[Công nghệ] Điều hòa hỏng !!!!!!

hai.tranhr

Xe container
Hê hê hóa da cứ cổ hủ cổ lỗ sỹ dư mình nại an toàn, cứ 1 chiều non in vứi chả ấn, ga R22 chạy phe phé gần như 24/24. Nóng mà cứ hạ nhiệt nà được, không đòi hỏi cao. :D
Máy cơ nó bền lắm, con Reetech cổ nhà iem chạy ầm ầm cả chục năm không xi nhê đơi :D

thanhgamo

Xì hơi lốp
Hê hê hóa da cứ cổ hủ cổ lỗ sỹ dư mình nại an toàn, cứ 1 chiều non in vứi chả ấn, ga R22 chạy phe phé gần như 24/24. Nóng mà cứ hạ nhiệt nà được, không đòi hỏi cao. :D
Cứ lắp dư công suất tí là bền nhất.
Điều hòa nhà em bình thường để 26 độ là mát, mấy hôm nóng kỷ lục như hôm nay thì phải để 27 độ, để thấp hơn thì lạnh quá.
Đó chính là lợi ích của việc lắp dư công suất.

hp78

Xe điện
Sorry 2 bác, em không đọc chi tiết. :D
Đọc phần máy mua được 7 năm, nên nghĩ là máy cơ.

Địa hình nhà bác chủ muốn thao tác trên cục nóng phải hạ thang dây từ tầng 5 xuống, khoai phết. :)
Theo em cụ VW Golf cho cục nóng lên mái cho tiên sửa chữa:D

Anhduc73

Xe buýt
Cụ bật máy rồi nhìn xem đường nước thoát có hoạt động không. Nếu không chảy đc nước do bẩn, tắc, máy hay bị như cụ nói. Cách xử lý cực đơn giản: cụ ghé miệng vào đầu ống thoát nước thổi cho vài phát, nước chảy ra là OK.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Theo em cụ VW Golf cho cục nóng lên mái cho tiên sửa chữa:D
Các nhà thiết kế mới thì mở cửa sổ là phải chui được người ra. ;))
Hoặc đưa lên mái như Cụ nói, cơ bản là phải tiện vệ sinh và bảo trì, còn đặt ở đâu chả thế.

joix

Xe điện
Cụ kiểm tra lại xem nó báo lỗi gì lúc không chạy được ko,bọn inverter này được trang bị cả rổ cảm biến,có gì bất thường nó sẽ ngừng hoạt động ngay và luôn.
E phỏng đoán có thể một số lỗi liên quan đến cảm biến nhiệt độ,bao gồm nhiệt độ dàn nóng,nhiệt độ gas đầu đẩy,máy nén hoặc khối công suất quá nóng.E đã gặp một số trường hợp lỗi lặt vặt do cảm biến sai trị số và mất nguồn cấp (DC) cho cảm biến.

Trục

Xe ba gác
Người OF
Cụ kiểm tra lại xem nó báo lỗi gì lúc không chạy được ko,bọn inverter này được trang bị cả rổ cảm biến,có gì bất thường nó sẽ ngừng hoạt động ngay và luôn.
E phỏng đoán có thể một số lỗi liên quan đến cảm biến nhiệt độ,bao gồm nhiệt độ dàn nóng,nhiệt độ gas đầu đẩy,máy nén hoặc khối công suất quá nóng.
Cụ Joix nhận ca này đi, kỹ thuật em không dám nhận roài. ;))

hp78

Xe điện
Các nhà thiết kế mới thì mở cửa sổ là phải chui được người ra. ;))
Hoặc đưa lên mái như Cụ nói, cơ bản là phải tiện vệ sinh và bảo trì, còn đặt ở đâu chả thế.
Cụ nói thế nào ấy ạ, với vị trí lửng lơ như nhà cụ thớt thì khi sửa chữa bảo dưỡng phải tính thêm phí đu dây :))

binhsu7273

Xe cút kít
Cháu cứ quan niệm là hạ được nhiệt trong khi nóng bức, thêm cái ngon bổ rẻ nữa thôi. :D

Máy cơ nó bền lắm, con Reetech cổ nhà iem chạy ầm ầm cả chục năm không xi nhê đơi :D
Cứ lắp dư công suất tí là bền nhất.
Điều hòa nhà em bình thường để 26 độ là mát, mấy hôm nóng kỷ lục như hôm nay thì phải để 27 độ, để thấp hơn thì lạnh quá.
Đó chính là lợi ích của việc lắp dư công suất.

Trục

Xe ba gác
Người OF
Cụ nói thế nào ấy ạ, với vị trí lửng lơ như nhà cụ thớt thì khi sửa chữa bảo dưỡng phải tính thêm phí đu dây :))
Phí đu dây chỉ dành cho mấy ông tim to thôi, quân em toàn thằng bé tim dần rồi. :))

Phòng ngủ nhà em chơi hẳn điều hòa cây, từ đầu hè hỏng lên hỏng xuống 4 lần rồi. Nguyên nhân chỉ là dùng lâu quá ống đồng bị ăn mòn nên hở gas, hàn chỗ này nó lại hở chỗ kia. Hôm thứ 7 rồi cậu thợ quen của nhà bảo em cố lần cuối, vẫn bị nữa thì anh chị cho nó vào hàng đồng nát đi. Máy 7 năm em nghĩ hệ thống ống đồng ko kín bị hở gas nên nóng bác ạ. Máy nhà em cũng 9 năm rồi

Trục

Xe ba gác
Người OF
Kính các bác.
Tối qua, ĐH nhà êm hỏng. Trời thì ấm áp dễ chịu.
Cả nhà phải chui rúc vào phòng nhỏ, nhục như dog.

Nhờ các bác Chẩn bệnh giùm, và giới thiệu Thợ nào đó, đàng hoàng.

Máy nhà êm là Panasonic inverter., Model code là CS-S 13 JKH. 7 tuổi rồi.
Dùng gas R410A.

Vài ngày gần đây, đã có cảm giác nó yếu hơn năm ngoái. Cu nhớn báo cáo là, buổi trưa, nóng gắt, ĐH ko lên, êm lại nghĩ là do nắng nóng quá.

Tối qua, bật thì ban đầu có chạy, có mát.
Sau đó, cục nóng ngừng lại, chỉ còn gió ấm từ cục lạnh.
Êm tắt máy, rút điện, đợi 10 min và cắm lại, cục nóng vẫn tịt. Chỉ mỗi cục lạnh thổi ra gió ấm.

Sáng nay, êm bấm lên thì nó có chạy được cả cục Nóng và Lạnh. Khả năng cao là tối nay, nó lạ tịt. 😪😪😪😪😪

Nhờ các bác chẩn bệnh online và giới thiệu giùm cậu thợ nào đàng hoàng.

Ới bác Trục , bác có đó ko, help me please!!!!

Cảm ơn các bác.
Hi hi, kỹ thuật bên em nghe bác tả địa hình, bỏ chạy rồi. :)
Phiền bác tìm kỹ thuật khác giúp em.

Chu An

Xe điện
Giống nhà mềnh. Hehe. Funiki đời đầu, 18 năm tuổi đời lạnh sun chiêm. Phòng bên của bọn f1 thì con LG còn dòm ánh sáng mặt giời sớm hơn 2 năm vưỡn phe phé. Cơ mà ngoài chỗ bán hàng, 1 con Sharp và 1 con Pana Thái (cùng 7 năm tuổi) thì chạy dư bọn thiếu xăng. Con Pana gần như năm nào cũng thỉnh thợ về mà vẫn đỏng đảnh.

hp78

Xe điện
Hi hi, kỹ thuật bên em nghe bác tả địa hình, bỏ chạy rồi. :)
Phiền bác tìm kỹ thuật khác giúp em.
Mấy năm trước điều hòa nhà ông anh em, cục nóng lắp ở tầng 3 quạt hỏng nhưng không thợ nào dám nhận vì lý do như cụ nói, em phải bảo mấy thằng em ra thuê giáo rồi chuyển xuống gần cục nóng tầng 1, riêng tiền thuê giáo đã hết gần 600K :D

joix

Xe điện

Chu An

Xe điện
Phòng ngủ nhà em chơi hẳn điều hòa cây, từ đầu hè hỏng lên hỏng xuống 4 lần rồi. Nguyên nhân chỉ là dùng lâu quá ống đồng bị ăn mòn nên hở gas, hàn chỗ này nó lại hở chỗ kia. Hôm thứ 7 rồi cậu thợ quen của nhà bảo em cố lần cuối, vẫn bị nữa thì anh chị cho nó vào hàng đồng nát đi. Máy 7 năm em nghĩ hệ thống ống đồng ko kín bị hở gas nên nóng bác ạ. Máy nhà em cũng 9 năm rồi
Đống LG âm trần 28k em mua thanh lý của bọn Hồ Gươm Xanh đến nay 15 năm vẫn lạnh hãi hùng. Chỉ duy nhất 1 lần thay cái khởi động từ của 1 chiếc (em ra Nguyễn Công Trứ mua 90k bãi Nhật trong khi thợ đòi 700k chưa tính công), còn lại vẫn quá ngon.

Trục

Xe ba gác
Người OF
Mấy năm trước điều hòa nhà ông anh em, cục nóng lắp ở tầng 3 quạt hỏng nhưng không thợ nào dám nhận vì lý do như cụ nói, em phải bảo mấy thằng em ra thuê giáo rồi chuyển xuống gần cục nóng tầng 1, riêng tiền thuê giáo đã hết gần 600K :D
Giờ các nhà xây mới thì đều chọn ở vị trí dễ thao tác.
Bọn em đều tính trước việc tiện bảo trì sau này, bắc thang là sửa được hoặc tháo cửa là sửa được.
Thang dây ít dùng, trừ trường hợp bất khả kháng.

Gừng

Xe container

binhsu7273

Xe cút kít
Giống nhà mềnh. Hehe. Funiki đời đầu, 18 năm tuổi đời lạnh sun chiêm. Phòng bên của bọn f1 thì con LG còn dòm ánh sáng mặt giời sớm hơn 2 năm vưỡn phe phé. Cơ mà ngoài chỗ bán hàng, 1 con Sharp và 1 con Pana Thái (cùng 7 năm tuổi) thì chạy dư bọn thiếu xăng. Con Pana gần như năm nào cũng thỉnh thợ về mà vẫn đỏng đảnh.
Nhà Cháu trước dùng mấy cái LG mới được 14 năm mà cái quạt dàn lạnh đã bị kêu to quá, nên chuyển sang dùng pana cũng nhõn 4 năm rồi. Ít xèng nên sắm nhõn hàng non inverter lại có 1 chiều. Trời thương nhà nghèo nên chả thấy nó hắt hơi bao giờ, ghét mỗi cái ra đường chỉ sợ hội Thợ cầm mũ nện thôi. :D

joix

Xe điện