Điểm danh các bác đi Luxgen (Độ đẽo, bảo dưỡng, sửa chữa vào đây)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ksxdcd

Xe điện
Anh em trong thớt này chia sẻ thông tin rất chân thật bác ah. Không có tô hồng hoặc bôi đen hoặc PR gì cả!
Bác cứ thong thả tham khảo chi tiết tất cả những thông tin cần thiết rồi quyết định cho chính xác.

Đa ta cụ, cụ tiếp lửa cho em phang L soon...

CAP_bl

Xe điện
Chúc các cụ giáng sinh an lành!

Hungluxgen7suv

Xe tải
Các cụ có thay mobil 1 nhập mỹ chính hãng nên vào chỗ auto club 256 kim giang mà thay.ko sợ hang giả,nhái.Em thay ở đây liên tục từ ngày xưa tới giờ.Em làm chuột bạch rồi.Rất ok.Em thấy xưởng đồ đạc cũng rất hiện đại và thợ tay nghề cũng rất ok

Chỉnh sửa cuối:

Kangoora

Xe tăng
Em thấy bọn Đài nó toàn thay dầu Full Synthetic thôi. Total hay Castrol cũng đc. Em cảm thấy đổ dầu 10W40 vòng tua máy cao, máy rung, suy ra ăn xăng... cảm thấy xăng xuống vạch vàng nhanh hơn trước chứ chưa đo kỹ... Bọn Đài em chưa thấy đứa nào dùng dầu 10W40 này cả mà toàn Mobil 1, 5W50, mới đây nhất có chú test INEO MC3 5W-30 là chuẩn nhất máy êm mượt không gằn, độ vọt tốt và độ giảm tốc khi ngớt ga tốt, tiết kiệm khoảng 5-7% xăng so với Mobil 1, nếu cộng với 5-7% của bugi Inridium nữa thành tiết kiệm 10-12% xăng nữa thì quá chuẩn các bác hoàn toàn có thể nghĩ đến con số 9l/100km đường trường... Nhờ bác Kang test thử loại này xem sao...

Hôm trước thấy bác Hùng Luxgen nói bác ấy dùng Mobil 1 và xe bác ấy cũng đã thấy kqua tk nhiên liệu hơn so với a em dùng dầu hãng là 5W50. Theo như bọn Đài nó dùng Mobil 1 thay cho 5W50 thì thấy ổn hơn vì 5W50 độ nhớt quá cao (tốn nhiên liệu theo t/c EU). Nhưng khi nó đổi sang 5W30 đã cho kqua khác hẳn, bọn no so sánh tiêu thụ nhiên liệu giữa Mobil 1 là 1734Km/209.1l = 8.29Km / l và 5W30 là 1002KM/116.18l = 8.62Km / cho đường hỗn hợp. Bọn Đài ko hề dùng dầu 10W40, bọn nó nói dầu 10W40 là loại phổ thông dành cho các xe phổ thông, ko hợp với turbo...

Uu điểm của 5W30 theo bọn Đài: (có thể cũng là của nhà cung cấp dầu cái này cũng chưa biết tnao)
1.Tăng cường hiệu suất động cơ
2. Có hiệu quả có thể cải thiện nền kinh tế nhiên liệu
3. Ap dụng cho tất cả các trang bị phun trực tiếp, hiệu suất cao động cơ xăng đa van và công nghệ turbo tăng áp
4. Bằng cách giảm hàm lượng phốt pho khối lượng dầu dễ bay hơi và thiết bị sau chế biến tạo ra các chất độc hại để bảo vệ hiệu quả của ba cách chuyển đổi xúc tác
5. Phim Rugged cải thiện sức đề kháng oxy hóa. (ko hiểu lắm)
6. Chất tẩy rửa chất lượng cao và sự gia tăng của các đại lý để duy trì thành phần động cơ sạch
Em cực quan tâm vụ dầu mỡ này, hiện đã có thông báo chính thức về SUV Lờ to được khuyến cáo của hãng là dùng dầu 5W40. Cơ mà Lờ to của e chạy 5.5k cây chuối tuyền phang 10W40, e chưa thấy hiện tượng hao xăng như bác Pipe nói hoặc e ko quá chú trọng vấn đề xăng cộ. Máy cũng ko bị nóng và túm lại là e khá hài lòng, mấy hôm nữa có khóa học và thảo luận của Hãng tại Bình dương của Lờ to. Em sẽ mang vấn đề này ra để mọi người trao đổi rồi sẽ đưa ra Khuyến cáo chính thức, em còn lăn tăn giữa chất lượng, hiệu quả và giá thành của 10W40 với 5W40.
Các bác có ý kiến gì cứ đóng góp tẹt nhé.

CAP_bl

Xe điện
Em cực quan tâm vụ dầu mỡ này, hiện đã có thông báo chính thức về SUV Lờ to được khuyến cáo của hãng là dùng dầu 5W40. Cơ mà Lờ to của e chạy 5.5k cây chuối tuyền phang 10W40, e chưa thấy hiện tượng hao xăng như bác Pipe nói hoặc e ko quá chú trọng vấn đề xăng cộ. Máy cũng ko bị nóng và túm lại là e khá hài lòng, mấy hôm nữa có khóa học và thảo luận của Hãng tại Bình dương của Lờ to. Em sẽ mang vấn đề này ra để mọi người trao đổi rồi sẽ đưa ra Khuyến cáo chính thức, em còn lăn tăn giữa chất lượng, hiệu quả và giá thành của 10W40 với 5W40.
Vụ này cụ Kang cần trao đổi kỹ trong hãng để có hướng dẫn chuẩn nhé.
Sau đó nhân dịp năm mới, hãng tặng luôn dầu 5W40 cho tất cả các L to luôn là đẹp :)

pipe

Xe tăng
Vụ này cụ Kang cần trao đổi kỹ trong hãng để có hướng dẫn chuẩn nhé.
Sau đó nhân dịp năm mới, hãng tặng luôn dầu 5W40 cho tất cả các L to luôn là đẹp :)
Đồng ý với cụ Cap... hehe. Nhân đây cụ Kang xem lại quản lý phần CNTT bên cụ xem thế nào chứ có em Tobe Tung Của lại đánh đồng với hội L to là sao... Với lỵ có cụ nào nhờ bên cụ dìm giá em L to gì mà có 660 củ... thế này thì chít...

pipe

Xe tăng
Hình như giá thành của 10w40 là rẻ nhất, giá Mobil 1 và 5w30,40 cao hơn cụ nhỉ... cái này cũng phải xem xét hiệu quả kinh tế... :)

Ksxdcd

Xe điện
Bác Kang hỏi giúp em luôn tại sao L to Bình dương lại thay nhớt Total Quazlt 7000 API Zn 10W40 cho em lại là loại Semi Synthetic nhé. Trong khi anh em trong này toàn dùng loại Fully Syntetic.

Chắc tuần tới em sẽ mang xe đến L to Bình dương bảo dưỡng 5k cây chuối. Sẽ thay luôn lọc xăng như hôm trước bác Kang khuyến cáo để xem khả năng uống bia của em nó có giảm đc không? Giao lưu với anh em trên này thấy L to của em uống bia nhiều nhất thôi.
Đến thời điểm này mọi việc đều ổn , chỉ áy náy mỗi suất tiêu thụ xăng là cao.

Tks!

Hungluxgen7suv

Xe tải
Đồng ý với cụ Cap... hehe. Nhân đây cụ Kang xem lại quản lý phần CNTT bên cụ xem thế nào chứ có em Tobe Tung Của lại đánh đồng với hội L to là sao... Với lỵ có cụ nào nhờ bên cụ dìm giá em L to gì mà có 660 củ... thế này thì chít...
Cái lày là thế nào đây bác.Bác cho anh em cái thuỳ linh lên để anh em kiểm chứng cái.Em chưa biết vụ này.

Báo cáo các bác là em vừa thay dầu mobil 1 cho xe em.Vì lần trước là hãng thay cho em nhân lúc sửa chữa.Cảm giác khác hẳn các bác ạ.Đi êm hơn,máy ko gằn.rất mượt mà êm ái đúng chất L to.Tiêu thụ nhiên liệu thì em ko biết nhưng cảm giác tiếng máy thì em cảm nhận được.Các cụ thử xem nhé.Bác kang cũng nên lưu ý vấn đề này xem.

Hungluxgen7suv

Xe tải
Hôm trước em bảo dưỡng 1000 cây chuối, hãng L to thay nhớt cho em loại Total Quartz 7000 10W40 API SN nhưng là semi synthetic.
Không biết có phải thế nó ăn xăng nhiều như uống bia hay không.
Bác Pipe thấy ăn xăng hơn như thế nào?
Em ko biết trong đó thế nào chứ chính anh Tâm phó tổng có nói với bọn em là thay dầu thi phải là loại full senthetic thì mới hợp với máy turbo mà.bác thử họi lại xem liệu bác có nhìn nhầm hay nghe nhầm ko?

Hungluxgen7suv

Xe tải
Hình như giá thành của 10w40 là rẻ nhất, giá Mobil 1 và 5w30,40 cao hơn cụ nhỉ... cái này cũng phải xem xét hiệu quả kinh tế... :)
Không phải thế đâu bác.Em thay mobil 1 hết 1360 k cho xe của em(đang chương trình khuyến mãi.bình thường là 1600 k hoặc ít hơn gì đó,em ko nhớ).chạy 10.000 km mới phải thay.Tính đi tính lại hiệu quả kinh tế em nghĩ chắc bác cũng tính được.Mà lại cho cảm giác sướng hơn.

Ksxdcd

Xe điện
Em không thể nhầm được bác Hungluxgen7suv ah. Em có chụp ảnh và post lên thớt này vào giữa tháng 9 gì đó.
Việc thay dầu fully synthetic bác Hải âu cũng đã nói. Tuy nhiên hãng L to tại Bình dương lại thay cho em loại đó và nói nó là loại thường dùng cho L to có máy turbo.
Tuần tới em mang xe bảo dưỡng đợt 2 (5k cây chuối). Mới gọi điện hỏi chú kĩ sư bảo trì - thấy nó nói đợt này sẽ thay loại dầu khác tốt hơn. Có gì em sẽ báo cáo với các bác trên này sau.
Vừa rồi bác Kang có nói sẽ vào L to Bình dương tập huấn gì đó. Em có nhờ bác Kang hỏi rõ vấn đề này.

Em ko biết trong đó thế nào chứ chính anh Tâm phó tổng có nói với bọn em là thay dầu thi phải là loại full senthetic thì mới hợp với máy turbo mà.bác thử họi lại xem liệu bác có nhìn nhầm hay nghe nhầm ko?

pipe

Xe tăng
Không phải thế đâu bác.Em thay mobil 1 hết 1360 k cho xe của em(đang chương trình khuyến mãi.bình thường là 1600 k hoặc ít hơn gì đó,em ko nhớ).chạy 10.000 km mới phải thay.Tính đi tính lại hiệu quả kinh tế em nghĩ chắc bác cũng tính được.Mà lại cho cảm giác sướng hơn.
Thế thì Mobil 1 cũng kinh tế đấy chứ...
Em thấy bọn Đài nói về dầu chả thấy đứa nào dùng 10w40 cả... toàn 5w50, 5w30, 0w40 mà toàn full synthetic thôi cụ ạ...
Tham khảo bọn nó thấy vỡ ra nhiều thứ phết...

CAP_bl

Xe điện
Như thế có thể chốt dầu 5w rồi, cụ Kang xem lại chính sách, thay dầu cho các L to nhân dịp đầu xuân thôi :)

quanghuyls

Xe điện
Như thế có thể chốt dầu 5w rồi, cụ Kang xem lại chính sách, thay dầu cho các L to nhân dịp đầu xuân thôi :)
ô thế tuần trước cụ Kang vừa thay dầu 10W cho em, thể nào xe em nó cứ muốn chồm lên như ngựa ý :))

pipe

Xe tăng
EM xin có đề xuất sau: Vì tình hình Tết Âm lịch năm nay được nghỉ tận 9 ngày nên em dự kiến sẽ sang nước bạn Lào một chuyến bằng xe LUXGEN SUV 7 trước là để thăm thú nước bạn Lào sau để quảng bá luôn cho nhãn hàng của cụ Kang :). Nếu các cụ L to mà sắp được cũng gia đình đi cùng chuyến này thì quá tuyệt. Em dự kiến đi 1 xe em 5 người... 5 ngày. Các cụ thử sắp xếp xem nhé. Lào có vẻ rất tuyệt đấy các cụ ạ...
Hãng L to mà tài trợ tiền xăng xe nữa thì càng tuyệt cụ Kang nhỉ...

Chỉnh sửa cuối:

Hungluxgen7suv

Xe tải
Em có đề nghị để ra riêng ta làm một chuyến hành trình xuyên đông dương hoặc xuyên việt do hãng tổ chức.Chứ tết âm lịch thì ai cũng có lịch cả rồi.Nhất là những người có cha mẹ còn ở quê như em không thể đi đâu được.Các bác thấy thế nào ạ

Vincentblack

Xe tải
Vâng ra tết đi, bác Kang làm chuyến Đông dương?

Trạng thái
Thớt đang đóng