Thảo luận Địa chỉ rửa xe tin cậy

cwise

Xe container
Cứ hôm nào rửa ở ông digium xong là trời mưa.

speedo

Xe hơi
Chỗ Báo Đỏ thì ngon, giá hơi mắc, phù hợp với xe xịn!!!
Nhà tôi cũng ở đó, lượn lờ khắp khu vực nhưng chẳng chỗ nào ưng ý cả! Mãi mới tìm được địa chỉ là gara Long Thịnh (50K/lần) ngay đằng sau trường Đa'ng, đi từ phố Nghĩa Tân qua ngã 4 giao với Ng Phong Sắc khoảng 200m phía bên phải.
Cụ giống hệt em em cũng toàn rửa ở đấy, mấy thằng cu ở đấy làm rất cẩn thận. Mà có ngay quán cà phê bên cạnh ngồi đợi nữa.
Em chỉnh lại cụ tí là tên nó là Đức Thịnh to lù trên cái ảnh cụ chụp nhá. Nhưng em toàn thấy chúng nó rửa xe chứ chả thấy làm nội thất bao giờ cả.

hahuyson

Xe tải
Gửi các cụ một số lưu ý khi rửa xe.

Nên làm

1.1. Hãy rửa xe sau những chuyến đi dài hoặc sau khi trời mưa (nước mưa chứa nhiều axit, làm hỏng sơn)
2.2. Sử dụng vòi phun nước để làm sạch bụi, hạn chế dùng khăn khô, dễ làm xước sơn.
3.3. Rửa xe từ trên xuống, phần dưới của xe thường bám nhiều đất cát, do vậy nếu rửa từ dưới lên, đất cát bám vào khăn dễ làm xước sơn.
4.4. Nên rửa xe hàng tuần.
5.5. Rửa xe ngay khi có phân chim, côn trùng hay các loại keo bám trên bề mặt sơn, vì các loại này thường có hóa chât sẽ làm hỏng bề mặt sơn.

Không nên:

1.1. Không dùng khăn, xốp cứng đề rửa xe, sẽ làm mờ xỉn bề mặt sơn.
2.2. Không rửa xe dưới trơi nắng, không rửa xe với nước quá nóng hoặc quá lạnh.
3.3. Tuỵêt đối không dùng các hóa chât dùng trong gia đình để rửa xe (Nước rửa bát, xà phòng...)
4.4. Không dùng khăn khô để lau xe, dễ gây xước, dùng nước hoặc khăn ẩm.
5.5. Xước sơn dễ xảy ra nhất trong giai đoạn 30 ngày sau khi sơn, vậy chủ nhận cần chú ý trong giai đoạn này.
6.6. Không nên đỗ xe dưới tán cây, phân chim và côn trùng sẽ làm hỏng bề mặt sơn, hãy loại bỏ ngay phân chim, côn trùng khi phát hiện.
7.7. Khi rửa, không nên cọ xát nhiều tại một vị trí, lau đều trên toàn bộ bề mặt.

SONAX VIỆT ĐỨC - RỬA XE TIÊU CHUẨN SONAX, đc: NGÕ 25 LÊ VĂN LƯƠNG (bên tay phải theo hướng đi từ Hoàng đạo Thúy lên Láng, đối diện doanh trại quân đội, ĐT: 0936 196 222.
Hôm nay em và Anh bạn mang xe ra Việt Đức tắm cho V2.
Anh em thợ làm rất cẩn thận, vỏ ngoài dùng 3-4 loại khăn để cọ, nội thất thì hút bụi và lau rất kỹ.
2 xe 7 chỗ khoảng 60 phút mới xong.
2 Bác quản lý rất nhiệt tình với khách hàng, cảm ơn 2 Bác pha chè rất ngon ạ.
E hay rủa ở Long Thịnh đã thấy ở đó thợ làm cẩn thận nhưng ở sonax Việt Đức làm cũng rất cẩn thận.
Hôm nay em rửa xe lần đầu nên Free.

Chỉnh sửa cuối:

ronie1407

Xe tải
Các cụ có thể qua bác VietDung để rửa ạ! Em mới qua đó thử nghiệm lần đầu và rất hài lòng, rửa khác chuyên nghiệp và kỹ càng ... Cụ chủ cũng nhiệt tình và chu đáo lắm ạ! Các cụ qua lần đầu sẽ được free nhưng em vẫn gửi tiền cụ chủ bt vì sợ rằng bác ấy nghĩ em qua vì được miễn phí ... Nhưng quả thực là rất hài lòng ...

Cơ mà lần sau em qua là em ko mang tiền đâu ạ, sẽ sử dung free của cụ trong lần sau :D Em và cụ sẽ cafe ạ!

training

Xe tăng
hôm nay em vừa qua chỗ cụ diginium thủ nghiệm, nói chung hoàn toàn hài lòng với dịch vụ của Việt Dũng
sẽ tiếp tục sử dụng dịch vụ của Việt Dũng :)

tomsawyer

Xe đạp
Em mang qua Việt Dũng chiều thứ 7, anh em làm cẩn thận, chuyên nghiệp, tận tình. Em có việc gấp nên hơi sốt ruột, có bảo là cứ làm nhanh lên cho anh, anh biết là các chú làm kỹ rồi. Em Hiếu bảo là chúng em làm là cứ phải tầm 40 phút đúng quy trình. Lần sau rút kinh nghiệm không gấp vậy. Free lần đầu nhưng em cứ trả tiền vì anh em làm vất vả. Hết 80k.
Chúc các chú làm ăn tốt, nếu cứ giữ đúng chất lượng thế thì ổn.

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Dạ trước hết nhà cháu xin cảm ơn tất cả các cụ rất nhiều đã không ngại địa chỉ nhà cháu hơi khó tìm để qua ủng hộ ạ.
Sau nữa nhà cháu cũng sorry vì hôm nay mới reply dc thông tin với các cụ đã có comment tới nhà cháu ạ. Do đợt này nhà cháu đang gấp rút hoàn tất cơ sở 2 tại Trần Thái Tông (Nguyễn Phong Sắc kéo dài), cách mặt đường Cầu Giấy khoảng 300m nên cứ loay hoay suốt để kịp khai trương trong mấy ngày tới.
Sau khi hoàn thành xong nhà cháu xin phép dc post địa chỉ cũng như lại dc mời các cụ qua ủng hộ nhà cháu tiếp tục tại cơ sở mới dc ko ạ?
Thanks các cụ nhiều nhiều
Thế thì gần nhà tôi rồi, cụ nhớ thông báo khi khai trương nhé!!! ;;)

tomsawyer

Xe đạp
Dạ trước hết nhà cháu xin cảm ơn tất cả các cụ rất nhiều đã không ngại địa chỉ nhà cháu hơi khó tìm để qua ủng hộ ạ.
Sau nữa nhà cháu cũng sorry vì hôm nay mới reply dc thông tin với các cụ đã có comment tới nhà cháu ạ. Do đợt này nhà cháu đang gấp rút hoàn tất cơ sở 2 tại Trần Thái Tông (Nguyễn Phong Sắc kéo dài), cách mặt đường Cầu Giấy khoảng 300m nên cứ loay hoay suốt để kịp khai trương trong mấy ngày tới.
Sau khi hoàn thành xong nhà cháu xin phép dc post địa chỉ cũng như lại dc mời các cụ qua ủng hộ nhà cháu tiếp tục tại cơ sở mới dc ko ạ?
Thế thì tốt rồi chú ạ, gần nhà anh. Với lại chỗ Quan Nhân anh thấy hơi chật, anh em mà quý chú ùn ùn kéo tới là tắc nghẽn cả.

ronie1407

Xe tải
Em mang qua Việt Dũng chiều thứ 7, anh em làm cẩn thận, chuyên nghiệp, tận tình. Em có việc gấp nên hơi sốt ruột, có bảo là cứ làm nhanh lên cho anh, anh biết là các chú làm kỹ rồi. Em Hiếu bảo là chúng em làm là cứ phải tầm 40 phút đúng quy trình. Lần sau rút kinh nghiệm không gấp vậy. Free lần đầu nhưng em cứ trả tiền vì anh em làm vất vả. Hết 80k.
Chúc các chú làm ăn tốt, nếu cứ giữ đúng chất lượng thế thì ổn.
chố bác Việt Dũng chỉ 50K thôi mà cụ :(

Gia_Khanh

Xe điện
Hay quá, hoan hô cụ, e ở ngay gần đấy, đỡ pải mò xuống Quan Nhân rồi, tầm bao lâu nữa thì khai truong hả Cụ !

cwise

Xe container
Hay quá, hoan hô cụ, e ở ngay gần đấy, đỡ pải mò xuống Quan Nhân rồi, tầm bao lâu nữa thì khai truong hả Cụ !
Chỗ Quan Nhân gần nhà em nhất, chỗ này là phải ưu tiên đấy nhé. Trần Thái Tông cơ sở 2 thì vừa vừa thôi. :))

digium

Xe hơi
Chỗ Quan Nhân gần nhà em nhất, chỗ này là phải ưu tiên đấy nhé. Trần Thái Tông cơ sở 2 thì vừa vừa thôi. :))
Anh yên tâm, tiêu chí tuyển thợ của bọn e luôn luôn là: "Hà Nội không vội được đâu", he he. Muốn đi tới chữ chuyên nghiệp thì phải do khách hàng các bác tặng mới dc ạ. Cơ bản các hạng mục ok hết roài ạ, nốt ngày mai là e có thể hoàn thành rồi. Ngày mai e sẽ post bản đồ lên đây và update trên web cho các cụ tiện tham khảo ạ.

Gia_Khanh

Xe điện
Anh yên tâm, tiêu chí tuyển thợ của bọn e luôn luôn là: "Hà Nội không vội được đâu", he he. Muốn đi tới chữ chuyên nghiệp thì phải do khách hàng các bác tặng mới dc ạ. Cơ bản các hạng mục ok hết roài ạ, nốt ngày mai là e có thể hoàn thành rồi. Ngày mai e sẽ post bản đồ lên đây và update trên web cho các cụ tiện tham khảo ạ.
Cụ Hà đã khai trương chỗ Trần Thái Tông chưa vậy, để e ra !

cwise

Xe container
Hehe, mau post nhé, rõ rõ cái địa chỉ tí, ví dụ lấy Cung trí thức làm tâm... Lâu lâu không thấy cụ RAVA vào đây nhỉ.

trienchieu12

Xe tăng
Ơ, ngay gần nhà ông chú em. Hôm nay định qua chỗ cụ rửa nhưng chiều mưa to, nghiện rửa chỗ cụ roài.

Gia_Khanh

Xe điện
Cơ sở 2 nhà em ở ngay góc Ngã Tư đối diện Agribank ấy ạ, cái biển hơi khuất 1 tý dù rằng nhà em ngay mặt đường (vì mấy cái cây chỗ ấy hơi nhiều) nhưng e sẽ căng băng rôn để mọi ng tiện nhìn hơn. Bên em vẫn đang hoàn thiện nốt mấy việc vặt vặt, sẽ cố gắng hết đợt mưa này là đưa vào phục vụ được luôn ạ. Thanks các cụ nhiều nhiều
Mai đã mở cửa chưa Cụ, e định sáng mai ra đây !

sihyuka

Xe hơi
Em đăng ký cụ cơ sở mới để tắm cho vợ 2 cái nhé :) chỗ em làm ngay gần đó, quá tiện để hàng tuần qua thăm cụ :))

ktqsminh

Xe tăng

Cơ sở 2 nhà em ở ngay góc Ngã Tư đối diện Agribank ấy ạ, cái biển hơi khuất 1 tý dù rằng nhà em ngay mặt đường (vì mấy cái cây chỗ ấy hơi nhiều) nhưng e sẽ căng băng rôn để mọi ng tiện nhìn hơn. Bên em vẫn đang hoàn thiện nốt mấy việc vặt vặt, sẽ cố gắng hết đợt mưa này là đưa vào phục vụ được luôn ạ. Thanks các cụ nhiều nhiều
Chỗ này có phải gần hàng bia 36 ở góc phố không, lần sau phải tiện thể uống bia và rửa xe vậy.