[Funland] Đau đầu vì đất cát

Cuongnh5256

Xe điện
Hợp với mở thêm dịch vụ đấm lưng vì không phải trung tâm nên dễ được các cụ trong tp lui tới. Cho vài em gái chạy xe hóng mát hàng ngày giống quất lâm ấy cụ:D

hoangviet123

Xe hơi
- Có cái lạ kì là sao "20 năm chẳng có vấn đề gì" thì không thấy cụ đề cập, mà mới có mấy năm covid mà kêu quá cơ. Kinh doanh là vậy, những miếng ngon mình ăn rồi thì giờ đến miếng....mình cũng phải ăn thôi, đùn cho ai bây giờ. Sao không lấy lãi của 20 năm trước ấy ra mà xử lý. Nhiều người cũng hay, lúc được ăn cấm thấy chia cho ai, cấm thấy kêu, lỗ tí là kêu um cả lên .....
cụ thử ngó lại air bnb năm covid sa thải bao nhiêu nhân viên để gồng lỗ (em biết mọi sự so sánh đều là khập khiễng, nhưng những thằng báo lãi cả 10 năm dính con covid này cũng khó thở), lãi 20 năm trước chắc gì đã đủ phí vận hành trong 1 năm, với lại tiền lãi đó phải trừ chi tiêu nữa chứ cụ.

No Problem

Xe tăng
cụ thử ngó lại air bnb năm covid sa thải bao nhiêu nhân viên để gồng lỗ (em biết mọi sự so sánh đều là khập khiễng, nhưng những thằng báo lãi cả 10 năm dính con covid này cũng khó thở), lãi 20 năm trước chắc gì đã đủ phí vận hành trong 1 năm, với lại tiền lãi đó phải trừ chi tiêu nữa chứ cụ.
Đấy là việc của tất cả mọi người, ai chẳng phải chi tiêu. Tớ cũng làm kinh doanh nên tớ rõ : toàn kêu khống là nhiều,khó 1 nhưng kêu 10. Ví dụ : mỗi tháng lãi 50 triệu, mà thu những mấy chục năm rồi. thì giờ bị khó khăn thì bỏ ra mà bù vào, kêu than làm gì - sao lúc được không kêu ầm lên là tôi được. Mà nếu thật sự thấy lỗ thì bỏ, tìm phương án khác, nếu không trụ nổi.
Lãi 20 năm mà không đủ trụ nổi 1 năm thì tôi đến thua cái kinh doanh nhà cụ :-c

No Problem

Xe tăng
Cụ nói thế ko được, giá thuê trước đây là 80tr giờ đã khó khăn lại lên 240tr, cụ có thấy bất thường ko?
Ngoài ra, kd 20 năm đó chưa chắc bù nổi lỗ 1 năm đâu, nếu ko phải làm ăn quá tốt vì như bạn em kd vận tải tàu biển, có 6 tháng nằm mà 24 tháng sau mới bù lỗ xong.
Ko được thì bỏ, ai ép các cụ đâu mà phải gồng để bù, Cụ có tin 240 vẫn có thằng thuê không, không tin cụ cứ nhả ra xem.- không phải tự nhiên mà ông thớt cố giữ đâu cụ ạ. Mà đố cụ biết 20 năm rồi ông thớt lãi bao nhiêu không mà cụ cứ lo hộ họ làm chi :)) .Thương trường là chiến trường - chấp nhận đê

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Đấy là việc của tất cả mọi người, ai chẳng phải chi tiêu. Tớ cũng làm kinh doanh nên tớ rõ : toàn kêu khống là nhiều,khó 1 nhưng kêu 10. Ví dụ : mỗi tháng lãi 50 triệu, mà thu những mấy chục năm rồi. thì giờ bị khó khăn thì bỏ ra mà bù vào, kêu than làm gì - sao lúc được không kêu ầm lên là tôi được. Mà nếu thật sự thấy lỗ thì bỏ, tìm phương án khác, nếu không trụ nổi.
Lãi 20 năm mà không đủ trụ nổi 1 năm thì tôi đến thua cái kinh doanh nhà cụ :-c
? Ông làm kinh doanh gì mà rõ? Biết du lịch 1 năm thu bao nhiêu, cần chi bao nhiêu nói xem có biết gì không nào? :-?

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Ko được thì bỏ, ai ép các cụ đâu mà phải gồng để bù, Cụ có tin 240 vẫn có thằng thuê không, không tin cụ cứ nhả ra xem.- không phải tự nhiên mà ông thớt cố giữ đâu cụ ạ. Mà đố cụ biết 20 năm rồi ông thớt lãi bao nhiêu không mà cụ cứ lo hộ họ làm chi :)) .Thương trường là chiến trường - chấp nhận đê
Đó alf việc có mùi ở đây, sao lúc khó khăn lại tăng giá lên 3 lần, vậy là có kẻ có tay to dòm ngó rồi.

No Problem

Xe tăng
? Ông làm kinh doanh gì mà rõ? Biết du lịch 1 năm thu bao nhiêu, cần chi bao nhiêu nói xem có biết gì không nào? :-?
Vâng bạn tài, cả xã hội mỗi bạn làm du lịch. Diễn đàn việc ai người ấy làm, vào đây chém gió với tranh luận chứ tôi không ông cháu với bất kì nick nào cả. OK nhé.

kites1

Xe điện
Nếu có điều kiện kinh tế, thì ráng gồng thêm 1 thời gian nữa đi cụ. Em nghĩ không bao lâu nữa đâu, nhiều nước sẽ bỏ hẳn vụ cách ly và cũng sẽ không còn bắt buộc, phải có giấy xét nghiệm âm tính Covid-19. Lúc đó, du khách nước ngoài, sẽ đi du lịch nhiều như trước khi Covid-19 xảy ra, trong số đó có em, và ngành du lịch, sẽ rộn rịp trở lại.

one

Xe điện
Cụ chủ phải tạo thêm điểm nhấn gì đó để hút thêm khách đến thôi. Biến dãy phòng cũ thành kho xưởng, phòng tập có gương hoặc studio chụp ảnh quay phim cho thuê theo giờ phục vụ các mẹ bán hàng online và các cháu YouTuber, TikToker chẳng hạn.

MotoG

Xe tăng
Cụ xem nhu cầu dân quanh vùng có không thì mở nhà thi đấu cầu lông + thể hình cũng ko tệ.

quangminhpro

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
quangminhpro.com
Em đã lưu trú ở KS nhà cụ 1 lần, đám cưới gần đó, say quá, nên nghỉ lại. Em thấy rằng, nếu tiếp tục hoạt động KD Khách sạn như hiện tại ko hiệu quả, cơ sở vật chất, hạ tầng đã cũ. Đầu tư mới ...khó cạnh tranh, vì vị trí ko đẹp với dịch vụ lưu trú tại TB, hơn nữa nhiều KS mới, đầu tư quy mô, có vị trí tốt, giá khá cạnh tranh. Cụ tính toán thử mô hình nhà hàng tiệc cưới bài bản, xem có khả thi !?