[Công nghệ] Điều hòa inverter nội địa nhật cục lạnh chạy rồi ngắt như điều hòa cơ thông thường.

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Em dùng cái điều khiển bên phải, bật 28 độ thêm số 1 cái quạt National nội địa Nhật cũng, vẫn đắp chăn ngủ, cả đêm chả nghe tiếng gió quạt lẫn điều hòa, cứ tưởng hỏng :P
Hay là nó vẫn chạy mà êm quá nên Cụ chủ tưởng tắt?:))

Matizcoi

Xe cút kít
Hay là nó vẫn chạy mà êm quá nên Cụ chủ tưởng tắt?:))
Em mới đầu lắp cũng phải thò tay lên cái dàn lạnh xem nó có chạy ko, bố cái bọn Nhật bửn, qua thợ VN mông má chế cháo các kiểu mà lúc cắm điện bật vẫn chạy nhẹ nhàng êm ái mới đểu :P
Cơ mà em mới mua cái quạt National cánh bé xíu, tuổi đời của nó chắc cũng kha khá, thế mà êm như ru, gió thoảng mát cực, cũng ko biết dùng được bao lâu nhưng cứ ưng cái đã :D

win7

[Tịch thu bằng lái]
theo em đoán , 1 là lỗi nạp quá gas , 2 là lỗi main , cụ gọi ngay thợ xuống bảo hành . block của inverter nó chạy liên tục đấy cụ chẳng qua là đủ lạnh motor nó chạy chậm lại để giữ đúng nhiệt độ không cho giảm tốt cho người cao tuổi :))

Wave1987

Xe đạp
theo em đoán , 1 là lỗi nạp quá gas , 2 là lỗi main , cụ gọi ngay thợ xuống bảo hành . block của inverter nó chạy liên tục đấy cụ chẳng qua là đủ lạnh motor nó chạy chậm lại để giữ đúng nhiệt độ không
cho giảm tốt cho người cao tuổi :))
Nó ko chạy luôn cụ ạ. Em kê ghế lên nhòm mà.

bodi

Xe tăng
Vẫn có ngắt chứ không phải là không ngắt đâu

Wave1987

Xe đạp
Em vẫn hóng cao nhân. Cụ thì bảo inverter ko ngắt, cụ bảo vẫn ngắt. Thực hư sao đây các cụ các mợ ơi.

cobra77

Xe buýt
Bác nói chuẩn, mua hàng bãi đúng là mua rác thải của bọn tư bản thải ra --> được mấy ông seeder tung hứng lên nữa --> mua giá thì cao hơn cả hàng mới 1 số hàng xuất.
Thích hàng nội địa Nhật, Hàn thì cứ đồ mới mà dùng (đi công tác/du lịch trực tiếp xách về, hoặc thông qua bên thứ 3 xách tay)

Chia buồn với cụ, em không hiểu gì đâu nhưng nguyên tắc chung là đừng mua rác công nghệ về. Hàng nhật nội địa cũ cũng là rác đồ cổ thôi, may thì được con zin (nhưng có thể chạy nó tốn điện hơn con công nghệ mới thời nay), không may thì bọn sửa nó đổi đồ từ con nọ qua con kia, nối tắt mạch, vô hiệu hoá 1 số chức năng miễn để cái máy vẫn chạy rồi bán đi!
Thích đồ nhật thì mua con mới kính cong cụ nhé. Ôm đồ cổ thà mua đồ mới hãng khác.

Nhật nội địa đồ cũ đắt bằng hoặc hơn cả đồ mới mấy hãng ít tên tuổi đấy cụ. Dừng tiếp tay cho bọn buôn rác công nghệ đi cụ. Nhà nước đã cấm rồi, nhưng bọn hải quan vẫn ăn tiền cho bọn con buôn tuồn rác về VN.

hahuyhung1234

Xe tải
dạ ko - chỗ bán em thấy cũng uy tín - cam kết tặng máy nếu phát hiện sửa chữa
Cam kết đấy cháu thấy nhiều nhất là các bạn bán iphone 99%. ;)) căn bản nếu phát hiện thì tặng máy nhưng không hoàn tiền cụ ợ.

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Em mới đầu lắp cũng phải thò tay lên cái dàn lạnh xem nó có chạy ko, bố cái bọn Nhật bửn, qua thợ VN mông má chế cháo các kiểu mà lúc cắm điện bật vẫn chạy nhẹ nhàng êm ái mới đểu :P
Cơ mà em mới mua cái quạt National cánh bé xíu, tuổi đời của nó chắc cũng kha khá, thế mà êm như ru, gió thoảng mát cực, cũng ko biết dùng được bao lâu nhưng cứ ưng cái đã :D
Quạt thì càng êm càng khó mà đắt, chứ quạt cứ quay vù vù thì ra siêu thị điện máy nhiều và rẻ lắm Cụ.
Đồ cũ cũng ngon nhưng hên xui, phải hiểu và có nguồn ngon mới được.:))

Kitcat

Xe container
Em vẫn hóng cao nhân. Cụ thì bảo inverter ko ngắt, cụ bảo vẫn ngắt. Thực hư sao đây các cụ các mợ ơi.
Cụ gúc bảo là không ngắt, nguyên lý tiết kiệm điện của inverter là không ngắt điện để tiết kiệm điện khi khởi động lại máy, bù lại nó chạy thật chậm.
Máy của cụ mà ngắt xong lại chạy chậm, e rằng vừa không mát vừa tốn điện hơn nhiều bình thường.
Bọn bán hàng Nhật nó nối ngắt mạch lung tung miễn máy chạy, nhiều khi nó cũng chả hiểu nó đang làm gì đâu cụ.

Kitcat

Xe container
Quạt thì càng êm càng khó mà đắt, chứ quạt cứ quay vù vù thì ra siêu thị điện máy nhiều và rẻ lắm Cụ.
Đồ cũ cũng ngon nhưng hên xui, phải hiểu và có nguồn ngon mới được.:))
Bị thần thánh quá thấy nó cũng êm hơn cụ ạ. Em có 1 cái quạt Midea đồ tàu, em tự mua lâu lắm rồi, chắc 15 năm nay vẫn chạy êm không tiếng động ạ.
Em dùng cái điều khiển bên phải, bật 28 độ thêm số 1 cái quạt National nội địa Nhật cũng, vẫn đắp chăn ngủ, cả đêm chả nghe tiếng gió quạt lẫn điều hòa, cứ tưởng hỏng :P

Matizcoi

Xe cút kít
Bị thần thánh quá thấy nó cũng êm hơn cụ ạ. Em có 1 cái quạt Midea đồ tàu, em tự mua lâu lắm rồi, chắc 15 năm nay vẫn chạy êm không tiếng động ạ.
Em có 1 cái đây, mua giảm giá 300K (giờ ko thấy bán nữa, chắc lỗi mốt :D ) hàng Midea, chạy cũng ổn nhưng ko mát và êm bằng con National bé tin hin đâu cụ :D

Nài thì Midea màu xanh

Nài thì National thần thánh đời Tống

Nài thì điều hòa bãi rác Nhật Bửn

Kitcat

Xe container
Media của em là quạt hộp ý, không tiếng động, gió dịu nhẹ. Cụ dùng national đời tống, e chờ xem cụ review bao nhiêu năm thì hỏng nhé. Về nguyên lý thì quạt nó đơn giản, nên ít và khó hỏng. Cụ test chức năng an toàn đặt trên bề mặt k phẳng, rồi thử ngã nghiêng xem quạt cụ còn tự tắt đc ko nhé.
Những thứ như tủ lạnh, lò vi sóng, nồi cơm điện nhật mới dễ bị nối tắt, bị hỏng tính năng mà k biết. Điều hòa bãi thì chán nhất vì liên quan tới gas và tiêu tốn điện năng ;)
Em có 1 cái đây, mua giảm giá 300K (giờ ko thấy bán nữa, chắc lỗi mốt :D ) hàng Midea, chạy cũng ổn nhưng ko mát và êm bằng con National bé tin hin đâu cụ :D

Nài thì Midea màu xanh

Nài thì National thần thánh đời Tống

Nài thì điều hòa bãi rác Nhật Bửn

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Điều hòa không inverter thì cục nóng (ngoài trời) thỉnh thoảng ngắt.

Còn cục lạnh (trong nhà) thỉnh thoảng ngắt quạt, có thể là do điều hòa đang đặt chế độ yên tĩnh, quiet hoặc siêu êm gì đó. Tôi đã gặp trên đh Pana inverter xịn rồi. Bạn xem lại cái điều khiển có phải nguyên bản không hay là hàng Chunghop.
ac. e sai rồi, mới hỏi ông điện lạnh ông ấy nói rằng mấy cái điều hòa xịn mà để chế độ gió nhẹ thì khi đạt set up nó hoạt độn êm như là tắt vậy, chứ ko phải là tắt. máy bác 99% là như vậy,e phán ẩu quá :D

Bố khỉ 123

Xe điện
Loại của cụ chỉ có chữ là đúng, còn máy thì ko

o0akay0o

Xe buýt
Nhà e dùng Pana Inverter được 5 năm rồi. Nó có chế độ Eco (nút màu xanh) nó thỉnh thoảng vẫn bật tắt dàn lạnh như thường nhá.

ben308

Xe tải
Nhà mình cũng dùng Nhật Fujitsu , cũng ngắt giống bác. Trước mình lắp Lg mà mình bị viêm xoan không nằm được, lắp Fuji này hơi lạnh dễ chịu mình nằm mới được

ngắmgiăng

[Tịch thu bằng lái]
Cái Date 2017 thì mới đét cụ nhỉ, hi vọng ko phải là date in lại =)). Của em khiển ko có chức năng này cụ ạ.
Bọn Nhật nó cũng chịu khó thay điều hòa cụ nhỉ? Date 2017 mà đến 2019 đã vất đi, nhọc công tháo lắp phết. :((