[Funland] Đi rửa xe quay lại lấy thì bị trộm lấy vứt ra bãi rác, tình trạng hư hỏng nặng

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ là báo ông can ra xử lý chứ nhỉ, xe gửi bên rửa thì chủ phải chịu chứ làm gì có chuyện cùn thế nói đẩy cho nhân viên là xong :-??
Bác " gửi bên rửa" thì có Biên bản có xác nhận của bên có thẩm quyền không bác?
Ví dụ của Tổng giám đốc Tập đoàn rửa xe?

caisua

Xe lăn
Cái thằng đấy chắc chắn làm ở gara khác rồi và ko bao giờ quay lại chỗ này nên đến đây rửa xe là an toàn nhất

NayruLove

Xe buýt
Bác " gửi bên rửa" thì có Biên bản có xác nhận của bên có thẩm quyền không bác?
Ví dụ của Tổng giám đốc Tập đoàn rửa xe?
Dạ có camera kìa cụ ơi. Nếu không em nghĩ như ở các khách sạn 5* đó, đều có người đánh xe giúp khách có giấy tờ xác nhận gì đâu :-??

Rô-Ron

Xe điện
Em có lần đi rửa xe giao chìa khoá rồi đi về quên luôn xe ở chỗ rửa. Mấy ngày sau tình cờ có việc em đi bộ ngang qua chỗ rửa xe bắt gặp xe mình đậu đó mới tá hoả vào hỏi thì họ mới nói là xe rửa mấy ngày rồi mà ko thấy chủ xe quay lại lấy. Thực tình em ko nhớ tý nào việc đi rủa xe luôn. May chỗ này ngay gần chung cư em ở.

Bluehelmet

Xe buýt
Em có lần đi rửa xe giao chìa khoá rồi đi về quên luôn xe ở chỗ rửa. Mấy ngày sau tình cờ có việc em đi bộ ngang qua chỗ rửa xe bắt gặp xe mình đậu đó mới tá hoả vào hỏi thì họ mới nói là xe rửa mấy ngày rồi mà ko thấy chủ xe quay lại lấy. Thực tình em ko nhớ tý nào việc đi rủa xe luôn. May chỗ này ngay gần chung cư em ở.
May mợ k đi rửa cái khác

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Dạ có camera kìa cụ ơi. Nếu không em nghĩ như ở các khách sạn 5* đó, đều có người đánh xe giúp khách có giấy tờ xác nhận gì đâu :-??
Xứ này thích dấu đỏ, bác ạ.
Nêu rõ quyền lợi nghĩa vụ các bên.
Tôi đến Trần Duy Hưng còn phải ký hợp đồng, thanh lý, nhận Hóa đơn đỏ, bác nhá.

Visser III

Xe tăng
Có lần em đánh xe vào chỗ dọn nội thất, nhân viên thấy mình vào nắn nót còn vỗ cửa, anh xuống em đánh vào cho, làm gì mà khó khăn thế, mới lái à, em bảo ừ anh mới lái từ lúc mày chưa đẻ cơ dưng mà tính anh cẩn thạn với lại xe déo có bảo hiểm.
Cụ như vậy là dễ đấy,nhân viên mà nói với em kiểu đó là em chửi cho vuốt mặt k kịp rồi.

dvhung243

Xe điện
Thằng ăn trộm này quá 4 lạng , để chỗ nào sạch sẽ cho người ta không để , để ngay bãi rác hôi thối cho ruồi nó bâu à ? Trộm cắp cũng phải có tâm chút chứ

duytrong

Xe lăn
Thằng ăn trộm này quá 4 lạng , để chỗ nào sạch sẽ cho người ta không để , để ngay bãi rác hôi thối cho ruồi nó bâu à ? Trộm cắp cũng phải có tâm chút chứ
Thằng này chắc nó thâm thù với đội nửa tải nên gặp nửa tải là nó cay cụ nhỉ.

Dan du an

Xe cút kít
Hôm vừa rồi em vừa bị, để xe lại đó đưa cả chìa khoá để đi ăn đĩa cơm bụi, quay lại lấy xe vừa lùi ra thấy gương bên trái nó hơi kêu nghĩ là hay do lúc rửa nó còn nước.... Đến chỗ làm mới dừng lại xem thì gẫy lõi.... Đành mang ra chợ trời hàn lại mất 400k. Mà lúc hàn cũng ngu không hỏi trước nên nó bảo bao nhiêu cũng phải chịu. May nó không bảo 1 triệu

ung_sung_tu_tai

Xe container
Gara sửa xe cũng chơi phết nhỉ

Trích báo

Ngay sau đó, gara đã phối hợp với phía người đưa xe đến rửa tìm kiếm. Đến khoảng 10h30 ngày 17/4, tìm thấy xe ở bãi rác của phường Trung Đô (TP Vinh), bị hư hỏng phần đèn hậu, hông xe, nổ lốp, vỡ đèn trước.
“Để khách quan, ngay khi tìm được xe, chúng tôi đã mời Công an phường Trung Đô, Công an phường Bến Thuỷ đến làm việc, ghi nhận sự việc”, anh Yên kể lại.
Anh Yên cũng cho biết, sau đó, phía gara đưa xe đến rửa có đưa cho bên anh một hoá đơn thay thế các phụ tùng với tổng số tiền lên đến 50,7 triệu đồng và 25 triệu khấu hao xe.
Vì thấy số tiền đó quá lớn so với giá trị phụ tùng của dòng xe Ford Ranger đời 2015 được bán trên thị trường nên chúng tôi xin đưa xe đi sửa chữa, thay thế ở gara quen biết và được bên kia đồng ý.
Cùng làm nghề với nhau mà phía gara bên kia báo giá quá lớn, chỉ riêng bộ chìa khóa (gồm 2 chìa) mà bên kia báo giá hơn 8 triệu đồng. Trong khi, theo chúng tôi tính toán, tổng số tiền sửa chữa chỉ rơi vào khoảng 15 - 18 triệu đồng. Còn nếu hai bên không thống nhất thì thuê đơn vị độc lập thứ 3 định giá rồi sửa chữa", anh Yên nói.

Hôm vừa rồi em vừa bị, để xe lại đó đưa cả chìa khoá để đi ăn đĩa cơm bụi, quay lại lấy xe vừa lùi ra thấy gương bên trái nó hơi kêu nghĩ là hay do lúc rửa nó còn nước.... Đến chỗ làm mới dừng lại xem thì gẫy lõi.... Đành mang ra chợ trời hàn lại mất 400k. Mà lúc hàn cũng ngu không hỏi trước nên nó bảo bao nhiêu cũng phải chịu. May nó không bảo 1 triệu
Em nghĩ là báo ông can ra xử lý chứ nhỉ, xe gửi bên rửa thì chủ phải chịu chứ làm gì có chuyện cùn thế nói đẩy cho nhân viên là xong :-??

theanh90

Xe tăng
Hừm , hôm bữa cũng đưa xe đến chỗ rửa xe làm mới nội thất xong để xe lại về cơ quan làm. Kết quả lúc đến nhận là rách lốp phải đi thay. Chả có nhẽ là do thằng đánh xe.

buicongchuc

Xe ba gác
Như bài báo nói thì chủ garage cho biết, người thân của chủ garage là L.X.Q sn2007 chưa có GPLX (đương nhiên) nửa đêm lái xe đi chơi, lạc đường, và sảy ra sự vụ trên...

buicongchuc

Xe ba gác
Như bài báo nói thì chủ garage cho biết, người thân của chủ garage là L.X.Q sn2007 chưa có GPLX (đương nhiên) nửa đêm lái xe đi chơi, lạc đường, và sảy ra sự vụ trên...
Em nghi cu con sn2007 (kém f1 lớn nhà em 1t) kia lx đi chơi, rã đồ bán, rồi lạc đường xong vứt cmn xe ra bãi rác.