Đầu DVD bị xông điện

vtuevt

Xe tải
Như tiêu đề em đã nêu mong là được các cao nhân giúp đỡ. Tình hình là như sau: Đầu KOVAN xe em bỗng dưng một ngày bốc mùi khét lẹt, màn luôn sáng đục kể cả đã rút chìa khóa điện. Mang đến thợ (vườn) thì báo hỏng main trên (em không rõ lắm, các cụ đừng mắng nhé). Sau khi xử lý xong thì xem vẫn tạm được (chất lượng màu kém hẳn đi, điều khiển bằng phím trên vô lăng thì không chính xác), điều khiển trên đầu thì OK nhưng không nhớ được kênh radio. Hiện nay màn thỉnh thoảng bị nhiễu, có vết xước ngang khi khởi động vài giây. Nó đang làm em đau đầu 1 nỗi là nó luôn tiêu điện ắc quy một cách ác liệt, để khoảng 4 ngày không đi là ắc quy hết sạch.
Mong các cụ chỉ giúp em cách khắc phục một cách hiệu quả, hợp lý (vì nếu nói thay cả cái đầu đi thì thôi luôn ạ - nó không còn là hợp lý nữa):confused::confused::confused:

qmha

Xe tải
Đầu DVD hỏng mà cụ lên đây xin kinh nghiệm khắc phục thì khó quá. Thay mới thì cụ cũng ko thay.
Nếu cụ muốn tận dụng thì em có cách này bày cho cụ.
Nó vẫn dùng đc bình thường đúng ko ạ? chỉ là do ngốn acqui quá thôi đúng ko?
Nếu vậy cụ làm 1 cái công tắc để ngắt nguồn điện vào dvd là ok.
Thường nó có 2 dây nguồn vào dvd: 1 là dây b+, 1 là dây +
cụ cứ cho công tắc ngắt cả 2 dây này ra nhé.

Xuan Son

Xe buýt
Đầu DVD hỏng mà cụ lên đây xin kinh nghiệm khắc phục thì khó quá. Thay mới thì cụ cũng ko thay.
Nếu cụ muốn tận dụng thì em có cách này bày cho cụ.
Nó vẫn dùng đc bình thường đúng ko ạ? chỉ là do ngốn acqui quá thôi đúng ko?
Nếu vậy cụ làm 1 cái công tắc để ngắt nguồn điện vào dvd là ok.
Thường nó có 2 dây nguồn vào dvd: 1 là dây b+, 1 là dây +
cụ cứ cho công tắc ngắt cả 2 dây này ra nhé.
Cụ tư vấn không thể chuẩn hơn được nữa. :D