[Funland] Để an toàn không bị mất tiền trong TK thì dùng Iphone

present

Xe điện
Như vậy bài báo là lùa gà và PR cho Iphone ah
Mục đích của bài báo thì không chắc nhưng với nội dung như trên bài cụ viết thì ko ổn.
Vì nội dung cụ ghi ra như vậy những người ít hiểu biết thì sẽ hiểu nhầm cụ nhé.
Ngoài ra, nếu người dùng đã làm theo hướng dẫn của lừa đảo thì có ĐT giời cũng vậy thôi.
Do vậy mới nói: Ý thức người dùng là quan trọng nhất nhé.

fanmu12345

Xe điện
Mục đích của bài báo thì không chắc nhưng với nội dung như trên bài cụ viết thì ko ổn.
Vì nội dung cụ ghi ra như vậy những người ít hiểu biết thì sẽ hiểu nhầm cụ nhé.
Ngoài ra, nếu người dùng đã làm theo hướng dẫn của lừa đảo thì có ĐT giời cũng vậy thôi.
Do vậy mới nói: Ý thức người dùng là quan trọng nhất nhé.
Em trích dẫn nội dung bài báo thôi, rõ ràng trong bài báo nói Iphone không cho cài app linh tinh, Androi thì được

danleduc

Xe điện

Theo bài báo này tường thuật, việc bị chiếm quyền điều khiền Đt do người sử dụng không rành công nghệ và đã cấp quyền trợ năng cho app giả.

Và Iphone không bị chiếm quyền điều khiển.

Nhờ các cụ rành công nghệ thông não thêm
Dùng iPhone, cụ không thể cài App giả vào máy được, do iPhone chỉ cho phép cài App từ Apple Store, do Apple cấp phép và quản lý.
Còn dùng ĐT hệ ĐH Android, các cụ thoải mái cài các phần mềm ngoài CHPlay vô tư......các App có dạng .apk được cung cấp dạng đường link.

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
Dùng iPhone, cụ không thể cài App giả vào máy được, do iPhone chỉ cho phép cài App từ Apple Store, do Apple cấp phép và quản lý.
Cũng không hẳn cụ ạ.
Nếu IOS thấp bị jailbreak thì vẫn cài được phần mềm ngoài App Store

Diep1979

Xe điện
Cái nhà cháu quan tâm là 100 tỉ đấy ở đâu ra khi bà ý là công bộc của dân?
Chưa kể tài sản chìm nổi khác?

Sau quả 100 tỉ này chắc lại đến quả kê khai tài sản cán bộ =))

danleduc

Xe điện
Cũng không hẳn cụ ạ.
Xưa mới Jailbreak. Chính em hồi xưa dùng iPhone 2, 3....cũng Jailbreak.

Ngày nay, rất ít người Jailbreak, vì iPhone đã phát hành các bản quốc tế và các bản cho những thị trường khác nhau, trong đó có thị trường VN.
Em có thể khẳng định, 99% người dùng iPhone ở VN hiện nay không Jailbreak máy. Mà hình như iOS 17 trở lên là không thể Jailbreak được thì phải.
Độ bảo mật của hệ ĐH iOS phải nói là cực tốt.

Diep1979

Xe điện
Cũng không hẳn cụ ạ.
Cụ chuẩn, mà chơi iphone không JB thì thật là thiếu sót. Nhà cháu ngày xưa mê môn này lắm, cài game free :))

Diep1979

Xe điện
Xưa mới Jailbreak. Chính em hồi xưa dùng iPhone 2, 3....cũng Jailbreak.

Ngày nay, rất ít người Jailbreak, vì iPhone đã phát hành các bản quốc tế và các bản cho những thị trường khác nhau, trong đó có thị trường VN.
Em có thể khẳng định, 99% người dùng iPhone ở VN hiện nay không Jailbreak máy. Mà hình như iOS 17 trở lên là không thể Jailbreak được thì phải.
Độ bảo mật của hệ ĐH iOS phải nói là cực tốt.
2, 3g, 3s, 4g, 4s... JB để tải game infinity blade, modern combat...
Ôi, hồi đó cháu gần 4 chục mà vẫn cứ máu jb =))

vunt6996

Xe máy
do ngừi dùng thôi bác, hệ nào cũng yêu cầu cấp quyền thì mấy ông hac,k mới truye cập được

danleduc

Xe điện
Nói chung, những người già, ít am hiểu công nghệ....tốt nhất nên dùng iPhone. ( mua loại hàng phân phối chính Hãng tại FPT, Viettel, Topzone....) cho nó lành.

tranthanhhaist

Xe buýt

Theo bài báo này tường thuật, việc bị chiếm quyền điều khiền Đt do người sử dụng không rành công nghệ và đã cấp quyền trợ năng cho app giả.

Và Iphone không bị chiếm quyền điều khiển.

Nhờ các cụ rành công nghệ thông não thêm
Mấy vụ lừa kiều này thì điện thoại nào nó chả lừa đc.

thanh.nhan90

Xe máy
Gớm, làm như Iphone là thần là thánh ấy cụ. Cái gì nó chả tấn công được, NASA nó còn đánh sập được hệ thống thì dăm ba cái đt có là gì. Chỉ có là máy nào khó tấn công hơn thôi.

lolotica

Xe điện
có lẽ giờ phải tậu 1 con iPhone chỉ dùng để giao dịch ngân hàng thôi các cụ nhỉ? E có mấy chục tỏi gửi tk online mà thấy hơi lo lo 😢

present

Xe điện
Em trích dẫn nội dung bài báo thôi, rõ ràng trong bài báo nói Iphone không cho cài app linh tinh, Androi thì được
Vầng, cụ ở tầm cao quá rồi nên chả nói thêm được :))
Nếu hiểu vậy thì nên làm theo báo nói chứ hỏi để nghe giải thích sâu hơn cũng có hiểu nổi đâu mà =))

fanmu12345

Xe điện
em chỉ biết là hno gọi điện cho vpb lấy lại cái MK, tổng đài khuyến cáo nên tắt hết các quyền trợ năng nếu đang dùng điện thoại android.

tóm lại là lừa đảo qua đt rất nhiều,

những người không rành công nghệ sẽ bị lừa ấn vào link giả, rồi bị chiếm quyền điều khiển điện thoại

fanmu12345

Xe điện
Còn dùng ĐT hệ ĐH Android, các cụ thoải mái cài các phần mềm ngoài CHPlay vô tư......các App có dạng .apk được cung cấp dạng đường link.

toyennha

Xe lăn
Otp là của mình, thích thì vân tay,nhận diện khuôn mặt, nhập số,buồn thì dùng otp gửi qua mail. Lúc nào cũng có sim thì dùng otp gửi qua sim. Các ngân hàng # em ko biết ,nhưng vpbank thì khi đăng nhập thiết bị mới phải dùng thiết bị cũ quét Qr mới đăng nhập được . nên em ko hiểu sao hacker lấy đuọce tiền nếu người chủ tk ko "hợp tác" với nó. Thẻ visa thì quẹt khỏi mật khấu mật thẻ thì khóa đi. Còn trong lúc mất ko biết bị quẹt thì (xui thì chịu) .mời các cụ bên dưới bổ sung thêm 1 vài thao tác cướp được tiền trong tk cho mọi ofer cùng biết