Đảo Cô Tô - Nơi không dành cho khách du lịch

Deplov

Xe buýt
Không biết mùa này...... cô tô có j ko nhỉ ????? tắm thì chắc ko đc rôi.
Mùa này đi lạnh kinh lắm cụ ạ, biển động nữa. Nếu cụ thích Cô Tô thì nên đi khoảng tháng 5 - tháng 7, còn vẫn thích đảo thì cụ cân nhắc hẳn... Phú Quốc cho nó máu

vietanh01333

Xe tải
Em có ông anh chơi thân nhà ở ngoài đó, Hè vừa rồi em ở Cô tô hơn tháng, sáng đi chèo mực, chiều về đá bóng, tối đi tán gái với mấy thanh niên trên đảo...... nói chung cũng rất vui và thoải mái, em chưa ra đó mùa Đông bao giờ...... thấy bảo buồn lắm, nhưng du lịch phát triển đồng nghĩa với việc môi trường bị hủy hoại và ô nhiễm rất nghiêm trọng.

Phương

Xe buýt
Em có ông anh chơi thân nhà ở ngoài đó, Hè vừa rồi em ở Cô tô hơn tháng, sáng đi chèo mực, chiều về đá bóng, tối đi tán gái với mấy thanh niên trên đảo...... nói chung cũng rất vui và thoải mái, em chưa ra đó mùa Đông bao giờ...... thấy bảo buồn lắm, nhưng du lịch phát triển đồng nghĩa với việc môi trường bị hủy hoại và ô nhiễm rất nghiêm trọng.
Cô Tô chưa được đầu tư bài bản nên nói chung còn bẩn lắm cụ nhỉ.
Ra mấy chỗ như bãi đá hay mấy bãi biển đều thấy rác, thôi thì đủ thứ, của dân đi chơi biển vứt lại có, sóng đánh vào bờ cũng có.
Noel năm ngoái em ra đảo, trời lạnh nhưng nắng đẹp, khách du lịch không có, vào nhà hàng cũng không có gì ăn, chỉ có mấy món cơ bản. Ra bãi biển hoang sơ, bãi cát trải dài rất thú vị. Mùa hè thực ra em lại không thích đi vì bon chen quá, cái gì cũng đắt, chỗ hoang sơ mà đi đâu cũng thấy người đến nản.

kito80

Xe hơi
Em vừa công tác ngoài đó 1 tháng. Kakakka, thuê bao chính cái tàu cụ chủ đi luôn và cũng ở nhà khách huyện ủy. Cô tô mà muốn hoang sơ phải sang bên Cô tô con chứ bên đảo chính chán òm. Lang thang 2 ngày thì hết cả đảo. Sang năm chúng em đưa điện lưới ra ngoài đó thì tha hồ dịch vụ đi theo. Tuy nhiên điều đó sẽ đi kèm với việc làm mất đi sự thanh vắng tự nhiên của đảo!

Phương

Xe buýt
Em vừa công tác ngoài đó 1 tháng. Kakakka, thuê bao chính cái tàu cụ chủ đi luôn và cũng ở nhà khách huyện ủy. Cô tô mà muốn hoang sơ phải sang bên Cô tô con chứ bên đảo chính chán òm. Lang thang 2 ngày thì hết cả đảo. Sang năm chúng em đưa điện lưới ra ngoài đó thì tha hồ dịch vụ đi theo. Tuy nhiên điều đó sẽ đi kèm với việc làm mất đi sự thanh vắng tự nhiên của đảo!
Đưa điện ra đấy thì chắc phải kéo cáp hả cụ? Dự án này to đấy ;))

vietanh01333

Xe tải
Cô tô ko những để du lịch mà còn về vấn đề quốc phòng nữa cụ ah..... em đc biết cách cô tô còn có đảo Trần nữa, gần mới đường hải lí của bọn Khựa luôn... Mà em cũng đến sợ với bọn Tầu Khựa này, đi đâu cũng có chúng nó, từ khi dân mình còn chưa biết Cô Tô ở đâu thì chúng nó đã ra đó dựng nhà, sinh con đẻ cái rồi... như chuôt ấy.. Trên đảo còn rất nhiều nhà của dân Tầu và vườn cây ăn quả của Tầu như nhãn, cam, quýt... Đến sợ bọn Tầu luôn, có khi ở địa ngục cũng chật cứng những thằng hộ chiếu Chi Na rồi

dienthoaiqui

Xe máy
cảnh đẹp nghê nhỉ,hôm nào phải nghé qua cô tô phát

thangtran1986

Xe tải
ở đây hoang sơ, vắng vẻ, cụ nào dẫn Gấu đi trăng mật cũng hạp đấy

tmanhthang

Xe tăng
Đưa điện ra đấy thì chắc phải kéo cáp hả cụ? Dự án này to đấy ;))
dự án này khởi công rồi mà cụ . đi cáp ngầm dưới biển . cấp điện cho cả cô tô và quan lạn luôn . mấy năm nữa 2 đảo này sẽ đổi thay nhanh chóng.

vt_hoa

Xe tăng
Em xin ké cụ chủ mấy bức Cô tô
đường ra đảo hôm biển động

Hôm sau thời tiết khá hơn, trên đường ra đảo sử tử

Đảo sư tử, đảo này chỉ chạy vòng ngoài chụp ảnh ngắm chứ không trèo lên được vì đá ngầm sát mặt nước nên tàu bị mắc cạn

Còn đây là thành quả của em khi lặn tắm ở bãi gần đảo sư tử - Sao biển đang bơi, bắt lên chụp ảnh xong lại phải thả xuống sợ để trên cạn nó chết thì phí

Mykolor

Xe máy
Ko thấy thông tin gì thêm của em Hạnh nữa nhi???

Arch.Tung

Xe máy
Nhà khách UBND Huyện nhìn từ ngoài đường.

Cảnh cầu cảng và bình minh trên biển đảo.

nhìn cụ đi chơi, em thấy sao bình yên và thoải mái thế... ở thành phố đúng là chật trội và ngột ngạt... ước gì được như cụ.... huhu

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
dự án này khởi công rồi mà cụ . đi cáp ngầm dưới biển . cấp điện cho cả cô tô và quan lạn luôn . mấy năm nữa 2 đảo này sẽ đổi thay nhanh chóng.
Thật à cụ? Em nghiên cứu làm mảnh đất phát.

trungkienhj

Xe tải
hihihihi ngôn ngữ mới hả cụ?