Đi Mã Lai ăn chơi, đánh bạc và xem F1!

gokart

Xe đạp
cụ ấy say mèm rồi..hức..hức

hanoien

Xe điện
Đang đánh chắn rồi!

Carfinancing

Xe tải
@GiangTroc, Kar: em trả ngay 500K cho 1 ảnh có cái thằng nhà quê đầu hói kia trên phương tiện thông tin công cộng. :^):^)(y)

nixSon

Xe tải
Going inside. ooohh sorry, can not :69: là cái gì thế ? em k biết chữ nghĩa nó thế nào ? lôi từ điển ra tra thì nó bảo chỉ có nghĩa là "Trườn" thôi >:))
Mà nghe nói chỉ có 2 Ông hiểu được, sướng vãi .

tiếp anh đi các anh ơi ...

Blackberry

Xe buýt
Các cụ hoành tráng quá :41:

@GiangTroc, Kar: em trả ngay 500K cho 1 ảnh có cái thằng nhà quê đầu hói kia trên phương tiện thông tin công cộng. :^):^)(y)
Ka Thủ Chưởng cay mũi vì bị bêu xấu là lao động sang cắt cỏ rồi đây :):)

hachi

Xe tăng
Các Cụ không biết thôi, dân mình sang Malai lao động khổ lém. Đa phần sang làm công nhân xây dựng, cn sản xuất trong nhà máy,.. Đất Malai đa phần là rừng (em nhớ không nhầm là khoảng 70%) nên chủ yếu là làm ở vùng sâu vùng xa thoai. Tối trời không dám đi ra ngoài vì hay bị cướp rồi giết (nếu là con trai) còn phụ nữ thì (cướp, xxx, giết). CN Việt nếu đi ra đường lúc trời tối toàn phải đi đông và cầm gậy đi thôi. Bên đấy bon XH đen người gốc Ấn Độ rất tàn bạo. Cách đây 6-7 năm có vụ đốt contener (cho CN ở) của cn Việt Nam làm khoảng 10 chú cn bị chết cháy. Cụ chú ý thì sẽ thấy cửa hàng kim hoàn bên đấy bao giờ cũng có 1-2 chú cầm súng (loại súng trường gióng diễn viên Schwarzenegger cầm trong phim kẻ hủy diệt). Người Ấn, Pakistan, ... ban đêm ra đường cầm theo dao kiếm (dùng tự vệ) thì 0 sao, nhưng người Việt mà cầm là bị cảnh sát tóm ngay.
Lương CN VN làm xây dựng bên đấy cũng không cao lắm đâu, khoảng từ 250-350 USD (công ty bao tiền ăn ngày 3 bữa và ở). Cơ mà em suýt quên, bên Malay rrất hay có sét, không hiểu sao, cũng có vài trường hợp CN khi trời mưa được nghỉ, đang chạy về trại trì bị sét đánh chết.

Em hồi trước đi làm bên Dubai cùng với mấy anh em cn trước đi Malai kể, cả mấy chú ở trung tâm xuất khẩu lao động được cử sang để quản lý cn kể. Em cho là đúng nhiều phần.
Cụ làm em cười rung hết cả thằng bé:)):)):)) Cảm động vãi!

Chỉnh sửa cuối:

hachi

Xe tăng

dunghtbt

Xe tăng
Website
www.3vo.com
không dủ cái món 100 cây buồn nhỉ:^)

PhanLeThien

Xe buýt
Trước wm sang Mã lai thèm bia vãi...ra mà ko dám uống nhiều vì giá chát quá, 1 chai Tiger 0,65l mà nó chơi mình 1 lít ( quy ra VND).lại chuyện không phải quán nào cũng cho uống vì bên đó nhiều quán Hồi giáo quá.May mà lúc đợi máy bay ở Nội Bài không biết ma xui quỷ mách nước thế nào mà em mua 1 chai black rồi rót vào 2 vỏ lavie rồi cho vào cái túi hành lý xách tay.Tuy nhiên cũng chỉ được 2 bữa vì mấy chú đi cùng uống tợn quá thành ra cả chuyến đi cứ thòm thà thòm thèm.

GiangtrocTài khoản đã xác minh

Thành viên sợ vợ
Trước wm sang Mã lai thèm bia vãi...ra mà ko dám uống nhiều vì giá chát quá, 1 chai Tiger 0,65l mà nó chơi mình 1 lít ( quy ra VND).lại chuyện không phải quán nào cũng cho uống vì bên đó nhiều quán Hồi giáo quá.May mà lúc đợi máy bay ở Nội Bài không biết ma xui quỷ mách nước thế nào mà em mua 1 chai black rồi rót vào 2 vỏ lavie rồi cho vào cái túi hành lý xách tay.Tuy nhiên cũng chỉ được 2 bữa vì mấy chú đi cùng uống tợn quá thành ra cả chuyến đi cứ thòm thà thòm thèm.
Năm nay ngon rồi bác, bia bán luôn trong sân nhưng hơi đắt, 15RM/1lon Carlsberg (75 khìn vnd), KL thì nhiều, seveneleven đầy, có khu ăn đêm bia rượu thuốc lá thỏa mái mà :D

3G

3Bugi
Cảm động nhất là vào trường đua, đang bi bô nói tục chửi bậy, thấy 2 chú công nhân cắt cỏ ra hỏi thăm:
- Các anh ở VN sang ạ?
- Ừ, các chú làm gì ở đây?
- Bọn em quê ở Hà Nội 4, ở nhà bán hết đất rồi, đi cắt cỏ bên này, sống vất lắm, cho bọn em mấy kiểu ảnh gửi về cho vợ con yên tâm

Các bác xem có quen không nhé:
đúng là dân Mã Lai giàu nhỉ,nhìn 2 ông cắt cỏ bên đấy là nói lên tất cả.nhưng em thấy 2 bác này cắt chưa thành thao lắm,chắc mới sang,các bác nhìn bãi cỏ dưới trân mà xem,còn lởm chởm lắm

Chỉnh sửa bởi quản trị viên: