Đến bao giờ xóa được ngày 8/3

ngaydoclap

Xe container
Làm cái đơn lên thủ tướng nước CHXHCN Việt Nam đề nghị bãi bỏ vĩnh viễn mấy cái ngày vô duyên này trên toàn lãnh thổ.

Thậm chí thủ tướng cho cấm luôn chị em đòi tặng hoa hoét ba lăng nhăng.

vnexpat

Xe buýt
Hôm qua có 3 cậu bạn Tây thì có nhõn 1 cậu gửi tin nhắn chúc mừng :))
Hỏi tại sao: thằng thứ 1: tao ở đây 3 năm nên mới biết có ngày nào
2 thằng còn lại nó bảo đây là lần đầu tiên nó biết, có thể phổ biển ở nước mày, nhưng nước tao thì ko:D, phụ nữ với nam giới bình đẳng như nhau

lifefun

[Tịch thu bằng lái]
Làm cái đơn lên thủ tướng nước CHXHCN Việt Nam đề nghị bãi bỏ vĩnh viễn mấy cái ngày vô duyên này trên toàn lãnh thổ.

Thậm chí thủ tướng cho cấm luôn chị em đòi tặng hoa hoét ba lăng nhăng.
Đả đảo cụ nào theo cái dị quyết nài b-(b-(b-(

ngaba

Xe đạp
Vn mình bệnh hình thức kinh khủng, cứ cơ cấu chị em trong ban LD 50 - 50 là được rồi.

Wakeup

Xe điện
Căn bệnh hình thức đã ăn sâu vào nếp nghĩ của người VN quá lâu, nhân dịp 8/3 QTPN vừa qua e có hỏi mấy thằng khoai tây về ngày này ở nước nó. Ngạc nhiên chưa nó bảo chắc chỉ có VN chúng mày mới có ngày này b-(. Phụ nữ chúng tao đương nhiên là bình quyền với nam giới rồi nên cái ngày này nó chả có ý nghĩa gì hết còn muốn tặng hoa cho bạn gái cho mẹ thì bọn tao có nhiều ngày lắm Mother day, Valentine, Xmas...

Nhà nước vẫn cứ hô hào xóa bỏ tư tưởng trọng nam khinh nữ trong khi lại duy trì cái ngày này khác nào tự kỉ ám thị việc cả năm chị e vùng lên có được nhõn 1 ngày :(.

Để XH thực sự bình quyền, bình đẳng giới theo e việc đầu tiên là xóa bỏ ngày 8/3 và Hội LHPN. Nếu ở đâu có bạo hành thì chúng ta có quá đủ luật, quy định + cơ quan hành pháp các cấp để đứng ra giải quyết cần gì cái Hội LHPN. Bao nhiêu vụ bạo hành GD xảy ra thì cái hội đó có làm được gì đâu ??? Quyền phụ nữ cũng là quyền con người thôi cần gì phải phân biệt.
Bác post bài muộn quá. Bài này phải đưa lên từ 5-6/3 thì mới có nhiều ý kiến được.
Còn bản thân em thì thấy ngày 8/3 là phù phiếm, vớ vẩn thật bác ạ.
Quan trọng là đối xử hàng ngày có bình đẳng không chứ hình thức được mỗi một ngày thì làm qué gì.

dat_asroma

Xe tải
Bây giờ 8/3 nó bị bọn trẻ làm cho phù phiếm đi nhiều rồi. Em thấy quan tâm đến nhau thì ngày nào cũng cần hết, đâu phải chỉ 1 ngày.

Mà rốt cục 8/3 giờ thấy chỉ toàn cháy phòng nhà nghỉ, ko hiểu tốt hay xấu đây.

lovespeed

Xe tải
Lịch sử ngày 8-3 bắt đầu từ mấy nước xã hội chủ nghĩa, bọn tư bản giãy chết chả đứa nào công nhận vì với bọn nó bản thân trai gái như nhau từ lâu rồi, cần gì ngày nọ ngày kia. Ngay như Valentine day ở VN truyền thống vẫn là con trai tặng quà con gái chứ ở nước ngoài là tặng lẫn nhau, hoàn toàn bình đẳng.

Về sau khối xã hội chủ nghĩa tan rã thì giờ ngày này chắc chỉ còn lại phổ biến ở nước ta. Ngày này xét cho cùng nên bỏ vì chả có cái ý nghĩa gì liên quan đến quốc tế nữa. Mà ngày phụ nữ Việt Nam cũng nên bỏ nốt nếu thực sự muốn bình quyền.

Việt nam nói chung không có văn hóa hoặc chưa hình thành được văn hóa hội hè, lễ lạt. Ngày lễ nào cũng như ngày lễ nào: tặng hoa hoét bạn gái, rủ nhau đi ăn, lượn một vòng bờ hồ và cuối cùng thì vào nhà nghỉ. Hoàn toàn thiếu những ngày đáng ra rất nên có như cảm ơn cha (fathers day), cảm ơn mẹ (mothers day), tạ ơn (thanks giving), tưởng niệm (memorial day).

Tran Thanh Tung

Xe điện
Hôm qua e không mua hoa, không mua quà. Nhưng e về nhà nấu 1 bữa cơm (hàng ngày vợ nấu), làm mấy món e thích + 1 chai vang. Xong.

architecto

Xe buýt
Các cụ em phiền quá, có thế thôi đã bức xúc. Thử hỏi một ngày xấu giời thức dậy cụ em đột nhiên biến thành gái thì liệu có còn muốn sống trên đời nữa không?. Ai lại đi chặn mấy niềm vui bé mọn của gái thế.

ruby_eagle

Xe điện
Các cụ lăn tăn làm giề nhỉ, cứ ko vợ, chưa có người yêu như em thì có phải hay không. :))

tuctuc2010

Xe điện
Ơ hôm qua 8/3 hở các cụ:D, em nhậu về ngủ tít đến sáng mới dậy

bigfun

Xe điện
nhà vợ em có 2 ông rể, ông anh kia ngày 8/3 với 20/10 nào cũng 1 bó hoa tặng nhạc mẫu làm mình ngượng hết cả người. Có 1 lần mình cũng bắt chước lão tặng 1 bó hoa thì nhận được 1 câu tự nhạc mẫu kính yêu "bày vẽ gì cho tốn kém" thế là từ đó đến nay chả bày vẽ nữa khỏi tốn kém. Dành tiền uống bia cho khỏe để phục vụ những phụ nữ kính yêu suốt 365 ngày.

em cũng bỏ 1 phiếu giải tán cái ngày vớ vẩn này đi

springsea

Xe container
Lịch sử ngày 8-3 bắt đầu từ mấy nước xã hội chủ nghĩa, bọn tư bản giãy chết chả đứa nào công nhận vì với bọn nó bản thân trai gái như nhau từ lâu rồi, cần gì ngày nọ ngày kia. Ngay như Valentine day ở VN truyền thống vẫn là con trai tặng quà con gái chứ ở nước ngoài là tặng lẫn nhau, hoàn toàn bình đẳng.

Về sau khối xã hội chủ nghĩa tan rã thì giờ ngày này chắc chỉ còn lại phổ biến ở nước ta. Ngày này xét cho cùng nên bỏ vì chả có cái ý nghĩa gì liên quan đến quốc tế nữa. Mà ngày phụ nữ Việt Nam cũng nên bỏ nốt nếu thực sự muốn bình quyền.

.
Khổ thế ngày này lại kỷ niệm một sự kiện của bọn tư bản giãy chết. "Ngày 8/3/1857, công nhân xưởng may ở New York tuần hành yêu cầu nâng cao chất lượng làm việc: giảm giờ làm và những yêu cầu về quyền lợi cho phụ nữ..."

Ở mình chị e cứ thử tụ tập biểu love tự phát xem có vỡ :-c không b-(

"

niceshot

Xe container
Căn bệnh hình thức đã ăn sâu vào nếp nghĩ của người VN quá lâu, nhân dịp 8/3 QTPN vừa qua e có hỏi mấy thằng khoai tây về ngày này ở nước nó. Ngạc nhiên chưa nó bảo chắc chỉ có VN chúng mày mới có ngày này b-(. Phụ nữ chúng tao đương nhiên là bình quyền với nam giới rồi nên cái ngày này nó chả có ý nghĩa gì hết còn muốn tặng hoa cho bạn gái cho mẹ thì bọn tao có nhiều ngày lắm Mother day, Valentine, Xmas...

Nhà nước vẫn cứ hô hào xóa bỏ tư tưởng trọng nam khinh nữ trong khi lại duy trì cái ngày này khác nào tự kỉ ám thị việc cả năm chị e vùng lên có được nhõn 1 ngày :(.

Để XH thực sự bình quyền, bình đẳng giới theo e việc đầu tiên là xóa bỏ ngày 8/3 và Hội LHPN. Nếu ở đâu có bạo hành thì chúng ta có quá đủ luật, quy định + cơ quan hành pháp các cấp để đứng ra giải quyết cần gì cái Hội LHPN. Bao nhiêu vụ bạo hành GD xảy ra thì cái hội đó có làm được gì đâu ??? Quyền phụ nữ cũng là quyền con người thôi cần gì phải phân biệt.
Hơ, em thấy chính các cụ mới bị lây nhiêm bệnh hình thức đấy chứ!

CP hô hào, người người háo hức... thì kệ người ta, nếu các cụ thấy ko hào hứng thì các cụ ko chào mừng, sao phải xoắn!

ngaydoclap

Xe container
Các cụ em phiền quá, có thế thôi đã bức xúc. Thử hỏi một ngày xấu giời thức dậy cụ em đột nhiên biến thành gái thì liệu có còn muốn sống trên đời nữa không?. Ai lại đi chặn mấy niềm vui bé mọn của gái thế.
À thế gái có muốn thì đột nhiên biến thành giai mà xem có còn muốn sống trên đời này nữa không :D

ngaydoclap

Xe container
Hơ, em thấy chính các cụ mới bị lây nhiêm bệnh hình thức đấy chứ!

CP hô hào, người người háo hức... thì kệ người ta, nếu các cụ thấy ko hào hứng thì các cụ ko chào mừng, sao phải xoắn!
Nhưng gái nó cứ nhèo nhẽo thì cụ bảo làm thế nào :)

VeryGood

Xe điện
Một ngày là ngày phụ nữ VN, thực ra là ngày kỷ niệm hội Liên hiệp phụ nữ VN.
Một ngày là ngày Quốc tê phụ nữ, thực ra cũng chỉ có ở mấy nước cộng sản.
Túm lại là cực kỳ vớ vỉn. Thế mà hôm qua em cũng toi 200k cho 1 bó hoa tặng gấu. Nhận hoa gấu nửa vui nửa buồn. Nếu ko có ngày chết tiệt đó thì VC em lại vui hơn.
Rút kinh nghiệm từ năm sau em sẽ mua hoa tặng gấu từ 5/3 cho nó rẻ. :D

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Ngày 8/3 và ngày 1/5 chỉ có ở những nước theo phe XHCN,những nước khác làm gì có
Cụ nhầm to.
Các ngày 8-3, 1-5 đều có gốc gác từ xứ Tư bản giãy chết cả. Nhưng nó được mấy ông CS thổi phồng nó lên kiểu con ễnh ương cố to bằng con bò để phục vụ cho mục đích chính trị của mấy ổng.
Ở xứ khác nào em chẳng có bít dưng ở xứ Phú, xử Bỉ thì cái ngày 1-5 là ... Đại lễ. Toàn thiên hạ nghỉ làm. Cửa hiệu đóng cửa cả. Phương tiện giao thông công cộng dừng chạy. Đại họa với những thằng ham chơi rông mờ chẳng có 4b như em :(