[Funland] Điểm chuẩn vào lớp 10 ở Hà Nội

BKG

Xe tăng
Trường tư Lương Thế Vinh đây cụ, vừa báo điểm chuẩn lấy ngoài là 42 còn các cháu cùng trường từ cấp 2 chuyển lên đã thi tuyển lâu rồi
Trường LTV đã vợt một mớ tướng từ đợt tự tổ chức thi, điểm lẹt đẹt trong đợt thi đó cũng vợt.

Xin_chao

Xe buýt
ăn trưa nếu con nhà cụ có đky ăn, nếu cháu ko ăn thì trưa về nhà ăn chiều lại đến học, con nhà e về nhà bà ngoại ngay cạnh trường nên cũng không ăn tại trường, nếu con cụ đky học ban D lớp tiếng anh, e thấy bọn nó thì ielts 100% từ 6.5 trở lên, chắc cũng có đi học thêm ngoài nhưng ko quá nhiều (hoặc trường có tổ chức luyện thi ielts tại trường luôn)
Vâng cám ơn cụ. Ngoài tiền học chính 5, 2 tr/ tháng thì hình như còn phát sinh thêm tiền ăn trưa nữa đúng khokng cụ? những năm cuối các cháu có phải học thêm TA và các mokn khác ở ngoài nhiều không ah ?

thanh.long

Xe tăng
Trường LTV đã vợt một mớ tướng từ đợt tự tổ chức thi, điểm lẹt đẹt trong đợt thi đó cũng vợt.
Trường này cọc chết hay sao ấy cụ à, ko như marie curie vẫn cho rút cọc giữ chỗ

• Vodka
Reactions: BKG

Lastbet

Xe buýt
Em lăn tăn cho F1 vào Phan Huy Chú hay Phạm Hồng thái đây. Em muốn tìm hiểu thêm Phạm Hồng Thái mà ít thông tin quá. Ví dụ trường có lớp chuyên Anh hay không???. Có Cụ mợ nào cho em lời khuyên

thanh.long

Xe tăng
Trường này nổi tiếng làm tiền nên e cực ghét, trước con e học 2 năm xong e chuyển vội.
Em cũng nghe đâu là thu đủ thứ từ giấy vở kèm học thêm, năm nay để ra thêm món ai eo nữa

BKG

Xe tăng
Em cũng nghe đâu là thu đủ thứ từ giấy vở kèm học thêm, năm nay để ra thêm món ai eo nữa
Thu đủ thứ cụ ạ, giấy vệ sinh, nước uống... Toàn chép ra nháp, không có biên lai, phiếu thu gì hết trơn!

rfs

Xe điện
Nhà em đang hơi rối nhờ các cụ , mợ tư vấn giúp. Thằng cu nhà em thi đạt điểm 42. NV1 Quang Trung - DD . Nhà em đang phân vân giữa 3 lựa chọn.
1 - Phan Huy Chú : Cách nhà khoảng 3km ( nhà em ở Ngã Tư Sở) thấy mọi người nói ,chát lượng dạy cũng được nhưng tổng tiền học / tháng hơi cao ( tất cả khoảng 7 - 7.5 tr/ th), đầu vào hơi lằng nhằng ( phải có tý quen biết - điểm trừ vì vẫn phải quan hệ )
2 - Trường Meri - Hà Đông: Đi học hơi vất vả ( xe buýt tuyến, tàu điện cát Linh) học phí vừa phải 3.2 tr/ tháng ( không biết có phát sinh gì thêm nữa không ?). Có nhiều các hoạt động hỗ trợ Cháu có vẻ thích vì thấy trường to , đẹp. Không biết chất lượng dạy có ổn không ? nhờ các cụ , mợ tư vấn giúp.
3 - Trường Quang Trung - Đ Đ: Gần nhà ( 1km đi xe đạp ), học phí rẻ nhưng thực sự là nhà em đôi lúc thiếu thiện cảm với một số gv trường công cấp 2 vì cách dạy, tư duy dạy và cách ép học thêm . Liệu trường cấp 3 Quang Trung - DD có khắc phục được nhược điểm như trên không ah, nhờ các cụ, mợ đi trước tư vấn giùm...vì nhà em mong muốn cháu được phần nào thoải mái trong học tập và tư duy không bị bó buộc, ràng buộc.
Tks các cụ mợ
Tuỳ cụ lựa chọn thôi, nếu là em em sẽ chọn QT, em cũng vào trường tìm hiểu khuôn viên và hỏi các bạn đang học trong trường, môi trường tốt.

Sau đó mới là PHC

dongdq

Xe hơi
Mấy giờ có thông báo công bố điểm chuẩn của các Trường ạ.
Để PHHS còn phải đi nộp hồ sơ cho con

Luatotam

Xe hơi
Mợ toét 2710 chojn trường nào cho F1 rồi ? hóng thêm kinh nghiệm mợ
F1 nhà em NV1 Thăng Long, CCCM biết mốc điểm tuyển Thăng Long chưa ?

Chỉnh sửa cuối:

NguyenBan360

Xe hơi
Các cụ mợ ở đây có gia đình nào con thì NV1 vào Trần Hưng Đạo Thanh Xuân không ạ? Cu nhà cháu học ẩu quá, Văn được có 6 tròn, tổng điểm xét tuyển được 37,5 liệu có đỗ THĐ không các cụ?
Đỗ luôn rồi cụ. Con e cũng NV1 ở đây. Toạch rồi. Out ra dân lập

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Phan huy chú báo 40 cơ các cụ. Em đang chạy qua tạ quang bửu xem

Trang Nguyen

Xe điện
Bạn nhà em vừa xem điểm chiều nay, được 44.25 Mợ ah, chắc vào Lê Quý Đôn - Hà Đông rồi vì chuyên Nguyễn Hiệu khả năng thiếu điểm; nhưng được cái vui là học gần nhà.
Cứ đợi điểm chuẩn đã cụ ạ, điểm chuẩn 5 năm gần đây cũng dao động nhìu mà cụ.

quangsot

Racing Boy
Bạn nhà em vừa xem điểm chiều nay, được 44.25 Mợ ah, chắc vào Lê Quý Đôn - Hà Đông rồi vì chuyên Nguyễn Hiệu khả năng thiếu điểm; nhưng được cái vui là học gần nhà.
Cụ đã biết điểm chuẩn Lê Quý Đôn Hà Đông chưa? Con cháu em được có 41,75 điểm, giờ bố nó đang lo sốt vó.

vihali

Xe container
Nhà em đang hơi rối nhờ các cụ , mợ tư vấn giúp. Thằng cu nhà em thi đạt điểm 42. NV1 Quang Trung - DD . Nhà em đang phân vân giữa 3 lựa chọn.
1 - Phan Huy Chú : Cách nhà khoảng 3km ( nhà em ở Ngã Tư Sở) thấy mọi người nói ,chát lượng dạy cũng được nhưng tổng tiền học / tháng hơi cao ( tất cả khoảng 7 - 7.5 tr/ th), đầu vào hơi lằng nhằng ( phải có tý quen biết - điểm trừ vì vẫn phải quan hệ )
2 - Trường Meri - Hà Đông: Đi học hơi vất vả ( xe buýt tuyến, tàu điện cát Linh) học phí vừa phải 3.2 tr/ tháng ( không biết có phát sinh gì thêm nữa không ?). Có nhiều các hoạt động hỗ trợ Cháu có vẻ thích vì thấy trường to , đẹp. Không biết chất lượng dạy có ổn không ? nhờ các cụ , mợ tư vấn giúp.
3 - Trường Quang Trung - Đ Đ: Gần nhà ( 1km đi xe đạp ), học phí rẻ nhưng thực sự là nhà em đôi lúc thiếu thiện cảm với một số gv trường công cấp 2 vì cách dạy, tư duy dạy và cách ép học thêm . Liệu trường cấp 3 Quang Trung - DD có khắc phục được nhược điểm như trên không ah, nhờ các cụ, mợ đi trước tư vấn giùm...vì nhà em mong muốn cháu được phần nào thoải mái trong học tập và tư duy không bị bó buộc, ràng buộc.
Tks các cụ mợ
MC còn phải đóng tiền mảng học tiếng Anh nữa, tầm 3tr nên hệ thường ít cũng hơn 6tr.

hungteng

Xe tải
Trường tư Lương Thế Vinh đây cụ, vừa báo điểm chuẩn lấy ngoài là 42 còn các cháu cùng trường từ cấp 2 chuyển lên đã thi tuyển lâu rồi
Cu nhà e đỗ rồi cụ ạ, cháu học CSA 42.5₫ dư 0.5

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Trường này nổi tiếng làm tiền nên e cực ghét, trước con e học 2 năm xong e chuyển vội.
Công bằng mà nói LTV vẫn là môi trường rất tốt để các con học! Đại đa số PH có con đều hài lòng, e có con đang học ở đây cũng ko thấy PH nào kêu ca cả! Trẻ con thì phải vào khuôn khổ, các cháu ở đây đa số đều chăm ngoan, gv nhiệt tình! Chỉ thấy cơ sở vật chất ko dc rộng rãi và khang trang, học phí và các khoản thu e thấy cũng bình thường! Gửi gắn con vào đây cũng đỡ lo!

quanduc

Xe buýt
E vừa copy comment của cụ Xin Chào về trường PHC để gửi cho gấu nhà em đọc.
Đợt xét tuyển học bạ em đã đăng ký cho cháu, (khi xét tuyển học bạ vào PHC do em lo cháu ko đủ điểm nên cho cháu thi thử ielts được 7.0 nên được cộng 6 điểm khi xét tuyển theo quy định của trường) nên đã đỗ và đặt cọc 5 củ hồi đầu tháng 5, nhưng vc em ko nói với cháu và vẫn nộp tiền học ôn thi ở trường cùng các bạn, để nó phải nỗ lực trong thi cử và cũng muốn xem sức học của cu cậu thế nào. Cu cậu thi bình thường đăng ký NV1 trường Thăng Long.
Hôm qua biết kết quả 44 điểm, em nhờ người hỏi thì được biết NV1 Thăng Long thì đã đỗ, tối qua mẹ hỏi thì nó cương quyết chọn Thăng Long nên giờ lại thành đau đầu.
E thì muốn cháu học PHC vì: Các comments tích cực của các cụ về PHC, đỡ phải lo quản lý buổi chiều, tiện đường em đi làm nên đi học sẽ đi cùng em. Giờ chưa tìm ra cách để thuyết phục cu cậu đây.