[Funland] Điều tra việc mặc quần áo TNXP nhảy múa trong quán

Hại Điện

Xe container
Thế hành vi mặc quần áo "có vẻ" giống quần áo TNXP rồi nhảy múa trong quán thì có hại gì cho XH< xin cụ thông não giúp
Chả có hại gì cả.

Chỉ là họ có vi phạm quy định về cân bộ công chức hoặc quy định ngành ko thì là chuyện khác.

Sứa.

Xe tải
Em váy đỏ nhìn múp và cuốn quá cc $-)$-)

Batman

Xe điện
Người OF
Lấy trang phục của TNXP - một lực lượng đổ xương máu nhiều cho tổ quốc, gây phản cảm thì dở hơi cả chủ quán lẫn nhân viên rồi.

user06032024

[Tịch thu bằng lái]
Lấy trang phục của TNXP - một lực lượng đổ xương máu nhiều cho tổ quốc, gây phản cảm thì dở hơi cả chủ quán lẫn nhân viên rồi.
Ngày mai có khi nào các lều báo lại giật tít, hội cựu TNXP ấm lòng vì ấm no hạnh phúc của thế hệ trẻ con cháu ngày nay, ko cụ

mihkun

Xe tăng
Đây không phải là Mỹ.
Đừng tưởng muốn làm gì thì làm miễn luật không cấm. Đừng tưởng muốn mặc gì thì mặc miễn luật không quy định. Không xử được tội này thì có thể xử tội khác :))

Dream22015

Xe buýt
Không quy định nào cấm cả, nên để lập được biên bản hay ra quyết định xử phạt thì khó phết đấy.
Chỉ có điều chủ quán hơi dại khi chơi bài pr này thôi, các cơ quan quản lý sẽ ưu tiên kiểm tra, theo dõi hơn và khi có hành vi vi phạm bất kỳ thì đóng cửa là cái chắc. Xét nhanh cái pccc với hóa đơn kê khai đầu ra, đầu vào đã đủ méo mặt rồi.
Nhiều cụ cứ nghĩ báo nói vậy là chỉ làm vậy.
Làm lĩnh vực kinh doanh nhạy cảm này chỉ cần đc các anh để ý đã méo mặt rồi vì có đảm bảo mình nắm tay đc cả ngày đâu.

Lam Tien Le

Xe hơi
Làm lĩnh vực kinh doanh nhạy cảm này chỉ cần đc các anh để ý đã méo mặt rồi vì có đảm bảo mình nắm tay đc cả ngày đâu.
Đúng rồi, thay vì mỗi tháng các ngài ghé 1 lần thì giờ mỗi tuần 1 lần là khóc bằng tiến Mán. Lúc đó lại chỉ ước được phạt hành chính :D

BMW_6688

Xe container
Bọn này chưa bị , chúng rất đông.

View attachment 8425214

Bọn này thì ko xử lý. Lại đông thì chả thấy ai đụng đến nhỉ

xehayhay

Xe hơi
Nếu vi phạm bản quyền thì phạt,nếu ko cấm thì đc làm.Pháp luật ghi rõ mà nhẩy???

lx125_black

Xe container
Kinh doanh đã khó, luôn cần chiêu trò để tăng lợi nhuận và thu hút khách hàng. Nhưng thu hút như này thì coi thường chính quyền quá, bác bí thư cấp huyện chỉ đạo xuống các phòng nghiệp vụ cấp huyện là đủ ăn đòn rồi. Nước đi này sai đúng thì chủ quán rõ nhất :)

polizia

Xe container
Điều tra vì bị dư luận vs báo chí nói thôi chứ quán xá với chính quyền là hợp tác cộng sinh mà.
Chính quyền cũng muốn quán hoạt động chứ cán bộ có muốn quán sập đâu.
Như em kinh doanh nhỏ mà chị thuế còn bảo nếu áp đúng thì em chết, mà bọn em chết thì chị đói =))
Trường hợp này thanh tra sẽ xuống rồi cũng cười xoà với nhau bảo lần sau đừng gây nổi kiểu này, giờ a phạt tạm chú lỗi này cho nó xong nhé. Thế là ok

Vụ con ngan Nhàn ngõ Trung Yên nói máy khách vừa rồi cũng vậy. Tự dưng mấy đứa cứ ầm ĩ lên mạng thành ra phường lại phải mời lên, tang chứng chả có thôi thì đành bảo tao phạt mày lỗi vệ sinh cho qua chuyện nhé, chứ ko phạt gì bọn mạng nó lại nói rác tai

Kinnnnn

Xe tải
mxh giờ chán thật, để từ vô danh trở nên nổi tiếng trong 1 khoảnh khắc ngta làm đủ trò, kể cả những thứ ngu ngốc nhất, càng chê càng chửi nó lại càng đạt được mục đích

Dream22015

Xe buýt
Điều tra vì bị dư luận vs báo chí nói thôi chứ quán xá với chính quyền là hợp tác cộng sinh mà.
Chính quyền cũng muốn quán hoạt động chứ cán bộ có muốn quán sập đâu.
Như em kinh doanh nhỏ mà chị thuế còn bảo nếu áp đúng thì em chết, mà bọn em chết thì chị đói =))
Trường hợp này thanh tra sẽ xuống rồi cũng cười xoà với nhau bảo lần sau đừng gây nổi kiểu này, giờ a phạt tạm chú lỗi này cho nó xong nhé. Thế là ok

Vụ con ngan Nhàn ngõ Trung Yên nói máy khách vừa rồi cũng vậy. Tự dưng mấy đứa cứ ầm ĩ lên mạng thành ra phường lại phải mời lên, tang chứng chả có thôi thì đành bảo tao phạt mày lỗi vệ sinh cho qua chuyện nhé, chứ ko phạt gì bọn mạng nó lại nói rác tai
Thế này thì lại là thành công của chủ quán à cụ nhỉ :(
Nghĩa là: Tưởng là vậy, mà không phải vậy, mà lại là vậy ,.... hix.

Opel Astra

Xe điện
Chuẩn bác ạ.
Giờ thì cậu chủ quán sẽ mệt vì đủ thứ Cháy nổ, rồi vệ sinh thực phẩm, rồi Niêm yết giá, rồi WC có mùi ảnh hưởng môi trường, rồi lễ tân chưa đủ xinh gái đẹp giai như quy định, đủ thứ rồi.

Mandalord

Xe điện
Nguyên tắc là dân được làm bất cứ cái gì không bị cấm, không cần giải thích, trình bày lý do v.v. Tuy nhiên vì nhiều lý do, có cả 9trị ngoại giao an ninh, rồi cả lịch sử để lại, nên không phải cái gì không cấm thì CQ cũng cho dân làm. Chẳng qua là cố gắng nói chuyện tình cảm, thực hiện các biện pháp xoa dịu dư luận đang bức xúc thôi.

polizia

Xe container
Thì cụ nghĩ mà xem. Quần áo tnxp cũng chỉ như quần áo bảo vệ, ko phải là đồng phục ngành như công an hay quân đội mà cấm đc. Ngay cả quần áo công an hay quân đội dân vẫn đc mặc miễn là bỏ quân hàm quân hiệu đi là đc.
Vậy thì căn cứ gì phạt tụi nó?
Nếu ko làm gì thì nay báo đăng 1 bài, mai báo đăng 2 bài, rồi mxh nữa.
Xong rồi nếu chính quyền mà trả lời là chiếu theo các quy định thì họ ko vi phạm gì cả. Trả lời thế bọn mạng nó chửi cán bộ ngay, nào là chắc lại ăn tiền của chủ quán rồi đây…
Thế nên đành gọi lên nói chuyện rồi phạt lỗi vệ sinh hoặc thuê người chưa có hđlđ là xong