[Funland] Đâu là quán phở chân ái của các cụ?

Tony_Le

Xe container
nếu cụ ăn ớt tươi thì giấm ngâm thêm ớt chả giải quyết vấn đề gì. Ớt tươi mới là chuẩn vị ăn với phở chứ tương ớt, giấm ớt ko chuẩn đâu
Giáo điều quá! Bỏ cái gì vào mà thấy ngon miệng mới là chuẩn vị chứ nhỉ?

waa

Xe tải
Phở Nam Ngư năm 1997, 18-20g luôn đầy khách hết bàn, đành phải qua quán bên cạnh chả có con ma nào ăn ... Canh me mãi cũng chả ăn được quán chính, do ở Hà Nội có 3 đêm rồi về, cái quán bên cạnh chỉ khi quán chính đóng cửa mới bán được.

binhnq2

Xe tăng
Giáo điều quá! Bỏ cái gì vào mà thấy ngon miệng mới là chuẩn vị chứ nhỉ?
Ah hệ quy chiếu khác nhau thôi, nhưng nếu nói về phở HN thì đúng như cụ ấy nói, còn nếu nói về quán chân ái, thì cụ lại đúng!!!
Cơ mà...nó sẽ tiết lộ khá nhiều thứ về con ng đó ạ!

suppernova112

Xe buýt
Sáng nay vừa làm 1 bát 40K phở Hiền- Nguyễn Chí Thanh.
Tạm thôi chứ ko xuất sắc.

thngaylangthang

Xe ngựa

thanh040506

Xe trâu
Cái quán phở mợ nói trên mình cũng thấy rất ngon và có kỷ niệm không quên về nó, trả là hồi đấy sv, 3 thằng đi qua, thèm quá nhưng ít tiền, sợ không đủ, cử 1 ông thèm nhất vào hỏi bao tiền 1 bát, lúc sau chạy ra bảo 4000/bát (cũng cao so với SV), gom hết tiền lại vừa đủ xong cả 3 mới giám vào ăn. Ấn tượng là bánh phở to, bát cũng đầy đặn nên ăn cũng no bụng (SV ăn khỏe)
Phở 4k thì cuối những năm 90 đầu 2000 cụ nhỉ.

chẳng có tên

Xe tăng
nếu cụ ăn ớt tươi thì giấm ngâm thêm ớt chả giải quyết vấn đề gì. Ớt tươi mới là chuẩn vị ăn với phở chứ tương ớt, giấm ớt ko chuẩn đâu
Em vẫn ăn cả ớt trong giấm và ớt tươi ngoài cụ ạ. Ớt tươi ngoài cho vào thìa dầm ra 1 chút lấy hương thơm của ớt tươi. Còn ớt giấm e thích vì vừa cay vừa thơm ăn miếng ớt có vị chua thanh của giấm….phê ạ!

haivina

Xe điện
Lý Sáng hàng gà là địa điểm cuối cùng và sau đó hình như xoá sổ. Em biết quán này những năm 90 nằm ở bên vườn hoa Đường Thành, đối diện bia Nam còi bây giờ. 1 lần chuyển ra Phùng Hưng, 1 lần hàng Gà và bây giờ k rõ. Nhà này tảng thịt chín phê thôi rồi, to hơn tờ A3 treo lên. Hồi bé thỉnh thoảng lắm em mới dc ăn bên quán này, vẫn nhớ quả bếp than đá :))
Em khoái phong cách bán hàng của ông chủ quán, người nhỏ giọng the thé như Minh Nhí, rất vui tươi niềm nở với khách hàng, cứ cậu ăn gì nhỉ, mợ xơi món gì. Cầm cái kéo đánh lách cách như ông bán nộm bò khô. Rất fun.

CuongNguyenPhuc71

Xì hơi lốp
Gà ngon có Lâm nam ngư, Mai Anh lê văn hưu, Trâm yên ninh đắt lòi pha... Các kụ bổ sung nhóe!

Bee Art

Xe máy
Website
www.beeart.vn
Hơi ngoài lề chút nhưng các cụ mợ nên thử Bún cá Hàm Long nha. Em k rõ địa chỉ nhưng nó cạnh cái đại lý vé máy bay, ngay đầu ngõ. Em là khách quen quán này mấy năm r. Đảm bảo siêu ngon nha cả nhà

Bastion.P

Xe container
Phở Ng Khuyến giờ chuyển ra 14 Huỳnh Thúc Kháng, chỉ bán buổi sáng, mợ canh giờ ra ăn lót dạ nhé :))

Khoảng những năm 1992, Phở Lý Quốc Sư khi ấy (ở phố LQS nhưng dịch lên về phía Nhà Thờ so với bây giờ, tường của quán còn ốp gạch men trắng vuông nhỏ kiểu cũ) thì nước chuẩn ngọt, thanh, béo vừa phải, bánh phở tuy sợi nhỏ nhưng không bị nát như bánh phở thái máy sau này, thịt bò mềm thơm ạ
Phở LQS bây giờ là hàng nhượng quyền theo chuỗi đã đành, ngay cả ở phố LQS cũng không còn được như ngày xưa ạ (ngay cả bánh mỳ Nguyên Sinh đối diện đó cũng không còn được như trước ạ)

Phở Bát Đàn thì thiên về phong cách hảo hán Lương Sơn Bạc thì phải, từ thời 9x đã nhiều thịt, nước béo dầy, đục, mau ngấy ạ

Tầm 1995,1996, ở đầu phố Sinh Từ phía Văn Miếu, có hàng phở bò ngon, bánh to thái tay, nước phở béo vừa, đặc biệt là bò chín cả tảng to, hết đến đâu thái đến đấy, đủ gân, gàu ..... Đây là hàng phở em ưng nhất ạ
Tiếc là chưa đầy chục năm sau, quán đóng cửa vì thấy bảo ông chủ (U4x++) nghiện, rồi đi

Cùng thời gian này là phở Nam Định tràn về
Phở này phổ thông, bình dân, được nhân bản với công thức đại trà, đặc trưng là mùi ... nước mắm rất nồng ạ
Ăn công nghiệp bữa sáng thì được, chứ thưởng thức vị phở thì hỏng ạ

Còn hàng phở nữa đầu phố Lê Đại Hành, cũng gọi là ăn được ạ

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
Phở Ng Khuyến giờ chuyển ra 14 Huỳnh Thúc Kháng, chỉ bán buổi sáng, mợ canh giờ ra ăn lót dạ nhé :))
Cái hàng phở ở HTK rẽ vào, chân tòa nhà G23 gì đó khu Thành Công hở Cụ?
Chục năm trước ăn tạm được
Giờ chất lượng nhạt nhòa, thái độ phục vụ kém nhiệt tình
Khu vực HTK này nếu phở ngon thì chạy lên Đê La Thành, đối diện cổng VTV, ăn ổn
Năm ngoái, nhà này là Fo Covid đầu tiên của khu luôn