụ thay đổi biển báo phù hợp. Như vậy người dân chỉ biết tuân theo hệ thống biển báo, làm sao biết có thể vi phạm cái công văn này mà dựa vào đó đưa ra cái điểm 3 kia ("... kiểm tra, xử lý vi phạm việc dừng, đỗ xe sai quy định, tổ chức kéo xe vi phạm về các bãi tập kết ...").

cantona

Xe container

Mục tiêu không phải gửi cho người dân (To: các Sở GTVT, XD, KH-ĐT, TC; Công an TP; UBND các quận), lại không bao gồm nhiệm vụ thay đổi biển báo phù hợp. Như vậy người dân chỉ biết tuân theo hệ thống biển báo, làm sao biết có thể vi phạm cái công văn này mà dựa vào đó đưa ra cái điểm 3 kia ("... kiểm tra, xử lý vi phạm việc dừng, đỗ xe sai quy định, tổ chức kéo xe vi phạm về các bãi tập kết ...").

:)) :)) :)) không phải ẩm mà đầu nó chứa đất sét, bây giờ việc tham gia giao thông ở Hn giống như việc đi du lịch vậy.....luôn cần bản đồ.. hỏi và hỏi và hỏi....đến phố nào cần dừng đỗ thì các bác nhớ hé răng ra hỏi dân ở đó xem phố đấy có cấm gì không, nếu cả dân ở đó cũng không biết thì gọi lên 1080 hỏi nhé, không lại bị vịn :D

Vớ vẩn năm sau 2013 nó lại thêm quả cấm xe 4b ra đường mà bùn đất dính trên xe quá mức cho phép :>, ai vi phạm bị xử phạt 1.000.000 VND, số tiền này được thu vào quỹ bảo vệ môi trường cho HN, điều này nhằm làm giảm nguy cơ ô nhiễm bụi bẩn của HN ta, người dân cần ủng hộ, trên tình thần bước đầu thực hiện chúng tôi sẽ áp dụng thử nghiệm trong 6 tháng, sau đó ...A#$%/&8

xe365vn

Xe container

nó có mà ẩm mứt nhà nó ý
ko thế làm sao thu đc xèng :(

xe365vn

Xe container
ỦY BAN NHÂN DÂN
THÀNH PHỐ HÀ NỘI
-------
Số: 796/UBND-GT
V/v các tuyến phố cấm tổ chức trông giữ phương tiện xe đạp, xe mô tô, ô tô trên vỉa hè, lòng đường
giờ thì thành phạt tất, phạt hết
bó tay

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Em vừa nghe FM 90Mhz, cuối tháng 3 UBND Thành phố lại cho công bố danh sách các tuyến phố được phép trông giữ xe rồi các Cụ ạ.

Mazspeed

Xe container
Hôm trước ở phố em (Cửa Đông) không nằm trong danh sách, không biển cấm dừng, cấm đỗ mà đoàn thanh tra liên ngành đến tháo biển, cẩu xe đi hàng loạt đấy bác ạ. Các anh ý bắt lỗi lấn chiếm lòng đường, vỉa hè
Bắt lỗi thế là bắt láo, chả có luật lệ gì cả, bắt là theo chỉ đạo từ trên thôi, trên cũng láo, chả coi luật lệ ra gì cả.

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Bắt lỗi thế là bắt láo, chả có luật lệ gì cả, bắt là theo chỉ đạo từ trên thôi, trên cũng láo, chả coi luật lệ ra gì cả.
Cuối cùng chỉ khổ thằng dân đen các cụ nhể :(

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
các cụ lưu ý nhé, vb này chỉ cấm tổ chức trông giữ xe ở lòng đường, hè phố thôi nhé. Nếu ko có biển cấm đỗ, cấm dừng, việc dừng, đỗ của các cụ ko gây cản trờ giao thông, ko vi phạm các quy định khác về việc dừng đỗ xe thì đừng để xxx lập lờ đánh lận con đen nhé.
Mặc dù hầu hết các tuyến phố trên đây đều cấm đỗ cả.

Hungm76

Xe tải
Theo em nghĩ mình phải hiểu đây là một đợt ra quân nhằm mục đích giảm ùn tắc giao thông nội đô. Các cụ đọc cái công văn mới thấy hết được ạ, đừng chỉ nhìn vào cái list kèm theo cv mà nhầm tưởng là chỉ thu hồi giấy phép trông giữ xe ạ, thùy linh đây http://www.otofun.net/threads/327893...an-796-ubnd-gt. Mục 3 của cv nói rất rõ việc kiên quyết xử lý xe vi phạm dừng đỗ là kéo về bãi. CV này đưa biện pháp cụ thể như vậy thì thấy rằng ý trí quyết tâm của cấp LĐ HN là phải kiên quyết làm giảm ùn tắc gt nội đô. vì vậy lực lượng chức năng mới làm gắt như vậy ạ. Nếu các cụ cãi thì cứ họ cứ tổ chức kéo xe về bãi đã, việc vi phạm ntn thì tranh cãi, giải quyết sau. Nói tóm lại phần thiệt vẫn về phía mình các cụ ạ. Quả thật qua mấy ngày vừa rồi thì các cụ cũng có thể thấy hiệu quả của nó. Thôi thì vì lợi ích chung của HN mà phải hi sinh lợi ích cá nhân thôi các cụ ạ.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Theo em nghĩ mình phải hiểu đây là một đợt ra quân nhằm mục đích giảm ùn tắc giao thông nội đô. Các cụ đọc cái công văn mới thấy hết được ạ, đừng chỉ nhìn vào cái list kèm theo cv mà nhầm tưởng là chỉ thu hồi giấy phép trông giữ xe ạ, thùy linh đây http://www.otofun.net/threads/327893...an-796-ubnd-gt. Mục 3 của cv nói rất rõ việc kiên quyết xử lý xe vi phạm dừng đỗ là kéo về bãi. CV này đưa biện pháp cụ thể như vậy thì thấy rằng ý trí quyết tâm của cấp LĐ HN là phải kiên quyết làm giảm ùn tắc gt nội đô. vì vậy lực lượng chức năng mới làm gắt như vậy ạ. Nếu các cụ cãi thì cứ họ cứ tổ chức kéo xe về bãi đã, việc vi phạm ntn thì tranh cãi, giải quyết sau. Nói tóm lại phần thiệt vẫn về phía mình các cụ ạ. Quả thật qua mấy ngày vừa rồi thì các cụ cũng có thể thấy hiệu quả của nó. Thôi thì vì lợi ích chung của HN mà phải hi sinh lợi ích cá nhân thôi các cụ ạ.
Hic, chả cần phải ra quân, bình thường cũng thế chứ cụ! v/đ là em có vi phạm đâu !!! Em đỗ xe ở chỗ ko cấm đỗ cơ mà ;)

meoluoi

Xe điện
Cấm tổ chức trông giữ thôi chứ. Cấm dừng cấm đỗ lại là chuyện khác chứ nhỉ, phải có biển cấm chứ

chicubi

Xe tải
Từ Hơn 10 năm trước tăng thuế lấy lý do để phát triển công nghiệp ôtô , khuyến khích các nhà đầu tư nước ngoài vào VN . Bây giờ nó lại cấm đi xe ra đường thì hóa ra là lừa cả NHÂN DÂN và CÁC BẠN QUỐC TẾ à

nobi

Xe tải
Sáng nay qua ĐTH thấy mấy xe biển 31A đỗ trước vườn hoa LTT nhưng vì đi một mình nên em không dám dừng chụp ảnh hầu các cụ. Chúng nó sắp chia lại miếng bánh rồi các cụ này. Các cụ cứ kêu gào đi chúng tôi đã bố trí điểm đỗ rồi nhé còn sau đó phí là do chúng tôi qui định
http://vnexpress.net/gl/xa-hoi/2012/02/ha-noi-se-cap-phep-do-xe-tren-nhieu-tuyen-pho-1/http://www.otofun.net/threads/327893-anh-sach-262-tuyen-pho-cam-mo-diem-trong-giu-xe-theo-cong-van-796-ubnd-gt/page4

zetorbrno

Xe máy
Cấm đỗ cấm dừng ở đâu thì phải có biển báo đàng hoàng chứ cẩm trên nghị định , trên giấy tờ thì hóa ra là bẫy người dân à ? Chẳng ở éo đâu như ở VN cả , dân ngoại tỉnh vào thì họ cũng chỉ biết giao thông theo hướng dẫn của biển báo chứ họ đâu biết mấy cái nghị định hay nghị quyết gì của của thành phố :77::77::77:

digifellow

Xe hơi
Các cụ cho hỏi là đầu các tuyến phố này có treo biển cấm trông xe theo CV 976 không? làm thế nào để nhận biết các phố thuộc diện cấm này?.