Đi Monkey Island Resort ở Cát bà

HoangThucAnh

Xe hơi

sangsang

Xe hơi
Lần trước em vừa đọc bài về vụ đi tàu ra Quan Lạn, lần này lại tới bài của bác đi Cát Bà, thôi thì cạnh mấy nhà tàu cho nó lành bác nhỉ. Em cứ nghĩ đến tàu bè là sởn gai ốc rồi.

Đảo này có phải là đảo khỉ ở CB mà khách du lịch vẫn ra thăm ko cụ, năm 2003 vc e đi CB thuê tàu ra đảo chơi buổi sáng, được người ta chỉ là mua bánh mỳ và chuối lên đảo cho khỉ, úi giời ơi chân e còn cái sẹo to đùng do khỉ cắn vì khi lên đảo hai con khỉ nó tranh nhau bánh mỳ e cho, một con lấy dược chạy đi con ko có bánh nó lao vào cắn chân e, tởn đến già cứ nghe đến từ khỉ là ko bao giờ e muốn đến nữa....
Trên đảo có rất nhiều khỉ, từ khỉ to đến khỉ bé và dạo đó tháng 03 nhưng e thấy rất đông khoai Tây nằm phơi nắng trên băĩ cát....

phongvan6688

Xe máy
Cụ tả cái tàu Nonan mà nhà cháu khiếp quá! tàu mà đi say thế thì cái hội này nó cũng phải bán tàu sớm!

enbac88

Xe hơi
chắc kụ chủ đi phải hôm biển động, em đi Cát bà mấy lần, có lần đi ô tô qua phà (đợi lâu gần chết), có lần đi tàu cánh ngầm từ cảng Đình Vũ vẫn ok. Nhưng nghe kụ chủ tả thế này lần sau em chả dám đi tàu cao tốc nữa, tính em vốn sợ chết mà...

tho_ngoc_hn

Xe máy
Em cũng đi năm ngoái, tắm mỗi bãi 1 với bãi 2 cũng chẳng ra ngoài này

Phuong-HP

Xe hơi
Đi tàu thì may mắn thôi các cụ. Gặp hôm biển động thì say là chắc rồi kể cả các cụ đi từ Bến Bình, NHiều lúc bọn em đưa đoàn kiểm dịch lên tàu ngay Hòn Dáu mà tàu đi ra nửa đường phải quay về là bình thường.
Nếu các cụ thích Cát Bà thì đi otô ra bến Đìhh Vũ gửi xe ở đó đi tàu cao tốc sang bên kia Bến Gót và đi tiếp khoảng 1h otô là ra Cát Bà

inochi

Xe điện
Đi tuyến này không phải vòng ra ngoài khơi nên sẽ dễ đi hơn, em trước mua vé Hoàng Long HN-Cát Bà luôn, đi tàu này dễ chịu hơn mặc dù hơi chậm tí
Còn đi bến Bính thì sẽ vòng ra ngoài khơi tí, hôm nào biển động sẽ phải đi vòng vào trong vịnh Hạ Long rồi quay về phía sau đảo

Đi tàu thì may mắn thôi các cụ. Gặp hôm biển động thì say là chắc rồi kể cả các cụ đi từ Bến Bình, NHiều lúc bọn em đưa đoàn kiểm dịch lên tàu ngay Hòn Dáu mà tàu đi ra nửa đường phải quay về là bình thường.
Nếu các cụ thích Cát Bà thì đi otô ra bến Đìhh Vũ gửi xe ở đó đi tàu cao tốc sang bên kia Bến Gót và đi tiếp khoảng 1h otô là ra Cát Bà

tymobai

Xe điện
Cụ chủ có ảnh nội thất trong phòng nghỉ ko? Up lên cho em nghía chút! Tks cụ (b)

tudis_mr

Xe tải
Em chạ thích đi du lịch miền Bắc tẹo nào cụ ạ!Nghỉ hè năm nào em cũng vào Đà Nẵng, ra ngủ đêm ở Cù Lao Chàm. Thấy cuộc sống thật thoải mái...chứ ở Bắc em thấy cuộc sống đã bon chen rồi lại thêm bon chen hơn!:(

longlinh

Xe hơi
các cụ đi phà từ Cát Hải ra Cát Bà cho nó lành, đi tàu mà gặp biển động thì ra đến nơi là xanh đỏ tím vàng gì ra bằng hết

Bóng Chày

Xe lừa
Lần sau các bác mà đi CB thì nghe em chạy xe xuống Tuần Châu, sau đó đi phà biển lớn từ Tuần Châu ra Cát Bà hết 50', đẹp và gọn vô cùng. Tour này thích hợp với các gia đình nhiều con = nhiều đồ lỉnh kỉnh vứt hết trên xe của mình và gia đình đau lưng như em )
Ở cát bà thì cứ mấy khách sạn cái gì View to nhất Cát Bà ấy, giá chỉ hơn 1 chai là cùng thôi. Tắm cứ Cát cò 1-2-3 mà giã, ra cổng khách sạn, gọi xe ôm 5K/người đi tắm. Khỏe thì đi bộ độ 5-10 phút tùy bãi. Nghĩ Resort thì các cụ nên chạy xe xa hơn, ít nhất là vào đến Quảng Bình, Sun Spa ở đó là nhất
30/4 vừa rồi bọn em tổ chức làm chuyến cát bà đảo khỉ, theo lich trình bọn em đi xe đến đồ sơn rồi đi chuyến cao tốc mới mở thằng từ hòn dau resort ra Cát bà.
Nhìn tàu nonan hoành tráng, điều hoà mát lạnh tưởng sẽ có chuyến đi ngon lành không ngờ tàu vừa ra khỏi bến dc 5p thì một cảnh tượng phải nói là kinh hồn các cụ ah, sóng đánh tràn vào khoang tàu, lung lay dung chuyển, nước tràn vào đi thêm 5p nữa ra ngoài giữa biển ko thấy bờ đâu nữa thì tàu chòng chành, sóng đập mạnh vào mũi thuyền tràn cả vào tầng 2. Cảnh tượng hỗn độn xảy ra mọi người dc lệnh mặc áo phao:-ss, mọi người luống cuống già trẻ tìm áo phao mặc vào, phụ nữ trẻ em thì khóc thét...Lúc đo' do lo lắng với cả bế F1 và dỗ gấu lên em ko làm dc tấm ảnh nào. Lúc đặt vé thì cam kết tàu chay 50p đến nơi nhưng thực chất là gần 120p tàu đến cảng, 100% hành khách là phụ nữ đều nôn kín tàu:(. Người em thì gấu với F1 cho full từ đầu đến dép...hơn 100 hành khách hầu như đều cho chó ăn chè hết lên mùi trên tàu lúc đó em ko biet tả thế nào. Lúc tàu cập bến có mấy bác gọi cả quân đội, biên phòng xuống lập biên bản quay phim chụp ảnh. Đoàn em thì mọi người mệt quá lên ko ai còn sức cãi nhau chạy thẳng ve Khách sạn nằm nghỉ, tắm rửa. Các Cụ có đi Cát Bà thì tránh xa tàu này ra..đây là ảnh nó:

Hôm đầu tiên bọn em nghỉ ở Cát Bà Ks Sea Pearl, 80$/ phòng đắt gấp 2 bình thường, giá nc uống, giặt là đều tính bằng usd@-)

Biển cát bà sạch đẹp nhất miền Bắc, sóng khá to. Lúc chiều đông quá toàn ngừời là người, còn phải chen lên e ko có hứng chụp. Sáng dậy sớm làm mấy bức

Audi A6

Xe tải
Cuối tháng 5 vừa rồi e cũng tổ chức cho đội gần 10 gia đình đi CB, e đi theo đường Tuần Châu. Lúc đi bị nhỡ phà phải thuê tàu du lịch sang Gia Luận, về k nhỡ phà thì lại chờ mất khoảng gần 2 tiếng mới đến lượt vì quá đông xe. Nói chung là mất thời gian cho chuyện đi phà lắm lắm, được an ủi mỗi cái là không bị say sóng như tàu Nano của cụ chủ thớt.
CB theo nhận định chủ quan của em thì nên đi 1 lần cho biết, chả nên tới lần thứ 2.

Mr DJ78

Đi bộ
cụ chủ thớt đi từ Đồ Sơn sóng to là đúng rồi,các cụ cứ tầu cánh ngầm từ Bến Bính mà đi,vừa nhanh mà nhàn nữa.

kuten

Xe hơi
Cháu cũng muốn đi CB, muốn ở phòng đẹp, nhưng muốn ăn ở ngoài thì chỗ nào ngon, bổ , rẻ ạ?
Không biết từ HN xuống đến đấy các chú XXX có bắn tốc độ nhiều không các cụ nhỉ?

Vista

Xe hơi
Lần sau các bác mà đi CB thì nghe em chạy xe xuống Tuần Châu, sau đó đi phà biển lớn từ Tuần Châu ra Cát Bà hết 50', đẹp và gọn vô cùng. Tour này thích hợp với các gia đình nhiều con = nhiều đồ lỉnh kỉnh vứt hết trên xe của mình và gia đình đau lưng như em )
Ở cát bà thì cứ mấy khách sạn cái gì View to nhất Cát Bà ấy, giá chỉ hơn 1 chai là cùng thôi. Tắm cứ Cát cò 1-2-3 mà giã, ra cổng khách sạn, gọi xe ôm 5K/người đi tắm. Khỏe thì đi bộ độ 5-10 phút tùy bãi. Nghĩ Resort thì các cụ nên chạy xe xa hơn, ít nhất là vào đến Quảng Bình, Sun Spa ở đó là nhất
Cụ nói quá chuẩn. Nếu cố thêm chút thì chạy vào Quảng Bình, mọi thứ đều hơn hẳn Cát Bà.
Còn cái Ks cụ nhắc đến nó là Holiday View ạ. Giá trên dưới 1tr tùy thời điểm và loại phòng.