Đi Tour Malaysia xin ý kiến các cụ?

uoat

Xe buýt
Website
www.minhquan.vn
Thưa các cụ!
Chả là em muốn dành 1 chuyến đi Tour malaysia cho 2 cụ nhà em,về vấn đề hộ chiếu và visa em vẫn mù tịt,thông tin tour thì em có hỏi bác google rồi nhưng vẫn phải hỏi thêm nếu có cụ nào trên of làm thì em book luôn.:-*
Xin các cụ chỉ giáo ợ?

Galaxy_tours

Xe tải
Hi bác!
Malaysia nằm trong khối Asean, nên chỉ cần hộ chiếu là lên đường thôi, ko cần visa bác ah
Về hộ chiếu thì bây h bác đưa các cụ lên cục Xuất nhập cảnh ở 89 Trần Hưng Đạo làm, thời gian là 2 tuần, thủ tục cũng đơn giản lắm.
Bên em đg có tour Malaysia ( Kuala Lumpur - Genting) giá là 439$
Nếu cần tư vấn thông tin gì cụ pm cho e nhé!
Regards!

PoBeo

Xe điện
Thưa các cụ!
Chả là em muốn dành 1 chuyến đi Tour malaysia cho 2 cụ nhà em,về vấn đề hộ chiếu và visa em vẫn mù tịt,thông tin tour thì em có hỏi bác google rồi nhưng vẫn phải hỏi thêm nếu có cụ nào trên of làm thì em book luôn.:-*
Xin các cụ chỉ giáo ợ?
Các câu trả lời của cụ đã được giải thích đầy đủ ở trên....

Tuy nhiên nếu cụ có khả năng tiếng Anh tốt một chút thì em nghĩ là tự khám phá sẽ vui hơn......cụ có thể sang topic còn lại cùng trao đổi luôn cho tiện

uoat

Xe buýt
Website
www.minhquan.vn
Các câu trả lời của cụ đã được giải thích đầy đủ ở trên....

Tuy nhiên nếu cụ có khả năng tiếng Anh tốt một chút thì em nghĩ là tự khám phá sẽ vui hơn......cụ có thể sang topic còn lại cùng trao đổi luôn cho tiện
Cảm ơn cụ đã quan tâm...nhưng chắc cụ đọc chưa chưa hết ợ....em cho ông bà già em đi tiếng việt thì ông bà già em bằng C rồi còn tiếng khác chắc các cụ chịu....

PoBeo

Xe điện
Cảm ơn cụ đã quan tâm...nhưng chắc cụ đọc chưa chưa hết ợ....em cho ông bà già em đi tiếng việt thì ông bà già em bằng C rồi còn tiếng khác chắc các cụ chịu....
Oh! Là ông bà thân sinh ra cụ à? Thế thì đành đi tour vậy? Nhưng mà đi tour thì họ hay tống mình đi nhiều, cụ phải xem sức khỏe của ông bà thân sinh xem sao chứ đến thanh niên đi còn thấy mệt

f1_hn

Xe container
Đi Tour thôi cụ ơi...chắc ko đi lấy đc rồi. Nếu đi tour thì bên tour lo luôn việc làm hộ chiếu (mất chút phí), nếu tự đi làm thì lên 87 Trần Hưng Đạo thôi cụ, sau 2 tuần là có hộ chiếu. Còn vào Malay thì ko cần visa, nếu cụ dẫn 2 cụ thân sinh đi thì thảm khảo bài viết trc của e nhé...trong mục này có đấy. Cần thêm thông tin gì về Malay e sẵn lòng giúp cụ ah :)

pham

Xe hơi
Đi Malaysia thì đi thăm Kualalumpur, sau đó đi Genting.

uoat

Xe buýt
Website
www.minhquan.vn
Đi Tour thôi cụ ơi...chắc ko đi lấy đc rồi. Nếu đi tour thì bên tour lo luôn việc làm hộ chiếu (mất chút phí), nếu tự đi làm thì lên 87 Trần Hưng Đạo thôi cụ, sau 2 tuần là có hộ chiếu. Còn vào Malay thì ko cần visa, nếu cụ dẫn 2 cụ thân sinh đi thì thảm khảo bài viết trc của e nhé...trong mục này có đấy. Cần thêm thông tin gì về Malay e sẵn lòng giúp cụ ah :)
Cảm ơn cụ nhiều Malay thì em đi rồi,đợt này cũng bận không đưa các cụ đi được,thực chất cũng chỉ muốn cho các cụ nhà em lên Genting thay đổi không khí chút ợ,mà sao tour ngoài bắc mình đi malaysia không có,mà có thì đắt hơn sài gòn nhiều...trong khi đó ở sài gòn đi hôm nào cũng được vì hôm nào cũng có tour đi

PoBeo

Xe điện
Cảm ơn cụ nhiều Malay thì em đi rồi,đợt này cũng bận không đưa các cụ đi được,thực chất cũng chỉ muốn cho các cụ nhà em lên Genting thay đổi không khí chút ợ,mà sao tour ngoài bắc mình đi malaysia không có,mà có thì đắt hơn sài gòn nhiều...trong khi đó ở sài gòn đi hôm nào cũng được vì hôm nào cũng có tour đi
Có nhiều lí do lắm cụ à! Nhưng mà dịch vụ của SG tốt hơn và người dân SG cũng chăm đi du lịch hưởng thụ hơn......nên tour nhiều hơn cụ à!

Lavande

Xe điện
Sang Mã cũng đơn giản như đi chợ í mà, chỉ cần có vé máy bay return (vé 1 chiều ứ đi được) + cuốn hộ chiếu còn hạn + chừng 500 obama (nhiều hơn thì tất nhiên càng tốt$-)) là được vi vu sang bạn chơi roài.

Malaysia Airlines đang có khuyến mãi, vé return HCM-KUL vào khoảng ~100 đồng Mỹ/người, nó cũng bán trọn gói kèm phòng đôi k/s ở KLCC ~50 đồng/đêm (k/s 4 sao) vé tàu Express KLIA-KLCC (~10 đồng/người).

E nghĩ đi từ thường HCM rẻ hơn HN vì còn phải tiền vé từ HCM ra HN nữa thì phải.

Các cụ già đi thì e nghĩ mua tour cho nó khỏe ạ.