[Thảo luận] Đi đúng tốc độ rồi vẫn có người xin vượt là sao???

Trạng thái
Thớt đang đóng

muadem

Xe cút kít
Em thường đi đúng tốc độ tối đa cho phép, cao tốc pháp vân cầu giẽ thì 100, đường 1A mới thì 80, hạn chế thì 50, nói chung là hết sức tuân thủ tốc độ;)) ấy thế mà em thường bị xe khác nháy đèn bấm còi loạn xạ xin vượt: Tải có, khách có, tắc xi có, đưa đón CBCNV có, 4 chỗ có, 7 chỗ có, hay đến 47 chỗ vưỡn có^:)^ nhiều lúc bực mình bật xin nhan trái không cho vượt (bảo vệ tính mạng người khác) thế là các bác ấy vượt phải liền^:)^ có hôm thấy cả lô gô OTOFUN đàng hoàng nha^:)^ thế té ra các cụ mợ nhà mình tuyền nói xuông thôi à#:-s Em chẳng hiểu mọi người nghĩ sao nữa^:)^:-/

PHU CUONG

Xe tải
Các bác nhà mình chỉ ngoan, đi đúng tốc độ cho phép khi có xxx bắn tốc độ thôi ạ. Thế trên này mới có mấy cái thớt chỉ chổ này có xxx, chổ kia có bắn tốc độ. Em thấy hài vãi...^:)^

trieuth

Xe điện
Xin vượt là việc của người ta. Cụ đi nếu cảm thấy không có cản trở gì thì nên nhường đường cho họ vượt. Quá tốc độ cho phép đã có các chú xxx lo. Không nên cản trở để người ta phải vượt phải, như thế còn nguy hiểm hơn.

Getz30S

Xe máy
Nếu đủ diều kiện cho vượt và an toàn cho mình thì tốt nhất là cho vượt ngay cho lành. Luật không qui định bác phải có nghĩa vụ với tốc độ của xe khác.

kienbinh

Xe điện
Em thường đi đúng tốc độ tối đa cho phép, cao tốc pháp vân cầu giẽ thì 100, đường 1A mới thì 80, hạn chế thì 50, nói chung là hết sức tuân thủ tốc độ;)) ấy thế mà em thường bị xe khác nháy đèn bấm còi loạn xạ xin vượt: Tải có, khách có, đưa đón CBCNV có, 4 chỗ có, 7 chỗ có, hay đến 47 chỗ vưỡn có^:)^ nhiều lúc bực mình bật xin nhan trái không cho vượt (bảo vệ tính mạng người khác) thế là các bác ấy vượt phải liền^:)^ có hôm thấy cả lô gô OTOFUN đàng hoàng nha^:)^ thế té ra các cụ mợ nhà mình tuyền nói xuông thôi à#:-s Em chẳng hiểu mọi người nghĩ sao nữa^:)^:-/
mấy ông này làm luật rồi cụ ợ ông 4 chỗ thì em ko biết ợ

Chỉnh sửa cuối:

jeehoon

Xe tải
Những đoạn ko có xxx thì chạy quá tốc độ 1 chút, chứ cứ bò theo biển giới hạn thì bao giờ mới đi tới đích

dang_tim_xe

Xe điện
Nếu đủ diều kiện cho vượt và an toàn cho mình thì tốt nhất là cho vượt ngay cho lành. Luật không qui định bác phải có nghĩa vụ với tốc độ của xe khác.
Xin vượt là việc của người ta. Cụ đi nếu cảm thấy không có cản trở gì thì nên nhường đường cho họ vượt. Quá tốc độ cho phép đã có các chú xxx lo. Không nên cản trở để người ta phải vượt phải, như thế còn nguy hiểm hơn.
Em mà đi đúng tốc độ thì xin mời ông nào thích phóng nhanh vào bên phải mà vượt. Có đâm vào đâu thì ráng chịu, chứ em KHÔNG BAO GIỜ tránh những trường hợp này. Nếu em đi chậm hơn tốc độ cho phép mà đường trống thì chả bảo em cũng nhường.

Tuan nguyen

Xe buýt
Các cụ có chắc chắn là cái đồng hồ tốc độ của các cụ có chính xác không ợ?
Nếu các cụ chắc chắn rồi thì ngộ nhỡ cái đồng hồ của xe xin vượt nó không chính xác thì sao ợ?
Việc đi trên đường, thấy có đủ điều kiện cho vượt thì cứ nhường chứ sao lại không nhỉ? Còn nếu thấy không muốn chuyển làn thì các cụ cứ xi-nhan trái, theo luật xe sau có thể vượt phải ạ.

Tribute

Xe container
Chưa chắc cụ đã đi ổn định được tốc độ tối đa bằng người ta nên dù người ta chạy không quá tốc độ nhưng lúc nào cũng bám sát đ.ít cụ nên muốn vượt qua cho đỡ mất tầm nhìn thôi, chứ chưa hẳn đã là chạy ẩu. Nếu không chạy nhanh hơn được người khác thì nên nhường, cứ để xe khác lẽo đẽo sau đ.ít là gây nguy hiểm cho cả mình lẫn xe kia đấy.

NewCyberCafe

Xe tải
Em mà đi đúng tốc độ thì xin mời ông nào thích phóng nhanh vào bên phải mà vượt. Có đâm vào đâu thì ráng chịu, chứ em KHÔNG BAO GIỜ tránh những trường hợp này. Nếu em đi chậm hơn tốc độ cho phép mà đường trống thì chả bảo em cũng nhường.
Nếu cái xe đang xin được cụ cho vượt kia mà đang chở bà đẻ thì cụ cũng hơi bị nhẫn tâm đấy nhở...! :D
Người ta kiên trì xin đường cụ thì ắt phải có lý do rồi. Cụ cản người khác phạm lỗi nhiều khi cũng có lý dưng cụ đã không tính đến tình huống cấp thiết của người ta, và cụ cũng chẳng căn cứ trên cái quy định pháp lý nào cả...
Em là em thấy ai xin vượt mà em thấy đảm bảo an toàn là em cho vượt tuốt. Thế mà có nhiều lần chạy xe không để ý đằng sau có lẽ có cụ nháy đèn mấy lần xin vượt chưa được, khi em biết, nhường cụ ấy lên, i sì em bị ăn một cái dòm có vẻ căm hờn lắm, nếu não cụ ấy mà phát ra sóng từ thì chắc em cũng tổn thọ nhiều... :D 8-}

Ngoc Phan XLS

Xe container
Bác cực đoan quá! Trên xe xin vượt lúc đó mà đang chở người đi cấp cứu thì sao hả bác? Đừng bảo là gọi 115 mà đi nhé! Người nhà em mà có vấn đề + em có xe thì đi luôn là cái chắc chứ không ngồi đợi 115 đâu!

Em chỉ không nhường xe bình thường xin vượt khi đường đông không đủ an toàn để tránh thôi, còn lại ai xin em nhường tất!

PhanhGap

Xe điện
Các bác nhà mình chỉ ngoan, đi đúng tốc độ cho phép khi có xxx bắn tốc độ thôi ạ. Thế trên này mới có mấy cái thớt chỉ chổ này có xxx, chổ kia có bắn tốc độ. Em thấy hài vãi...^:)^
Ôi giời, tưởng chuyện gì. Mấy cái ông thiếu tinh thần tự giác, bố đẻ không nuôi, toàn nuôi bố đời. Bất hiếu quá.
p/s: Nhưng mà cụ chủ thớt nên lưu ý 1 chút là 4% của 50km/h=2km/h đấy. Nếu cụ đi chỉ khoảng 48km/h thì nên nhường cho họ vượt thì mới văn minh ợ.

Website
www.facebook.com
Khi tôi chạy xe đúng tốc độ tối đa, xe sau xin vượt đúng luật và khi tôi có điều kiện nhường mà không bị vi phạm luật thì tôi sẽ nhường.

Tôi sẽ không vi phạm luật để nhường cho một hành động vi phạm luật của người khác.

trieuth

Xe điện
Thật cụ 1 câu: em ghét nhất những ông đi trên đường với cái suy nghĩ như thế này của cụ! Làm như là bố đời không bằng. Nhiều lúc ức chế chỉ muốn vượt lên rồi tạt đầu cho 1 phát!

Roman

Xe điện
em đi trên đường thì cứ xin đường là em nhường. vì chắc người ta có việc với cần xin mình chứ. em cứ ko phạm luật là được xin em em nhường hết.
nói bác đừng giận chứ gặp thằng chí phèo nó vượt đc bác rồi nó bò trước mặt bác 50km/h trên đường. mà cứ nhè bắt bác vượt phải hoặc chém vạch thì vui phải biết. :P êm đùa đó ạ. bác đừng chửi e

viciv

Xe buýt
Cụ chủ thớt cứ nhường đi ạ, vì chúng ta không có trách nhiệm kiểm soát tốc độ của xe khác, hơn nữa ngộ nhỡ cái đồng hồ KM/H của mình không chính xác thì sao.

Trạng thái
Thớt đang đóng