Đi đường mòn Hồ Chí Minh

30L 4588

Xe buýt
Em có kế hoạch đi vào tới huyện Triệu Sơn, tỉnh Thanh Hóa bằng đường Hồ chí Minh nhưng đang băn khoăn nhiều thứ vì chưa đi lần nào. Các cao thủ chỉ giáo cho em chút về các điểm lưu ý khi đi đường này với ạ: Biển báo, tốc độ, chốt xxx, quãng rẽ, chất lường đường xá,...
Em xin cám ơn ạ

hoanghaihd

Xe tải
Cụ đi từ đâu? Nếu từ HN thì đoạn Hà Đông - Xuân Mai là 1 khởi đầu vất vả đấy. Còn bắt đầu từ Xuân Mai vào đường HCM thì đường đẹp, vắng. Đến đoạn gần Thị trấn Me ( Nho Quan - Ninh Bình ) thì đường hơi xấu mất mấy km. Lâu lâu em ko đi nên chỉ nhớ thế

30L 4588

Xe buýt
Cụ đi từ đâu? Nếu từ HN thì đoạn Hà Đông - Xuân Mai là 1 khởi đầu vất vả đấy. Còn bắt đầu từ Xuân Mai vào đường HCM thì đường đẹp, vắng. Đến đoạn gần Thị trấn Me ( Nho Quan - Ninh Bình ) thì đường hơi xấu mất mấy km. Lâu lâu em ko đi nên chỉ nhớ thế
Thanks cụ đã quan tâm

korandovinhyen

Xe container
Cụ cứ đường ô Ké mà đi, đuòng đẹp vắng người đi đúng tốc độ biển báo. Vừa an toàn vừa đỡ mất tiền.

NewCyberCafe

Xe tải
Chất lượng đường xá quá ổn. Cụ đi theo đại lộ Thăng Long ra Xuân Mai cho nhàn nhã. Các chốt xxx dạo này hiếm khi gặp (Đoạn Chương Mỹ có 1 trạm thi thoảng chốt) cụ cứ đúng tốc độ mà đi, có mỗi đoạn dốc ở Hòa Bình thì hạn chế tốc độ mất mấy trăm mét. Dọc đường bây giờ nhiều hàng quán, cây xăng rồi, tha hồ te với ngời lịch sự!

30L 4588

Xe buýt
Em đã rót rượu ạ Mời các cụ nâng ly

laichuanhieu

Xe tăng
Đi đường này nhàn mà cụ. Cụ cứ chạy đúng biển báo tốc độ. Nhớ chạy đúng làn đường, đừng đè vạch liền đoạn từ Cúc Phương đến Thanh Hóa (xxx hay bắt đề vạch đới). Em chạy nhiều lần rồi chưa dính phát nào (mặc dù bị chim mồi 2 phát, thế mà em vẫn kiên trì khôgn chịu vượt. xxx cười và mời em đi tiếp).

MrZen

Đi bộ
http://autopro.com.vn/tin-tuc/canh-bao-nem-da-o-to-de-cuop-o-duong-mon-ho-chi-minh-2012102612021480.chn

Đọc vụ này thấy hơi hãi :).

Thời gian gần đây trên đường Hồ Chí Minh chạy qua các tỉnh Thanh Hóa, Nghệ An, Quảng Bình thường xảy ra hiện tượng này.
Vài tháng trở lại đây, cung đường Hồ Chí Minh chạy qua địa bàn các tỉnh Thanh Hóa, Nghệ An, Hà Tĩnh và Quảng Bình tại những đoạn đường vắng thường xảy ra một số trường hợp ném đá vào ô tô người đi đường để cướp tài sản.

Viên đá thu được tại hiện trường có trọng lượng gần 1kg

Với thủ đoạn đứng từ trên vách núi, nhóm người ném đá xuống ô tô, đến khi ô tô dừng lại thì nhóm người trên lập tức xông vào cướp. Cánh lái xe đường dài buộc phải đi qua những đoạn đường vắng vẻ qua địa phận các tỉnh này đều bảo nhau nếu có bị đá ném vào thì cứ chạy còn hơn là dừng lại để bị cướp.

Chiếc xe bị ném đá vỡ kính lái, rất may không có ai bị thương

Ném đá vào xe ô tô đang lưu thông với tốc độ cao như vậy hết sức nguy hiểm vì lái xe có thể giật mình mất lái gây tai nạn nghiêm trọng, đồng thời gây hoang mang dư luận.

Cận cảnh kính lái bị vỡ vụn

Rất mong cơ quan chức năng tỉnh và thành phố có biện pháp kịp thời để những hành vi vô văn hóa, vô nhân đạo như vậy không tiếp tục.

*Ảnh: Monitor - OF

Meobop

Xe tải
Cháu hỏi các cụ là giờ đường này chạy 80km hay 90km/h ạ

BINH MINH 07

Xe điện
Cháu hỏi các cụ là giờ đường này chạy 80km hay 90km/h ạ
Cụ chẳng chịu học luật gì cả, chỉ tăng tốc độ đối với đường 2 chiều có hai làn đường và có giải phân cách cứng và đường một chiều có hai làn thôi nhé, còn lại giữ nguyên. Nhiều cụ đi tỉnh nộp học phí rồi mới biết. Đường HCM vẫn 80 và 50 nhưng đường này ít khu đông dân cư nên tốc độ trung bình có thể đạt 70km/h còn đường 1 tuy có nâng lên 90-60 nhưng do có quá nhiều khu đông dân cư nên tốc độ trung bình chỉ 60km/h do rất đông xe. Em vừa đi ĐN về bằng cả hai đường.

PILOT123

Xe tải
http://autopro.com.vn/tin-tuc/canh-bao-nem-da-o-to-de-cuop-o-duong-mon-ho-chi-minh-2012102612021480.chn

Đọc vụ này thấy hơi hãi :).

Thời gian gần đây trên đường Hồ Chí Minh chạy qua các tỉnh Thanh Hóa, Nghệ An, Quảng Bình thường xảy ra hiện tượng này.
Vài tháng trở lại đây, cung đường Hồ Chí Minh chạy qua địa bàn các tỉnh Thanh Hóa, Nghệ An, Hà Tĩnh và Quảng Bình tại những đoạn đường vắng thường xảy ra một số trường hợp ném đá vào ô tô người đi đường để cướp tài sản.

Viên đá thu được tại hiện trường có trọng lượng gần 1kg

Với thủ đoạn đứng từ trên vách núi, nhóm người ném đá xuống ô tô, đến khi ô tô dừng lại thì nhóm người trên lập tức xông vào cướp. Cánh lái xe đường dài buộc phải đi qua những đoạn đường vắng vẻ qua địa phận các tỉnh này đều bảo nhau nếu có bị đá ném vào thì cứ chạy còn hơn là dừng lại để bị cướp.

Chiếc xe bị ném đá vỡ kính lái, rất may không có ai bị thương

Ném đá vào xe ô tô đang lưu thông với tốc độ cao như vậy hết sức nguy hiểm vì lái xe có thể giật mình mất lái gây tai nạn nghiêm trọng, đồng thời gây hoang mang dư luận.

Cận cảnh kính lái bị vỡ vụn

Rất mong cơ quan chức năng tỉnh và thành phố có biện pháp kịp thời để những hành vi vô văn hóa, vô nhân đạo như vậy không tiếp tục.

*Ảnh: Monitor - OF
Khiếp , cụ móc bài từ năm 2012 cơ à ?