Đi chợ Quảng Châu (tiếp phần II).

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Tiếp đi mợ ơi, hay rét quá không post được hở mợ.
Em đang up toàn bộ ảnh lên Photobucket đây Cụ ơi. Cái phần mềm này dạo này up chậm quá! Trung bình mỗi tấm ảnh em up mất khoảng 40s. Em còn sốt ruột hơn các Cụ nữa kìa.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
em đánh một phát dấu đã. các chuyến đi của mợ Hoa Mộc Trắng là hot nhất đấy nhé, chưa có mấy ảnh mà đã 5 sao với cả mấy trang đánh dấu rồi :D
Vâng, Tks Cụ. Được các Cụ mời rượu nhiều nhà em cảm động lém. Đang mải up ảnh nên chưa có thời gian để cảm ơn các Cụ đấy ạ.:)

Đại xa

Xe tải
phê nhờ!!!

Ở dưới thì âm u là thế mà lên trên này trời trong và quang, còn có cả mặt trời nữa đấy các Cụ ạ.

[/QUOTE]

Công Nông

Xe điện
Cụ ghé qua Đông Quản làm cái review đê

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Chiều lòng các Cụ em vừa up ảnh lên Photobucket vừa up vào đây để các Cụ bớt sốt ruột vậy!:). Mạng bên em chậm kinh người, Up có vài cái ảnh mà em thấy mệt mỏi hơn cả đi cày:-s

Ngắm mây, ngắm gió 1 hồi nhà em đã thấy phía dưới chân mình ẩn hiện nhà cửa và cây cối rồi, sắp sửa tới lúc hạ cánh rồi đây. Tiếng là đi nước ngoài mà chỉ bằng bay từ HN vào Đà Nẵng thôi các Cụ ạ.

Mây thì trắng bóc còn trời thì cứ xanh ngằn ngặt... thích ghê:)

Em Post mấy tấm ảnh mây trắng này để lái các Cụ quay trở lại với Topic của em đấy! 1 số Cụ trên này cứ soi em tiếp viên của em, sợ quá! :)

Và đây, cũng đồng ruộng như nhà mình:

Nhìn để thấy người ta làm gì cũng có sự qui hoạch.

Cũng mái tôn đỏ nhưng không nhiều như ở ta.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Thế chắc mợ giỏi tiếng Trung lắm nhể.! Ông cụ nhà em cực giỏi tiếng Trung và Hán Nôm, hồi 20 tuổi cụ là du học sinh bên đó, về cuối cụ công tác ở Viện Hán Nôm, bây giờ chỉ còn hai hay ba cao thủ như vậy ở miền bắc, tụi em không ai theo được nghiệp cụ. Hy vọng có dịp vào sâu lục địa của anh bạn ''láng giềng'', em mới đến Đông Hưng thoai.!
Ồi ôi, Cụ đoán sai rồi. Em chỉ biết mỗi từ Nỉ Hảo và Xie Xie thôi ạ. Qua bên này em toàn sử dụng tiếng anh và ngôn ngữ hình thể thôi Cụ ạ. Nhắc tới cái vụ này nhà em thấy vui vì có rất nhiều chuyện hài hước trong chuyến đi của mình. Nhưng túm lại là vẫn Oke Cụ ạ.:)

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Bác phi công lượn mấy vòng và từ từ hạ cánh xuống đường băng. Nhà ga Quảng Châu đây rồi.

Khác với lệ thường, tại nhà ga này lúc nào cũng đông khách quốc tế đến du lịch và buôn bán thương mại. Hôm nay, ngày cuối năm khách du lịch chắc ở nhà đón tết nên mới vắng vẻ như thế này:

Chuyến trước em cũng làm 1 shot ảnh ở đây, chuyến này cũng oánh dấu 1 nhát:

Làm thủ tục check out, chuyến này thì em có 1 kỷ niệm ở đây roài các Cụ ạ. Chả là em mang theo 5kg cân Cam Canh để ăn đường cho bớt háo (sợ hoa quả bên QC không sạch). Khổ, đi nước ngoài cũng nhiều rồi chả hiểu lần này đầu óc mải nghĩ gì mà chả nhớ ra là tất cả các nước họ đều cấm mang trái cây vào nước họ. Thế là 5 kg Cam Canh của em đi toi. F1 nhà em cứ tiếc vì mất công xách từ nhà qua đến đây còn bị tịch thu. Các Cụ (nhất là các Mợ) nhớ giúp em điều này nhé!:) Kẻo lại công toi đấy ạ.

Xong! Nhà em ra bắt taxi về khách sạn. Taxi bên này rất trật tự và nghiêm chỉnh. Cả dãy taxi xếp hàng dài, nhưng không có cảnh chen lấn bắt khách đâu các Cụ nhá! Các Cụ muốn đi taxi thì phải đi bộ lên đầu hàng và lần lượt đủ khách xe này thì xe sau mới được đón khách ạ.

Nhà em phải kéo vali đi bộ lên hàng đầu mới được bắt taxi...

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Về khách sạn thôi...

Ra khỏi phạm vi sân bay, taxi lại vun vút đưa nhà em về TP.

120 cây số/h các Cụ ạ. Em nhìn cảnh vật 2 bên đường mà chóng hết cả mặt.

Ảnh cũng nhòe đi theo tốc độ ... Quảng Châu mùa nào cũng có hoa. Suốt dọc 2 bên đường từ sân bay về TP chỗ nào cũng thấy hoa và hoa ...

anhbuon01n

Xe máy
Tiếp đi mợ ơi,hóng lâu quá

minhvtv3

Xe tăng
Mợ ơi cho em hỏi ở đấy có quy định bo cho tài xế giống Nam Ninh k, họ bảo mỗi lần đi họ lấy thêm 2 tệ. ơ Nam Ninh taxi cũng same same như Hn, 30k cho 2km

Công Nông

Xe điện
Mợ ơi cho em hỏi ở đấy có quy định bo cho tài xế giống Nam Ninh k, họ bảo mỗi lần đi họ lấy thêm 2 tệ. ơ Nam Ninh taxi cũng same same như Hn, 30k cho 2km
Ko phai bo mà là phụ phí xăng dầu, bên tầu thành phố nào cũng thế cụ à

gago69

Xe lăn
Iem cứ hóng xem mợ có nói gì về Đông Quảng không mà chạ thấy !!!

vinhtrinhquang

Xe hơi
phọt tiếp đi mợ chờ lâu quá.