[VHGT] Dễ mà khó ... Cùng nhau bảo vệ pháp luật ...

coway

Xe tải
Website
coway.divivu.com
Híc, cụ chủ thớt có quan điểm thật nhân văn. Nhưng thưa cụ phải mất một cơ số mới ra đứng đường được, cụ mà lắp cho họ máy ghi âm với camera miễn phí đi họ có nhận không chứ chưa nói đến họ trang bị. Vì có công cụ hóa ra họ đi buôn ngược à cụ. haizz
Còn cụ chủ có ý nghĩ anh em mang máy ghi âm, camera không phải để làm hàng đâu cụ, họ mang ra để bảo vệ chính mình khi mà không còn biết tin tưởng vào đâu đấy cụ ạ. Nếu xxx mà là một công an tốt, làm đúng chức năng nhiệm vụ và đúng luật thì chả ai phải mang ghi âm ra đâu cụ ơi.

kudung

Xe máy
Chán wá! chuyện dễ như vậy, trong tầm tay của xxx mà cũng làm không được, chắc là do ... VẤN ĐỀ TẾ NHỊ... thế thì để cho dân giám sát, dân chửi... chửi thật nhiều vào... là wá đúng rồi phải không càc bác... còn khóc than cái nỗi gì. người khóc là dân chứ không phải là xxx...

zetorbrno

Xe máy
Nếu luật pháp nghiêm minh thì các quan lấy đâu tiền mà mua nhà lầu xe hơi , tích cóp tiền cho con cháu hưởng ??? cụ thơ ngây quá .

answer

Xe hơi
Bọn xxx chuyên cài cho mọi người mắc bẫy thì mong gì nó hướng dẫn
mọi bài học đều phải có giá của nó hihihi

getzbac

Xe tăng
xxx có ngừoi này người nọ, người tham gia giao thông cũng vậy, em thấy dân mình ý thức còn kém nên nếu chỉ nhắc nhở như bác nói thì chắc chắn là lần này nhắc em chừa, ngày mai em lại lặp lại lỗi cũ. Vì vậy, chế tài phạt các hành vi vi phạm ATGT là một công cụ không thể thiếu với bất cứ quốc gia nào hiện nay bác ạ.
Vấn đề hiện nay là số lượng 2B tham gia giao thông nhiều, vi phạm nhiều nhưng các bác xxx lại xử lý vi phạm quá ít do ưu ái dành thời gian xử lý 4B hơn, nên các bác 2B càng được thể lấn tới đi bừa cụ ạ. ^:)^^:)^^:)^

Còn về câu hỏi VÌ SAO của cụ chủ thì em dự là ứ có lời giải đâu vì nếu có thì xxx móm à :P
Em đồng với ý kiến của cụ:
- Chế tài xử phạt là không thể thiếu. Chế tài này áp dụng cho tất cả các trường hợp vi phạm kể cả cố ý lẫn vô ý. Tuy nhiên cái bất cập là hệ thống giao thông cũng như văn hóa giao thông của mình quá yếu và xxx lợi dụng tình trạng này để thu vén cho cá nhân bằng con đường bất chính. Đây chính là cái mục đích của xxx khi vào lực lượng này. Nghe tây nó đồn rằng để ra đứng đường phải mất không ít vì vậy phải cố gắng kiếm lại để bù vào. Còn nếu chỉ với đồng lương vài triệu một tháng mà phải phơi mặt ra đường suốt ngày thì có lẽ phải sử dụng biện pháp "nghĩa vụ CSGT" mới có người để làm.

MIT-ONE

Xe điện
^:)^ Sáng hôm wa đang đi trên đường E thấy một cảnh tượng rất vô lý: Một A chàng rất điển trai, ngầu... chạy một chiếc SH sành điệu dừng đèn đỏ, lúc đó có 1 bác XXX đang đứng gác. Không hiểu vì đâu mà a chàng kia cứ luôn mồm chửi chú xxx, Chú xxx nghe, rất bực... nhưng cũng k biết làm gì, ứ cầm cái đùi nhứ nhứ... A chàng kia cứ lầm bầm quay đầu lại chửi thành tiếng rồi tử tử chuyển bánh để lại sự tức tối cho chú xxx vô cùng (K biết làm sao cả, tự nhiên bị chửi) và bao mối suy tư cho E... VÌ SAO?
^:)^ Chiều về nhà gác chân lên bụng ... vợ ... đọc báo thì thấy: dạo này trên mạng đang có phong trào quay phim chụp hình xxx đang làm nhiệm vụ, lâu lâu lại có bác khoe gi âm chụp hình ggì đó... nhưng thực sự thì lúc đúng lúc sai vả lại cũng không có bằng chứng gì hết, nói chung là các bác tham gia giao thông tìm cách bảo vệ mình nhưng đôi lúc hơi wá đà... Không biết đâu mà lần.. E lại phân vân ... VÌ SAO ?
Thế rồi 1 suy nghĩ lóe lên dưới ... tóc... TẠI SAO CÁC BÁC XXX KHÔNG SẮM CHO MÌNH CÁI MÁY QUAY PHIM VÀ GHI ÂM NHỈ? một cái máy quay cùng với thẻ nhớ giá chưa tới 2,5tr (rẻ hơn đtdd) gắng trên xe cứ đứng xuống là bật máy lên và quay phía trước (giống cảnh sát các nước phát triển). Với chi phí này e nghĩ wá rẻ để các bác xxx tăng cường uy lực. MÀY ĐỪNG TRỞ ẶT NHÉ, ANH ĐÃ GHI ÂM VÀ QUAY PHIM MÀY RỒI. Thế là các bác vi phạm giao thông và làm trò hết thoát... RỎ MƯỜI MƯƠI.. RẺ ƠI LÀ RẺ...
8-> Thiết nghỉ đâu là phương tiện hổ trợ pháp luật rất tốt với chi phí wá rẻ vì sao chúng ta không áp dụng? hay có uẩn khúc gì không? hay trình độ các bác xxx không biết sử dụng máy quay phim?... nếu làm được điều này thì các bác xxx sẽ thực hiện tốt nhiệm vụ mà nhân dân giao phó, lấy lại uy tín xua nay ... hệ thống pháp luật từ đó phát huy tác dụng tích cực ... HẾT TRỐN NHÉ... CÁC BÁC XXX CỦNG PHẢI BẢO VỆ MÌNH TRƯỚC NHỮNG ĐÀM TIẾU CỦA XÃ HỘI CHỨ...
Cám ơn các bác và chúng ta hãy cùng nhau tranh luận nhé...^:)^^:)^^:)^ \:D/\:D/\:D/

Công minh như cụ nói thì dân ta đã phát triển giàu có rất lâu rồi
E không có ý nói xấu Nhưng chúng nó có sai bằng trời cũng chả sao - Chỉ có các cụ và em sai mới phải cắt cơm gạo của vợ con thôi
Dẫn chứng thì rất nhiều
......

Manly1981Rx350

[Tịch thu bằng lái]
Chửi các XXX thì cả ngày kg hết các cụ ợ, nhưng suy đi tính lại thì các XXX nhà mình cũng bị nhiều áp lực. Lương thì ít sống sao nổi, lại còn áp lực của trên nữa thử hỏi tại sao các XXX nhà mình kg ăn hối lộ. Nghề nào chẳng thế chẳng qua mấy bố ăn tham quá nên dân nó ghét chứ nhẹ nhàng tí thì có phải đỡ bị chửi không.:D

kudung

Xe máy
Trời ơi .... một sáng kiến hay như vậy mà mấy xxx k biết học hỏi để phát triển ... thế thì chúng ta còn nghèo lâu lắm các bác ạ!!!

Locviet

Xe hơi
Nói thật các bác xxx nhà mình chỉ chăm chăm người ta phạm lỗi, cho dù là lỗi rất nhỏ là quy thành tiền ngay, phạt để lấy tiền chứ không phải phạt để răn đe, nếu người ta vi phạm nhẹ, nhắc nhở rồi cho đi, mọi người vừa cảm kích, vừa tôn trọng xxx lại vừa ý thức chấp hành pháp luật hơn.

kudung

Xe máy
Nói như bác thì cũng khó thật.. xã hội mình còn đi sau người ta nhiều lắm... E nghĩ chỉ cần nhựng cái cụ thể,... nhè nhẹ... thế này má còn làm không được (nói thật chứ e biết là thế này thì ngành xxx chết mẹ hết... k ai thèm làm) thì ... CHÁN...
Nói thật các bác xxx nhà mình chỉ chăm chăm người ta phạm lỗi, cho dù là lỗi rất nhỏ là quy thành tiền ngay, phạt để lấy tiền chứ không phải phạt để răn đe, nếu người ta vi phạm nhẹ, nhắc nhở rồi cho đi, mọi người vừa cảm kích, vừa tôn trọng xxx lại vừa ý thức chấp hành pháp luật hơn.

HaJolie

Xe buýt
Cụ ở trển mới về ạ?
xxx mà làm đúng cái đỏ đỏ ở trên, chắc chỉ còn trong chuyện cổ tích
Cụ này nói hơi quá rồi. xxx chưa bao giờ có tên trong chuyện cổ tích :D

dochanhv

Xe máy
e dự cụ chủ có họ là XXX nên mới có sáng kiến như vậy
Không phải đâu cụ.
Cụ chủ xui khéo xxx lấy mảnh sành cắm mít đấy. Dưng mà xxx khôn lắm. Ngu gì mà mua dây thắt cổ bao giờ !

quangdieu05

Xe buýt
Bởi vì Ta là 1 nước không phải là không phát triển, chậm phát triển mà là khó phát triển :D

hellangel

Xe tăng
CỤ mới hạ phàm ah??? Nếu em đi làm mà mang cam hoặc ghi âm thì chỉ tiêu ngày em nộp bằng gi?? Chưa kể số vốn em chạy để ra đứng đường nữa. Em phải có tí lãi cho các cháu nó uống sữa chứ. Cụ cứ dạy thế thì em trả lại cảnh phục về đi làm bảo kê còn sướng hơn.

hanoi24h

Xe tải
Cụ chủ nghĩ nhiều quá! Hình như cụ chủ là xxx hay sao ấy??? Anh em mua CAM để tự bảo vệ mình; XXX muốn có CAM thì phải được trang bị. Bắt k CAM đã k hết rồi nên ... cần gì ???
Không sợ thiếu chỉ sợ không công bằng! phải không các cụ???

ngaynha

Xe tăng
Đc thế thì còn gì bằng, nhưng k có đâu cụ nhé.
Em thích cái quả gác chân lên bụng vợ của cụ rồi đấy :))

kudung

Xe máy
hic... em lại bị xxx hhù

LÝ TRƯỞNG

Xe tăng
Nếu có camera giám sát toàn bộ quá trình vi phạm của dân và quá trình sử lý của xxx.thì em chắc vi phạm sẽ giảm ngay và rất ít người còn thiết tha với nghành xxx.