Địa chỉ sửa xe SH - Hà Nội

Lexus_88

Xe đạp
Dear anh em,
Mình muốn hỏi anh em về địa chỉ sửa xe ga có tâm một tí ở Hà Nội. Cụ thể là con SH Việt 2013 của mình đi côn nó cứ giật đùng đùng và lên ga thì gằn như là sắp đứt cmn hơi ý .. nhìn chung là chán ơi là chán. . . Mình chấp nhận mất tiền để sửa cho nó khỏi bệnh nhưng nhờ ae tứ vấn thật lòng cho địa chỉ uy tín với. Mình sợ nhất cái bọn thợ vô tâm chỉ chăm chăm thay đồ ăn tiền còn xe thì kệ cmn, càng nhanh hỏng để lại mang đến sửa thì càng mừng.
Mình có tham khảo nào là thắng béo nào là sơn còi gì gì đấy .. nhưng đọc toàn thấy phốt thôi. . . A/e thương tình tư vấn giúp với.
Trân trọng.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

ducca3456

Xe đạp
E toàn sửa trên hàm long...24 hàm long...sửa ok lắm anh ạ...dream vs spacy nhà e toàn sửa trên này còn sh của e mới đi cũng ít nên chưa có vấn đề gì cần mang lên

giabach2007

Xe tải
Xe ga thì cứ mang qua bác Sơn Shark- Hoàng Cầu, chắc chắn sẽ hài lòng.

CheckNx

Xe tải
Dear anh em,
Mình muốn hỏi anh em về địa chỉ sửa xe ga có tâm một tí ở Hà Nội. Cụ thể là con SH vịt 2013 của mình đi côn nó cứ giật đùng đùng và lên ga thì gằn như là sắp đứt cmn hơi ý .. nhìn chung là chán ơi là chán. . . Mình chấp nhận mất tiền để sửa cho nó khỏi bệnh nhưng nhờ ae tứ vấn thật lòng cho địa chỉ uy tín với. Mình sợ nhất cái bọn thợ vô tâm chỉ chăm chăm thay đồ ăn tiền còn xe thì kệ cmn, càng nhanh hỏng để lại mang đến sửa thì càng mừng.
Mình có tham khảo nào là thắng béo nào là sơn còi gì gì đấy .. nhưng đọc toàn thấy phốt thôi. . . A/e thương tình tư vấn giúp với.
Trân trọng.
Cụ có thể ra hãng mà cụ :D ngu ý của cháu

King Cat

Xe buýt
Dear anh em,
Mình muốn hỏi anh em về địa chỉ sửa xe ga có tâm một tí ở Hà Nội. Cụ thể là con SH vịt 2013 của mình đi côn nó cứ giật đùng đùng và lên ga thì gằn như là sắp đứt cmn hơi ý .. nhìn chung là chán ơi là chán. . . Mình chấp nhận mất tiền để sửa cho nó khỏi bệnh nhưng nhờ ae tứ vấn thật lòng cho địa chỉ uy tín với. Mình sợ nhất cái bọn thợ vô tâm chỉ chăm chăm thay đồ ăn tiền còn xe thì kệ cmn, càng nhanh hỏng để lại mang đến sửa thì càng mừng.
Trân trọng.
Xe Honda tay Gaz (PCX, SH, AB, SH Mode...) nói chung của HVN là bị "Bệnh" này hay nói cách khác là bị "Lỗi" như này.! Nhất là khi nào thời tiết ẩm ướt nữa thì "Bệnh" càng nặng.!
Em biết nguồn gốc và cách xử lý cụ chủ mời Vodka đê..!!!

CheckNx

Xe tải
Xe Honda tay Gaz (PCX, SH, AB, SH Mode...) nói chung của HVN là bị "Bệnh" này hay nói cách khác là bị "Lỗi" như này.! Nhất là khi nào thời tiết ẩm ướt nữa thì "Bệnh" càng nặng.!
Theo cháu thì là do bộ côn bị mòn và ko ăn đều hoặc do bộ nồi côn , và cụ kiểm tra lại bộ chuông nữa ạ!!!
Ngu ý của cháu vậy cụ King Cat thấy có phải ko ạ

Lexus_88

Xe đạp
Bác tư vấn cho em nghe phát.. vừa cho bác cả chai vodka rồi :))

toechuoi

Xe tăng
E toàn sửa trên hàm long...24 hàm long...sửa ok lắm anh ạ...dream vs spacy nhà e toàn sửa trên này còn sh của e mới đi cũng ít nên chưa có vấn đề gì cần mang lên
chỗ này đối diện trường Ngô Sỹ Liên phải k cụ...k nhầm thì ông chủ có cô con gái xinh lắm...:D

kixauzai

Xe hơi
theo mình thì bạn nên:
1 vệ sinh côn, vệ sinh xong xem đi còn bị thế không
2 nếu vẫn bị thì đi kiểm tra 3 búa xem có vung ra đều không, nếu k thì thay búa thay bát côn hoặc thay 3 lò so, hoặc cùng lắm thay cả 3( tầm hơn 1 củ )
3 nếu vẫn bị thì xem tiếp cái bi côn, thay bi nặng hơn.
==> đây là kinh n của mình vì mình mất nhiều time vào cái môn này lắm rồi, sửa thì có thể ra bác Sơn béo, 2 là ra số & trần nguyên hãn, gần vincom.
chúc bác thành công

hạng best

Xe hơi
Cụ vệ sinh côn là hết, muốn chạy mượt như shi nhập thay cả bộ mất 3 củ chạy không ân hận chút nào đảm bảo không bao giờ phí tiền mua shi nhâp

present

Xe điện
Xe ga thì cứ mang qua bác Sơn Shark- Hoàng Cầu, chắc chắn sẽ hài lòng.
Theo như ngu ý của e cụ sang Bác Sơn shark Hoàng Cầu thử xem
Híc, giờ bác Sơn Shark có qua cửa hàng sửa nữa đâu (ít nhất là thời gian này).
Chuyển cho mấy cu đệ tử làm thôi, hôm trước qua đấy kiểm tra một số thứ thấy thất vọng toàn tập.
Em làm ở chỗ bác Sơn từ khi còn ở Sơn Tây, bác ấy thay gì cho em em biết (bác ấy còn giải thích tận tình vì sao làm thế).
Trong khi hôm vừa rồi qua thì mấy cu đệ tử phán ẩu vãi ra:
- Nó đề liên tục 4 - 5 phát nên đèn FI sáng nháy và phán phải làm lại bộ phun xăng hỏng rồi phải làm lại 850k.
Em nói để sau đã là nó làu bàu không làm lại xe đi sẽ kém lắm nên phải sửa ngay và đầu tiên. Sau đó thái độ nó rất khó chịu.
- Nói côn đi hơi lạ bảo kiểm tra nó ngồi lên vít ga tý bảo ko vấn đề, em bắt thao ra vệ sinh thì phát hiện đai curoa sắp hỏng --> phải thay ngay.
- Đè ra thay bi SH (trong khi trước đây anh Sơn phải thay bi Space nặng hơn để đi ko bị giật cục), bực mình em hỏi nó nói là thay bi thế là thay láo :((
- Bảo kiểm tra luôn nước làm mát để đổ bổ sung (nếu thiếu) thì nó bảo xe đi lâu rồi hệ thống nước làm mát ko ngon nữa nên ko cần đổ thêm đâu :((
- Bảo kiểm tra thổi sạch lọc gió giúp (mới thay 02 tháng) nó bẩu thổi làm gì, thay mới luôn thì thay vì cái lọc gió nó rẻ (híc, tiền có phải vỏ hến đâu) :(

Quá vãi lúa với các thánh này nên em trả tiền thay đai curoa rồi cút thẳng, chắc đợi anh Sơn tái xuất mới dám quay lại đây các cụ à :((

giabach2007

Xe tải
Chuyển cho mấy cu đệ tử làm thôi, hôm trước qua đấy kiểm tra một số thứ thấy thất vọng toàn tập.
Em làm ở chỗ bác Sơn từ khi còn ở Sơn Tây, bác ấy thay gì cho em em biết (bác ấy còn giải thích tận tình vì sao làm thế).
- Nó đề liên tục 4 - 5 phát nên đèn FI sáng nháy và phán phải làm lại bộ phun xăng hỏng rồi phải làm lại 850k.
Em nói để sau đã là nó làu bàu không làm lại xe đi sẽ kém lắm nên phải sửa ngay và đầu tiên. Sau đó thái độ nó rất khó chịu.
- Nói côn đi hơi lạ bảo kiểm tra nó ngồi lên vít ga tý bảo ko vấn đề, em bắt thao ra vệ sinh thì phát hiện đai curoa sắp hỏng --> phải thay ngay.
- Đè ra thay bi SH (trong khi trước đây anh Sơn phải thay bi Space nặng hơn để đi ko bị giật cục), bực mình em hỏi nó nói là thay bi thế là thay láo :((
- Bảo kiểm tra luôn nước làm mát để đổ bổ sung (nếu thiếu) thì nó bảo xe đi lâu rồi hệ thống nước làm mát ko ngon nữa nên ko cần đổ thêm đâu :((
- Bảo kiểm tra thổi sạch lọc gió giúp (mới thay 02 tháng) nó bẩu thổi làm gì, thay mới luôn thì thay vì cái lọc gió nó rẻ (híc, tiền có phải vỏ hến đâu) :(

Quá vãi lúa với các thánh này nên em trả tiền thay đai curoa rồi cút thẳng, chắc đợi anh Sơn tái xuất mới dám quay lại đây các cụ à :((
Mình mang xe qua toàn bác Sơn trực tiếp khám và đưa ra phác đồ điều trị thấy rất chuẩn. Nếu thợ khám xe mà không có kinh nghiệm, phán sai bệnh, chỉ thích thay đồ thì khách sẽ giảm ngay.

present

Xe điện
Mình mang xe qua toàn bác Sơn trực tiếp khám và đưa ra phác đồ điều trị thấy rất chuẩn. Nếu thợ khám xe mà không có kinh nghiệm, phán sai bệnh, chỉ thích thay đồ thì khách sẽ giảm ngay.
Chuẩn, thía nên em sẽ ko quay lại đấy cho đến khi anh Sơn quay lại làm trực tiếp.
Gì chứ anh Sơn khám và có phương án thì em chưa bao giờ lăn tăn ạ :)

phuongtv_76

Xe container
mr sơn đi đâu hay bận gì mà không qua cửa hàng

ali_33

Xe hơi
Cụ đưa xe đến chỗ bác Sơn thì yên tâm luôn.
Nhiều nơi ktra xong là phán phải thay nhưng chỗ bác Sơn thì chỉ thay khi ko khắc phục được.

HutSongChich™

Xe tải

Nếu cụ có kinh nghiệm thế mà lại đi thổi lọc gió thì e cũng sợ cụ rồi.

present

Xe điện
Nếu cụ có kinh nghiệm thế mà lại đi thổi lọc gió thì e cũng sợ cụ rồi.
Vâng em vẫn làm theo chu kỳ 03 tháng thay mới 01 cái lọc: hết tháng 1 & 2 em đi thổi rồi hết tháng 03 thì thay ạ.
Quan trọng là thổi thế nào cụ nhé. Đương nhiên thổi thẳng vào mặt nó thì đúng là sợ thật cụ à.
Còn thổi chéo để bay bụi (truớc khi thổi thì gõ nhẹ) thì chả làm sao cả.
Vậy cụ nên hỏi kỹ trước khi sợ chứ sợ bâng quơ như vậy thì đúng là nguy hiểm quá ạ :)

present

Xe điện