Chi hội Dmax team: Hành trình -Hà Giang, Cao Bằng, Lạng Sơn.

Dmax30T

Xe tăng
Có gì mà phải giải thích đâu nhể , em chả sao cả:P. Cái tay chủ tịt 'nhôm nhựa' .. Ấy dạo này 'thâm thù' em cả trên otofun ,lẫ ngoài đời mà.. Hôm đó hắn cà khịa em vụ .. Sao đổ đèo không thấy đèn phanh thôi :))

tran_thuat_lai

Xe lăn
Có gì mà phải giải thích đâu nhể , em chả sao cả:P. Cái tay chủ tịt 'nhôm nhựa' .. Ấy dạo này 'thâm thù' em cả trên otofun ,lẫ ngoài đời mà.. Hôm đó hắn cà khịa em vụ .. Sao đổ đèo không thấy đèn phanh thôi :))
sau vụ đấy lão rủ em tháo đèn phanh để đi đua vấy nhà 30T. đúng là thâm nho nhọ...lít . hú huus

laccoiTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
sau vụ đấy lão rủ em tháo đèn phanh để đi đua vấy nhà 30T. đúng là thâm nho nhọ...lít . hú huus
Chú thụt ơi, a già rồi, mắt mờ, chân tay chậm. Nên cứ phải ra phanh cho nó chắc. Oai vấy ai đâu

gl1600

Xe điện
Các cụ nhà Dê cho cháu hỏi đoạn từ Lạng Sơn lên Cao Bằng đi có ổn không hả các cụ. Có đoạn nào đường xấu lắm không các cụ. Nhà cháu cuối tuần này định đi Cao Bằng theo đường Lạng Sơn. Các cụ giúp cháu với nhé

tran_thuat_lai

Xe lăn
Các cụ nhà Dê cho cháu hỏi đoạn từ Lạng Sơn lên Cao Bằng đi có ổn không hả các cụ. Có đoạn nào đường xấu lắm không các cụ. Nhà cháu cuối tuần này định đi Cao Bằng theo đường Lạng Sơn. Các cụ giúp cháu với nhé
Cụ đi xe giề ?

gl1600

Xe điện
Ford Everest cụ ạ. He he . Thank sờ cụ

tran_thuat_lai

Xe lăn
Hiện có 3 cụ cũng đang nghía cái thớt này. (3 lái chính và 0 lái phụ)

1. tran_thuat_lai
2. Maybach Tàu
3. gl1600

thập thò làm cái điếu giề. ra Bắc làm một tua vấy anh em đê .....

Maybach Tàu

Xe container
Hiện có 3 cụ cũng đang nghía cái thớt này. (3 lái chính và 0 lái phụ)

1. tran_thuat_lai
2. Maybach Tàu
3. gl1600
thập thò làm cái điếu giề. ra Bắc làm một tua vấy anh em đê .....
Nhìn mà thèm, thò hẳn ra chứ có thập thò đâu:D

D nâu

Xe điện
Sau khi đii Hà Giang về và sau gần 01 năm thành lập em có lập đề xuất phong vương phong tước cho các thần De như sau kính mong chủ tịt phê duyệt:
- Gồm có 02 Hung thần và nhiều thần khác:
Hung thần 1: 30T- 7945
Trong năm qua ngài đã từng vào binh ra trận ở những miền biên ải, đầu sóng ngọn gió, và luôn luôn chiến thắng trở về thân mình còn nguyên vẹn. Làm rạng danh Vương quốc De.
Hung thần 2: 30Z-3225.
Trong năm qua ngài luôn đi đầu trong phong trào đấu tranh chống tham nhũng và của "bọn quan lại quan liêu đục khoét nhân dân", ngài đã trở nên nổi tiếng và kể từ đó các bọn quan lại không những không giám quan liêu mà còn phải kiêng nể và có phần sợ hãi, khiếp đảm.
Thần bão: 30M -1569 Thụt.
Ngài càng ngày càng chứng tỏ danh bất hư truyền trong vương quốc Dê, và tràn ra cả biên ải, ngài đã từng mài kinh nấu sử có nhiều câu nói bất hủ và nhiều bài hịch nổi tiếng được nhân dân các vương quốc khác trao tặng các danh hiệu để đời như: "Thúi mồm" Ném đá dấu tay, Chọc gậy bánh xe," tóm lại ngài rất có công trong việc làm cho bá tánh, quan văn võ triều đình và bàn dân thiên hạ vui vẻ với những trận cười nghiêng ngả, sảng khoái yêu đời.
Thần rượu nho: 30S-00074.
Ngài được bá tánh phong Vương của nhà D nhưng ngài lại không biết làm Vương mà chỉ thích đi tô vẽ sửa sang chuồng trại cho các trang trại D, ngài là ông Vua rất yêu nước thương dân có chất D, khi ngài càng gặp nhiều đá tảng thì trình đỡ , né càng dẻo dai và bền bỉ càng thâm nho lạ thương. Đạo đức của ngài khá là sáng chói nhưng có đặc điểm dút dát không mê gái.
Thần kim quy: 30N-8672.
Ngài là vị thần hay còn gọi là công tử bột, có sắc đẹp nghiêng nước đổ thành nhà Dê, ngài còn trẻ người non rạ nên dễ bị các thần trong triều khác bắt bẻ, Tính ngài rất cận thận, hiền lành, ít nói, tầm ngẩm tầm ngầm đấm chết các vị thần già và đi đâu cũng chậm rãi thong thả bám sau đoàn tùy tùng quan lại.
Thần đam mê và thần bếp 30Z-1652.
Trong năm qua Đối với Vương quốc D ngài luôn luôn là vị thần có trái tim mạnh mẽ và bầu nhiệt huyết rực lửa truyền cảm hứng vào tinh thần anh em nhà D bằng những cuộc thám hiểm thiên nhiên kỳ thú, những hành trình xuyên nửa thềm lục địa , ngài còn là người yêu cái đẹp và thân thể ngài cũng đã đôi lần bị trầy xước vì cái đẹp. Ngài còn là người rất tận tình chu đáo với vợ với con, lo từng bó rau bát gạo và đặc biệt chu đáo với bạn bè quốc tế. Tuy nhiên gần đến cuối năm 2011, Mặc dù ngài có trái tim quả cảm và luôn tiên phong trong mọi hành trình, nhưng ngài đã sơ hở bị thần khác chèn ép và tước mất danh hiệu hung thần.
Ngoài ra còn có một số vị thần khác như vị thần Thần đom đóm. 33, vthần rập ròm 30F4085 , vị Thần nâu thơ ca nhạc họa . Vị Thần tả bố xiểng: Ku ti, v,,v,, và vân vân.
Đề nghị các thần dân và các thần nghêng giá!=D>=D>=D>

Chỉnh sửa cuối:

armoured car

Xe tải
Sau khi đii Hà Giang về và sau gần 01 năm thành lập em có lập đề xuất phong vương phong tước cho các thần De như sau kính mong chủ tịt phê duyệt:
- Gồm có 02 Hung thần:
Hung thần 1: 30T- 7945
Trong năm qua ngài đã từng vào binh ra trận ở những miền biên ải, đầu sóng ngọn gió, và luôn luôn chiến thắng trở về thân mình còn nguyên vẹn. Làm rạng danh Vương quốc De.
Hung thần 2: 30Z-3225.
Trong năm qua ngài luôn đi đầu trong phong trào đấu tranh chống tham nhũng và của bọn quan lại quan liêu đục khoét nhân dân, ngài đã trở nên nổi tiếng và kể từ đó các bọn quan lại không những không giám quan liêu mà còn phải kiêng nể và có phần sợ hãi, khiếp đảm.
Thần bão: 30M -1569 Thụt.
Ngài càng ngày càng chứng tỏ danh bất hư truyền trong vương quốc Dê, và tràn ra cả biên ải, ngài đã từng mài kinh nấu sử có nhiều câu nói bất hủ và nhiều bài hịch nổi tiếng được nhân dân các vương quốc khác trao tặng các danh hiệu để đời như: "Thúi mồm" Ném đá dấu tay, Chọc gậy bánh xe," tóm lại ngài rất có công trong việc làm cho bá tánh, quan văn võ triều đình và bàn dân thiên hạ vui vẻ với những trận cười nghiêng ngả, sảng khoái yêu đời.
Thần rượu nho: 30S-00074.
Ngài được bá tánh phong Vương của nhà D nhưng ngài lại không biết làm Vương mà chỉ thích đi tô vẽ sửa sang chuồng trại cho các trang trại D, ngài là ông Vua rất yêu nước thương dân có chất D, khi ngài càng gặp nhiều đá tảng thì trình đỡ , né càng dẻo dai và bền bỉ càng thâm nho lạ thương. Đạo đức của ngài khá là sáng chói nhưng có đặc điểm dút dát không mê gái.
Thần kim quy: 30N-8672.
Ngài là vị thần hay còn gọi là công tử bột, có sắc đẹp nghiêng nước đổ thành nhà Dê, ngài còn trẻ người non dạ nên dễ bị các thần trong triều khác bắt bẻ, Tính ngài rất cận thận, hiền lành, ít nói, tầm ngẩm tầm ngầm đấm chết các vị thần già và đi đâu cũng chậm rãi thong thả bám sau đoàn tùy tùng quan lại.
Thần Lửa và thần bếp 30Z-1652.
Trong năm qua Đối với Vương quốc D ngài luôn luôn là vị thần có trái tim mạnh mẽ và bầu nhiệt huyết rực lửa truyền cảm hứng vào tinh thần anh em nhà D bằng những cuộc thám hiểm thiên nhiên kỳ thú, những hành trình xuyên nửa thềm lục địa , ngài còn là người yêu cái đẹp và thân thể ngài cũng đã đôi lần bị trầy xước. Ngài còn là người rất tận tình chu đáo với vợ với con, lo từng bó rau bát gạo và đặc biệt chu đáo với bạn bè quốc tế. Tuy nhiên gần đến cuối năm 2011, Mặc dù ngài có trái tim quả cảm và luôn tiên phong trong mọi hành trình, nhưng ngài đã sơ hở bị thần khác chèn ép và tước mất danh hiệu hung thần.
Ngoài ra còn có một số vị thần khác như vị thần Thần đom đóm. 33, vthần rập ròm 30F4085 , vị Thần nâu thơ ca nhạc họa . Vị Thần tả bố xiểng: chống muỗi,và Ku ti, v,,v,, và vân vân.
Đề nghị các thần dân và các thần nghêng giá!=D>=D>=D>
gớm thật mợ lại phong thần cho ae dê à thui iem chỉ làm dân thui để còn thưởng thức nhiều thứ khác hehe

tran_thuat_lai

Xe lăn
30S-0074 là một vị THẦN rất có TÂM huyết. hay mình gọi tắt là...TÂM THẦN đi...khú khú khú

D nâu

Xe điện
Bổ sung thêm một vị thần nữa:
Thần giữ gìn tuổi trẻ: Chống muỗi
Vị thần này thường một mình một D lọ mọ rong ruổi mot mình trên khắp mọi miềm, để khám phá của ngon vật lạ, tìm ra nhiều giải pháp để giữ gìn tuổi Xuân và để thế........rồi Thần lại trau dồi nghề nghiệp mài dao kiếm, kiếm thật nhiều xiền dồi lại để thế........túm lại vị thần này là hàng độc nhất vô nhị của Vương triều nhà D.

Chỉnh sửa cuối:

Peto

Xe điện
Dê nâu hay phết nhỉ..

D nâu

Xe điện
Sao cứ bóc mẽ anh làm anh ngại chết!

sakuraluu

Xe buýt
hè hè, sau vụ Hà Giang về sỹ khí nhà Dê lên cao vút nhể, bao nhiêu thần được phong thế kia cơ mà :P
Em tặng nhà Dê thêm mấy tấm hôm off cà phê Pháp Vân tổng kết vụ kia đây, hic hic... mấy hôm rồi em bận chuẩn bị cho chuyến đi Hàn Quốc quá nên post ảnh mà không chua thêm mấy câu vào cho nó vui cửa vui nhà được, mấy hôm rảnh rỗi định edit lại và chua thêm thì chẳng được, hic hic..

Nhà Thụt lại còn tạo dáng mới hay chứ

Nhắc lại những kỷ niệm Hà Giang Dê nào cũng ra sức chém

hè hè.. hôm đó cụ chủ tịch khoe giò mới mà hình như lúc đó em và polarman đến muộn nên không gặp được vụ trầm trồ ngắm giò mới hay sao ấy. Hôm cụ chủ tịch đến văn phòng em chơi, anh bảo vệ công ty em cứ trầm trồ ngắm cái xe của cụ chủ tịch với con mắt thám phục

Cẳng mới nhìn oách ghê, hehe... em cũng thấy thèm thèm mua Dê rùi