[Thảo luận] đi vào đường cấm, ko bị phạt mà còn được chỉ đường đi nữa chứ, các bác có tin ko?

adonis

Xe buýt
Mong sao ý tưởng này được nhân rộng

SGmorning

Xe máy
Có cụ nào có email của các bác tỉnh khác đang giữ vị trí như bác Thanh ĐN để em gởi cái link này tới cho họ tham khảo coi sao! :-|

Beck

Xe điện
Đà Nẵng là thiên đường mà các cụ. Bọn xxx ngoài này nó bị thoái hóa hết rồi, từ thằng to đến đến thằng bé đều vô học cả.[-(

digikni

Xe tải
Tuyệt quá nhỉ . Kiểu gì em cũng phải vào ĐN du lịch một chuyến mới đc

otoIT

Xe tải
Đọc bài của cụ mà em cứ ngỡ... trong mơ :)>-

xe365vn

Xe container
Theo em nghĩ đó là chủ trương của một thành phố phát triển du lịch. Muốn người ta đến nhà mình chơi (Và đem tiền đến tiêu) thì phải thân thiện.
Mình cũng thế, đến nhà nào chơi mà có con gì trông nhà dữ dữ ngồi cửa thì cũng ngại đến.
cái này đúng với cái đường Hồ Chí Minh, đường thì đẹp, xe thì lười chạy qua vì xa, đáng lẽ muốn phát triển thì phải làm thế nào để nhiều xe chạy qua, đang này xxx Thanh Hóa với Nghệ An làm tiền, làm tình, làm tội dã man luôn. Đến lái xe du lịch còn hãi, nói gì đến lái xe cont với xe hàng
nhiều chuyện nhìn thấy, sờ thấy, mó thấy mà chả làm đc gì :)

xherox

Xe điện
Nghe thông tin này đúng là như Show tivi : Truyện lạ Việt nam vậy. #-o

xe365vn

Xe container
Theo em nghĩ đó là chủ trương của một thành phố phát triển du lịch. Muốn người ta đến nhà mình chơi (Và đem tiền đến tiêu) thì phải thân thiện.
Mình cũng thế, đến nhà nào chơi mà có con gì trông nhà dữ dữ ngồi cửa thì cũng ngại đến.
cái này đúng với cái đường Hồ Chí Minh, đường thì đẹp, xe thì lười chạy qua vì xa, đáng lẽ muốn phát triển thì phải làm thế nào để nhiều xe chạy qua, đang này xxx Thanh Hóa với Nghệ An làm tiền, làm tình, làm tội dã man luôn. Đến lái xe du lịch còn hãi, nói gì đến lái xe cont với xe hàng
nhiều chuyện nhìn thấy, sờ thấy, mó thấy mà chả làm đc gì :)

Huỳnh Tùng

Xe buýt
Cụ nào làm báo thì viết vài cái đi, cho xxx mấy tỉnh khác chui xuống đất mà độn thổ.

pigking_05pdh

Đi bộ
Mọi người cũng mơ mơ về ĐN quá. Thực ra nghe cũng tự hào vì sống và làm việc ở ĐN mà. Nhưng cũng nói thẳng luôn ra để mọi người khỏi vỡ mộng :

Về khoản XXX : đúng là ĐN ít nhiễu nhương hơn ở ngoài kia. Thực sự là vậy, nhất là với người ngoại tỉnh (ko giống như ngoài kia càng gặp người ngoài thì càng chém - xe trong này ra ngoài kia sợ nhất là bị nhìn ra biển số xe :|). Lúc trước mình đi chiếc xe máy biển 73 (Quảng Bình), chả hiểu sao điên điên ko nhìn biển, thế là đi ngược chiều, CA đón lại, nhắc nhở , bắt quay lại nhìn cái biển cấm =))=)) ... nhưng rồi cũng cho qua, cho đi ^_^.

Còn thực ra đối với các xe đường dài, các xe chở hàng thì chưa chắc là ko có khoản ... lót tay đâu nhá ! Đôi khi mình cũng ghét cái vụ này, rồi đôi khi có ng quen dính phốt, nhưng nghĩ : C.A đứng cả ngày trời, lương lậu chả được bao nhiêu, nhận lót tay cho qua là chuyện .. tâm lý con người, chả thể trách được. Do lương lậu tệ bạc quá nên dẫn tới tệ nạn lót tay thôi chứ j đâu. Có ng nói vui là mỗi tỉnh có 4 trạm thu phí đấy, 2 trạm cố định (vào và ra) và 2 trạm di động (chắc các pác cũng hiểu)
Đặc biệt có 1 chuyện thế này mà đúng là khó nghĩ cho pác nào ở ngoài đấy. Nó ko đến từ XXX. Số là trước sát bên nhà tớ có anh đó làm lái xe chở hàng đường dài. Đi ra đến Thanh Hóa thì có nhà đó - người trong nhà cầm con chó con trong nhà quẳng ra xuống dưới bánh xe tải X_X (hic... kinh) ... rồi cả xóm ra đòi bồi thường con chó con cả ... chục triệu đồng. Đây là chuyện có thật, ko riêng ổng mà mấy người bạn của ổng cũng bị rồi. Trong này thì tuyệt nhiên ko có cái kiểu này ! Người miền Trung được tiếng là thật thà mờ ... hì hì ^_^

Về khoản đường sạch đẹp thì tớ thừa nhận là nhiều tuyến đường ở đây khá sạch, vì lao công làm việc liên tục, hệ thống cáp, dây điện cũng ko chằng chịt, hệ thống thoát nước cũng tốt hơn ở HN rất nhiều. Tuy nhiên, ĐN thực sự đang trong quá trình phát triển thôi chứ chưa bão hòa như HN nên chưa biết những vấn đề đó trong tương lai (nhất là thoát nước) thế nào, chứ nhiều khi mưa to và dai dẳng thì các tuyến đường trong khu vực trung tâm thành phố vẫn bị ngập như thường.

Đường xá thì khá là quang đãng (ko tính giờ sáng đi làm và giờ tan tầm nhá) do ở đây mật độ xe cộ cũng ko bằng HN.
Ý thức giao thông ở đây chưa hẳn là hơn ngoài kia đâu, khổ lắm =))=)) .... vượt đèn đỏ cũng cứ gọi là như cơm bữa. Trong trung tâm thì ít, chứ ngoài rì thì cỡ 1/2 là dừng thôi :| Riêng vụ đua xe thì ngoại trừ mấy trận đá bóng, chứ còn lại đua xe là bị CS cơ động hốt ngay. Đừng đùa :)) muốn đua mà ko bị tóm ở đây thì chỉ có trường hợp là húc phải cột đèn die trước khi 3 phút sau Cơ động tới =))=))... Mũ bảo hiểm ở đây cũng khá gắt gao, vì cơ động lượn lờ hoài hà, , có lúc thấy 2 cô ko đội mũ bảo hiểm, 2 anh CSCĐ trên 1 xe tóm lại, mỗi cô lên 1 xe đưa về kho thu giữ rồi lập biên bản (mí anh khôn quớ, vừa phạt vừa được chở mí iem đy =))=)) ).

Còn pác nào đòi mời pác Thanh ra ngoải làm lớn thì cứ mơ nhá, pác í ko ngu rớ đâu =)) ... đang làm vua ở đây ngu tía j ra làm đầy tớ =))=)) ... cái kiểu pác í nói toạc móng heo ra cho các pác ngoài í hè nhau dập hội đồng thì có mà chít à ^_^. Nói về "ăn" với "lót" thì ở đâu chả có. Nhưng vấn đề là biết "ăn" mờ biết "chia" thì mới bền ;)) ... Ở đây phúc lợi xã hội tốt :) ... Các pác xe ôm cứ vào đội xe ôm tự quản là tết tp cho mấy xị về ăn Tết :). Gia đình liệt sĩ Tết với 27/7 được 400k tiền thắp hương. Cái vụ đánh vợ là thế này : tập trung hết mấy ông đánh vợ lại, pác Thanh xuống nói chuyện 1 buổi. Coi như thành lập hội ... đánh vợ =)) .. sau 1 năm tổ chức bình bầu theo từng tổ, ông nào được bầu có tiến bộ trong việc ôn hòa trong gia đình thì sẽ thưởng cho mấy trăm ngàn ăn Tết á ^_^ rớ mới hay ! Rồi cũng từ từ giảm đánh vợ dần, vì ông này thấy ông kia tiến bộ thì học theo ^_^

manhn72

Xe tải
Cụ nào làm báo thì viết vài cái đi, cho xxx mấy tỉnh khác chui xuống đất mà độn thổ.
Thực ra thì cộng đồng OF tuy đông nhưng mỗi bài thế này cũng chỉ vài chục hoặc vài trăm mem đọc thôi. Theo em thì nên lựa chọn những bài hay, biên tập lại ngon lành rồi phang lên những mục kiểu như "Bạn đọc vết" của Vnexpress.net thì chắc có nhiều người xem hơn. OF em thấy khối bài ngon lành xứng đáng để nhiều người biết và bình luận hơn, thậm chí gây ra những làn sóng ý kiến nhân dân.

dangnam

Đi bộ
em là người ĐN nghe các bác kể em thấy hảnh diện quá :). Em con nhớ khi nhà em xây nhà có mấy chú giao thông công chính hay thanh tra giao thông gì đó đến "mầm ăn", papa & mama em muốn yên nên cũng chung chi cho mấy chú ý. Hôm sau ba em đem ra quán cafe kể cho mấy người nghe. Ko biết có sếp làm nào chổ đó nghe đc, dzậy là hôm sau dưới đó có điện cho papa em để hỏi chuyện. Khoản 1 tuần sau thì thấy 2 chú bữa hôm trc đến xin lỗi & gửi tiền lại =D>. Mà em phải công nhận 1 điều là ĐN đc như hôm nay thì công của chú Ng Bá Thanh rất là lớn

dangnam

Đi bộ
đúng là ở ĐN thì thấy có mổi bác Thanh là đc nhất thôi, bác Thanh mà bỏ ĐN mà đi thì uổng quá :-s
Ở Đà Nẵng giải phóng mặt bằng để làm đường, các cụ hộ dân còn ủng hộ không đòi đền bù cơ, nhà đằng trước khi làm đường xong mà không đủ diện tích để xây dựng (dạng nhà siêu mỏng) thì giải quyết ưu tiên cho nhà đằng sau mua với giá ưu đãi (chẳng bù cho HN). Nhưng bác Thanh sắp vào bộ chính trị rồi không biết bác bí thư đời sau có được như cụ Nguyễn Bá Thanh không ??????????

HONDARIDGELINE

Xe hơi
Em bầu 1 phiếu cho bác chủ tịch Đà Nẵng,

KuugIA

Xe tăng
Website
www.travelviet.vn
Thấy các cụ nói nhiều về DN làm em cũng nổi hứng hùa theo.
Thật sự là về mặt hành chính nên học DN vì ở đây cơ chế thoáng mà lại chặt chẽ được lòng dân.
Những điểm vui choi giải trí cũng có và hoạt động thoải mái hơn ở HN và các tỉnh
Biển đẹp và đã cho nước ngoài thuê gần hết rồi, sắp tới các cụ tha hồ mà ở Resort cao cấp
Dịch vụ du lịch và xe cộ tốt, chuyên nghiệp...
Ăn uống thì rẻ thôi rồi, đồ ăn tươi ngon hợp khẩu vị với tất cả mọi người
Người dân thì chân tình thỏai mái (trừ mấy ông ở tỉnh khác mới đến)

Cán bộ được dân quý dân yêu nhất là bác Thanh có người còn ví von như sau " Trời bác Thanh, đất bác Thanh... con chim trên cành cũng của bác Thanh."

Theo thống kê lượng khách Du Lịch đến với Đà Nẵng năm 2010 tăng 170% so vói năm 2009. Một tín hiệu đáng mừng cho một thành phố năng động và mến khách.
Hy vọng DN vẫn duy trì được những gì tốt đẹp trong những cơn bão cơ chế thị trường

SpecX7426

Xe tăng
Đọc xong thớt này thì thực sự là E muốn vào Đà Nẵng chơi quá! Mà đúng là thích vào Đà Nẵng sống hơn!

sactimtn

Xe tăng
Cán bộ được dân quý dân yêu nhất là bác Thanh có người còn ví von như sau " Trời bác Thanh, đất bác Thanh... con chim trên cành cũng của bác Thanh."
Nguyên văn là: Trời của Thanh, đất của Thanh. Chỉ có chim trên trời là của Tuấn Anh!
(Chú thích: Tuấn Anh đã ra làm Bộ trưởng bộ VH)
Chỉ có một điều mà ai cũng biết, bất kể người dân ĐN nào, từ xe ôm, taxi, cán bộ,... cũng nói đến "Ông Thanh" với sự tự hào và kính phục.
Du lịch thì khỏi nói, không bắt chẹt du khách, giá cả có niêm yết hoặc không niêm yết thì cũng thế thôi. VD như cái ghế nằm ở bờ biển chỉ 10k, khỏi phải hỏi
Ở SS, CL,... kg hỏi là ăn đủ đấy:">

SGmorning

Xe máy
Thực ra thì cộng đồng OF tuy đông nhưng mỗi bài thế này cũng chỉ vài chục hoặc vài trăm mem đọc thôi. Theo em thì nên lựa chọn những bài hay, biên tập lại ngon lành rồi phang lên những mục kiểu như "Bạn đọc vết" của Vnexpress.net thì chắc có nhiều người xem hơn. OF em thấy khối bài ngon lành xứng đáng để nhiều người biết và bình luận hơn, thậm chí gây ra những làn sóng ý kiến nhân dân.
Bác nói rất đúng, em cũng định viết rồi mà xã ở nhà lại phang một câu:" Cứ từ từ rồi viết, ko đất nó lên thì mình chẳng kịp mua, để kiếm miếng đất cắm dùi ở đó đã!" 8-}

Chỉnh sửa cuối:

duongbin

Xe hơi
Hoan hô ĐÀ NẴNG, em đã đi du lịch DN tận 4 lần mà gấu nhà em bẩu năm sau vẫn đi DN.