Chi hội Danh sách CLB Ford EcoSport

Oldfarmer

Xe tải
Em xin lỗi các cụ, sáng nay co việc đọt xuất, ông anh họ của em bị tai nạn đêm qua k qua khỏi nên em k đến đc.

tronxoay

Xe đạp
Sáng nay có 3 người đến. Hi vọng lần sau các cụ tham gia đông hơn

Oldfarmer

Xe tải
Tiếc là em có việc đột xuất k thể đến đc, em cũng muốn gặp cụ Musiclove&life để nghe cụ tư vấn về âm thanh, hình ảnh cho xe... thôi đành chờ dịp tới vậy.

Oldfarmer

Xe tải
Các cụ chiều t6 này đi giao lưu đê :D . Cafe nc lọc tí cho ngọt bọt nhỉ >:)
Chiều thứ 6 này anh có việc bận rồi :((
Em đã làm mông cho em ấy chưa Tiểu Long? Em đã thử chơi file video qua USB cho bộ DVD lắp trên xe của em chưa?

Chỉnh sửa cuối:

HOANGTIEULONG

Xe hơi
Chiều thứ 6 này anh có việc bận rồi :((
Em đã làm mông cho em ấy chưa Tiểu Long? Em đã thử chơi file video qua USB cho bộ DVD lắp trên xe của em chưa?

E thử rồi A ơi :D nói chung là mọi thứ đều ổn cả ko có j vướng mắc cả
Mông má thì cuối tuần E mới làm A ạ

Oldfarmer

Xe tải
E thử rồi A ơi :D nói chung là mọi thứ đều ổn cả ko có j vướng mắc cả
Mông má thì cuối tuần E mới làm A ạ
anh vẫn chưa xem được file video qua USB, chỉ mới nghe file nhạc qua USB thôi. File Video copy vào USB em để chuẩn gì thế?

HOANGTIEULONG

Xe hơi
anh vẫn chưa xem được file video qua USB, chỉ mới nghe file nhạc qua USB thôi. File Video copy vào USB em để chuẩn gì thế?
DIVX hoặc MOV, MP4 thôi A ạ. Còn chuẩn khác nữa thì E chưa thử , chắc nó cũng chỉ vài đinh dạng đấy thôi ạ

PHET-PHOT

Xe máy
Hôm qua em mới cho Ngọc Trinh nhà em đi leo núi và tắm bùn ở Quảng Ninh về.

Núi thì không phải leo nhiều nhưng rất nhiều ổ trâu, ổ bò với ổ voi.

Phải nói đi chế độ S khoái thật, cảm giác giống số sàn mà lại nhàn. Ở chế độ S mình sẽ bớt được thao tác về số, vì nó tự động về số cho phù hợp với tốc độ, mình chỉ cần tăng số thôi. Tất nhiên khi cần mình có thể chủ động về số để vượt qua các đoạn khó. Nếu tắt nhạc đi lắng tai nghe tiếng động cơ thấy tiếng "ù ù" rồi khi nó "zỉn zỉn" là vào số được đó là một cảm giác lái rất thể thao. Tiếc là khó có thể biết là mình đang đi số mấy. Cái màn hình hiển thị đa thông tin có thể hiện số đang đi nhưng tội cái nó bé quá, lái xe không thể chăm chăm nhìn vào cái màn hình đó được. Giá mà có cái HUD đưa toàn bộ thông tin trên cái màn hình đa thông tin lên kính lái thì tốt. hi hi

Còn cái cảnh báo giới hạn tốc độ nữa chứ, nó đã cứu cánh cho em một bàn thua đấy. Đường từ Hải Phòng đi uông Bí hoàn toàn bị giới hạn 50Km/h. Có đoạn qua trường dạy lái xe Nam Triệu toàn cánh đồng thơm mát, em mát chân ga một chút nên quá giới hạn,nghe tiếng cảnh báo "tình tính tinh" là em thả chân ga ngay. Được một đoạn lên y như rằng thấy mấy xe bị XXX tóm, xe máy cũng không thoát. Cái này lúc đọc hướng dẫn thấy nói có thể sét tốc độ từ 30 km/h đến 140 km/h và là bội số của 10, lúc đó em nghĩ nếu muốn set 80 thì phải ấn tới 5 lần thì phức tạp quá, nhưng không phải vậy, nó khá thông mình tự làm tròn tốc độ mình đang đi lên thành bội số của 10 làm điểm xuất phát ( ví dụ đang đi 41km/h và ấn SHIP thì màn hình bắt đầu nhảy từ 50km/h luôn không phải ấn quá 30 - 40 - 50). Nhưng có cái vẫn bất tiện đó là tín hiệu cảnh báo, cái âm thanh " Tình tính tinh " nhỏ quá phải tắt nhạc mới nghe thấy được, hoặc cái màn hình đa thông tin nó cũng nháy đấy nhưng như đã nói màn hình bé quá nên không để ý. Lại giá mà nó có cái HUD, bác nào giỏi chế cái này cho anh em nhờ với.

Cái cảm giác lái đến là nhẹ nhàng. nếu cứ lái em nó quen thì thấy bình thường. Ngày hôm nay em nhảy qua lái cái CIVIC 1.8 của công ty sao mà nặng thế chứ lại.

Có một cái không hài lòng là khóa cửa. Khi chạy tới tốc độ 30km/h thì nó tự động khóa ( nghe tiếng lock ) nhưng ngoài thì không mở được còn trong thì vẫn có thể mở được. Em lo lũ trẻ con nó nghịch lúc đang chạy thì sao nhỉ? em đã làm theo hướng dẫn SET lại cái này theo quyển hướng dẫn nhưng sau khi SET lại thì không khóa được cửa luôn. Có bác nào bị như vậy không?
Các cụ cho em hỏi cái cảnh báo giới hạn tốc độ trên bản Trend AT có không hay chỉ có trên bản Titan như của cụ "Giấc mơ trưa" thôi.

Thanks

explore

Xe buýt
E muốn hỏi đang đi số D, muốn chuyển sang S thì có phải giảm tốc độ hay dừng xe kô, e chưa đi S khi nào

Cua cắp Chuối

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi cái cảnh báo giới hạn tốc độ trên bản Trend AT có không hay chỉ có trên bản Titan như của cụ "Giấc mơ trưa" thôi.

Thanks
Kiki, có hết bạn nhé. Túm quần lại là cứ ra Sâu thấy cái gì thiếu là chém nhuôn.kaka

giangford

Đi bộ
Website
www.giangford.com
Các cụ ơi ngày mai có Ngày Hội Ecosport ở 105 Láng Hạ đấy,lái thử nhận ngay Ipad,Cụ nào rảnh qua chơi với cháu nhé,có ít trà,thuốc mời các cụ ạ :D :D :D

Oldfarmer

Xe tải
Các cụ ơi ngày mai có Ngày Hội Ecosport ở 105 Láng Hạ đấy,lái thử nhận ngay Ipad,Cụ nào rảnh qua chơi với cháu nhé,có ít trà,thuốc mời các cụ ạ :D :D :D
Lái xe Eco của mình đến rồi nhảy sang xe Test Drive có đc uống trà, thuốc k cụ? :D

huyphung259

Xe buýt
lấy đâu ra nhận ngay hả cụ?
Lái xe Eco của mình đến rồi nhảy sang xe Test Drive có đc uống trà, thuốc k cụ? :D
chắc đc cụ ơi, vì minh đến đăng ký lái thử nhu bình thường, vì có nói có xe rồi không được lái thử đâu ạ :D

Keep

Xe điện
Em hóng các cụ đi đâu em theo đấy, nhưng chưa thấy cụ nào chạy qua em ủng hộ ạ

giangford

Đi bộ
Website
www.giangford.com
sori các Cụ,em bận việc quá,hôm nay mới lên chém tiếp cùng các cụ đc,hôm đó lái thử thoải mái và đc bốc thăm trúng thưởng mà các Cụ,hôm đó mấy anh em của em qua lái nhiệt tình,zui lắm,hihi
Thêm 1 thông tin nữa có các bác nhà Ecosport nhé,đó là Ecosport đã fix được lỗi quá ồn,bằng việc sử dụng thêm tấm cách âm,chống ồn trên nóc xe,cửa xe và lớp PVC phun phía dưới sàn xe.
Các bác mà có dự định lấy mà sợ ồn quá thì yên tâm rùi nha ^^