[Funland] Điều hòa Xiaomi

dislike

Xe hơi
Trước em hỏi cụ ấy xong được tư vấn chốt 2 con pana. Em đang nằm với con nhỏ, phải lôi chăn bông ra đắp. :))
Pana thì đắt hơn nhưng mà nó ngon thật, nhà em dùng 2 con 2 chiều được 12 năm nay mà không hỏng, lạnh sun vòi

scholar_vn

Xe hơi
Tầm 6-7m có mua được 12k cả lắp không các cụ nhỉ?

cuchuoi0509

Xe tăng
Pana thì đắt hơn nhưng mà nó ngon thật, nhà em dùng 2 con 2 chiều được 12 năm nay mà không hỏng, lạnh sun vòi
Thực ra nhiệt độ duy trì đúng như mình set mới là tốt cụ ạ, với độ ẩm cân bằng ở 55-60% cảm giác sẽ mát hơn.
Con daikin của em quảng cáo có hybrid cooling (hút ẩm) nhưng vẫn phải dùng thêm hút ẩm để fix độ ẩm 55-60% mới mát, chứ phòng 26-27 độ mà độ ẩm 68-70% thì vẫn bị dính với bí, hoặc phải quạt thoang thoảng để mồ hôi ng nó bay hơi đc

Chỉnh sửa cuối:

Longdientu

Xe hơi
Em đang muốn lắp điều hòa, mà xem trên mạng có điều hòa Xiaomi cũng đầy đủ chức năng, trên đây đã có cụ nào biết về dòng này thì cho em biết với em cũng muốn lắp loại này mà chưa có nhiều thông tin, em xin cảm ơn.
Dùng thì tốt nhưng khi hỏng thì khó sửa.

MrImposible

Xe buýt
Theo mình thì hàng này nên mua của Sharp hay của Toshiba hay Daikin, ko thì dùng hàng Việt Funiki của Hòa Phát hay Ree ấy bạn

Longdientu

Xe hơi
Hãng LG cũng đc. Lạnh sâu và tương đối bền. Rẻ thì funiki,gree,

BK.179

Xe đạp
Các cụ cho e hỏi chút, thông số kỹ thuật cục nóng ghi như này thì được hiểu cục nóng là dàn đồng thì có đúng không ạ
Chất liệu dàn tản nhiệt:
Ống dẫn gas bằng Đồng - Lá tản nhiệt bằng Nhôm

Đi Jây

Xe buýt
Thực ra nhiệt độ duy trì đúng như mình set mới là tốt cụ ạ, với độ ẩm cân bằng ở 55-60% cảm giác sẽ mát hơn.
Con daikin của em quảng cáo có hybrid cooling (hút ẩm) nhưng vẫn phải dùng thêm hút ẩm để fix độ ẩm 55-60% mới mát, chứ phòng 26-27 độ mà độ ẩm 68-70% thì vẫn bị dính với bí, hoặc phải quạt thoang thoảng để mồ hôi ng nó bay hơi đc
cụ dùng máy hút ẩm gì thế?

moonlife

Xe container
Comfee, toshiba, mdv là con của Midea, ngoài ra Midea cũng OEM cho funiki, casper, sunhouse, alaska, kendo, hikawa.
Nó có nhà máy ở Thái Lan chuyên sx các model giá rẻ nên các cụ thấy nhập thái rẻ hầu như nó OEM hoặc ra siêu thị nhìn na ná nhau, lưới lọc bụi màu xanh cyan, dàn đồng màu vàng chóe 90% là Midea.

Cháu đang dùng con máy 9k inverter 2c cao cấp của nó ra mắt từ 2021, thấy review trên youtube 3 năm rồi vẫn êm, xưa 11tr thì giờ clear stock có 8tr, cục nóng to hơn con 18.000 inverter mà cụ nào mua ở trên :))
Tầu nó làm OEM các cụ còn lạ gì :D Có catalogue menu cho khách chọn các thành phần, chất lượng, mẫu mã và giá mỗi linh kiện mỗi thành phần rất khác nhau, rồi lắp ráp lại với nhau, in thương hiệu là thành thương hiệu mới của mình thôi.
Trong các dòng máy oem chị na phân khúc rẻ, em thấy combo mà FUNIKI lựa chọn hợp lý nhất.
Từ cái điều hòa, cái tivi đến cái ô tô cũng làm được cùng 1 kiểu OEM rồi dập thương hiệu này nhé.

HH1993

Xe điện
về cái điện gia dụng này nó khó hiểu phết
em xem trên tiki. máy giặt ss loại cửa ngang giá tốt rõ. nhưng chỉ bán ở hcm. thế mới cáu 8-x . mua ở hn đắt hơn đáng kể.
Bác mua chưa?
Thực ra nó cũng theo thương hiệu và phù hợp vùng miền khí hậu bác. Nhà tôi dùng sam,ông bà dùng lg. Nói chung là tôi thấy không khác nhau.
Đồ gia dụng tôi vẫn lấy của 1 bác KDCN trên này. Máy giặt,tủ lạnh,tivi. Thấy giá hợp lý. Còn cá nhân tôi nghĩ là bác không nên mua,chỉ tham khảo giá của mấy trang TMDT đó để mình cân đối thôi. Về đồ điện tử thì nên xem model,năm sản xuất...và nên mua model cũ hơn 1-1,5 năm. Vừa giá tốt và cũng có thời gian mọi người kiểm chứng cũng như tỉ lệ mình dính hàng lỗi ít hơn.

BK.179

Xe đạp
Cụ cho e xin mã của con Midea 9k
E cảm ơn cụ
Comfee, toshiba, mdv là con của Midea, ngoài ra Midea cũng OEM cho funiki, casper, sunhouse, alaska, kendo, hikawa.
Nó có nhà máy ở Thái Lan chuyên sx các model giá rẻ nên các cụ thấy nhập thái rẻ hầu như nó OEM hoặc ra siêu thị nhìn na ná nhau, lưới lọc bụi màu xanh cyan, dàn đồng màu vàng chóe 90% là Midea.

Cháu đang dùng con máy 9k inverter 2c cao cấp của nó ra mắt từ 2021, thấy review trên youtube 3 năm rồi vẫn êm, xưa 11tr thì giờ clear stock có 8tr, cục nóng to hơn con 18.000 inverter mà cụ nào mua ở trên :))

topicarobot

Xe đạp
Em đang muốn lắp điều hòa, mà xem trên mạng có điều hòa Xiaomi cũng đầy đủ chức năng, trên đây đã có cụ nào biết về dòng này thì cho em biết với em cũng muốn lắp loại này mà chưa có nhiều thông tin, em xin cảm ơn.
e nghĩ là không nên ạ, hãng sản xuất đại trà không thiếu 1 món gì trên đời như xiaomi, nên cân nhắc chọn hãng chuyên điều hòa thôi

.Bo My

Xe container
Tầu nó làm OEM các cụ còn lạ gì :D Có catalogue menu cho khách chọn các thành phần, chất lượng, mẫu mã và giá mỗi linh kiện mỗi thành phần rất khác nhau, rồi lắp ráp lại với nhau, in thương hiệu là thành thương hiệu mới của mình thôi.
Trong các dòng máy oem chị na phân khúc rẻ, em thấy combo mà FUNIKI lựa chọn hợp lý nhất.
Từ cái điều hòa, cái tivi đến cái ô tô cũng làm được cùng 1 kiểu OEM rồi dập thương hiệu này nhé.
OEM thì cũng có mấy loại OEM chứ. Midea là cty khủng đã có uy tín. Mà muốn mua hiệu con của Midea luôn chứ không phải cty nào đặt Midea làm.

Van Nam Shop

Xe đạp
OEM thì cũng có mấy loại OEM chứ. Midea là cty khủng đã có uy tín. Mà muốn mua hiệu con của Midea luôn chứ không phải cty nào đặt Midea làm.
Có điều kiện thì cứ Panasonic hay Daikin mà phang bác ạ
Làm lạnh nhanh

Steven

Xe tăng
Cứ Pana mà phang các bác, em đến mệt với cái thằng Daikin nhà em, lúc nóng nó lại lăn ra giẫy đành đạch

Van Nam Shop

Xe đạp
Cứ Pana mà phang các bác, em đến mệt với cái thằng Daikin nhà em, lúc nóng nó lại lăn ra giẫy đành đạch
Daikin thì tỷ lệ lock bị hỏng sẽ nhanh hơn Pana đó bác ạ
Lock chạy tầm 2 năm là nó kêu như cái máy đó
Cơ mà cũng hên xui,như em mua con Daikin máy cơ ở quê đang dùng,mấy năm rồi vẫn ngon ....Êm mà công nhận lạnh nhanh....Trên này đang dùng con ghẻ ghẻ Funiki mà phòng nhỏ xíu...9000BTU nhưng làm lạnh lâu lắm