[CCCĐ] Dịch căng quá, em với gấu nhà dắt nhau đi trốn.

toimuondie

Xe container
Cuối tuần này bọn em định tổ chức đi gồm 2 đôi, bọn em định thuê 2 phòng, cụ cho hỏi từ chỗ này nếu muốn đi ăn tối thì cách bao xa ạ? Cụ có gợi ý nhà hàng nào ngon bổ rẻ không, ăn xong về phòng làm chai vang với lại ít đồ nhắm như cụ nói là chuẩn đấy
Em nói thật là quanh đó không thấy quán ăn hay nhà hàng nào ngon lành ạ. Cụ chịu khó chạy về Hạ Long thì khỏi phải bàn, nhưng cũng cách đó khoảng 20km. Nếu chịu khó 1 chút, em thấy chạy cũng nhanh thôi ạ.
Em không đồng ý vụ này đâu ạ.
Quanh Quang Hanh cũng có nhiều quán ăn tối khá ngon và rẻ hơn Hạ Long nhiều, nhưng không sang trọng thôi.
Muốn sang trọng thì xuôi khoảng 3 km đến thành phố Cẩm Phả, không hề kém Hạ Long đâu ạ.

Em google đây: https://toplist.vn/top-list/nha-hang-ngon-nhat-tai-tp-cam-pha-quang-ninh-33615.htm

Grab_Bike

[Tịch thu bằng lái]
Em không đồng ý vụ này đâu ạ.
Quanh Quang Hanh cũng có nhiều quán ăn tối khá ngon và rẻ hơn Hạ Long nhiều, nhưng không sang trọng thôi.
Muốn sang trọng thì xuôi khoảng 3 km đến thành phố Cẩm Phả, không hề kém Hạ Long đâu ạ.

Em google đây: https://toplist.vn/top-list/nha-hang-ngon-nhat-tai-tp-cam-pha-quang-ninh-33615.htm
Bọn em cũng đảo lên, đảo xuống trong bán kinh 4-5km ko nhìn thấy quán nào nghe chừng ổn cả. Với lại quan trọng là bọn em không rành địa bàn ở đây, cũng lựa chọn phương án nhâm nhi đồ ăn mang theo. Nên chỉ biết đến vậy thôi ạ. Tks cụ đã đóng góp thêm exp cho bài viết.

Grab_Bike

[Tịch thu bằng lái]
Cụ khen xã giao hả :D, nhìn mãi chả thấy mặt gấu bác chủ thread đâu, bác che chắn kĩ quá :D
Của riêng nhà mình mà, phải giữ chứ cụ. Sểnh ra dễ mất liền lắm.

thailx

Xe hơi
Của riêng nhà mình mà, phải giữ chứ cụ. Sểnh ra dễ mất liền lắm.
Vậy chứng tỏ gấu của cụ rất xinh rồi :D Chúc mừng cụ:D
Thấy cụ report cũng máu đí, cơ mà đi đâu cũng phải bê 2 đứa con theo, lâu lắm rồi không được đi 2 vc với nhau :(

hai.tranhr

Xe container
Xe đẹp, nhưng em ghét nhất kiểu lái xe lúc nào cũng khư khư công tắc bấm còi. Cụ bỏ quá cho nhé :D
Ở Việt Nam những đoạn đông đúc nên ôm còi ạ, không thì rủi ro bị đối phương gây họa cho mình cao lắm.

Grab_Bike

[Tịch thu bằng lái]
Vậy chứng tỏ gấu của cụ rất xinh rồi :D Chúc mừng cụ:D
Thấy cụ report cũng máu đí, cơ mà đi đâu cũng phải bê 2 đứa con theo, lâu lắm rồi không được đi 2 vc với nhau :(
Bao giờ các F1 của cụ lớn, Cụ và mợ nhà tha hồ mà bay lượn thôi. Tin em đi.

Tony NTA

Xe hơi
đẹp thiệt đó ạ, ý e là phong cảnh đó ạ :P 8-}

Dotting

Xe tải
Quan trọng là giá cả từng loại dịch vụ thế nào chưa thấy cụ chủ thông tin nhỉ.

mecanhdep

Xe đạp
Dịch còn căng quá, nên em với gấu nhà dắt nhau đi trốn ngắn ngày ở Yoko OnSen Quang Hanh, Quảng Ninh. Em xin trân trọng cảm ơn 1 số thông tin mà các cụ/mợ đã chia sẻ giúp em. Tuy nhiên, theo như lời hẹn, em xin thay mặt gấu nhà em (hiện đã đang ở cách em 2k km ạ) xin kể lại chuyến đi bằng hình ảnh chuyến đi này của chúng em để hầu các cụ.
Sáng thứ 7, Hà Nội trời trong veo, sau khi ăn bữa sáng no nê với tô phở Sốt Vang đầy đặn (vưng, chắc gấu nhà em hài lòng về buổi tối thứ 6 của em lắm), đúng 8h20 sáng bọn em xuất phát với 02 ly Highland Coffe. Hà Nội - Khu nghỉ dưỡng tắm khoáng Yoko Onsen Quang Hanh, Quảng Ninh với quãng đường 182km đa phần toàn cao tốc láng cóng. View attachment 5444886
Vưng em xin giới thiệu qua về khu nghỉ dưỡng này 1 xíu: Yoko Onsen Quang Hanh Resort, Cẩm Phả là Khu nghỉ dưỡng Suối Khoáng Nóng mới được xây dựng xong ( tuy nhiên còn 01 số dịch vụ và hạng mục vẫn còn đang hoàn thiện). Đây là khu nghỉ dưỡng trị liệu theo phong cách Nhật Bản đầu tiên tại Việt Nam. Nằm giữa núi non hùng vĩ nơi những dòng chảy nước nóng mang đầy khoáng chất thiên nhiên hội tụ. Chủ đầu tư nghe đồn là của "cái anh" Sun Group.
Về thành phần đoàn nhà em bao gồm: - Lái xe "diêng" kiêm cửu vạn cũng "diêng" của gấu nhà em ợ View attachment 5444845
- Còn đây là lơ xe "diêng"của em các cụ ợ . View attachment 5444859

Đúng 10h20, bọn em dừng nghỉ chân tại Bãi Cháy theo để ăn trưa theo lịch trình cũng đồng thời vì quá sớm. Gớm, chắc tối thứ 6 gấu nhà em ưng em lắm í nên dù em có bị gout thì vẫn cứ cho em ăn bữa cơm trưa khá thịnh soạn tại đây ạ View attachment 5444870
Rổ giá hợp lý em khó ăn mà ăn thấy cũng đc, đặc biệt là cá song hấp hồng kong và dăm ba con tu hài "vớ vỉn" thấy gấu nhà em bẩu "anh ăn đi cho khỏe". Mà em thì cũng như các cụ, lúc nào mà chả khoái khỏe chứ.
Sau khi ăn uống no nê, và lạng vài vòng bọn em tiếp tục lên đường với khoảng cách chỉ còn 24km hơn.
Nhắc đến chuyện này, ngay khi đến khu nghỉ, em đã ra "mắng" ngay và phê bình nghiêm khắc quản lý khu nghỉ dưỡng là phải cắm biển to, chỉ dẫn rõ ràng để tránh cho du khách bị đi nhầm đường, rất mất thời gian. Các cụ lưu ý là theo cứ theo QL 18 đi từ Hạ Long, ngay khi đi qua đèo Bụt chỉ khoảng hơn 6km ngay bên tay phải có 1 con đường đôi mới toanh khá rộng (đang làm nốt vỉa hè, cây xanh) chính là lối rẽ vào khi nghỉ dưỡng nhé. Vì không có bảng biểu nào nên em bị đi quá mất hơn 6km rồi phải vòng trở lại.
Và đây, gấu em chụp ảnh cho em đấy, mà sao em tìm mãi em chả thấy em đâu, nghĩ mà ló choán: View attachment 5444894
Từ sảnh chính bàn đón tiếp, rẽ tay phải, theo hành lang, du khách sẽ sang khu phòng nghỉ vila, tay trái, theo hành lang sẽ sang khu tắm, ăn uống, phòng đọc sách, phòng nghỉ Public. View attachment 5445186
Sảnh chờ nhận phòng, hành lang dẫn sang khu Villa đây các cụ ợ, khá thoáng đãng, nhẹ nhàng với cách bài trí đơn gian chuẩn phong cách Nhật bổn nhưng không kém phần soang choảnh: View attachment 5445036
Sau khi chờ đợi khoảng 10 phút và bốc vác cật lực, bọn em được nhận phòng bên khu Villa. Một số hình ảnh căn phòng nơi em ở để các cụ sẽ dễ mường tượng: View attachment 5444913
Bọn em khá hài lòng với các tiện nghi của khu vực này. Có bồn tắm tiên riêng tư, ( chà chà, tắm với tiên là có thật các cụ ạ) với 1 khoảnh sân vườn nho nhỏ ngay hiên sau nhà. Buổi tối và sáng sớm ngâm khoáng khá tuyệt vời với chất lượng nước có vị mặn, và có vẻ như đã đc xử lý cẩn thận nên rất trong và chả có mùi gì (em cũng chả biết có khoáng chất gì he he nhưng mà ngâm thì rất đã). Có phòng xông hơi riêng biệt, phòng tắm gọn gàng nhưng khá đủ tiện nghị. Em thích cách làm của chủ đầu tư, quan tâm đến từng chi tiết và trang thiết bị trong phòng lẫn cảnh quan, cây xanh . Duy nhất có 1 điều chắc vì mới fit out chưa xong nên mini bar chưa có, tủ lạnh chưa có chỗ để cắm điện. Em cũng đã "mắng" quản lý rồi ạ.
Đây là bàn trà nhẹ chào mừng khách đến các cụ ợ. Gấu nhà em sợ bếu nên chỉ dám nhâm nhi 1 chút bánh Mochi thôi. Nghe đồn ăn đậu đỏ vào cho thoát ế, nên chắc nàng í cố. Dưng mà trà Nhật thì uống dở, nên gấu em cứ mang cho em đc mấy ấm OoLong hịn đi xin của người ta để nhâm nhi cho "ló" tăng thêm phần tao nhã ạ. View attachment 5445155
Về phòng ốc, và các tiện nghi tại khu villa này, em và gấu hoàn toàn hài lòng. Tuy nhiên theo em và gấu cùng thống nhất, khu nghỉ dưỡng này nếu đi vào mùa đông, ngâm khoáng nóng thì sẽ là tuyệt vời nhất.
Lái xe kiêm cửu vạn "diêng" của gấu em vừa bị chụp dìm hàng lúc đang thư giãn sau 1 quãng đường cầm lái đây. Nhìn cũng vẫn còn ngon choét các cụ nhể. Bụng nguyên 1 múi tròn trịa 1 cách mềm mại hị hị. View attachment 5445216
Đã hơi dài, lại vào giờ làm việc, em xin phép để tối nay em post nốt thông tin về khu nghỉ dưỡng này.
Hình bé quá cụ à, Cụ nên để hình to hơn cho dễ nhìn

ingoc

Xe hơi
dịch cũng phải đi ủng hộ du lịch trong nước cụ ah

flashxenon

Đi bộ
Triển luôn đi cụ, trời lạnh thế này mà ngâm khoáng nóng thì đã thôi rồi. Em đi rồi còn đang muốn đi lại
Vâng cụ, em lên kế hoạch tuần tới ko có j đột xuất thì đi. ko thì lại lùi qua tết vậy

Quyen.pv

Xe tải
chúc mừng cụ có chuyến đi lãng mạn/ chúc cụ sk để còn đi và review thêm cho mn

stuipid123

Xe hơi
Trốn kiểu này em cũng thích đc trốn covid

Hasu

Xe tải
E đánh dấu để đọc, tết này em đi xem thế nào.

Khang_1005

Xe hơi
vip quá cụ sh, chúc cụ và gấu có chuyến đi vui vẻ