[Funland] Đau dạ dày - Khám ở đâu thì tốt?

2BB2

Xe tải
thấy bảo dạ dày nhím rừng chữa đượcc món này, các bác nào có kinh nghiệm thì chia sẻ

khunglongmatto

Xe tải
Cụ vào BV Việt Đức nhé.Khoa tiêu hoá Phòng 252.Bác sỹ viết giấy xong xuống nộp tiền rồi quay lại gần P252.Nhớ là lúc nộp giấy vào phòng nội soi phải nói trước là em nội soi gây mê nhé.Nếu lúc bắt đầu làm mới nói là họ không làm đâu vì phải nói trước để chuẩn bị thuốc.Tiền gây mê đóng trực tiếp tại chỗ nhé.Hình như là 200k hay 300k tiền thuốc ấy cụ ạ.
p/s: Nhớ nhịn ăn sáng và uống ít nước thôi cụ nhé
Bây giờ chỗ nào lớn một chút đều làm cụ ạ: BV Đại học Y, BV Việt Đức, BV Hồng ngọc (chỗ này còn test cả HIV, e thấy cẩn thận ).

petitchaton

Xe hơi
Trước hết các cụ, các mợ cứ đảm bảo chế độ ăn của mình một cách hợp lý thì bệnh sẽ đỡ đi thôi, sau đó chữa mới có tác dụng được ạ. Đau dạ dày thì do nhiều nguyên nhân lắm, stress nhiều cũng khiến dạ dày bị đau đấy ạ.
Trước em cũng bị mấy năm, em được kê đơn Smecta và khỏi đấy. Chắc em chớm bị nên chữa đơn giản thế :).
Mẹ em với một giai nhà em bị đau dạ dày kinh niên luôn, đều chữa ở 108 các cụ nhé. Giai chảy máu dạ dày tí tèo nữa cơ, vào nằm 1 tháng rùi ra, giờ ok rồi bia rượu cứ gọi là tĩ tã :@)

khongan

Xe buýt
Bà xã mình có nhu cầu nội soi dạ dày để kiểm tra nhưng lại muốn gây mê để đỡ sợ cảm giác "kinh hãi". Ở HN có chỗ nào làm dịch vụ này không các bác ?
Bây giờ nhiều cơ sở có thể làm rồi, em vừa đi làm xong - BV Bưu điện, nhẹ nhàng nhưng vẫn ghê ghê vì vẫn có khả năng phản ứng phụ:

http://dantri.com.vn/c7/s7-241522/gay-me-nhieu-tai-bien-co-the-gay-tu-vong.htm

thanhtung19

Xe tải
em soi thấy chả sao cả. khó chịu 1 tí thôi. mà chả phải tiêm gì vào người. Trước khi soi nghe nhiều người nói cũng kinh kinh. Làm xong thì mới biết nó bt. Không đến nỗi như mọi người vẫn bàn tán

Camry06

Xe buýt
Em làm ở Việt Pháp, gây mê, nội soi Dạ dày và đại tràng hết tổng 9 triệu, bao ăn ở

M3Fun

Xe hơi
Em vừa làm hôm kia ở Bạch Mai, khám tự nguyện, yêu cầu nội soi gây mê, phòng khám viết phiếu lên toà nhà Việt Nhật sạch sẽ, ngủ 15 phút dậy xong xuôi hết, cứ tưởng chưa làm gì. 630K

blackbear

Xe hơi
Em vừa đi nôi soi dạ dày ở Bạch Mai về, ko phải gây mê đâu ạ, lực đầu thì hơi nhộn nhạo, sau thì quen dần. Nhưng tự hứa sé bỏ rượu, hic

kilycolo1401

Xe hơi
2 năm trước em thấy bạn em làm nội soi dạ dày đại tràng ở Việt Pháp hết 500 USD. Nếu giờ 9 tr. là ok rồi đấy ạ. Nếu ở BM có gây mê mà chỉ 630k thì ok quá nhỉ. Bố em làm nội soi dạ dày đại tràng ở Mount Elizabeth (Spore) hết 580 đô Sing tiền viện phí, không kể phí bác sỹ đấy ạ.

QH1105

Xe tải
Nếu làm ở Hồng Ngọc cụ nhớ chọn bác sỹ San nhé, e đã làm ở Hồng Ngọc và thấy cũng tốt ( chứ làm ở Việt Pháp mất gần chục củ như cụ nào nói thì chắc nôn ra máu mất :((

Camry06

Xe buýt
Nếu làm ở Hồng Ngọc cụ nhớ chọn bác sỹ San nhé, e đã làm ở Hồng Ngọc và thấy cũng tốt ( chứ làm ở Việt Pháp mất gần chục củ như cụ nào nói thì chắc nôn ra máu mất :((
Em làm đấy cụ ạ, giờ nghe các cụ nói giá em mới thấy sao /việt pháp đắt thế. Nhưng em vào việt pháp được mời ăn sau khi soi, được chăm sóc chu đáo lắm, không biết chỗ các cụ khác có như vậy không

tide

Xe buýt
Em làm đấy cụ ạ, giờ nghe các cụ nói giá em mới thấy sao /việt pháp đắt thế. Nhưng em vào việt pháp được mời ăn sau khi soi, được chăm sóc chu đáo lắm, không biết chỗ các cụ khác có như vậy không
Làm gì có chỗ nào như thế. Em làm ở Hồng Ngọc, xong thì ngồi đợi lấy KQ rồi về. Chả ai hởi han gì.
Nhưng em nghe nói làm cái này giảm trí nhớ, ko nên làm nhiều phải ko các cụ?

QH1105

Xe tải
Làm gì có chỗ nào như thế. Em làm ở Hồng Ngọc, xong thì ngồi đợi lấy KQ rồi về. Chả ai hởi han gì.
Hồng Ngọc thì cũng đc kèm 1 phiếu ăn, dịch vụ cũng khá so với BV khác ( đương nhiên ko so đc với VIệt Pháp rồi), đối với e thế là đc so với cái giá rồi ạh. Còn vụ giảm trí nhớ khả năng là do thuốc gây mê cụ ợ, e cũng ko rõ lắm :)

minhdiep

Xe tải
Hôm trc em hỏi cho bà dì em, ở Hồng Ngọc là hơn 3tr còn Việt Pháp cũng làm nhưng chắc đắt hơn

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Em làm ở Việt Pháp, gây mê, nội soi Dạ dày và đại tràng hết tổng 9 triệu, bao ăn ở

Với giá đó Cụ qua em, vẫn bao ăn ở nhưng miễn phí thêm quả chân dài luôn. Nội soi cũng chỉ là 1 xét nghiệm thường quy, bất quá mấy phút là xong thôi, làm gì mà các cụ/mợ sợ quá vậy, cứ thoải mái là được thôi. Đôi khi không gây mê, chỉ xịt gây tê tại chỗ, người bệnh hợp tác với người soi còn hay hơn đó ạ, như động tác nuốt chẳng hạn, có hợp tác sẽ tốt hơn đó ạ.

Civic2306

Xe điện
Nói chung là đắt xắt ra miếng cụ nhỉ, em thấy Việt Pháp hoặc Vinmec làm tương đối ổn, vào đó mình được phục vụ chu đáo cũng sướng, tiếc cái là những chỗ này ít chữa được bệnh khó, chủ yếu là đơn giản thôi. Gặp ca khó thì Bạch Mai vẫn là chuẩn nhất, mỗi tội vào đó mình là con bệnh :)

minhdiep

Xe tải
Với giá đó Cụ qua em, vẫn bao ăn ở nhưng miễn phí thêm quả chân dài luôn. Nội soi cũng chỉ là 1 xét nghiệm thường quy, bất quá mấy phút là xong thôi, làm gì mà các cụ/mợ sợ quá vậy, cứ thoải mái là được thôi. Đôi khi không gây mê, chỉ xịt gây tê tại chỗ, người bệnh hợp tác với người soi còn hay hơn đó ạ, như động tác nuốt chẳng hạn, có hợp tác sẽ tốt hơn đó ạ.
Hic em thấy bà dì em đi nội soi dạ dày và đại tràng về kêu trời kêu đất lên.Lần t2 thì đi nội soi gây mê lúc đấy k đau nhưng hết thuốc rồi thì cũng vẫn kêu đất kêu trời

Luu Lehong

Xe container
F1 nhà em 10 tuổi, vừa rồi có đau bụng quang rốn, ợ hơi; BS khám nghi đau dạ dày, cũng có chỉ định nội soi gây mê ở BV Nhi. Em cũng lăn tăn chả dám thử cái pp này vì sợ rủi ro, Vì nếu có viêm loét cũng lại kháng sinh+ thuốc điều tiết dịch vị chỉ tổ nặng thêm ra vì còn bé. Em đành mua bột nghệ Curcumin cho cháu uống xe thế nào đã! Nếu đỡ thì tốt, không thì sử dụng thuốc đông y vậy! :-w

volume

Xe tăng
Em vừa làm hôm kia ở Bạch Mai, khám tự nguyện, yêu cầu nội soi gây mê, phòng khám viết phiếu lên toà nhà Việt Nhật sạch sẽ, ngủ 15 phút dậy xong xuôi hết, cứ tưởng chưa làm gì. 630K
hóng cái, lâu lâu phải soi cái. Rượu bia thế này thì dạ dày nào chịu nổi? x-(

Camry06

Xe buýt
Hic em thấy bà dì em đi nội soi dạ dày và đại tràng về kêu trời kêu đất lên.Lần t2 thì đi nội soi gây mê lúc đấy k đau nhưng hết thuốc rồi thì cũng vẫn kêu đất kêu trời
Bà dì bác chắc kêu theo thói quen thôi :) em soi xong tỉnh dậy chả có cảm giác gì :) hay ở Việt Pháp đắt tiền hơn nên họ dùng công nghệ hiện đại hơn :)