Đi chơi Phố Hoa

Đường mật

Xe buýt
Em biết và vẫn biết là phải mai thì lễ hội Phố Hoa mới khai mạc và chính thức mở cửa cho mọi người vào xem, nhưng vì bản tính vốn hay hóng hớt và lo hậu quả như lần tổ chức trước nên em quyết định đi xem trước cho nó lành.

Chưa bao giờ việc len lỏi được đến gần khu vực Hồ Hoàn Kiếm lại vất vả đến như vậy. Chỗ nào cũng CẤM (từ Đinh Tiên Hoàng, Nguyễn Xí đến Lê Lai, Lê Thạch). May mà em thông minh, vào quán Cây đa làm cốc cà phê rồi lân la ra "khu vực cấm". Có một số hình nóng hổi mời các cụ thưởng lãm và ném đá.

1. Phố vắng - Có lẽ đây là một trong những đêm hãn hữu đường phố Lê Thạch vắng vẻ và quang đãng đến vầy

2.

3.

4. Thiên đô chiếu - Bức Thiên đô chiếu được khảm chai đầy đủ 217 chữ. Nhưng em chưa hiểu là cái lọ to tổ chảng bên cạnh có ý nghĩa gì?

Rồi thì cũng len lỏi vào được Phố Hoa. Phải công nhận năm nay BTC kỳ công đưa ra những "tác phẩm" hoa đầy màu sắc và đa dạng về cách thể hiện.

5. Sắc đỏ Trạng nguyên

Đường mật

Xe buýt
6. Khuê Văn Các

7. Ao làng

8. Phố Bình

9. Đàn - Hoa

10. Lung linh Tháp Rùa

Đường mật

Xe buýt
11. Đang lang thang, bất chợt chộp được. Đi săn

Đi mãi cũng mỏi chân, và đau lòng hơn nữa là con máy cùi của em nó "hết pin", tranh thủ làm bức chân rung cái đã trước khi quay về

Trên đường về, em làm nốt tấm trước cửa Metropol Hotel - Không khí của Năm mới đã cận kề lắm rồi.

Tết Tết Tết Tết sắp đến rồi
Tết đến cho vui mọi nhà...

Tạm thế đã, mai sáng sủa em đi "rình rập" tiếp vậy.
Các cụ xem nhớ ném đã em nhè nhẹ thôi. Cụ nào thấy ưng bụng, cho em hớp rượu cho ấm áp.

Chỉnh sửa cuối:

drduc

Xe buýt
bác chụp ảnh nhanh thế lại đẹp nữa,rất thời sự.em định đi chụp mà chưa đc,theo em thì thế này.
mấy ảnh của mình hình như hơi noise ah.bác set iso hơi cao ah.hay tại chụp bằng máy du lịch canon ixus860is nên ko set đc iso ah.em thấy chụp ban đêm mà bác để iso -800,nên hơi noise ah,ko biết dụ ý của tác giả là ji ah,xin đc chỉ giáo.(b)

drduc

Xe buýt
à quên ,bác ơi,có cái cầu Long biên với cái đoàn tầu xong rùi đấy,bác ko đưa nó lên đây cho em,nhà em ở đấy đấy .bác cắt mất nhà em rùi.ngay chân cầu.:ohmy:

Đường mật

Xe buýt
bác chụp ảnh nhanh thế lại đẹp nữa,rất thời sự.em định đi chụp mà chưa đc,theo em thì thế này.
mấy ảnh của mình hình như hơi noise ah.bác set iso hơi cao ah.hay tại chụp bằng máy du lịch canon ixus860is nên ko set đc iso ah.em thấy chụp ban đêm mà bác để iso -800,nên hơi noise ah,ko biết dụ ý của tác giả là ji ah,xin đc chỉ giáo.(b)
Máy còi của em nó không hỗ trợ nhiều lắm về đèn. Em chụp không đèn và đẩy nó lên cao cao tí để cho nó lung linh (em hơi khép 1 khẩu mà) - Nhưng chắc kỹ thuật chụp còn chưa chuẩn. Các cụ ném đá thêm cho em mau tiến bộ.

à quên ,bác ơi,có cái cầu Long biên với cái đoàn tầu xong rùi đấy,bác ko đưa nó lên đây cho em,nhà em ở đấy đấy .bác cắt mất nhà em rùi.ngay chân cầu.:ohmy:
Đoạn Cầu Long Biên và Tàu điện thì xxxxx làm căng không cho vào, lại vác cả xe phun nước ra phun đường. Em chán quá đi về. Chiều nay mà hết mưa, em lại đi tiếp.
Thế nào em cũng cố "phóng sự" đầy đủ chỗ gầm cầu (nơi nhà Bác) :)

cham_hoc

Xe tăng
Người OF
ảnh của bác rất đẹp và mang tính thời sự. tuy nhiên chưa toát lên được chủ đề Phố hoa mà bác lựa chon để đặt tên vì cái em thấy phố thì ko có hóa; còn cái em xem đc hoa thì chẳng thấy phố nào. Cố lên bác nhé :6:

Đường mật

Xe buýt
ảnh của bác rất đẹp và mang tính thời sự. tuy nhiên chưa toát lên được chủ đề Phố hoa mà bác lựa chon để đặt tên vì cái em thấy phố thì ko có hóa; còn cái em xem đc hoa thì chẳng thấy phố nào. Cố lên bác nhé :6:
Dạ, cái tấm số 8 và tấm cuối là có tí Phố có tí Hoa đấy chứ.
Tại hôm qua em đi muôn, xxxxx nó đuổi ghê quá.
Để lát nữa em đi lại, rồi phọt hầu các Bác.

@All: Các cụ đâm tiếp cho em mau lớn ạ :6::6::6:

bop

Xe hơi
Mật viết : Tạm thế đã, mai sáng sủa em đi "rình rập" tiếp vậy.
Các cụ xem nhớ ném đã em nhè nhẹ thôi. Cụ nào thấy ưng bụng, cho em hớp rượu cho ấm áp.