Thảo luận Địa chỉ rửa xe tin cậy

Teu beo

Xe tải
Chỗ Báo Đỏ thì ngon, giá hơi mắc, phù hợp với xe xịn!!!

Nhà tôi cũng ở đó, lượn lờ khắp khu vực nhưng chẳng chỗ nào ưng ý cả! Mãi mới tìm được địa chỉ là gara Long Thịnh (50K/lần) ngay đằng sau trường Đa'ng, đi từ phố Nghĩa Tân qua ngã 4 giao với Ng Phong Sắc khoảng 200m phía bên phải.

Chỗ Đức Thịnh này hôm qua em dính phát bực cả mình. Trả là hôm qua em về quê lên xe bẩn muốn mang đi rửa. Alo cho cụ Hà digium thì cụ ý báo là bên đấy nghỉ lễ, qua chỗ Báo Đỏ cũng thấy đóng cửa. Đang định mang xe về cất đi qua chỗ này thấy vẫn mở cửa và nhớ là có cụ khen chỗ này nên đánh vào. Bình thường em toàn rửa bên Báo Đỏ cho yên tâm nhưng hôm qua đi gặp lúc mưa to nên vợ 2 bẩn quá ko muốn để lâu đành phải vào rửa.

Vào cái các chú lấy vòi xịn rồi bôi xà phòng rửa qua loa xong xịt lại tổng cộng hết khoảng 5 phút. Lúc lau kho thấy một bác già già cầm cái gạt mưa cũ ra gạt em đã phải ra yêu cầu bỏ ngay. Lúc lau bên trong thì bấm vào nút dừng khẩn cấp đèn xi nhan nháy loạn cả lên. Điên nhất là lúc lắp thảm để chân. Cái thảm của em nó có lỗ và có móc để gắn cố định vào sàn xe, chắc lúc tháo ra các chú ko để ý giật mạnh làm bung cả móc lẫn cái khuyết ở lỗ. Em ra hỏi thì các chú cãi là nó bung từ trước :(. Ơ hơ, từ trước cái #%^^*{}]]

Loay hoay một hồi thì em cũng lắp lại cái móc vào sàn xe và lắp lại cái khuyết trên thảm. Trả tiền ra về mà vẫn ấm ức, được cái lúc mình cáu chửi um lên các chú ngoan ko bật lại, ra vẻ cuống quýt tìm cách lắp lại mà chả lắp đc.

Rút kinh nghiệm lần sau thà chịu bẩn còn hơn vào mấy chỗ lởm khởm thế này

Siso

Xe hơi
Em mới rửa xe lần đầu bên Vietdung 38 Trần Thái Tông. Trước khi đi có sms "đặt chỗ". Chú Digium: 093 5212568 (Phái?) biểu là OFer thì đc free lần rửa đầu. Và rồi rửa xong+hút bụi vẫn 70K như thường. Chả hiểu sao. Chú Digium đính chính xem sao.

Chỉnh sửa cuối:

meguiars

Xe tải
mời các bác ở gần Phan Kế Bính qua số 5 Phan Kế Bính để em phục vụ
Quy trình rửa xe bên em như sau:
1. Dầu rửa xe:
meguiars nxt generation car wash
http://www.youtube.com/watch?v=MF-s-_aKaJk
2. Rửa sạch
3. Lau khô và xì khô
4. Bàn giao xe

Giá: rưa xe hút bụi 50,000 VND - Sedan, 60,000 VND cho SUV

nvh_hn

Xe container
mời các bác ở gần Phan Kế Bính qua số 5 Phan Kế Bính để em phục vụ
Quy trình rửa xe bên em như sau:
1. Dầu rửa xe:
meguiars nxt generation car wash
http://www.youtube.com/watch?v=MF-s-_aKaJk
2. Rửa sạch
3. Lau khô và xì khô
4. Bàn giao xe

Giá: rưa xe hút bụi 50,000 VND - Sedan, 60,000 VND cho SUV
Em qua đây mấy lần nghía mà chẳng hiểu cụ chỗ nào? Biển ở đâu nhỉ?

meguiars

Xe tải
Ngã ba Phan Kế Bính với Nguyễn Văn Ngọc cụ ạ, cạnh trường Phạm Hồng Thái

Rất vui được gặp cụ

meguiars

Xe tải
Em nói thêm:
Găng tay rửa xe bên em dùng là Găng tay lông cừu tự nhiên
Làm sạch nội thất là Tornaldor Air

Gia_Khanh

Xe điện

digium

Xe hơi
Em mới rửa xe lần đầu bên Vietdung 38 Trần Thái Tông. Trước khi đi có sms "đặt chỗ". Chú Digium: 093 5212568 (Phái?) biểu là OFer thì đc free lần rửa đầu. Và rồi rửa xong+hút bụi vẫn 70K như thường. Chả hiểu sao. Chú Digium đính chính xem sao.
Ôi ngại quá. Trc hết thì bác cho e xin lỗi vì xảy ra sự cố như vậy.
E tên là Hà, phụ trách chung kd 2 nơi, còn Phái phụ trách qly ở Trần thái tông bác ạ. Nên có lẽ do khi e alo lại cho Phái thì chắc do lẫn lộn 1 chút ạ. Bác cho phép e dc mời bác qua 1 lần nua để nhà e dc khắc phục sai sót này dc ko ạ.
Nhân tiện thì các bác giúp e nói rõ khi đến là đã đky rửa lần đầu với e (Hà) trên otofun cho tiện ạ.
Một lần nữa mong bác thông cảm giúp nhà e vì hàng ngày cũng quay cuồng xe nọ xe kia đc ko ạ.

Siso

Xe hơi
Ok cụ. Cụ trả lời em vậy em biết vậy. Coi như cụ "chậm" em 1. Tranh thủ sáng mai rảnh em qua rửa "đòi nợ" luôn. Xe Grandis vàng cát. Cụ có rửa vé tháng ko? Tháng em rửa 6-8 lần.

Chỉnh sửa cuối:

david2012

Xe máy
Hôm nào qua 36 Trần Thái Tông thử phát chú Digium nhẩy, cứ OFer và đăng ký trứoc với chú là được free nần 1 hả ??/

trienchieu12

Xe tăng
Ôi ngại quá. Trc hết thì bác cho e xin lỗi vì xảy ra sự cố như vậy.
E tên là Hà, phụ trách chung kd 2 nơi, còn Phái phụ trách qly ở Trần thái tông bác ạ. Nên có lẽ do khi e alo lại cho Phái thì chắc do lẫn lộn 1 chút ạ. Bác cho phép e dc mời bác qua 1 lần nua để nhà e dc khắc phục sai sót này dc ko ạ.
Nhân tiện thì các bác giúp e nói rõ khi đến là đã đky rửa lần đầu với e (Hà) trên otofun cho tiện ạ.
Một lần nữa mong bác thông cảm giúp nhà e vì hàng ngày cũng quay cuồng xe nọ xe kia đc ko ạ.
Hôm nay cụ đóng cửa sửa chữa chỗ Quan Nhân mà chả thông báo gì cả, làm em lọ đến rồi lại lếch thếch về

Siso

Xe hơi
Mọi thứ đều tốt đẹp cả. Cảm ơn cụ Digium. Chốt 38 TTT.

digium

Xe hơi
Hôm nay cụ đóng cửa sửa chữa chỗ Quan Nhân mà chả thông báo gì cả, làm em lọ đến rồi lại lếch thếch về
Dạ vì sáng nay nhà hàng xóm tiến hành chát tường nên nhà e cũng ko kịp trở tay, mai lại phải nghỉ thêm 1 hôk nữa cụ ạ. Lần tới cụ tới sms e nhé, e sẽ "đền bù" vụ hôm nay dc ko ạ? Hihi, thanks cụ nhìu nhìu

cwise

Xe container
Dạ vì sáng nay nhà hàng xóm tiến hành chát tường nên nhà e cũng ko kịp trở tay, mai lại phải nghỉ thêm 1 hôk nữa cụ ạ. Lần tới cụ tới sms e nhé, e sẽ "đền bù" vụ hôm nay dc ko ạ? Hihi, thanks cụ nhìu nhìu
đât cát đá sỏi nó rơi nhìn khiếp vãi, cứ phải xong xuôi, sạch sẽ thì mở lại cũng không muộn mà. $-)b-)

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Chỗ Báo Đỏ thì ngon, giá hơi mắc, phù hợp với xe xịn!!!

Nhà tôi cũng ở đó, lượn lờ khắp khu vực nhưng chẳng chỗ nào ưng ý cả! Mãi mới tìm được địa chỉ là gara Long Thịnh (50K/lần) ngay đằng sau trường Đa'ng, đi từ phố Nghĩa Tân qua ngã 4 giao với Ng Phong Sắc khoảng 200m phía bên phải.

Chỗ Đức Thịnh này hôm qua em dính phát bực cả mình. Trả là hôm qua em về quê lên xe bẩn muốn mang đi rửa. Alo cho cụ Hà digium thì cụ ý báo là bên đấy nghỉ lễ, qua chỗ Báo Đỏ cũng thấy đóng cửa. Đang định mang xe về cất đi qua chỗ này thấy vẫn mở cửa và nhớ là có cụ khen chỗ này nên đánh vào. Bình thường em toàn rửa bên Báo Đỏ cho yên tâm nhưng hôm qua đi gặp lúc mưa to nên vợ 2 bẩn quá ko muốn để lâu đành phải vào rửa.

Vào cái các chú lấy vòi xịn rồi bôi xà phòng rửa qua loa xong xịt lại tổng cộng hết khoảng 5 phút. Lúc lau kho thấy một bác già già cầm cái gạt mưa cũ ra gạt em đã phải ra yêu cầu bỏ ngay. Lúc lau bên trong thì bấm vào nút dừng khẩn cấp đèn xi nhan nháy loạn cả lên. Điên nhất là lúc lắp thảm để chân. Cái thảm của em nó có lỗ và có móc để gắn cố định vào sàn xe, chắc lúc tháo ra các chú ko để ý giật mạnh làm bung cả móc lẫn cái khuyết ở lỗ. Em ra hỏi thì các chú cãi là nó bung từ trước :(. Ơ hơ, từ trước cái #%^^*{}]]

Loay hoay một hồi thì em cũng lắp lại cái móc vào sàn xe và lắp lại cái khuyết trên thảm. Trả tiền ra về mà vẫn ấm ức, được cái lúc mình cáu chửi um lên các chú ngoan ko bật lại, ra vẻ cuống quýt tìm cách lắp lại mà chả lắp đc.

Rút kinh nghiệm lần sau thà chịu bẩn còn hơn vào mấy chỗ lởm khởm thế này
Thực ra nói tốt thì rất khó cụ ạ, có thể người ta rửa 10 lần sạch, chỉ 1 lần bẩn là mất hết uy tín ngay. Đây cũng chỉ là thông tin thôi, em ủng hộ bên chỗ mới của cụ digium và cậu Phái BG.

KMN 2009 Slx

Xe tải
Bác cho em đăng ký một suất nhé, chiều nay em qua rửa. Bên bác làm việc đến mấy h nhỉ ?

trienchieu12

Xe tăng
Chỗ cụ sửa sang xong chưa nhể, vợ 2 em đợi mấy hôm rồi, ưng chỗ cụ nên chả muốn sang chỗ khác tắm rửa ki cọ

digium

Xe hơi
Chỗ cụ sửa sang xong chưa nhể, vợ 2 em đợi mấy hôm rồi, ưng chỗ cụ nên chả muốn sang chỗ khác tắm rửa ki cọ
Dạ ok rùi cụ ơi, hihi
@cụ KMN & David, các cụ cứ phi đến ạ, lúc nào đến alo cho e để e bảo nv ở xưởng là ok

Chỉnh sửa cuối:

tom&cun

Xe đạp
105 Nguyễn Tuân, làm ổn lắm
Hôm vừa rồi em vừa dọn nội thất ở đây. Ngồi nhìn anh em thợ họ làm đễn ngất luôn vì kỹ, cẩn thận và sạch.
Quản lý nhiệt tình, dịch vụ chu đáo.
Giá rổ hợp lý.
Cụ nên thử đi.

tom&cun

Xe đạp
Chào cụ Việt Dũng.
Cụ cho em hỏi là rửa xe toàn diện bao gồm những công đoạn thế nào được không.