dầu phanh sorento

onespiggy

Xe đạp
Các bác cho e hỏi chút, xe Sorento limited của e mới mua mà đồng hồ báo phải kiểm tra dầu phanh vì dầu phanh bị giảm, các bác có kinh nghiệm chia sẻ 1 ít giúp e nhé.

Cám ơn các bác nhiều

hoangvietle

Xe hơi
nó báo hình gì vậy bác?? lúc trước xe e mới lấy nó chỉ báo hình thiếu nước rửa kính thôi , bác xem kĩ lại xem

onespiggy

Xe đạp
nó báo hình gì vậy bác?? lúc trước xe e mới lấy nó chỉ báo hình thiếu nước rửa kính thôi , bác xem kĩ lại xem
Nó chỉ báo khi e dùng phanh tay nó hiện ra nhu the nay (!)/BRAKE, khi bỏ phanh tay thì nó hết
vậy thì nó có bị gì k hả bác,

hoangvietle

Xe hơi
Nó chỉ báo khi e dùng phanh tay nó hiện ra nhu the nay (!)/BRAKE, khi bỏ phanh tay thì nó hết
@_@trời đất, bác mới chạy xe lần đầu à , đó là cảnh báo phanh tay mà , xe nào chả báo thế khi bác kéo phanh tay lên

bedam07

Xe hơi
Ông này chắc có vấn đề! Nào thì hỏi dầu phanh cho sorento; Rửa xe thì đèn hấp hơi; Chuyển số D sang R thì kêu kèn kẹt...
Xe ông khéo còn bị lỗi dây điện nữa đấy, kiểm tra win chưa kẻo mai lại phải tháo bình CO2 :>

onespiggy

Xe đạp
Ông này chắc có vấn đề! Nào thì hỏi dầu phanh cho sorento; Rửa xe thì đèn hấp hơi; Chuyển số D sang R thì kêu kèn kẹt...
Xe ông khéo còn bị lỗi dây điện nữa đấy, kiểm tra win chưa kẻo mai lại phải tháo bình CO2 :>
Chỉ có người chẳng biết gì mà cứ im im sợ chê dốt thì mới k dám hỏi, đó mới là vấn đề.
Mà nếu k nói gì cho tử tế thì đừng nói nhé. Cám ơn

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Chỉ có người chẳng biết gì mà cứ im im sợ chê dốt thì mới k dám hỏi, đó mới là vấn đề.
Mà nếu k nói gì cho tử tế thì đừng nói nhé. Cám ơn
Cơ bản bác hỏi ngô nghê quá thôi :D nhiều bác trên OF thẳng tính chứ cũng ko có gì đâu, bác đừng để bụng :D
----------
So có vấn đề gì bác ko cần lập thớt riêng đâu có thớt trao đổi các vấn đề về So rồi mà, bác vào đó anh em hội So sẽ trả lời bác nhanh hơn nhiều :)

Winstorm07

Xe container
Cơ bản bác hỏi ngô nghê quá thôi :D nhiều bác trên OF thẳng tính chứ cũng ko có gì đâu, bác đừng để bụng :D
----------
So có vấn đề gì bác ko cần lập thớt riêng đâu có thớt trao đổi các vấn đề về So rồi mà, bác vào đó anh em hội So sẽ trả lời bác nhanh hơn nhiều :)
Cái này em cũng đã góp ý rồi mà hình như bác ý kô quan tâm.
Mỗi lần hỏi lại mở 1 thớt mới mà lại hỏi toàn cái cơ bản nên em cũng thấy nản.

haininh_baichay

[Tịch thu bằng lái]
Hic, toàn thông tin cơ bản với mỗi người lái xe cần phải biết! Bác không biết những thông tin thế này thì cũng lạ nhỉ. Nói chung nó là cái đèn báo là phanh tay của bác chưa kéo xuống hết, vậy thôi! Cơ mà em tưởng khi thi bằng lái xe, kiểu gì thì kiểu bác cũng phải va chạm đến cái đèn này chứ.

haiphus

Xe buýt
Tốt nhất là nên đọc "Qua" HDSD khi dùng xe. Em chỉ nói qua thôi nhé, không cần kỹ đâu :D

Sorento, em nghĩ là nếu quên phanh tay, chạy một lúc nó sẽ kêu ầm lên.

Chỉnh sửa cuối:

Winstorm07

Xe container
Tốt nhất là nên đọc "Qua" HDSD khi dùng xe. Em chỉ nói qua thôi nhé, không cần kỹ đâu :D

Sorento, em nghĩ là nếu quên phanh tay, chạy một lúc nó sẽ kêu ầm lên.
Cái này có bác ạ. Nếu kô kéo phanh tay thì chỉ cần lăn bánh vài mét là nó đã có tiếng píp píp rồi.
Chính vì bác Ones kô chịu tìm hiểu kỹ trong thớt Trao đổi thông tin... đã có, kô chịu tìm hiểu kỹ chức năng trong xe của mình, mở cả loạt thớt ra, mỗi thớt hỏi một câu nên nó mới vậy.

hoangvietle

Xe hơi
Cái này có bác ạ. Nếu kô kéo phanh tay thì chỉ cần lăn bánh vài mét là nó đã có tiếng píp píp rồi.
Chính vì bác Ones kô chịu tìm hiểu kỹ trong thớt Trao đổi thông tin... đã có, kô chịu tìm hiểu kỹ chức năng trong xe của mình, mở cả loạt thớt ra, mỗi thớt hỏi một câu nên nó mới vậy.
bác win phải thông cảm cho bác ấy , cái thớt ấy e tìm bài cắt dvd của bác mà lòi cả mắt :-s

Winstorm07

Xe container
bác win phải thông cảm cho bác ấy , cái thớt ấy e tìm bài cắt dvd của bác mà lòi cả mắt :-s
Ý em là bác ý cứ tập trung vào chỗ đó mà hỏi cho nó gọn, cái gì kô biết là mọi người giả nhời ngay chứ mỗi 1 thắc mắc lại mở 1 thớt ra có phải là loãng kô???!!!
Mà em nhắc rồi bác ý cũng có phản ứng gì đâu...:-??
Cái vụ cắt dây DVD đấy, bác hay bác nào hỏi, em móc ra 1 phát ăn ngay quote đầy đủ cho các bác đấy thôi :D