[Thảo luận] Đi đường 5 về Hải Dương như nào cho đúng

chucuongthinh

Xe tải
Em cũng hay tham gia OF mà chỉ đọc thôi ít có kinh nghiệm đi thực tế vì là lái mới,trên OF cũng có nhiều bài về đường 5 nhưng mấy hôm nữa ông anh nhờ 1 chuyến xe về Tứ Kỳ nên mạo muội lên đây hỏi các cụ cho đỡ bỡ ngỡ ạ,cụ nào thuộc đường hay mới đi cho em tý kinh nghiệm với ạ nhất là ở các ngã tư đi như nào,làn đường ra sao vì em đọc trên OF đường 5 có biển phân làn 412 nhưng đến ngã tư không có biển 411 mà vạch kẻ đường đi thẳng lại bắt sang làn xe tải mà không sang lại bị lỗi không chấp hành vạch kẻ đường,đọc đi đọc lại lu bu quá không hiểu mong các cụ chỉ giáo ạ em xin volka các cụ ạ

letrungdungcz

Xe tăng
Xe con thì Cụ đi đúng tốc độ quy định sát giải phân cách. Đến ngã tư nếu tránh làn rẽ trái thì phải xi nhan khi chuyển làn, qua ngã tư xong lại xi nhan về làn xe con. Khi nhường đường cho xe khác vượt cũng phải GIỮ xi nhan đầy đủ và trở về làn sau khi cho vượt. Nôm na là thế, cụ nào có ý kiến bổ xung thì thêm vào cùng em ạ.

nongvanzen

Xe đạp
Cụ đi từ HN thì lưu ý đầu đường 5 có kiểu sai làn (làn ngoài cùng xe con), đoạn H Yên chú ý tốc độ, đoạn H Dương chú ý tốc độ, lỗi vượt phải (là lỗi lăng nhăng mất tgian). Còn từ tp HD về Tứ Kỳ thì cứ đi chuẩn biển báo là đc.

chucuongthinh

Xe tải
Cụ đi từ HN thì lưu ý đầu đường 5 có kiểu sai làn (làn ngoài cùng xe con), đoạn H Yên chú ý tốc độ, đoạn H Dương chú ý tốc độ, lỗi vượt phải (là lỗi lăng nhăng mất tgian). Còn từ tp HD về Tứ Kỳ thì cứ đi chuẩn biển báo là đc.
Xe con thì Cụ đi đúng tốc độ quy định sát giải phân cách. Đến ngã tư nếu tránh làn rẽ trái thì phải xi nhan khi chuyển làn, qua ngã tư xong lại xi nhan về làn xe con. Khi nhường đường cho xe khác vượt cũng phải GIỮ xi nhan đầy đủ và trở về làn sau khi cho vượt. Nôm na là thế, cụ nào có ý kiến bổ xung thì thêm vào cùng em ạ.
Cảm ơn 2 cụ ạ,mời 2 cụ mồi người 1 ly ạ :D

hoangyenF430

Xe tăng
Đúng làn đúng tốc độ và lỗi vượt phải là vô tư nhé

dengan

Xe hơi
Ý cụ chủ là đến ngã tư làn sát trái có vạch rẽ trái mà đi sang làn phải thig đi vaog lang oto thì th đấy đi ntn

dhcuong84

Xe buýt
Em cũng hay tham gia OF mà chỉ đọc thôi ít có kinh nghiệm đi thực tế vì là lái mới,trên OF cũng có nhiều bài về đường 5 nhưng mấy hôm nữa ông anh nhờ 1 chuyến xe về Tứ Kỳ nên mạo muội lên đây hỏi các cụ cho đỡ bỡ ngỡ ạ,cụ nào thuộc đường hay mới đi cho em tý kinh nghiệm với ạ nhất là ở các ngã tư đi như nào,làn đường ra sao vì em đọc trên OF đường 5 có biển phân làn 412 nhưng đến ngã tư không có biển 411 mà vạch kẻ đường đi thẳng lại bắt sang làn xe tải mà không sang lại bị lỗi không chấp hành vạch kẻ đường,đọc đi đọc lại lu bu quá không hiểu mong các cụ chỉ giáo ạ em xin volka các cụ ạ
Cụ vạch lộ trình trên maps thì mọi người tư vấn được cụ thể hơn. Bắt đầu qua KCN Đại An thì HD là đất dữ của các lái xe không quen đường đấy.

truy_manh

Xe đạp
em có nhớ 1 lần đèo bà chị dâu về vĩnh bảo hải phòng cũng qua tứ kỳ, thấy các bác xxx hd hay đứng ở đoạn trong khu vực đông dân cư để bắt lỗi tốc độ, đứng rất nhiều luôn ý 8-x

chucuongthinh

Xe tải
Cụ vạch lộ trình trên maps thì mọi người tư vấn được cụ thể hơn. Bắt đầu qua KCN Đại An thì HD là đất dữ của các lái xe không quen đường đấy.
Thế mới cần các cụ cho tý kinh nghiệm ạ,mà qua KCN Đại An thì đi đứng như nào vậy cụ,cụ nói chung chung vậy khó quá ạ :D

Hieu Cao Van

Xe đạp
Cụ cứ đi vào làn trong cùng sát với dải phân cách ngoai tru 01 số ngã tư .... Em đi chẳng thấy sao cả...

adidas_hn_man

Xe tăng
trong thành phố HD cũng hay bị bắt đè vạch, nếu dính CSGT sẽ tả chỗ đè vạch là số nhà bao nhiêu luôn.....

RubynamitnA

Xe điện
Cái lý của xxx ở đường 5 là xe con lúc nào cũng phải chạy sát dải phân cách cụ ạ, chỗ giao cắt hay quay đầu cũng vậy, không có làn cho rẽ trái hay đi thẳng đâu.

dhcuong84

Xe buýt
Thế mới cần các cụ cho tý kinh nghiệm ạ,mà qua KCN Đại An thì đi đứng như nào vậy cụ,cụ nói chung chung vậy khó quá ạ :D
Vì HN - Tứ Kỳ qua HD có rất nhiều đường đi, nên e mới bảo có lộ trình thì dễ chỉ hơn.
VD:
+ QL5 - Nguyễn Lương Bằng - Ngã 4 máy sứ - Cầu Cất - Tứ Kỳ
+ QL5 - rẽ phải ở KS Nam Cường - rẽ trái vào Nguyễn Văn Linh - Cầu Cất - Tứ Kỳ.
+ QL5 - Nhà hàng 559 - Điện Biên Phủ - Ngã 4 máy sứ - Cầu Cất - Tứ Kỳ.
+ QL5 - đường Thanh Niên - Ngã 5 Tam Giang - Ngã 4 Hải Tân - Tứ Kỳ
Không lẽ tư vấn cho cụ tất cả các đường trên.

letrungdungcz

Xe tăng
Cái lý của xxx ở đường 5 là xe con lúc nào cũng phải chạy sát dải phân cách cụ ạ, chỗ giao cắt hay quay đầu cũng vậy, không có làn cho rẽ trái hay đi thẳng đâu.
Có đoạn ngã tư mà làn rẽ trái chỉ có duy nhất mũi tên chỉ hướng rẽ trái thì khi đi thẳng vẫn phải vào làn giữa cụ nhé vì khi đó theo em hiểu thì cái vạch kẻ đường có hiệu lực cao hơn.

RubynamitnA

Xe điện
Có đoạn ngã tư mà làn rẽ trái chỉ có duy nhất mũi tên chỉ hướng rẽ trái thì khi đi thẳng vẫn phải vào làn giữa cụ nhé vì khi đó theo em hiểu thì cái vạch kẻ đường có hiệu lực cao hơn.
Cụ nhầm cơ bản rồi, thứ tự theo Luật định (Tại qui chuẩn 412012):
Điều 3. Thứ tự hiệu lực của hệ thống báo hiệu
3.1 Khi đồng thời bố trí các hình thức báo hiệu cùng ở một khu vực có ý nghĩa
khác nhau, người tham gia giao thông phải chấp hành loại hiệu lệnh theo th ứ tự như
sau:
3.1.1 Hiệu lệnh của người điều khiển giao thông;
3.1.2 Tín hiệu đèn hoặc cờ;
3.1.3 Hiệu lệnh của biển báo hiệu;
3.1.4 Vạch kẻ đường và các dấu hiệu khác trên mặt đường.

3.2 Khi ở một vị trí đã có biển báo hiệu đặt cố định lại có biển báo hiệu khác đặt
có tính chất tạm thời mà hai biển có ý nghĩa khác nhau thì người sử dụng đường phải
chấp hành hiệu lệnh của biển báo hiệu có tính chất tạm thời.

Banhbao80

Xe hơi
hôm trc co ông anh ở Quảng Ninh lên Hà nội đến ngã tư đi vào làn giữa để đi thẳng CA gọi vào bắt và nói là đi vào làn xe tải nó bảo bắt đầu vào TP thì xe con đi bên trái xe tải đi giữa mới có biển phân làn rồi, lần trc đi thẳng ko đi vào làn giữa thì bắt , bây giờ đi thẳng vào làn giữa cũng bắt chẳng biết đường nào mà lần. đường 5 là củ chuối và ăn bẩn nhất.

binhke

Xe buýt
Từ hưng yên về hd cụ đi trong ngoài đều đc mà.

xe than

Xe tăng
hôm trc co ông anh ở Quảng Ninh lên Hà nội đến ngã tư đi vào làn giữa để đi thẳng CA gọi vào bắt và nói là đi vào làn xe tải nó bảo bắt đầu vào TP thì xe con đi bên trái xe tải đi giữa mới có biển phân làn rồi, lần trc đi thẳng ko đi vào làn giữa thì bắt , bây giờ đi thẳng vào làn giữa cũng bắt chẳng biết đường nào mà lần. đường 5 là củ chuối và ăn bẩn nhất.
Bọn xxx cứ nạc mỡ thế đấy,chỉ khổ cho cụ nào thiếu tinh thần chiến đấu thôi.