Đầu tư khu nghỉ dưỡng ở Ba Vì, Lương Sơn...

sydney_pham

Đi bộ
Kính thưa các cụ, dạo gần đây, nhờ anh FB, em nhận được 1 số lời mời tham gia đầu tư vào các dự án ở khu Lương Sơn, Ba Vì như: Kai resort, Sunny Garden...Em thấy nó giống giống Condotel khi mua, cho thuê lại và nhận tiền thuê hàng năm. Khác mỗi cái có cái sổ đỏ giắt lưng hay sao ý ạ.

Giá đang ở mức 1,2 -1,3 tỷ đồng, giá thuê 10%/năm, nhận ngay từ 3-5 năm đầu tiền thuê.

Cụ nào đã tham gia hay có ý tưởng tìm hiểu cho em biết cái được/cái mất của hình thức đầu tư này với.

P/s: Em thề có bóng đèn em ko phải Sale vào giới thiệu dự án nào đâu ạ:(. Em để dành được ít tiền mặt và có nhu cầu đầu tư thôi.

Phuongnt0202

Xe tải
e thấy Sunny Gaden đang quảng cáo biệt thự có 1 tỷ thôi, có cụ nào lên đây tham quan chưa nhỉ!?

Tường An

Xe đạp
Khuyên chân thành các cụ bỏ ý định đầu tư loại hình này ở khu vực Ba Vì, Lương Sơn. Lý do rất đơn giản, các CĐT làm những khu nhỏ lẻ, manh mún không có quy hoạch bài bản và không có định hướng lâu dài. Chiêu bài cam kết 10% trừ vào giá bán là chiêu rất cũ. Bản chất là định giá cao lên sau đó trừ vào giá họ vẫn thu về lợi nhuận còn các cụ thì được tâm lý thu được tiền, được mua giá rẻ.
Đa phần các kiểu nghỉ dưỡng này đều đang sống ngắc ngoải. Các cụ phải bỏ thời gian đi khảo sát nhiều mới thấm chứ ngồi xem bản vẽ thì dễ xuống tiền lắm. Loại hình này đánh vào tâm lý của một số cụ có lượng tiền vừa phải nhưng muốn sở hữu cái gọi là biệt thự nghỉ dưỡng, nhưng thực chất họ đang bán cho các cụ giá cao hơn rất nhiều so với giá trị thực. Nếu muốn làm nhà vườn nghỉ dưỡng các cụ chịu khó tìm vị trí mua mảnh đất tối thiểu 1000m2 (bao gồm đất ở và đất vườn) rồi đầu tư dần dần vào đó hợp lý hơn.

yoa_911

Xe máy
Xuống biển nhiều quá có khi tương lại dân đầu tư lại đổ xô lên rừng
Bất động sản đón đầu là đây
xông lên nào anh em

sydney_pham

Đi bộ
Thật ra nhà cháu cũng đang giai đoạn tìm hiểu thôi ạ, kể ra nó chơ vơ 1 vài chục cái nhà thì cháu cũng ko ham, nhưng nghe bẩu có mấy khu đã đi vào hoạt động, tức là cũng có tí quần thể. Nhưng công nhận nhà mình, muốn đầu tư cái gì thì lúc nào cũng có cảm giác nó bẫy mình đến nơi:)).

Còn về việc tìm đất tầm 1000m thì cũng tìm rồi, có điều 1 thân 1 mình xây lên ở với ai ạ?, chẳng có quần thể, dịch vụ gì cả các cụ ạ, rồi ai chăm nom, chả mấy thành rừng vì bây h mình cũng chưa rời phố về quê ngay được. Đâm cháu mới nghĩ quẩn hay mua 1 cái, có tiền cho thuê, 10 năm nữa về hưu non thì có chốn đi về.

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
đa phần đầu tư ở đó là CĐT nhỏ lẻ, lấy cơ sở gì để tin họ trả cam kết?
được mỗi cái là rẻ
thích thì cứ nhích thôi
chứ cụ thích có chốn đi về thì hỏi các cụ trên này làm gì
Chứ sự thất bại của Ba Vì, Lương Sơn nhiều người nếm rồi

sydney_pham

Đi bộ
Vâng, thế mới phải hỏi các cụ có kinh nghiệm chứ bác? Xem có bác nào cùng quan tâm thì bàn bạc được/mất, còn nếu chắc 100% thì chỉ có gửi bank thôi ạ:)

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
Vâng, thế mới phải hỏi các cụ có kinh nghiệm chứ bác? Xem có bác nào cùng quan tâm thì bàn bạc được/mất, còn nếu chắc 100% thì chỉ có gửi bank thôi ạ:)
em sure mất nhiều hơn được. Còn cụ dưới thích bàn gì thì bàn.
được mỗi cái rẻ

Phuongnt0202

Xe tải
Sunny Gaden ở Lương Sơn đang chào bán, có cụ nào biết cái này ko ạ?

trangvuvan

Xe hơi
Sunny Gaden ở Lương Sơn đang chào bán, có cụ nào biết cái này ko ạ?
Tổng quan dự án Sunny Garden Villa

Quy mô: hơn 50ha

Vị trí: Lương sơn, Hòa Bình

CĐT: CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ DU LỊCH LƯƠNG SƠN

Đơn vị phát triển: Zen resort

Sunny Garden Vila gồm: 56 lô biệt thự trong đó.

Biệt thự song lập: 42 căn diện tích đất 150m2 (+ 55m2 đất ở thời hạn sử dụng lâu dài+ 95m2 đất vườn, đất trồng cây lâu năm) 2PN, 3VS, 2 tầng, Full nội thất tiêu chuẩn 4 sao giá từ 1,2 tỷ

Biệt thự đơn lập: 14 căn diện tích đất 300m2(90m2 đất ở thời hạn sử dụng lâu dài, 210m2 đất vườn, đất trồng cây lâu năm) 3 PN, 4VS, 2 tầng, Full nội thất tiêu chuẩn 4 sao
giá từ 1,2 tỷ - 2,2 tỷ. CĐT cam kết thuê lại với căn 1,2 tỷ với số tiền 12.8 triệu/tháng, căn hơn 2 tỷ là 20,8 triệu/tháng

ảnh mấy khu ở rồi đó cụ

Xác Sống

Xe hơi
Kai với O'hara đều kiểu Nhật nhưng là 2 thằng khác nhau à các cụ?

trangvuvan

Xe hơi
Kai với O'hara đều kiểu Nhật nhưng là 2 thằng khác nhau à các cụ?
khác đó cụ O'hara là của Việt Nhật (không biết) có hơn 200 lô, giá 2,3 tỷ 150m2 chưa trừ 5 năm thuê, sổ lâu dài
Kai của Zen, có hơn 100 căn, giá 2,1 tỷ căn 135m2 chưa trừ tiền thuê 4 năm, sổ 50 năm

ninhhn

Xe tải
Chuẩn cụ, em tự bỏ tiền mua 6 sào của dân, có sổ đỏ và có 200m đất ở còn lại đất vườn, mà giá rẻ lại ở khu dân cư nên em thấy như cụ nói là đúng giá trị thật.

Đợt mua em cứ xe máy mà đánh võng chứ kk ngồi ô tô đội kia đưa đi

Khuyên chân thành các cụ bỏ ý định đầu tư loại hình này ở khu vực Ba Vì, Lương Sơn. Lý do rất đơn giản, các CĐT làm những khu nhỏ lẻ, manh mún không có quy hoạch bài bản và không có định hướng lâu dài. Chiêu bài cam kết 10% trừ vào giá bán là chiêu rất cũ. Bản chất là định giá cao lên sau đó trừ vào giá họ vẫn thu về lợi nhuận còn các cụ thì được tâm lý thu được tiền, được mua giá rẻ.
Đa phần các kiểu nghỉ dưỡng này đều đang sống ngắc ngoải. Các cụ phải bỏ thời gian đi khảo sát nhiều mới thấm chứ ngồi xem bản vẽ thì dễ xuống tiền lắm. Loại hình này đánh vào tâm lý của một số cụ có lượng tiền vừa phải nhưng muốn sở hữu cái gọi là biệt thự nghỉ dưỡng, nhưng thực chất họ đang bán cho các cụ giá cao hơn rất nhiều so với giá trị thực. Nếu muốn làm nhà vườn nghỉ dưỡng các cụ chịu khó tìm vị trí mua mảnh đất tối thiểu 1000m2 (bao gồm đất ở và đất vườn) rồi đầu tư dần dần vào đó hợp lý hơn.

Taica

Xe tải
Chuẩn cụ, em tự bỏ tiền mua 6 sào của dân, có sổ đỏ và có 200m đất ở còn lại đất vườn, mà giá rẻ lại ở khu dân cư nên em thấy như cụ nói là đúng giá trị thật.
Cảm ơn các cụ !

Yeuphunu

Xe điện
Kính thưa các cụ, dạo gần đây, nhờ anh FB, em nhận được 1 số lời mời tham gia đầu tư vào các dự án ở khu Lương Sơn, Ba Vì như: Kai resort, Sunny Garden...Em thấy nó giống giống Condotel khi mua, cho thuê lại và nhận tiền thuê hàng năm. Khác mỗi cái có cái sổ đỏ giắt lưng hay sao ý ạ.

Giá đang ở mức 1,2 -1,3 tỷ đồng, giá thuê 10%/năm, nhận ngay từ 3-5 năm đầu tiền thuê.

Cụ nào đã tham gia hay có ý tưởng tìm hiểu cho em biết cái được/cái mất của hình thức đầu tư này với.

P/s: Em thề có bóng đèn em ko phải Sale vào giới thiệu dự án nào đâu ạ:(. Em để dành được ít tiền mặt và có nhu cầu đầu tư thôi.
Sales thì bớt khẩu nghiệp đi.
Khu Ba Vì - Lương Sơn hầu hết của bọn Zen, lũ mất dậy, láo nháo, nay thay tên, mai thay tên.

Bảo 3 thằng Ba, Nam, Trung có muốn ăn đơn về Hà nội để PC46 Hà Nội lên hỏi thăm và Tài Nguyên Môi Trường Ba Vì + Hà Nội với chi cục Thuế Thanh Xuân, Thuế Hà Nội lên hỏi thăm tận văn phòng không???

Lũ mất dậy.

Yeuphunu

Xe điện
Bản chất là cụ nắm đúng thóp mấy thằng này.
Mấy thằng mất dạy này là 3 anh em, quê Thanh Hoá, mua đất dân làm láo lếu không lập dự án. 4 cái ở Ba Vì: Điền Viên, Bella, Zen, Rose và cái Sunny Lương Sơn đều làm láo hết.
- Chúng đổi tên liên tục tránh phốt, tránh thanh tra.
- Làm chui nên không khu nào có chỉ dẫn,
- Quảng cáo thì toàn trò lấy ảnh mạng về, sau thực tế không được 5 phần trên ảnh.
- Tất cả đều dở dang trừ hai cái trên Hoà Bình: Lâm Sơn, Ohara sau này làm dự án nên không tệ như mấy cái kia. Nhưng giá không còn rẻ, lên hơn 4 tỉ 1 căn.

Để tôi sưu tầm mấy bài bóc mẽ của người thuê nhà gọi là “Biệt Thự” của chúng cho các cụ xem.

TreeBoo

Xe buýt
Bản chất là cụ nắm đúng thóp mấy thằng này.
Mấy thằng mất dạy này là 3 anh em, quê Thanh Hoá, mua đất dân làm láo lếu không lập dự án. 4 cái ở Ba Vì: Điền Viên, Bella, Zen, Rose và cái Sunny Lương Sơn đều làm láo hết.
- Chúng đổi tên liên tục tránh phốt, tránh thanh tra.
- Làm chui nên không khu nào có chỉ dẫn,
- Quảng cáo thì toàn trò lấy ảnh mạng về, sau thực tế không được 5 phần trên ảnh.
- Tất cả đều dở dang trừ hai cái trên Hoà Bình: Lâm Sơn, Ohara sau này làm dự án nên không tệ như mấy cái kia. Nhưng giá không còn rẻ, lên hơn 4 tỉ 1 căn.

Để tôi sưu tầm mấy bài bóc mẽ của người thuê nhà gọi là “Biệt Thự” của chúng cho các cụ xem.
hóng cụ, mấy dự án của Zen này thấy tên cứ na ná nhau, loạn cào cào lên

vynguyen

Xe buýt
Về đấy chăn bò à...

meunin2013

Xe buýt
Thật ra nhà cháu cũng đang giai đoạn tìm hiểu thôi ạ, kể ra nó chơ vơ 1 vài chục cái nhà thì cháu cũng ko ham, nhưng nghe bẩu có mấy khu đã đi vào hoạt động, tức là cũng có tí quần thể. Nhưng công nhận nhà mình, muốn đầu tư cái gì thì lúc nào cũng có cảm giác nó bẫy mình đến nơi:)).

Còn về việc tìm đất tầm 1000m thì cũng tìm rồi, có điều 1 thân 1 mình xây lên ở với ai ạ?, chẳng có quần thể, dịch vụ gì cả các cụ ạ, rồi ai chăm nom, chả mấy thành rừng vì bây h mình cũng chưa rời phố về quê ngay được. Đâm cháu mới nghĩ quẩn hay mua 1 cái, có tiền cho thuê, 10 năm nữa về hưu non thì có chốn đi về.
Em ko tiện nói tên dự án, mang tiếng bt nghỉ dưỡng bể bơi ko có người đến cũng ko bơi đc. Nhà thì xuống cấp thiết bị hỏng hóc hết...nên cụ cân nhắc trước khi xuống tiền hoặc chọn cđt uy tín