[Thảo luận] Đầu tháng đã va chạm, đen quá các cụ ạ!

leetus

Xe máy
Cho em giãi bày với các cụ tý, hôm qua mùng 1 mà đã va chạm làm em cứ thấy bứt rứt suốt nên lên đây giải tỏa.
Hôm qua em đi Bắc Ninh về đến đoạn bùng binh trước cửa Nhà hát lớn, em đi rất chậm vì đang quan sát xem nó có cấm đường Tràng Tiền hay ko. Vận tốc lúc này của em tương đương với vận tốc của cụ Thích là bụp 70km/tháng, chợt thấy "ốp" phía đằng trước, đạp phanh, thôi xong. Nhìn ra thấy 1 bác civic cũng đang dừng trước đầu xe em, hóa ra đầu xe em hôn vào ...ít xe bác ấy.
Ba-đờ-sốc sau xe bác ấy bị cái biển số xe của em cà vào vị xước một ít, có một vệt sơn biển số xe của em và BĐS bị tung chốt. Sau một hồi con cà con kê, với sự phân trần giúp sức của một số cụ cũng là lái xe quanh khu vực này, trong đó em thấy có 2 bác mặc áo của Logitem, em đưa bác civic 5lít xin lỗi và nhờ bác đi sửa xe hộ.
Trong lúc giải quyết bác civic còn tí nữa táng nhau với một cụ bên Logitem em phải đứng ra can vì bác ấy ngang quá còn cụ kia thì nóng tính.
Mới mùng 1 đầu tháng đen quá các cụ ạ. Lơ đãng một chút là có chuyện xảy ra ngay, đây là lần đầu tiên sau mấy năm lái xe em mới có va chạm nên xong việc cứ thấy khó chịu trong người.
Em phải cảm ơn mấy cụ lái xe hôm qua ở bùng binh Nhà hát lớn đã nói giúp cho em rất nhiệt tình trong lúc bác civic đang căng thẳng.
Xin lỗi đã làm mất thời gian của các cụ vì phải đọc bài viết hơi dài dòng của em!;))

ninhcd

Xe tăng
Chia bùn với cụ, vầy là Tháng này cụ Hết Hạn òy nhá, đg hn hôn *** nhau là chuyện thường ngày ở phố huyện

xelu@

Xe tải
Cụ làm 1 ly cho đỡ buồn , dù sao cũng No vấn đề mất tí vật chất nhưng con người bình an vô sự cụ ạ !

haithanhleminh

Xe tải
Xin chia bùn với cụ.
Mấy hôm trước em cũng bị 2 quả xước, nó xước nhẹ thôi dư mà không biết lại sao lại bị xước. Hôm trước thì bị vết dài khoảng 20cm ở phía dưới cánh cửa sau bên phải, hôm sau xem lại bị vết nữa dài khoảng 50cm cũng như vậy nhưng có chạy từ giữa cánh cửa trước đến gần cuối cánh cửa trước, nhưng không phải trên cánh cửa mà ở chỗ phía dưới cánh cửa (không biết gọi cái đó là gì nữa).
Điều em đau đầu là không biết nguyên nhân, nếu trong lúc em đi thì không thể vì có chỗ nào hẹp là em biết. Còn nếu chỗ đỗ xe em cũng quan sát rất kỹ, không có gì để tạo ra viết xước đó. Còn xe khác quệt vào thì không phải, vì vết xước nó lại nằm ở vị trí mà xe khác không quệt vào được, mà nếu quệt thì nó phải làm một vệt từ đầu đến cuối chứ không thể là 1 đoạn như thế được. Em cũng đang đau đầu quá, chưa tìm ra được nguyên nhân thì không tránh được, nhỡ lần sau lại dính thì tèo. Có bác nào cho em lời khuyên không?

typn1975

Xe tăng
Chia buồn cùng kụ chủ thớt. Thế là nhẹ nhàng roài.
Nhà cháu cũng chạy CV, trước cũng bị 1 kụ Grandis thơm vào mông, tình trạng bị tương tự. Ra HonDa GP nó chém 780K

trungnh

Xe tăng
Thoải mái đi cụ chủ thớt, đầu tháng thì có làm sao đâu, đừng để cái đầu bận tâm làm ảnh hưởng tinh thần và công việc khác là được. Cụ va chạm đầu tháng đã là gì so với em, lắp biển lúc 10h, 12h táng vào *** 2B luôn :D

tamtommy

Xe tăng
chia bùn cùng cụ nhé. làm 1 chầu giải đen đi cụ ơi

kienauto

Xe tăng
Website
www.phimcachnhiet.vn
chia buồn cùng chủ thớt,mất tiền là may rồi, cuối tháng cụ tìm con ghẹ con mực nào 45-50kg táng cho nó 1 bữa cho xả hết cái đen đi

leetus

Xe máy
Xin chia bùn với cụ.
Mấy hôm trước em cũng bị 2 quả xước, nó xước nhẹ thôi dư mà không biết lại sao lại bị xước. Hôm trước thì bị vết dài khoảng 20cm ở phía dưới cánh cửa sau bên phải, hôm sau xem lại bị vết nữa dài khoảng 50cm cũng như vậy nhưng có chạy từ giữa cánh cửa trước đến gần cuối cánh cửa trước, nhưng không phải trên cánh cửa mà ở chỗ phía dưới cánh cửa (không biết gọi cái đó là gì nữa).
Điều em đau đầu là không biết nguyên nhân, nếu trong lúc em đi thì không thể vì có chỗ nào hẹp là em biết. Còn nếu chỗ đỗ xe em cũng quan sát rất kỹ, không có gì để tạo ra viết xước đó. Còn xe khác quệt vào thì không phải, vì vết xước nó lại nằm ở vị trí mà xe khác không quệt vào được, mà nếu quệt thì nó phải làm một vệt từ đầu đến cuối chứ không thể là 1 đoạn như thế được. Em cũng đang đau đầu quá, chưa tìm ra được nguyên nhân thì không tránh được, nhỡ lần sau lại dính thì tèo. Có bác nào cho em lời khuyên không?
Cái 20cm của cụ có thể là do mợ hàng xóm lườm yêu cụ mấy lần cụ chẳng để ý nên mợ ấy đem cái chìa khóa ra làm một đường cho cụ để ý. Còn cái 50cm thì người ta gọi là ba-bu-lê gì gì đó thì em nghĩ là ko phải là mợ ấy đâu mà là do cụ ghẹ vào mợ nào trên đường mà cụ chẳng biết thôi ạ.;)

quatmo212

Xe điện
chia buồn cùng chủ thớt,mất tiền là may rồi, cuối tháng cụ tìm con ghẹ con mực nào 45-50kg táng cho nó 1 bữa cho xả hết cái đen đi
có chỗ nào ngon bổ rẻ hok anh ? chỉ em zới ;))

El Kun

Xe tải
Chia bùn cùng cụ chủ thớt :( Đường đông, Phố chật cộng Người nhiều như dòi, cộng một chút bất cẩn = ...bem :-q...Chúc cụ tìm được chỗ giải đen rồi chỉ cho anh em đi với.\:D/

KiaCD5numberone

Xe tăng
Cho em giãi bày với các cụ tý, hôm qua mùng 1 mà đã va chạm làm em cứ thấy bứt rứt suốt nên lên đây giải tỏa.
Hôm qua em đi Bắc Ninh về đến đoạn bùng binh trước cửa Nhà hát lớn, em đi rất chậm vì đang quan sát xem nó có cấm đường Tràng Tiền hay ko. Vận tốc lúc này của em tương đương với vận tốc của cụ Thích là bụp 70km/tháng, chợt thấy "ốp" phía đằng trước, đạp phanh, thôi xong. Nhìn ra thấy 1 bác civic cũng đang dừng trước đầu xe em, hóa ra đầu xe em hôn vào ...ít xe bác ấy.
Ba-đờ-sốc sau xe bác ấy bị cái biển số xe của em cà vào vị xước một ít, có một vệt sơn biển số xe của em và BĐS bị tung chốt. Sau một hồi con cà con kê, với sự phân trần giúp sức của một số cụ cũng là lái xe quanh khu vực này, trong đó em thấy có 2 bác mặc áo của Logitem, em đưa bác civic 5lít xin lỗi và nhờ bác đi sửa xe hộ.
Trong lúc giải quyết bác civic còn tí nữa táng nhau với một cụ bên Logitem em phải đứng ra can vì bác ấy ngang quá còn cụ kia thì nóng tính.
Mới mùng 1 đầu tháng đen quá các cụ ạ. Lơ đãng một chút là có chuyện xảy ra ngay, đây là lần đầu tiên sau mấy năm lái xe em mới có va chạm nên xong việc cứ thấy khó chịu trong người.
Em phải cảm ơn mấy cụ lái xe hôm qua ở bùng binh Nhà hát lớn đã nói giúp cho em rất nhiệt tình trong lúc bác civic đang căng thẳng.
Xin lỗi đã làm mất thời gian của các cụ vì phải đọc bài viết hơi dài dòng của em!;))
Em hỏi thật là cuối tháng trước cụ có bụp thịt chóa giải đen không?

kienbinh

Xe điện
thế thì may đấy cụ ạ gặp phải chí phèo như cụ Bụp thì còn mệt nữa

viet1235

Xe buýt
Va chạm nhẹ thế là may rồi bác ơi bứt rứt làm gì

tphongtran

Xe tải
Website
facebook.com
Nói chung kiểu gì chẳng có lúc này lúc khác, hôn và bị hôn là chuyện bình thường, chỉ mong các cụ cứ bình tĩnh giải quyết, đừng vì xót của mà xừng cồ với nhau.

Tribute

Xe container
Xin chia bùn với cụ.
Em cũng bị vết xước giống cụ mà chịu chết, chả biết bị lúc nào, lại còn mấy vết ngang dọc trên nắp cabo nữa chứ. Nghĩ bụng ông mà tóm được thằng nào ông bẻ gãy tay.

kienbinh

Xe điện
Em cũng bị vết xước giống cụ mà chịu chết, chả biết bị lúc nào, lại còn mấy vết ngang dọc trên nắp cabo nữa chứ. Nghĩ bụng ông mà tóm được thằng nào ông bẻ gãy tay.
cụ bẻ gãy tay nó thì cụ cũng lên phường ạ

NewPeace

Xe điện
Em hôm nay lúc 6g30 tối cũng bị (mới mồng 2 AL), đi từ đại lộ Thăng Long vào vòng xuyến BigC sang Trần Duy Hưng. Đường đông, đang chăm chú theo dõi tránh người đi bộ và làn xe từ bên trái tới (phía bảo tàng HN) thì vèo 1 cú, 1 chú taxi Dầu khí đi từ Phạm Hùng sang ke vào giữa khe đầu xe em (lúc này gần như đứng im) và đuôi 1 xe khác đang rẽ trái, chú ta gặp ngay 2 em đi bộ từ trên đảo vòng xuyến xuống nên phanh khự, sau đó vọt lên. Kết quả là đuôi bên phải của chú taxi quệt vào phiad dưới đèn pha bên lái xe em. đường đông nên em phải dừng xe đang hoàng, bật đèn khẩn cấp thì chú ta vượt lên đọ 10m rồi dưng lại, hùng hổ quay xuống chửi bới đòi em đền. Gấu nhà em tức quá xuóng cãi lại thì cu lái taxi Dầu khí áo bỏ ngoài quần, cà vạt lõng thõng văng mày tao đòi đánh gấu nhà em(u45). Em thì ko muốn cãi nhau kiểu chợ búa, tắc đường (vì đang rất đông). Chỉ cho hướng cậu ta đi, hướng em đi, cậu ta phải tránh ai thì cậu ta im miệng hùng hổ với Gấu, thách gọi ai thì gọi. Khách đi xe của cậu ta xuống xem vết va chạm thì im lặng vì lái taxi Dầu khí đó chạy quá ẩu. Đang hùng hổ thì có CSGT đang điều khiển ở đó đi lại để xem thế là cu lái taxi kéo khách lên xe chạy luôn theo hướng Khuất Duy Tiến.
Việc va chạm chả lớn, xước ko nhiều xe em có BH thân vỏ nên em cũng chả ngại gì chuyện tiền nong, chỉ cần 1 câu nói thông cảm là xong nhưng thái độ và văn hoá của ku lái xe taxi Dầu khí thì ko chấp nhận được. Vội quá nên em ko nhớ biển số, kể lể với các cụ trên này cho đỡ bực.

Xin lỗi vì viết dài quá.

Chỉnh sửa cuối:

bendoquan

Xe hơi
Em rất thông cảm với cụ, đi đường em cũng toàn bị mấy chú Taxi tạt đầu nó cậy xe của nó ghẻ va tí ko sao vì đằng nào cũng móp rồi nên ra sức tạt. Chúng nó đi bố láo bố toét như thế nhưng nếu bị húc thì lại kêu trời kêu đất là khổ mất nhiều tiền sửa xe không có tiền nuôi vợ con. Chung quy lại thì cũng là do cái sự ẩu của chúng nó mà ra cả.

Tupji

Xe tăng
Xin chia bùn với cụ.
ôi giời bác ơi, ở "mình" không thế mới là lạ. Đành sống chung với lũ thôi bác ạ.