Địa điểm nào rửa VỢ HAI ngon, cẩn thận, yên tâm... ở HN ??

xedep_

Xe tải
Hôm 1/1 ra rửa chỗ ngã ba Nguyên Hồng ngay cạnh điểm nộp trước bạ thấy chuối quá : bình thường 20k,hôm đó rửa xong tụi nó kô lau khô và bẩu, nếu kô lau 20k, lau khô là 30k, cầu rửa thì kô cẩn thận là xuống mương như chơi :21: :21:

nguyentienbinh

Xe hơi
Các bác đi lên trên khu phố cổ hay rửa chỗ nào? Trước tôi hay rửa ở Liên Trì. Dạo này chuyển chỗ làm nên cũng ít qua, hôm nọ qua đó có chút việc định ghé vào hàng đầu tiên để rửa, nhưng đông quá nên ghé vào hàng thứ 2(ngay ngã tư Liên trì - Nguyễn Gia Thiều). Thợ rửa bằng xà phòng lấy ở trong xô, không bọt biếc gì cả, thế mà rửa xong (xe 4 chỗ) nó chơi cho 40K :'(. Mình thấy lạ hỏi chú chủ sao trước 25K giờ lên kinh thế, nó trả lời ráo hoảnh: nước lên cao anh ạ :77:. Các cụ qua đây cẩn thận chỗ này.
tớ ở Quang Trung trước toàn ra Liên trì rửa, nhưng sau thấy nó ấu quá rửa thì nhanh như điện, nước và bẩn các chỗ kín còn nguyên mà chém 40k, tờ chuồn luôn chỗ khác chỉ 25-30k thôi.

boma

Đi bộ
em thì toàn rửa bình thường thôi, chứ ko phải bỏ ra quá nhiều tiền để rửa một con xe, chỉ khoảng 20 đến 25k là được rồi. em hay rửa ở 411 tam trinh, ở đó rửa cũng hợp lý mà cũng sạch ạ, bác nào ở gần khu vực đó thì qua thử một lần xem sao,

hoavita

Xe hơi
Tự rửa đi bác , vừa thể thao lại vừa được bà cả khen , em mua cái máy rửa cao áp của black&decker hết 2,3 củ , làm được khối trò đấy , rửa cả xe của em hàng xóm nửa

Dogia

Xe điện
Bác à . rửa xe là một nghệ thuật và cẩn thận . ko phải khăn nào cũng nau xong và sì khô là được , nếu ko biết dùng loại khăn phù hợp thì sẽ xước sơn ngay . Bác đén gara Đức Cảnh ở khu Định Công . rửa xe công nghệ cao mà chỉ 5 phút là xong , hết có 20.000 VNĐ
He he, rửa xe công nghệ cao thật, 5 phút xong luôn 20 khìn. Em tính mình cũng nên đầu tư quả công nghệ này cho nó khỏe các cụ nhỉ?:)):)):))

themlaixe

Xe buýt
Bác à . rửa xe là một nghệ thuật và cẩn thận . ko phải khăn nào cũng nau xong và sì khô là được , nếu ko biết dùng loại khăn phù hợp thì sẽ xước sơn ngay . Bác đén gara Đức Cảnh ở khu Định Công . rửa xe công nghệ cao mà chỉ 5 phút là xong , hết có 20.000 VNĐ
địa chỉ cụ thể đi bác.
(b)(b)(b)

voyeu1980

Xe đạp
E đi rửa xe tại các điểm rửa xe quanh HN như cây xăng 1172 láng, Sau gò Đống Đa, Láng Hạ (gần TT Filim Quốc Gia), Gần Hale Club, Lê Văn Lương.. ở đâu cũng thế mình mà không nói. không để mắt là bẩn vẫn y nguyên các chỗ mình không chỉ thì ôi thôi.... nhất là gầm xe, dưới bậc lên xuống xe, khu vực quanh lốp xe ...
Các Bác cho ý kiến và chỉ giáo những nơi Rửa vợ hai ngon một tý ????!!!!
TKS các bác :101::101::101:

Sau gần một tuần E có các thông tin sau phục vụ các cụ:

Tong ket: đến 3/7/2008
---------------------------------------------------------------------------------------------------------
1. Chờ quý vị
2. Cực Đắt - Bẩn

2.1 Trần Thánh Tông có 2 điểm rửa xe. Điểm ở gần Ngã 5 đối diện với Bia Hoa Viên cực đắt và rửa bẩn.

---------------------------------------------------------------------------------------------------------

3. RE NHAT

Rẻ nhất là hàng rửa ở ngay cạnh cây xăng ở gần bến xe Lương Yên. Rửa xe 4 chỗ 10k, xe 7 chỗ 15k, xe 30 chỗ trở lên 25k. Đi vào một đầu, ra đầu kia, ngon choét!

4. NGON NHAT-DAT NHAT
4.1 Em toàn rửa trên SONAX ĐẶng Thai Mai.
Thú thật với cả nhà, 2 tuần e đi rửa một lần, mất 2 tiếng nhưng bù lại, xe rất sạch từ trong ra ngoài.
Chích Bông nhà em là 75k
Giòi bọ đắt hơn tí 95k

4.2 SONAX 35/17 Đặng Thai Mai <1 lần rửa tổng thể 110k>hoặc đối diện cổng khu SIPUTRA đường Âu Cơ cái hàng có cái biển 3M to vật màu vàng ý<1 lần rửa cả hút bụi 25k> .Còn ở gần công viên thống nhất thì ra ngay gần ngã 3 Trần nhân tông với Lê Duẩn cũng 30k 1 lần,cũng sạch.còn giặt nội thất kĩ sạch thì fair xuống định công

5. Hợp lý - Hợp Tiền

5.0 Ah, chỗ này tôi cũng mới biết. Địa chỉ là 168 Hồ Tùng Mậu.

Rửa xe + Hút bụi: 20K
Đánh bóng cả xe (=dung dịch gì đó của 3M): 30K
Tổng: 50K

Tinh thần phục vụ rất nhiệt tình. Tôi đã đi rửa xe ở nhiều nơi ở HN thì chỗ này làm cẩn thận nhất. Mình có cảm giác như là ... thượng đế, các bác ạ

5.1 Bác quá giang xuống Cuối đường Vũ trọng phụng,có chỗ trông xe và rửa xe của cty điện lực mở ,rửa cực ngon,nước máy thành phố ,vòi phun mạnh,rửa kỹ ,có cầu lên _sướng nhất là xe được rửa gầm máy,lau chùi sạch bong,ghế ngồi thoải mái ,nước non chè tươi đàng hoàng,giá hợp lý .5 chỗ 15k,7 chỗ 20 K.

5.1.1 Ở trong Đường Đại Từ ( gần Linh đàm ) có 1 hàng rửa xe cực sạch, các cháu nó là trẻ em cơ nhỡ rửa từng ly từng tý một, xịt gầm đầy đủ... Giá cả hợp lý 15.000 đ/xe con, 5.000đ hút bụi

5.2 các bác ở đó qua chỗ Nhà máy cơ khí Auto của Bộ Công An, cuối đường Nguyễn Tuân mà rửa, sạch sẽ, cẩn thận, mỗi tội lâu

5.3 Các bác ra 87 Láng hạ (hàng ngoài) rửa 20k hút bụi 10k đảm bảo sạch bóng, ko cần trông coi. Nhiều lúc ngồi xem nhìn mấy người rửa xe lau dọn xe của mình nhìn phát chán, kỹ quá nên nhìn sốt ruột

5.4 Em hay rửa xe ở đầu Minh Khai giáp với Nguyễn Khoái, 20k/lần sạch, cẩn thận

5.5 Bác nào ở khu Linh Đàm hay Pháp Vân thì nên rửa ở ngay canh Chùa Pháp Vân. Nhà em ở ngay trong khu dân cư Pháp Vân, toàn ra đây rửa ợ: xì, hút bụi nội thất, giặt thảm, lau đồ nhựa, lau kính trong...nói chung bên trông nội thất có gì thì làm sạch cái đó, thậm chí còn làm sạch máy nếu yêu cầu. Rửa bằng nước máy của nhà may nước Pháp Vân.
Xe em Picanto = 15 khìn, còn lại = 20 khìn. Taxi toàn rửa ở đây các bác ạ

5.6 Em hay rửa xe ở đầu Minh Khai giáp với Nguyễn Khoái, 20k/lần sạch, cẩn thận

5.7 Bãi đỗ xe số 1 Định Công. 30k/lần. Ngon choét. E thề

5.8 Em rửa ở số 7 Đào Duy Anh( Sau quán matxa của khách sạn Kim Liên), đằng sau tòa nhà Hàng Hải.

Mấy chú rửa xe cẩn thận và nhiệt tình và họ rửa theo công nghệ mới gì gì đó( có phun bọt). Chỗ đỗ xe thoải mái

Giá thì rẻ giật mình có 20k/1 lần

5.9 Ngay ngã tư Hoàng Cấu , Hào Nam..... Vừa rẻ vừa sạch (cả hút bụi có 20k , rẻ quá , rẻ quá)

5.10 Bãi đỗ xe số 1 Định Công. 30k/lần. Ngon choét. E thề

5.11 Ở trong Đường Đại Từ ( gần Linh đàm ) có 1 hàng rửa xe cực sạch, các cháu nó là trẻ em cơ nhỡ rửa từng ly từng tý một, xịt gầm đầy đủ... Giá cả hợp lý 15.000 đ/xe con, 5.000đ hút bụi

6 Cũng Được - Hơi bị nhiều

6.1 dốc nhà thờ đổ gần cổng bên đài truyền hình (844 La Thành) sát cây xăng và bãi đỗ xe. Rửa xe không 20k, thêm hút bụi nữa thì 30k. Chất lượng cũng được
6.2 số 1170 Láng gần cầu giấy cũng được nhưng phải nhìn, và chỉ bảo
6.3 E đi rửa xe tại các điểm rửa xe quanh HN như cây xăng 1172 láng, Sau gò Đống Đa, Láng Hạ (gần TT Filim Quốc Gia), Gần Hale Club, Lê Văn Lương.
6.4 Còn ở Bể Bơi Tăng Bạt Hổ thì cũng bình thường.(30K)
Bác cho em hỏi rửa ở 168 hồ tùng mậu là đoạn cuối nghĩa trang mai dịch ạ.Hôm nọ em đi qua chỉ thấy 166 cạnh cái nhà hàng ri đấy còn ko thấy cái biển 168 đâu cả.Bác chỉ em với,cám ơn bác :102::102::102:

ina

Xe điện
Địa chỉ này không còn rồi bác ơi. Trước tôi cũng hay rửa ở đây, mặc dù nhà ở xa. Nhưng do bác chủ rửa nhiệt tình và lại rẻ nữa nên... phá sản rồi. Hình như chuyển sang làm cây cảnh thì phải.

trienchieu12

Xe tăng
Em rửa xe chỗ số số 7 Đào Duy Anh( Sau quán matxa của khách sạn Kim Liên), đằng sau tòa nhà Hàng Hải( các bác đừng lầm với hàng rửa xe mới ngay trước tòa nhà H.Hải nhé, cái này chỉ có cái biển con con cạnh cổng sơn chữ đỏ). Rửa xe 20k,hút bụi 5k,rửa cả ngày Tết 30,mùng 1,2 ...giá vẫn thế, rửa nc máy, có phun bọt tuyết(em thì ko sài, toàn cắp nách chai sonax đi bảo họ pha,dùng 1 năm nay vẫn chưa hết nửa chai,tần suất 1 tuần/lần), chỗ này rửa sạch, cẩn thận,mình thích rửa thế nào khác thì cứ bảo họ, bơm xe free, đồ đạc để thoải mái ko sợ mất(nhưng tốt nhất vẫn cận thận là hơn)

sleepdriver

Xe buýt
Các bác tư vấn em cái để em đi làm hộ ông anh. Vios lâu không tắm rửa, ngoài bẩn, trong hôi xì, nội thất nỉ sáng màu nên trông rất chi là u ám. Có chỗ nào làm cả trong lần ngoài, gần như kiểu dùng hóa chất để giặt khô nguyên bên trong cái xe không các bác???? (b)

3_banh

Xe điện
Cụ nào trong khu Hào Nam cho em hỏi chỗ rửa nào sạch, rổ rá hợp lý với? chỗ Hào Nam - Hoàng cầu giờ rửa ráy thế nào? còn ngon bổ rẻ nữa không ợ? thanks cụ/

5491

Xe tải
E thấy chỗ thác bản GỐC rửa xe sạch lắm, lại miễn phí nữa, Tung của rửa rất chuyên nghiệp :)):)):)):))

bivea6

Xe máy
Bác cho địa chỉ cụ thể đi ạ. Nhà em ở Giáp Bát, tìm chóng mặt ko có địa chỉ nào gần để rửa, toàn phải sang xếp hàng ở Nguyễn Văn Cừ ạ. Vốt bác trước nha :)

xenoi

Xe hơi
Thớt này thấy lập lâu lắm lắm rồi, giờ lại thấy mọi người khơi lại. Sau 1 vài năm có những điểm rửa xe mà các bác khen, giờ thì cực kỳ vô trách nhiệm và coi thường khách hàng (kể cả khách có nhắc làm nhưng nó vẫn điềm nhiên không làm):
1- Bể bơi Tăng Bạt Hổ
2- Điểm rửa xe tại đầu Trần Thánh Tông (ngay ngã tư Trần Hưng Đạo).

E chỉ nói nhắc lại các bác rằng 2 điểm này làm ăn cực kỳ bố láo và vô trách nhiệm (chưa nói là nhân viên rất vô giáo dục). Chỉ nói vậy các bác tự hiểu.

Tiện đây các bác cho E hỏi ở gần Lạc Long Quân (đầu chợ Bưởi) có chỗ nào rửa ngon lành cành đào ko bác nhảy???

Mazda 3 2009

Xe hơi
Cụ nào trong khu Hào Nam cho em hỏi chỗ rửa nào sạch, rổ rá hợp lý với? chỗ Hào Nam - Hoàng cầu giờ rửa ráy thế nào? còn ngon bổ rẻ nữa không ợ? thanks cụ/
Hào Nam bác nên rửa chỗ đường mới mở bên Hoàng Cầu chỗ có 2 quán ngay cạnh nhau ấy (em hay rửa quán bên trong tính ra có gara), em rửa ở đó suốt thấy rửa cẩn thận xe sạch, còn mấy cái bên đường Hào Nam gần chỗ dốc thì bác nên tránh vì theo em toàn mới mở bọn thợ là mấy thằng tóc xanh đỏ rửa xe em xước tung cả lên được dăm ba lần em cạch luôn

T90i

Xe buýt
Em hay rửa xe ở trên đường Nguyễn Chí Thanh, đoạn gần ngã tư khách sạn Daewoo. Hôm nay chỗ này nghỉ làm rồi. Các bác biết chỗ nào rửa xe sáng 30 Tết thì update cho anh em biết với nhé.

nguyenqb

Xe tải
nhà cháu chỉ thích chổ nào có rửa xe kiêm massage thu giản thui,ai biết chỉ giùm(c)

small_best

Xe container
Sáng vừa rửa xe ở Khương đình giá 100k :102::102::102: