[Funland] Đau quá bác sỹ ơi. Sao lại đau thế không biết.

miuzicar

Xe tải
Thật kinh khủng. Cái thân em nó khốn nạn quá. 3 hôm nay máu lại ra xối xả và choáng váng. may là nhà gần bệnh viện nên vào cấp cứu luôn. Giờ bác sỹ bắt một chỗ để theo dõi. Quá chán ngán rồi. Các bác hết sức cẩn thận kẻo như em thì khổ lắm.
Tệ quá!nếu đã bị chảy máu tái phát nhiều như vậy cụ phải hết sức giữ gìn.Năm 203 e cũng cắt và cũng bị chảy máu như cụ,hình như là hai ba lần gì đó,sợ kinh khủng luôn.Hai lần thì tự phi xe máy đến bv,trên đường đi thỉnh thoảng lại phải dừng lại nhè một cục máu xuống cống,lần thứ ba thì phải gọi taxi đưa đi,e nhớ có lúc đang ngủ tự nhiên thấy mũi ướt thế là tỉnh giấc thấy đã đầy trong mồm nên nó trào ra đằng mũi,bi quan quá nghĩ tèo mất.Mấy lần đầu chảy máu thì bs họ cầm bằng cái chất gì như kiểu axit họ chấm vào vết cắt cảm giác nó cháy ở trong họng nhưng cầm máu ngay,nhưng cách này chỉ được một hai ngày xong lại bị tiếp,thật kinh khủng.Sau đó e phải tìm đúng vị bs cắt cho mình bs:Duyền bv TMH Trung ương,họ dùng dao điện đốt cháy xèo xèo ở chỗ cắt thế là ở lại viện kô giám về nữa và cực kì cẩn thận,may quá kô bị lại và ổn luôn.Thực ra đầu tiên là do mình,can tội hay há mồm ra soi gương xem nó như thế nào,cụ tuyệt đối đứng há miệng ra soi nhé và hãy cố gắng thả lỏng đừng căng thẳng quá,rồi mọi chuyện xẽ qua thôi.
Chúc cụ mau lành.

bimbim1976

Xe điện
Các cụ mợ. Đến hôm nay là 8 ngày rồi mà lại vừa ra máu 2 lần nữa. Khổ ơi là khổ. Không biết đến bao giờ mới dám mò về nhà. Bác sỹ bảo do cơ địa của em nên nó bị vậy. Giờ vẫn chỉ húp cháo để nguội với sữa thôi. Ngán lắm rồi nhưng đành phải vậy. Bác sỹ cấp cứu nhiều lần quá phát bực mình lên. Em mệt quá các cụ mợ ạ.
Cụ cố lên, yên tâm cái j cũng sẽ khỏi, bình thường đứt tay đứt chân cũng 7-10 ngày mới liền vết thương , huống hồ lại cắt A.
Bị chảy máu do cơ địa nên cụ cố gắng mà tĩnh dưỡng cho yên tâm khỏi hẳn. CV mọi thứ gác sang 1 bên , tinh thần lạc quan yêu đời cùng với thuốc men theo điều trị của bác sỹ rồi sẽ khỏi, ai cũng có lúc ốm đau chán nản cả, nó chỉ là 1 short time thôi.
Chúc cụ/ mợ mau khỏi bệnh nhé.

abc_cad

Xe tăng
Tệ quá!nếu đã bị chảy máu tái phát nhiều như vậy cụ phải hết sức giữ gìn.Năm 203 e cũng cắt và cũng bị chảy máu như cụ,hình như là hai ba lần gì đó,sợ kinh khủng luôn.Hai lần thì tự phi xe máy đến bv,trên đường đi thỉnh thoảng lại phải dừng lại nhè một cục máu xuống cống,lần thứ ba thì phải gọi taxi đưa đi,e nhớ có lúc đang ngủ tự nhiên thấy mũi ướt thế là tỉnh giấc thấy đã đầy trong mồm nên nó trào ra đằng mũi,bi quan quá nghĩ tèo mất.Mấy lần đầu chảy máu thì bs họ cầm bằng cái chất gì như kiểu axit họ chấm vào vết cắt cảm giác nó cháy ở trong họng nhưng cầm máu ngay,nhưng cách này chỉ được một hai ngày xong lại bị tiếp,thật kinh khủng.Sau đó e phải tìm đúng vị bs cắt cho mình bs:Duyền bv TMH Trung ương,họ dùng dao điện đốt cháy xèo xèo ở chỗ cắt thế là ở lại viện kô giám về nữa và cực kì cẩn thận,may quá kô bị lại và ổn luôn.Thực ra đầu tiên là do mình,can tội hay há mồm ra soi gương xem nó như thế nào,cụ tuyệt đối đứng há miệng ra soi nhé và hãy cố gắng thả lỏng đừng căng thẳng quá,rồi mọi chuyện xẽ qua thôi.
Chúc cụ mau lành.
Em cảm ơn các kụ mợ. Đến hôm này là đúng 2 tuần, bác sỹ bắt nằm bất động. Em bị tất cả 8 lần ra máu rồi, lần nào cũng ra xối xả, kinh khủng lắm các kụ ạ. Giờ em giữ cái họng như giữ mả tổ. Cái cảm giác ra máu của em y hệt như kụ nhưng có lẽ .........em ra nhiều hơn. Cố không nôn nhưng máu nó đông đặc cổ học nôn phát ra cả vốc luôn. há mồm ra là máu chảy như cắt tiết. Em bác sỹ xinh như mộng và vô cùng dịu dàng mà còn phải bực bội cái vết mổ của em phức tạp quá=)). Lần ra máu gần đây nhất gần như em bị ngất. Kinh khủng. Chắc phải ở viện thêm cả tuần nữa.

miuzicar

Xe tải
Cụ cố giữ kô chảy máu khoảng ba bốn ngày là ổn,vết mổ liền lại và ổn định hơn.E bị chảy ba lần đó là những lần tưởng là khỏi rồi,còn những lần nằm viện mà bị chảy cũng nhiều không nhớ là mấy lần nữa.E mất một tháng với cái cổ đó cụ à.Lúc về nhà người xanh như tàu lá chuối vì mất máu nhiều,nhưng cũng lại người nhanh thôi vì ít phải dùng kháng sinh.Trước lúc cắt thì gần như quanh năm uống thuốc,cắt xong sau một năm nên gần chục kí,rượu bia chơi tẹt,có điều cũng hay bị viêm họng nhưng nếu thấy hiện tượng khô cổ là dùng nước muối sinh lí ngậm là khỏi,và đừng để cửa gió điều hoà trên xe thổi thẳng vào mặt nhé!
Cụ cứ thoải mái tư tưởng,rồi sẽ qua cái đoạn khó khăn này thôi.

abc_cad

Xe tăng
Cụ cố giữ kô chảy máu khoảng ba bốn ngày là ổn,vết mổ liền lại và ổn định hơn.E bị chảy ba lần đó là những lần tưởng là khỏi rồi,còn những lần nằm viện mà bị chảy cũng nhiều không nhớ là mấy lần nữa.E mất một tháng với cái cổ đó cụ à.Lúc về nhà người xanh như tàu lá chuối vì mất máu nhiều,nhưng cũng lại người nhanh thôi vì ít phải dùng kháng sinh.Trước lúc cắt thì gần như quanh năm uống thuốc,cắt xong sau một năm nên gần chục kí,rượu bia chơi tẹt,có điều cũng hay bị viêm họng nhưng nếu thấy hiện tượng khô cổ là dùng nước muối sinh lí ngậm là khỏi,và đừng để cửa gió điều hoà trên xe thổi thẳng vào mặt nhé!
Cụ cứ thoải mái tư tưởng,rồi sẽ qua cái đoạn khó khăn này thôi.
Thế mà mấy hôm nay em cứ tưởng em là trường hợp cá biệt. Lo quá các kụ ạ. Chắc em cũng phải mất cả tháng mất thôi kụ ạ.

miuzicar

Xe tải
Cụ chủ bệnh tình sao rồi?

leebusiness

[Tịch thu bằng lái]
Trời ơi em ho mấy tuần rồi đang định đi cắt đọc thế này e chán luôn :((

VUDINHKY

Xe tải
Em thợ nắm. Có người cấu tạo mạch chính nằm ngay chân Amidan nên khi cắt thì rất rất khó cầm máu được. Năm rồi gấu nhà em đưa con gái em đi cắt em kịch liệt phản đối, nhưng sau thấy cháu viêm họng liên tục cũng đành xuống nước để vợ mang con đi, em ngồi ngoài đứng ngồi không yên, lòng như lửa đốt. Ơn trời cháu nó cắt nhanh cũng đơn giản không sao sau 3 ngày là hết đau. Nhưng cùng ca cắt với con em thấy có bác 45t người nhà bảo vào 3 tiếng rồi mà không thấy ra kinh quá, hỏi ra mới biết bác ấy cắt xong thì máu cứ thế tun ra . theo em nếu các bác không bị viêm nhiễm nặng thì đừng cắt, thường xuyên xúc họng bằng nước múi là ô kê.Tốt nhất giữ gìn.

Chỉnh sửa cuối:

abc_cad

Xe tăng
Em thợ nắm. Có người cấu tạo mạch chính nằm ngay chân Amidan nên khi cắt thì rất rất khó cầm máu được. Năm rồi gấu nhà em đưa con gái em đi cắt em kịch liệt phản đối, nhưng sau thấy cháu viêm họng liên tục cũng đành xuống nước để vợ mang con đi, em ngồi ngoài đứng ngồi không yên, lòng như lửa đốt. Ơn trời cháu nó cắt nhanh cũng đơn giản không sao sau 3 ngày là hết đau. Nhưng cùng ca cắt với con em thấy có bác 45t người nhà bảo vào 3 tiếng rồi mà không thấy ra kinh quá, hỏi ra mới biết bác ấy cắt xong thì máu cứ thế tun ra . theo em nếu các bác không bị viêm nhiễm nặng thì đừng cắt, thường xuyên xúc họng bằng nước múi là ô kê.Tốt nhất giữ gìn.
Đúng vậy bác ơi. Em đã ra viện rồi. Nguyên nhân sau 10 lần máu phun thành tia như cắt tiết gà của em được xác định là......vỡ động mạch...kinh.
Sau đó các bs quyết định chuyển gấp xuống phòng mổ để khâu lại. Thể lực em cực tốt mà vẫn phải tiếp máu vì người xanh như tàu lá chuối sau khi ra máu quá nhiều. Sau đó 1 tuần là em ra viện. Giờ cũng ổn rồi, vẫn phải ăn cháo. Thằng cu em nằm cùng phòng nó cắt ngày thứ 2 mà đã hót như khiếu, chả ra tí máu nào. Mệt thật.

luongtanlong

Xe tải
em tưởng F1 mới cắt chứ lớn ngần này tuổi đầu rồi ai cắt nữa nhỉ

ktm_anhsonauto

Xe buýt
Đọc xong em chả dám cắt, nhỡ bác sĩ tưởng mình là con gà thì bỏ mợ!

abc_cad

Xe tăng
Nhưng cực hay các bác ạ. Đang ngáy như sấm giờ hết ngay luôn. hê.......sướng rồi.

kattyEmily

Xe tải
hjc hjc em chưa dính cái vụ này nghe mợ nói mà em sợ quá :(

miuzicar

Xe tải
Nhưng cực hay các bác ạ. Đang ngáy như sấm giờ hết ngay luôn. hê.......sướng rồi.
Cụ đừng có mà mừng vội,bây giờ ngon lành rồi cụ ăn no ngủ kĩ,vài tháng nữa cụ nên cân,ăn nhậu bét nhè xong về xem cụ có ngáy kô.(có điều là kô thường xuyên và âm thanh kô trầm ấm vang vọng bằng trước thôi)hê.hê....nhưng dù sao vẫn còn được nhiều cái lắm.

abc_cad

Xe tăng
vâng. chả lẽ em lại post âm thanh trước và sa khi cắt amidan để các cụ thưởng lãm nhỉ hê.....

abc_cad

Xe tăng
Cám ơn các bác. Cám ơn thông tin hữu ích của bạn, tui mới gia nhập forum. Hi vọng học hỏi với các cậu. Cùng nhau chung tay xây dựng diễn đàn các bác nhé. Ai có nhu cầu các dịch vụ sau thì gọi tớ 1 tiếng hen.
kiểm định cầu trục
kiem dinh nồi hơi
Vâng. Xin chào nhưng nick sắp bay. tại sao thì.....đọc kỹ hướng dẫn trước khi....vào OF hê.....

hạnhphuc1

Xe đạp
34 tuổi cắt amidan. Cả tuần rồi mà sống như địa ngục. Toàn phải ngồi mới ngủ được. Nằm là nghẹt thở. Sao người ta cắt amidan đơn giản thế mà em lại khổ thế này nhỉ. Công việc bỏ bê sốt ruột quá đi
Em cũng giống bác này.nhưng e lại bị ít hơn bác,đôi lúc 4 ngày nó mới ra.bác cho em kinh nghiệm với.em cung rất sợ và hoang mang lắm.tính đến giờ e cắt đc gần 3tuần rôi nhưng vẫn ăn cháo