Đèn HID của Cam 2.5Q 2013

volga-lada

Xe tải
mà sao khi em bật đèn pha chiếu xa, ối xe đi ngược chiều vẫn nháy đèn "phản đối" là sao các cụ nhỉ :(
Cụ bật đèn chiếu xa thì khác khác gì cụ rọi đèn pin vào mắt người ta, em độ cả cos Q5 nên khi có cụ dương pha là em cũng cũng dương pha (chả khác gì cả 4 cái đèn pin cả) đến khi cụp thì em cũng cụp.

calvin_klein

Xe tải
camry là ALS chỉ để chống chói cho xe đối diện thôi ạ. E chạy con G hồi đầu thấy 2 bên cốt bị lệch, bên trái thấp hơn bên phải vào hãng bắt họ cân, khởi động lại xe ALS nó lại tự chỉnh về như cũ - hóa ra nó chống chói đối diện nên bên trái thấp hơn bên phải :( .Còn liếc thì hoàn toàn ko có ạ, ngay cả con Q
Cụ ơi, cái ALS (adaptive front lighting system) chính là cái đèn liếc đấy, còn cái chống chói đối diện thì xe nào nhà sản xuất cũng để đèn trái thấp hơn đèn bên phải hết.

apolis89

Xe hơi
Cụ bật đèn chiếu xa thì khác khác gì cụ rọi đèn pin vào mắt người ta, em độ cả cos Q5 nên khi có cụ dương pha là em cũng cũng dương pha (chả khác gì cả 4 cái đèn pin cả) đến khi cụp thì em cũng cụp.
Độ cos Q5 hết bao nhiêu thóc hả cụ. Đọc hoài thấy 3.5 ngon quá, giờ giá 2007 2008 cũng phủ lý các cụ nhỉ, tiếc cái nội thất đen

dngduc

Xe điện
Cụ ơi, cái ALS (adaptive front lighting system) chính là cái đèn liếc đấy, còn cái chống chói đối diện thì xe nào nhà sản xuất cũng để đèn trái thấp hơn đèn bên phải hết.
Đối với Toyota thì AFS mới là liếc còn ALS chỉ là tự hiệu chỉnh chống chói cho đèn cos theo độ chúi của xe thôi !

haflmoonii

Xe đạp
Cụ cứ khui cái đèn ra là biết có hay không ngay thôi . Em thì thấy mỗi 3.5 Q là có afs còn lại 2.0 vs 2.4 chả có đâu cụ, chỉ có mỗi als thôi. Xe e thì bữa độ đèn nhét ko vừa nên bỏ luôn cả afs roài.

cuong007

Xe hơi
Em xin lỗi các cụ. các cụ cho em hỏi ngoài lề tí nhé:
Camry 2.5q có cảm biến tự động gạt nước khi trời mưa không? Em chạy focus ghia em chỉ cần bật tự động lên là khỏi cần quan tâm chỉnh gạt mưa, có mưa có nước là nó gạt ngay, chạy càng nhanh nó gạt càng nhanh. Còn thằng camry này sao em chỉnh mãi không được, không có nước nó vẫn cứ gạt.

dngduc

Xe điện
Em xin lỗi các cụ. các cụ cho em hỏi ngoài lề tí nhé:
Camry 2.5q có cảm biến tự động gạt nước khi trời mưa không? Em chạy focus ghia em chỉ cần bật tự động lên là khỏi cần quan tâm chỉnh gạt mưa, có mưa có nước là nó gạt ngay, chạy càng nhanh nó gạt càng nhanh. Còn thằng camry này sao em chỉnh mãi không được, không có nước nó vẫn cứ gạt.
Theo em nhớ là CAM 2.5 Q không có cảm biến gạt mưa tự động nhé :P Không nước mà nó vẫn cứ gạt là vì cụ đang bật gạt mưa thôi :D

ducletrung

Xe container
Camry 2.5Q đã có chức năng cảm biến ánh sáng tự bật chưa vậy?

volga-lada

Xe tải
Độ cos Q5 hết bao nhiêu thóc hả cụ. Đọc hoài thấy 3.5 ngon quá, giờ giá 2007 2008 cũng phủ lý các cụ nhỉ, tiếc cái nội thất đen
Em độ cả bi bủng lẫn led lủng nữa mất 14,5tr. Đi trời tối sáng phết cụ ạ.

vietran

Xe ba gác
Nghĩ cũng tức Toy, đã 2.5Q rồi mà vẫn thiếu đèn liếc, cảm biến mưa, cốp tự động và Cruise control.
Cruise control đã có bác độ ngon lành, còn mấy món còn lại thì có làm được không các bác nhỉ ?
Cru Con k quan trọng lắm ở Việt Nam! Thiếu cũng dc nhưng cảm biến mưa mà k có thì quá chuối với kiểu mưa bất thường lúc to lúc nhỏ chỗ nưa chỗ k ở Việt Nam! vì cảm biến mưa ngoài chuyện mưa nó tự bật tắt ra nó còn nhanh chậm theo mưa to bé. Đ cái xe cả tỉ bạc mà mưa cứ thò tay bật tạch tạch liên tục xem ra tiểu thủ công và lạc hậu quá

ericfang9

Xe tải
cái đèn ở hình đầu tiên trông như đèn nguyên bản của Cam 2.5 ấy nhỉ ?