[Funland] Địa chỉ may bộ vest đẹp và uy tín

spykylee

Xe đạp
Hi Chao các bác, nếu nói về vest thi ở đâu cũng may được nhưng nếu nói về may đẹp thì em nghĩ không phải ai trong anh em ta cung biết được. May vest Nam đòi hỏi kỹ thuật của người đo, người cắt và người ráp phải giỏi. 3 Khâu này đi với nhau 1 cách hoàn hảo. nếu trong 1 khâu mà hỏng thì bộ vest cũng đi tong luôn. Bây giờ có 2 xu hướng may và mặc vest đó là mua vai đi may hoặc là mua đồ vest sẵn ở nước ngoài về sửa lại. Do vậy để chọn 1 nha may để mình ký gửi quả thật là khó. Như em biết 1 nha may ở trong ngõ Tên Long Tailor (Ngõ 22 láng hạ, Phòng 101 / B9 TT Bộ Thương Mại - 043 7764510) nhưng cực kỳ đông khách. Bác chủ là người Đà Nẵng, rất yêu nghề và đã ra Hà Nội 20 năm. Em thấy bác ý cắt Sơmy, quần, vest, zip nữ cũng thấy đẹp lắm.Các bác đến thử xem.

bentley8

Xe điện
Cháu toàn mua hàng nước ngoài, cơ mà toàn rẻ ợ. Mấy hãng của UK như TM, Pink, Austin Reed, của Mỹ các cụ vào Macy hay 6PM, chờ năm 3 đợt vào sau giáng sinh, sau phục sinh hay tầm tháng 7 hết năm tài chính thể nào cũng mua được đồ sale khủng, khéo đồ ngon mà giảm đến trên 70% còn độ 3-5 triệu/bộ cả ship và thuế. Chọn trên website của các hãng đó được rồi các cụ vào mấy trang web chuyên nhận ship về VN trên webtretho hay tathy rất nhiều, dịch vụ chuyển này chỉ khoảng 200k/kg là cùng, 7 - 10 ngày về đến VN rất hợp lý. Cơ mà phải biết size chuẩn với từng nước thì mới mua được vừa.
Hàng ngoại vải thì đảm bảo, nhưng cơ bản bộ khung của nó chuẩn, mặc lâu ko bị mất form. Hàng của mình thì may ẩu, cực đắt, vài không biết thế nào mà lần, mà ghét nhất là thái độ của thợ may. Bỏ tiền ra 5- 7 triệu may mà cứ như đi xin, hẹn tới hẹn lui, cứ tưởng như thế ko làm thế thì ko có giá. Như đồng chí Long ở Đà nẵng cháu vào may mấy lần tức ko tả, may cái áo làm gì mà hẹn đến 1 tháng, tết thì từ tháng 11 đã ko nhận, ai mà chạy theo các vị đấy được. Cháu dự là các nhà may còn lại họ cũng chỉ cắt còn thuê bên ngoài hoàn thiện, vải thì các cụ ra phố gì bên chợ hôm cho cháu nhờ, vào nhà may mua vải thì giá chắc đội ít 50%.

_MBBG_

Xe điện
đồ cưới mặc lần xong rồi bỏ xó,như cụ nói đó...chưa bao giờ mặc đồ Vest,ra ảnh viện nó ắt lo cho mình.

PSi_J

[Tịch thu bằng lái]
Đức Classic 63 hay 65 Nguyễn Hữu Huân ( mình không nhớ chính xác) tết vừa rồi minh mới may một bộ ở đó,giá thì từ 5tr đến 2000usd tùy túi tiền của bạn nhé!
Nhỡ may bộ 2000usd mà nó may hỏng thì chết các cụ nhỉ:))

Đắt thì mua cho nó chắc.

vaio9700

Xe buýt
Bữa trc e có may ở CAO 50 Triệu Việt Vương 1 bộ. Nói chung thái độ + thời gian hẹn cũng ok nhưng khổ nỗi, lúc e chọn vải thì đâu đến nỗi (trc kia cụ thân sinh cũng từng làm may nên e có tí kinh nghiệm), e nó bồi thêm made in italia, mẽo j j đó.... nhưng vác về thì vải bị xù (chắc chất len nhiều). Quần thì may có vẻ hơi xấu, đo linh tinh, rộng thùng thình. Tổng cộng hết 6,2M, áo vest cũng đc nhưng cái quần + chất vải thì.....

mà e nghe nói bác Cao chủ cửa hàng lúc trc là thợ bên CAO MINH, hỏi cũng hót như đúng rồi nhưng sự thực thì e ko biết ợ

7usd

Xe điện
Cháu toàn mua hàng nước ngoài, cơ mà toàn rẻ ợ. Mấy hãng của UK như TM, Pink, Austin Reed, của Mỹ các cụ vào Macy hay 6PM, chờ năm 3 đợt vào sau giáng sinh, sau phục sinh hay tầm tháng 7 hết năm tài chính thể nào cũng mua được đồ sale khủng, khéo đồ ngon mà giảm đến trên 70% còn độ 3-5 triệu/bộ cả ship và thuế. Chọn trên website của các hãng đó được rồi các cụ vào mấy trang web chuyên nhận ship về VN trên webtretho hay tathy rất nhiều, dịch vụ chuyển này chỉ khoảng 200k/kg là cùng, 7 - 10 ngày về đến VN rất hợp lý. Cơ mà phải biết size chuẩn với từng nước thì mới mua được vừa.
Hàng ngoại vải thì đảm bảo, nhưng cơ bản bộ khung của nó chuẩn, mặc lâu ko bị mất form. Hàng của mình thì may ẩu, cực đắt, vài không biết thế nào mà lần, mà ghét nhất là thái độ của thợ may. Bỏ tiền ra 5- 7 triệu may mà cứ như đi xin, hẹn tới hẹn lui, cứ tưởng như thế ko làm thế thì ko có giá. Như đồng chí Long ở Đà nẵng cháu vào may mấy lần tức ko tả, may cái áo làm gì mà hẹn đến 1 tháng, tết thì từ tháng 11 đã ko nhận, ai mà chạy theo các vị đấy được. Cháu dự là các nhà may còn lại họ cũng chỉ cắt còn thuê bên ngoài hoàn thiện, vải thì các cụ ra phố gì bên chợ hôm cho cháu nhờ, vào nhà may mua vải thì giá chắc đội ít 50%.
Chuẩn đới, em cũng vậy, toàn chơi may sẵn.

PSi_J

[Tịch thu bằng lái]
Hôm qua em lên Nam hàng gà, phải nói lâu lắm em ko may ở đây, lần gần nhất cách đây tầm >10 năm từ hồi công may cái quần có 30k ấy.

Thấy đo rất sơ sài, mỗi bụng, mông và chiều dài chân. Em hỏi ko đo đùi à? Nó bảo không cần. Cả vải và công hết 800k. Tuần sau lấy, ko biết có ra gì không.

rx8nz

Xe buýt
Cá nhân em thì em thấy. Các cụ tự mua vải xịn. Rồi tìm 1 mẫu nào đẹp rồi đi may ạ. Em hay may của Cao Minh Tiến. Em thấy rất vừa ý.

breakout

Xe hơi
Các bác thử ở Chương đi. Đóng vào chuẩn ko cần chỉnh luôn ạ( ít nhất là với em). Chú ý 1 tý là đừng may vào dịp sát Tết các bác nhé!
chuẩn đó cụ ạ, may của Chương là hợp nhất. Em cũng hya may ở đó. công nhận đẹp chứ ko giống như mặc Vest đóng hộp

luis

Xe hơi
Theo như thông tin cụ chủ thớt :cao 1,67 ,bụng hơi to ,chân ngắn.Nếu muốn may véc đẹp cần nói với nhà may chọn kiểu dáng cho phù hợp với mình.Sẽ rất dễ đẹp hơn nếu cụ chọn loại dành cho người thân ngắn khoét cổ cao ,vạt tròn ,một hoạc2 cúc thôi.Có thể xẻ tà cũng được ạ.Đấy là theo ngu ý của em,hoạc khi ra nước ngoài cụ chỉ cần bảo dành cho người thân ngắn là họ chọn cho cụ ngay.Thường thường khi đi may ở việt nam họ không để ý đến thông số dành cho ngưởi thân ngắn nên khi mặc vào cứ đuồn đuỗn ra ,vạt áo thì dai trông buồn cười lắm ạ.

spykylee

Xe đạp
Hôm qua em lên Nam hàng gà, phải nói lâu lắm em ko may ở đây, lần gần nhất cách đây tầm >10 năm từ hồi công may cái quần có 30k ấy.

Thấy đo rất sơ sài, mỗi bụng, mông và chiều dài chân. Em hỏi ko đo đùi à? Nó bảo không cần. Cả vải và công hết 800k. Tuần sau lấy, ko biết có ra gì không.
. Nếu may quần thì phải đo ca đùi, vì sao? Giả sử đùi mình to do chơi thê thao nếu không biết thông số về đùi thi lúc măc vào thế nào cũng bị chật còn nếu đùi nhỏ ma không biết thông số đùi thế nao may cũng bị rỗng va phải sửa lại , thế là sẽ bị xấu rất nhiều.

spykylee

Xe đạp
Theo như thông tin cụ chủ thớt :cao 1,67 ,bụng hơi to ,chân ngắn.Nếu muốn may véc đẹp cần nói với nhà may chọn kiểu dáng cho phù hợp với mình.Sẽ rất dễ đẹp hơn nếu cụ chọn loại dành cho người thân ngắn khoét cổ cao ,vạt tròn ,một hoạc2 cúc thôi.Có thể xẻ tà cũng được ạ.Đấy là theo ngu ý của em,hoạc khi ra nước ngoài cụ chỉ cần bảo dành cho người thân ngắn là họ chọn cho cụ ngay.Thường thường khi đi may ở việt nam họ không để ý đến thông số dành cho ngưởi thân ngắn nên khi mặc vào cứ đuồn đuỗn ra ,vạt áo thì dai trông buồn cười lắm ạ.
Hehe độ dài của áo sẽ được do chính người mặc chọn khi thử áo chứ không phải người may tự ý chọn. Cái giỏi của người may 1 bộ vest la may cho người thấp trông se cân đối va đẹp. hơn nữa muốn may đươc áo vest đẹp còn phai do may giỏi biết che đi nhug khuyết điểm của khách và tôn những nét đẹp của khách hàng. Cái này nếu khi di may áo ma người đo không phat hiên đươc những khiếm khuyết ví như u bả vai, phần xưong nhô sau lung của 2 cánh tay, tay to tay nhỏ v.v... Thì vest sẽ khong bao giờ may đẹp được.

matizac

Xe tăng
Vest quan trọng nhất là vai, cái này thì chỉ có mua sẵn mới đẹp vì khi may có đầy đủ thiết bị để ép, may tự động! Mấy ông Cao Minh cứ đo đạc rất kỹ, lại còn đến thử rồi mới may lần cuối nhưng vẫn không bằng mua sẵn.

tailieu

Xe tăng
Em không sành điệu về ăn mặc lắm nên bác nào hay may vest giới thiệu em với. Em thỉnh thoảng 1 năm mới làm 1 bộ ở Cao Minh nhưng chẳng hiểu sao cứ cái người của em thì bọn Cao Minh toàn không hợp, vải thì em cũng chẳng biết chọn, để mặc cho bọn nó chọn xong rồi lên bộ vest mới mà chẳng thấy tự tin tí nào... (em 35 tuổi cao 1m67, bụng không to lắm, chân không dài..). Thôi thì năm nay thử đổi địa chỉ kém nổi tiếng hơn, nhưng nếu chọn được vải đẹp và giá cả vừa phải mà thích thì lại làm 1 bộ nữa chẳng phải lăn tăn các bác nhẩy.
Theo nhà cháu bộ này ít may nên đã may là phải đẹp thì mới mặc được. Nhìn nhiều cụ mặc những bộ này mà chán không giám góp ý vì nếu góp ý thì bị ném đá cho vỡ mặt. Lý do là các cụ ý đặt may ở hàng hiệu, đắt tiền...
Các cụ chỉ cần kiểm tra một cái áo mặc được hay không theo hai tiêu chí:
- Mặc vào thấy 'mát' tức là cực kỳ dễ chịu, khoác vào người thấy dễ nhưng khi mặc lại thấy ôm vừa người.
- Giơ tay lên cao thấy thoải mái, không thấy vướng ở nách.

cuong1975

Đi bộ
Tôi thấy may ở Phú Hưng Cha và Con ở Tràng Tiền được. Mình toàn may ở đó, một bộ 2 quần 1 áo khoảng 10 triệu, mình cũng đã từng may ở Cao Minh 13t/bộ nhưng mình thấy may xấu. Mặc đúng 2 lần cho đi ngay, mặc quần âu cắt ở đó cũng đc.

dam_duong_xa

Xe buýt
Cụ lên Tiến Đạt (Nghệ sỹ Tiến Đạt) chỗ Hàng Dầu cũng ổn. Ngày xưa em may bộ cưới ở đấy. Giờ mát tính toàn ra MAttana làm bộ cắt tem mặc luôn. Chuẩn không cần chỉnh.:D

spykylee

Xe đạp
Nếu như bác nói vải ở nước ngoài đảm bảo thì cái này tùy đúng với hàng vest ít nhất cũng phải từ hàng ngin trở lên. còn nói về form chuẩn thì cũng sai luôn , chỉ chuẩn khi bác có form người chuẩn thui. Đả bảo chuẩn thì phải chuẩn cho từng người vì mỗi người có 1 dáng khác nhau. bây giờ cũng có xu hướng mua vest xin ở nước ngoài về sửa lại cho chuẩn form. còn việc hẹn trả đồ thì tùy vào nha may thui bác. không phải nha may nào cũng hen muôn cả.

PSi_J

[Tịch thu bằng lái]
Hôm nay em lên lấy cái quần ở Nam Hàng Gà, nói chung hơi thất vọng, chẳng đẹp hơn quần mua may sẵn. Xấu thì không đến nỗi vì dáng em chuẩn đét:P

Tóm lại sau đây em lại đi mua, khỏi may miếc.

iknowuknowme

Xe đạp
Hôm nay em lên lấy cái quần ở Nam Hàng Gà, nói chung hơi thất vọng, chẳng đẹp hơn quần mua may sẵn. Xấu thì không đến nỗi vì dáng em chuẩn đét:P

Tóm lại sau đây em lại đi mua, khỏi may miếc.
Bác may là may 1 quần thôi hay có may thêm j k thế:)