[Thảo luận] Đi Bắc Ninh, các bác nào có kinh nghiệm xin giúp em.

NaTrung

Xe đạp
Thưa các bác.

Em ở hà nội, chả là thứ 7 này em dự định đi Bắc Ninh có tí việc, em lại chưa đi 4b đến đấy bao giờ, vậy mong các bác vui lòng chia sẻ kinh nghiệm về cung đương này cho em với ạ. (Em định đi đường trong thôi, không dám đi cao tốc)

Đại khái là chỗ nào cần chú ý...xyz xyz.

Em xin cảm ơn>:D<

namlieu102vnn

Xe điện
sao không đi cao tốc cho nhanh , cứ đúng tốc độ theo biển báo thì ko vấn đề gì , bác ninh không sợ bị bẫy như thanh hóa :D

phong2v

Xe tăng
Website
www.flickr.com
Cụ đi đường ngoài cho nó nhanh đi cụ, đi qua cái trạm thu phí có 1 đoạn đc chay 50 thui, chô này mấy xxx hay bắn, cụ cứ đi nhẹ nói khẽ cười duyên đoạn này cho em ợ. còn sau đó thì cứ 80 mà táng thui

technicvn

Xe buýt
Em thì khuyên cụ đi cao tốc, vì đi đường trong nó hẹp, nhiều phương tiện qua lại, dân tình sang đường bất thình lình.
Với đường cao tốc, em không rõ cụ đi huyện nào hay TP Bắc Ninh, giả sử cụ đi TP Bắc Ninh nhá:
1.Cụ đi theo cầu Vĩnh Tuy hoặc Thanh Trì (tùy thuộc vào điểm xuất phát của cụ), đi qua đường cao tốc Hà Nội- Lạng Sơn, từ ngã tư đường 5 đi khoảng 30km có 2 đoạn rẽ trái vào TP Bắc Ninh ( đường 38 - đoạn biển ghi đi Cầu Hồ hoặc đường 18 - đoạn biển ghi đi Phả Lại).
2. Nếu cụ gần cầu Thăng Long hơn thì có thể đi theo Thăng Long - Nội Bài rồi rẽ vào đường Nội Bài - Bắc Ninh, sẽ có lối rẽ ra đường cao tốc rồi lại đi như mục 1 ở trên (nhưng khoảng cách sẽ là 5-7km tính tức lúc rẽ từ đường Nội Bài- Bắc Ninh đến điểm rẽ vào TP)
Đi ở BN cụ chú ý là xxx hay bắn tốc độ trong nội thị nên duy trì ở tốc độ vừa phải nhé, cũng là tránh dân tình tạt ngang không xi nhan :D.
Chúc cụ chuyến đi an toàn.

Chỉnh sửa cuối:

heroesdaubu

Xe điện
Cụ cứ đi cầu Vĩnh Tuy ra cao tốc đi cho nhanh, đừng đi đường trong mệt đầu lắm.
Đợt này xxx bắt tốc độ rất nhiều điểm, cụ nhớ max của đường cao tốc Bắc Ninh chỉ 80 cây chuối thôi nhá, trong nội thị thì cứ đúng biển mà đi, chú ý vạch.
Đường cao tốc Bắc Ninh đẹp hơn cao tốc PV-CG nhiều nhưng chỉ cho chạy max 80 là cái khó chịu nhất khi chạy trên đg này!

Thai Ha

Xe buýt
Các cụ khuyên đi đường QL mới là chuẩn cụ ạ. Đi đường cũ đang nâng cấp, kinh lắm, bụi, xe chở hàng nhiều, nhiều chỗ phải phân luồng , chờ tránh 1 chiều... HN -T Sơn đx mất hơn 1h. Còn đi đường Khuất Duy Tiến => Cầu Thanh Trì cháu vít chỉ 45P thôi=P~. Cụ chỉ chú ý lối rẽ vào Bắc Ninh là lối nào. Đừng để thấy nhanh quá lại vít thẳng lên Bắc Giang:)>-

butchikim

Xe ba gác
Cứ cao tốc thẳng tiến cụ à, tội gì đi đường trong trừ khi cụ đích đến cụ là Từ Sơn. Đường trong thì qua Yên Viên cụ để ý trạm CSGT, đường này đông nên yên tâm cụ muốn quá tốc độ chả được.

tieunhilang

Xe điện
Nếu bác đi đường từ Nội Bài về Bắc Ninh thì cẩn thận điều này. lúc rẽ từ cầu vượt xuống thì nhớ cinhan rồi đi sang làn của xe con luôn (Rất có thể bác tìm đường vào thành phố nên bò từ từ ở làn xe tải). Cách cầu vượt chừng 200m có đội xxx đứng ở đấy. Chúng nó sẽ bắt bác lỗi đi sai làn.

Nếu bác cãi: Không có biển hướng dẫn phân làn xe
XXX sẽ nói: Biển phân làn xe nằm ....ở Hà Nội (đoạn rẽ từ đường 5 vào).

tptitoe

Xe tăng
Từ Hanoi đi Bắc Ninh tuyến QL1 mới không có gì nếu đi đúng tốc độ.
Chỉ xin nhắc cụ 1 điều là từ cầu dẫn vào TP nhớ chạy đúng 40km/h, dưới chân cầu xxx núp bắn khoản này rất ác. Xuống cầu dẫn xong nếu đường vắng thì đừng quá 50 km/h chớ có hơn mà đau túi.

miutrang

Xe tải
Em cũng ở Bắc Ninh, nếu bác vào thành phố, bác chú ý hộ em hai cái cầu vượt vào thành phố là cầu vượt Đại Phúc và cầu vượt Bồ Sơn. Mới xuống cầu các cụ mát ga là dễ gặp xxx lắm. Từ chân cầu vào thành phố chỉ cho max 50 thôi. Dạo này em thấy hơi bị nhiều cụ ngoại tỉnh bị dính, còn bọn em ở đấy thì nhẵn mặt rồi nên đi qua các bố chỉ cười khà khà thôi >:/.

khanhtung

Xe tải
bây giờ đường trong đang làm nên rất xấu, đường lại bé, mở rộng từng đoạn nên có hiện tượng thắt cổ chai. Em thỉnh thoảng cũng sang KCN Từ Sơn toàn chọn đường cao tốc thôi ! Tuyến của em thì thế này, em đi Minh Khai lên cầu Vĩnh Tuy, hết cầu thì em đi tắt qua KCN Hanel rồi vào đường 5, đi 1 đoạn sẽ rẽ trái qua cầu Phù Đổng là vào đường cao tốc đi Bắc Ninh-Lạng Sơn! Đường phải nói là ngon, giới hạn tốc độ là 80km/h nhưng em toàn phóng 90-100km/h, em đi hay để ý thì thấy có 1 chốt xxx ở cuối cầu Phù Đổng thôi, sau là không thấy gì cả, nếu bác rẽ vào Từ Sơn thì để ý biển chỉ dẫn ở bên tay phải, có biển vào khu di tích Đền Đô, còn nếu đi TP Bắc Ninh thì đi tiếp sẽ thấy biển chỉ dẫn để vào đường tránh !

anhtho

Xe ngựa
Cụ chưa đi cao tốc bao giờ và chưa đi Bắc Ninh bao giờ, chắc cụ là lái mới nên em cứ khuyên cụ đi đường cũ. Đi cao tốc mải chú ý đường xá, qua chỗ rẽ là cụ lại hoang mang. Mà lái mới dễ cuống khi gặp mấy ông 2b, 4b vượt trái, phải khi đang đi với tốc độ 70 - 80km/h.
Đường cũ thì cụ đừng đi nhanh là ổn: qua Gia lâm, Đức Giang, Cầu đuống Từ sơn là tới BN. Đừng đi nhanh và đừng có vượt xe tải hoặc xe bus nếu thấy khó khăn. Lâu lắm em không đi đường cũ nên cũng không biết xxx hay rình ở đoạn nào !

TÔN

Xe container
cứ nhìn biển báo mà đi,sao phải hỏi

Tribute

Xe container
Thưa các bác.

Em ở hà nội, chả là thứ 7 này em dự định đi Bắc Ninh có tí việc, em lại chưa đi 4b đến đấy bao giờ, vậy mong các bác vui lòng chia sẻ kinh nghiệm về cung đương này cho em với ạ. (Em định đi đường trong thôi, không dám đi cao tốc)

Đại khái là chỗ nào cần chú ý...xyz xyz.

Em xin cảm ơn>:D<
Nếu cụ đi Chủ nhật thì có hẳn 1 đoàn OF đi BN xuất phát từ Nhà Hát Lớn, cụ cứ bám theo là OK.

lenamhung83

Xe tăng
Bác định đi đường trong thì từ Gia Lâm - Cầu Đuống - Yên Viên - Từ Sơn - Bắc Ninh. Khoảng 35 km. Đường đông nên cứ từ từ mà đi, không nên cố vượt xa bus, xe tải, khi qua vòng cua cầu Đuống nên tránh xa xe tải nặng. Đoạn gần Từ Sơn làm xong 1 làn rồi, cũng dễ đi. Em đi đường này 3 lần hồi tháng 10 hầu như không thấy xxx. Chúc bác lái xe an toàn

xe than

Xe tăng
cụ nên đi đường cũ cho lành,còn cty em ở quế võ nên em thạo đường mới ,toàn vít 100 đến 120km/h

fanruot_mu™

Xe tải
Website
yeuhaiphong.com
Nghe mấy cụ xe con nói chuyện với nhau mà phát thèm. Cứ 80km/h vít mà chưa thấy gì. Cao tốc Bắc Ninh - Nội Bài chạy con Cửu Long Motor 2,5t em đạp sát sàn mà lên độc có 50km/h em đã hoa mắt chóng mặt rồi đấy :D Thảo nào các cụ xe con toàn bị bắn tốc độ là cũng đúng thôi. Xe đẹp phanh ăn còi kêu mà cho đạp có 50km/h thôi thì tức hết cả chân còn gì. Xe em muốn bị bắn tốc độ cũng chả được. Hehe...

NaTrung

Xe đạp
Rất cám ơn các bác đã cho rất nhiều lời khuyên bổ ích, nghe xong em cũng yên tâm hơn nhiều.
Em cũng là lái mới, thỉng thoảng mới ra đường cao tốc nên lần này cứ đi đường trong từ từ cẩn thận là ổn.
Lần sau em kéo ông anh lái cứng ngồi kèm thì sẽ ra cao tốc theo lời khuyên của các bác ạ.

Chúc cả nhà lái xe an toàn, vui vẻ

TechVNS

Xe tải
Lái mới theo em càng nên đi đường mới, chỉ cần cụ đi chậm, chú ý quan sát biển báo là được. Đường cao tốc rộng, ít phương tiện nên không lo về xử lý tình huống lắm khi đi chậm, hơn nữa càng thêm kinh nghiệm cho cụ. Chứ đi đường cũ khó chịu lắm, đường đông, hẹp, nhiều xe tải cụ không vượt được nó cũng khổ mà ở đường này thì lái mới không nên vượt, xe máy nhiều lại thường là dân địa phương nên cách đi như đường làng.

Cao tốc như đường 5 hay pháp vân cầu giẽ cụ mới cần có lái cứng kèm chứ đường này không cần thiết đâu. Mạnh dạn mà đi cụ ạ.

PS: cụ nên tâm niệm xxx dình mọi nơi, mọi lúc để đi cho an toàn và đúng luật.

Chỉnh sửa cuối:

mr.ken_no1

Xe container
Nếu cụ đi Chủ nhật thì có hẳn 1 đoàn OF đi BN xuất phát từ Nhà Hát Lớn, cụ cứ bám theo là OK.
Cụ này chỉ được các nói chuẩn, hì.
@ cụ chủ thớt: Cụ cứ QL1B mà đi (đường cao tốc ý). Nếu cụ ở xung quanh Từ Liêm, Thanh Xuân, Đống Đa, Hà Đông ...thì cụ cứ đường Khuất Duy Tiến kéo dài (Nguyễn Xiểng) -> cầu vượt pháp vân -> Cầu Thanh Trì -> cao tốc HN-Lạng Sơn (đường thẳng tuốt tuồn tuột) -> rẽ vào QL 38 (đi TT Hồ) hoặc QL 18 (đi Phả Lại).
Lưu ý:
1. Sau trạm soát vé (trên QL HN-LS) cụ đi 40km/h thui (nói thật là đoạn này đi nhanh cũng chẳng được), khi bắt đầu vào đường 2 làn thì có 1 đội xxx ở đó (thường chỉ bắt xe tải thui), cụ cứ max 80km/h là được. Khi về gần đến Từ Sơn thì thường có thêm 1 đội xxx nữa (nhưng cũng bắt xe tải là chính).
2. Khi rẽ phải để qua cầu vượt vào Trung tâm thành phố, dưới chân cầu vượt cụ đi max 40km/h thui nhé, qua đoạn đó thì cứ biển báo mà đi.
3. Hãy chú ý đoạn qua khu công nghiệp Linh Hiệp có rất nhiều anh hùng núp (đi bộ, xe đạp, xe máy) băng qua đường, cụ cứ quan sát từ xa thì không sao cả.
4. Kụ mà đi đường QL1A (đường cũ) thì mệt lắm, đường hẹp đông phương tiện (xe bus chạy ầm ầm), lại nhiều xxx nữa chứ.
Chúc cụ thượng lộ bình an!!!!!!
Well come to Bắc Ninh!!!!!!!!!!!