[Thảo luận] Đi Bắc Ninh, các bác nào có kinh nghiệm xin giúp em.

NaTrung

Xe đạp
Nhà em ở Lê Duẩn, điểm đến là Thị Cầu, Quế Võ nên nếu đi cao tốc thì sẽ đi Cầu Thanh Trì ạ.
Cám ơn bác Mr.ken_no1 đã có những lưu ý hữu ích

mr.ken_no1

Xe container
Nhà em ở Lê Duẩn, điểm đến là Thị Cầu, Quế Võ nên nếu đi cao tốc thì sẽ đi Cầu Thanh Trì ạ.
Ơ thế cụ về nhà em rồi, thôi quà Tết cụ cứ đưa em ở HN cũng được về tận BN làm gì, đường xá xa xôi =))
Cụ ở Lê Duẩn thì theo em cụ nên chạy Cầu Vĩnh Tuy -> đường 5 -> Cao tốc HN-LS (QL1B) -> ..... hoặc chạy cầu Chương Dương -> đường 5 -> QL1B .... thì ổn hơn đấy.

Linh_LTZ

Xe tải
Thưa các bác.

Em ở hà nội, chả là thứ 7 này em dự định đi Bắc Ninh có tí việc, em lại chưa đi 4b đến đấy bao giờ, vậy mong các bác vui lòng chia sẻ kinh nghiệm về cung đương này cho em với ạ. (Em định đi đường trong thôi, không dám đi cao tốc)

Đại khái là chỗ nào cần chú ý...xyz xyz.

Em xin cảm ơn>:D<
cụ này giống em rồi...nhưg tham khảo các bài của các bác trên thì em thấy BL 1B là ngon nhất....thank các cụ...

lehungacc

Xe buýt
Ơ thế cụ về nhà em rồi, thôi quà Tết cụ cứ đưa em ở HN cũng được về tận BN làm gì, đường xá xa xôi =))
Cụ ở Lê Duẩn thì theo em cụ nên chạy Cầu Vĩnh Tuy -> đường 5 -> Cao tốc HN-LS (QL1B) -> ..... hoặc chạy cầu Chương Dương -> đường 5 -> QL1B .... thì ổn hơn đấy.
Ơ cụ này cùng nhà với em, hôm nào về BN ới em ra dốc Suối hoa trà chanh chém gió nhé.
Cụ cứ đi theo hướng dẫn này là chuẩn đới, xxx thì trên cao tốc ko đứng nhiều lắm đâu, chỉ ở các cầu vượt rẽ vào mới có thôi, đường đẹp nhiều làn thì xxx đứng cũng chả giải quyết gì miễn là cụ đường mát chân ga quá nhé.

mensayhonviet

Xe tải
Ý Cụ chủ thớt muốn đi đường trong để thăm CHÙA DẬN mà các bác cứ chỉ đi đường 1B thì làm ăn gì ??

Just.a.second

Xe buýt
Nếu bác đi đường từ Nội Bài về Bắc Ninh thì cẩn thận điều này. lúc rẽ từ cầu vượt xuống thì nhớ cinhan rồi đi sang làn của xe con luôn (Rất có thể bác tìm đường vào thành phố nên bò từ từ ở làn xe tải). Cách cầu vượt chừng 200m có đội xxx đứng ở đấy. Chúng nó sẽ bắt bác lỗi đi sai làn.

Nếu bác cãi: Không có biển hướng dẫn phân làn xe
XXX sẽ nói: Biển phân làn xe nằm ....ở Hà Nội (đoạn rẽ từ đường 5 vào).
Em thấy cái này rất vớ vẩn; lưu ý là làn sát giải phân cách có qui định tốc độ tối thiểu là 60km/h, nếu đi dưới tốc độ này thì không được đi vào làn đó. Cái này là biển hiệu lệnh hẳn hoi nhé; Nó không bắn tốc độ thì cứ cãi thôi.

Đường cao tốc phải phân làn theo tốc độ, không thể theo loại phương tiện. Em không nghĩ bên GTCC có ý đó nhưng CSGT cố tình hiểu sai? Đề nghị bác nào bên GTCC có ghé qua thớt này lên tiếng giùm anh em cái?

hoanglamanh

[Tịch thu bằng lái]
Ơ cụ này cùng nhà với em, hôm nào về BN ới em ra dốc Suối hoa trà chanh chém gió nhé.
Cụ cứ đi theo hướng dẫn này là chuẩn đới, xxx thì trên cao tốc ko đứng nhiều lắm đâu, chỉ ở các cầu vượt rẽ vào mới có thôi, đường đẹp nhiều làn thì xxx đứng cũng chả giải quyết gì miễn là cụ đường mát chân ga quá nhé.
Nhà cụ gần nhà em thế. Cụ cho số cầm chân đi. Em thì tuần về BN 23-4 lần cơ.

MsLove

Xe tăng
Uầy, cụ đi cẩn thận kẻo bị lạc đới nhé :D

Cụ cứ đi dư lày cho em là yên tâm này: Lê Duẩn - Cầu Vĩnh Tuy (cuối cầu có biển 40, chả hiểu còn không) - qua cầu rẽ phải - hết đường đôi rẽ trái - qua đường tầu lại rẽ phải vào đường 5 - đến cao tốc 1B.

ca_voi

Xe lăn
T4 này em cũng phải đi Bắc Ninh,
em vừa google maps để tìm đường đi, nhưng có vẻ ... bị google nó lừa các cụ ạ
Cụ nào hảo tâm, vẽ hộ em 1 tuyến với ạ
Cám ơn cụ

mr.ken_no1

Xe container
Cụ cứ cho em xuất phát từ cầu Thanh Trì, và đến trung tâm thành phố Bắc Ninh ạ
Úi dời, như vậy thì làm gì phải chỉ cụ nữa chứ :D
Thế này nhé: Cầu Thanh Trì cụ chạy thẳng tắp quacaiu Phù Đổng và tiếp tục chạy thẳng tắp sau đó:
1. Đến đoạn giao với đường 38, cụ phahair để qua Cầu Vượt vào TT Thành Phố
2. Không rẽ đoạn trên thì cụ đi 1 đoạn nữa khoảng 1km cụ lại gặp đoạn giao với đường 18, cụ lại rẽ phải qua Cầu vượt vào TT Thành phố.
Một số lưu ý:
- Trên tuyến đường này thi thoảng bắn tốc độ, bình thường xxx chỉ bắt xe tải thôi
- Vì cụ chưa quen đường thì cứ làn ngoài cùng bên trái mà chạy nhé.
- Nếu cụ rẽ theo đường 18 qua cầu vào Thành phố thì cụ nhất thiết phải đi đúng tốc độ vì xxx bắn tốc độ dưới chân dốc Cầu Vượt đấy nhé (ngày nào em cũng đi tuyến đường này mà hôm rồi em bị dính 55/50, xe xuống dốc chỉ lơ đãng cái là nó tít lên 55 ngay).

viethung167

Xe hơi
Cụ đi cao tốc cho nhanh thoáng đường Chú ý biển báo vạch kẻ đường

ca_voi

Xe lăn
Úi dời, như vậy thì làm gì phải chỉ cụ nữa chứ :D
Thế này nhé: Cầu Thanh Trì cụ chạy thẳng tắp quacaiu Phù Đổng và tiếp tục chạy thẳng tắp sau đó:
1. Đến đoạn giao với đường 38, cụ phahair để qua Cầu Vượt vào TT Thành Phố
2. Không rẽ đoạn trên thì cụ đi 1 đoạn nữa khoảng 1km cụ lại gặp đoạn giao với đường 18, cụ lại rẽ phải qua Cầu vượt vào TT Thành phố.
Một số lưu ý:
- Trên tuyến đường này thi thoảng bắn tốc độ, bình thường xxx chỉ bắt xe tải thôi
- Vì cụ chưa quen đường thì cứ làn ngoài cùng bên trái mà chạy nhé.
- Nếu cụ rẽ theo đường 18 qua cầu vào Thành phố thì cụ nhất thiết phải đi đúng tốc độ vì xxx bắn tốc độ dưới chân dốc Cầu Vượt đấy nhé (ngày nào em cũng đi tuyến đường này mà hôm rồi em bị dính 55/50, xe xuống dốc chỉ lơ đãng cái là nó tít lên 55 ngay).
Em hỏi maps.google.com thì nó vẽ cho em cái đường mầu xanh,
còn em dự là cụ chỉ cho em theo cái đường mầu đỏ, có đúng không cụ?

ca_voi

Xe lăn
Cám ơn cụ nhé, nhà cháu vững tâm rồi ạ :))

shilzumi

[Tịch thu bằng lái]
hehe có cụ mr.ken ngày nào cũng đi đường này rồi thì khỏi phải tư véo cho cụ thì cụ yên tâm rồi cứ 1B mà đi

ca_voi

Xe lăn
Đúng ạ
Đường màu xanh là đường 1 cũ cụ ạ, đi hơi bị mệt đới :D
Cám ơn cụ, nhà cháu hôm nay phi 1 mạch từ Deawoo đến BN mất gần 1h đồng hồ theo đường cụ chỉ,
lúc về cháu đi đường cũ... để xem thế nào... công nhận đường xấu, đi xử lý mệt chít đi được

mr.ken_no1

Xe container
Cám ơn cụ, nhà cháu hôm nay phi 1 mạch từ Deawoo đến BN mất gần 1h đồng hồ theo đường cụ chỉ,
lúc về cháu đi đường cũ... để xem thế nào... công nhận đường xấu, đi xử lý mệt chít đi được
Về đường cũ thì chắc cụ phải đi mất hơn 1h ấy chứ :D